Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ dac/amp/ext soundcard ครับผม

PK

20/08/2014 16:57:07
ตอนนี้ผมต้องการจะซื้อ dac/amp สำหรับไว้ใช้กับ desktop computer หน่ะครับ
ทีนี้คือ เนื่องจากคอมผมมันมี soundcard อยู่บน mainboard
แล้วตอนนี้คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับไมค์คือมันมี noise เข้าไมค์ผมตลอดเลย
ไม่ว่าจะเปลี่ยนไมค์ ก็ยังมีปัญหา noise เหมือนเดิม เลยคิดว่า soundcard on board น่าจะเสีย

เลยว่าจะหาซื้อ dac/amp/external soundcard มาต่อคอมเพื่อที่จะได้ไม่ต้องให้มันผ่าน soundcard บนบอร์ด

อยากถามว่ามีของยี่ห้อไหนแนะนำมั้ยอะครับ

งบประมาณผมคือราวๆ 2xxx ครับ (ถูกกว่าได้ก็ดีฮะ)

สิ่งที่ต้องการคือ
1. มีรูเสียบ input (mic)
2. มีรู้เสียบ output (ต่อ headphone ออกได้)
3. ควบคุม volume เสียงได้จากตัวอุปกรณ์เลย
4. เป็น usb port เสียบต่อเข้าคอม

ตอนแรกว่าจะรอซื้อ Fiio E10k แต่ว่ามันไม่มี line output เลยพยายามหาข้อมูล เลยอยากถามความเห็นเว็บนี้ดูหน่ะครับ ว่ามียี่ห้อไหนรุ่นอะไร แนะนำบ้างมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

chen

20/08/2014 19:20:31
0
เท่าที่นึกดูยังไม่มีตัวไหนที่มี 1. มีรูเสียบ input (mic) เลยครับ
เดี่ยวรอท่านอื่นมาช่วยเสริมอีกทีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ligor

21/08/2014 12:31:12
0
ต้องถาม​ก่อน​ครับว่า​จะเอาไว้ใช้​ดูหนัง​ ฟังเพลง​ เล่น​เกมส์​ เน้นใช้​แบบไหน​ครับ​ ถ้าเน้น​ฟังเพลง​งและมีไมค์​ด้วย​ ยังนึกไม่ออก​เหมือน​กัน​ แต่​ถ้า​เน้น​ดู​หนัง​หรือเล่น​เกมส์​ มีเยอะ​ครับ​ ถูกหน่อย​บวกหาซื้ง่าย​กก็​คง​เป็น​ของ​ Creative ล่ะครับ​
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

NSign

21/08/2014 12:42:48
14

ราคาไม่แพงก็ Creative Sound Blaster X-FI 5.1 Pro ครับ ช่อง input และอื่นๆตามที่ต้องการ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ dac/amp/ext soundcard ครับผม"