Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ครั้งนึงในชีวิต ขอขึ้นเวทีกับคาราบาว!!!

คาราบาวขวด

19/08/2014 16:36:59
พี่น้องคร้าบบบบ..ขอออกตัวก่อนว่าผมเป็นสาวกคาราบาวตัวจริงคนนึงเลย วันก่อนน้องสาวผมเปิดรายการบันเทิงค้างไว้ เลยได้รู้ข่าวดีเกี่ยวกับคาราบาวที่ทำให้ความหวังของผมที่จะได้กระทบไหล่พี่แอ๊ด พี่เทียรี่ พี่เล็ก และพี่ๆคาราบาวแบบใกล้ชิด กลับมาอีกครั้ง หลังจากทีเวลาตามไปดูคอนเสิร์ตก็เห็นพี่แอ๊ดตัวเท่ามดเพราะอยู่ไกลมาก ไหนจะเสี่ยงพวกวัยรุ่นตีกันในคอนเสิร์ตอีก ในข่าวผมเห็น เสี่ยตา แห่งเวิร์คพอยท์ กับพี่แอ๊ด คาราบาว บอกว่าจะทำรายการประกวดดนตรีที่มีแต่เพลงคาราบาว ทางช่องเวิร์คพอยท์ ส่วนชื่อผมจำไม่ค่อยแม่น รู้สึกว่าจะเป็น บาวยังบลัด ดนตรีสร้างคุณค่าหรือคุณภาพชีวิต ซักอย่างประมาณนี้ล่ะ แต่ที่ผมสนใจคือ คนชนะจะได้ขึ้นเวทีเล่นคอนเสิร์ตกับคาราบาวทั้งวง!!..อันนี้ล่ะความฝันของผมเลย..ขอซักครั้งในชีวิตนี้ตายตาหลับละ...แถมวงคาราบาวยังมาช่วยฝึกให้ทั้งวงอีก...โอ๊ยยยยย..แค่คิดภาพก็ใจเต้นแล้วววว..แต่เหมือนฝันสลายคาที่ เมื่อในข่าวเค้าบอกว่ารับแต่เด็กๆอายุ 15-22 ปีเอง..ทำไมล่ะครับ!!ถึงผมอายุจะ40แล้ว แต่ผมก็เล่นดนตรีได้ แล้วก็รักคาราบาวเหมือนกัน ทำไมผมสมัครไม่ได้..อันนี้เซ็งส่วนตัวนิดนึง..แต่เอาเถอะๆรายการดีๆแบบนี้ผมก็สนับสนุนเต็มที่ ว่าแต่ผมอยากมีส่วนร่วมบ้างจัง ว่าจะส่งลูกไปสมัคร เมียผมยังหาไม่ได้เลย..ส่วนหลานก็อายุแค่ 10 ขวบเอง..เห้ออออ...หรือดวงผมจะมีแค่ได้เห็นพี่ๆคาราบาวตัวเท่ามดกับผ่านทีวีแค่นั้น...แต่ถ้าใครมีข่าวคราวรายการนี้ยังไง หรือถ้าเค้าเปิดให้เข้าชม ช่วยบอกผมทีนะครับ...ขอให้รายการนี้มีต่อไปเรื่อยๆๆๆ..ผมคนนึงล่ะจะขอติดตามยาวๆเลยยยยย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

pst1987bb

19/08/2014 16:43:38
12
555+ น่าจะมีรายการประกวดวงดนตรีสำหรับวัย 40+ มั่งเนอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mikroski@gmail.com

19/08/2014 20:18:42
14
สมัยก่อนไปสิงบ้านเพื่อนอ่านหนังสือเตรียมสอบแถวดินแดง เพื่อนมันพูดมาลอยๆว่า เหลืออีกสองชั่วโมงคาราบาวจะขึ้นโลกดนตรีแล้วนะ จากนั้นรู้ตัวอีกทีก็มาอยู่กันที่สนามเป้าแล้ว

ก่อนหน้าชุด made in Thailand คาราบาวไม่ดังเท่าไหร่ แฟนที่ชอบก็เป็นเฉพาะกลุ่ม ตอนผมอยู่ปีหนึ่งคาราบาวมาเล่นฟรีที่หอประชุมจุฬา เล่นไปคุยไป เมื่อยๆก็นั่งมันบนเวที อัดบุหรี่กัน (สมัยนั้นหอประชุมยังไม่ติดแอร์)เล่นจนเกือบเที่ยงคืนกว่าจะเลิก

เป็นคอนเสิร์ตคาราบาวที่เป็นกันเองและสนุกสุดๆแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

19/08/2014 20:28:17
271
ถ้าใช้คำว่า"สมัยก่อน". แปลว่า 40ขึ้นแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

19/08/2014 20:41:49
14
เรียนมหาลัยปีหนึ่ง คาราบาวยังไม่ออกชุด Made in Thailand

น้าไปคำนวนอายุเอาเองนะฮะ เรื่องมันเศร้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tangkoo

19/08/2014 20:54:05
Made in Thailand ผมอยู่ป.5 พอจะทราบอายุน้าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

yamano

19/08/2014 21:14:50
271
เลิกคุยครับเรื่องอายุ เดียวสาวๆในเพจรู้หมด ว่า แก่ก่ก่ก่ก่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

19/08/2014 21:44:30
4,282
ผมนี่ดูคาราบาวออกโทรทัศน์ครั้งแรกในรายการนางฟ้า ของคุณวิศิษฐ์ วงศ์นาค ตอนนั้นน่าจะเป็นช่อง 9 จำได้ว่าช่วงบ่ายๆครับ ตอนนี้น้าแอ๊ดใส่เสื้อลายสก๊อต ร้องเพลงลุงขี้เมาเป็นเพลงแรก และร้องมนต์เพลงคาราบาวเป็นเพลงที่สอง หลังจากฟังจบ ผมรีบวิ่งไปร้านเปียที่แถวอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยเพื่อไปซื้อเทปของคาราบาว

และครั้งแรกที่ผมเจอน้าแอ๊ดแบบใกล้ชิดห่างแค่ศอกเดียว ก็คือตอนเล่นเปิดตัวอัลบั้มเมดอินไทยแลนด์ที่สวนอัมพร ตอนนั้นน้าแอ๊ดมากับคาราบาวครบวงและมีน้าหมุพงศ์เทพสมทบด้วย จำได้ว่าช่วงเลิก ผมเข้าไปหาน้าแอ๊ด ให้แกเซ็นลายเซ็นลงบนซองไฟแช็คซิปโป้ให้ผม

ดีใจแทบตายตอนที่ได้ลายเซ็น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

NOV 1

22/08/2014 14:40:02
30
เฮียพูดถึงร้านเปีย ทำให้นึกถึงว่าสมัยก่อนเคยไปอุดหนุนบ่อย เพราะจะมีเทปแทบทุกแนว(Peacock)
แล้วผมก็ยังตามไปอุดหนุนร้าน CD เจ๊แกที่ Yaohan รัชดา (Fortune ในปัจจุบัน)
ร้านเปีย ที่อัมรินทร์ ก็มี CD หลากหลาย สุดๆ เหมือนกัน
.....ว่าแต่ว่า ตอนนี้ เจ๊ แกไปอยู่ไหนแล้ว ล่ะครับ เฮีย.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

22/08/2014 21:14:04
4,282
ไม่เห็นนานแล้วล่ะครับพี่ NOV1 ผมไม่เห็นเจ๊เค้าน่าจะร่วมๆ 10 กว่าปีแล้วครับ ได้ข่าวว่าพี่ผู้ชายเค้าไปบวชไม่สึก จนถึงเดี๋ยวนี้ก็ไม่เคยพบกันอีก แต่ก่อนผมขาประจำร้านนี้ร้านเดียวเลยครับ ไปเฝ้าดูของใหม่เข้าแทบจะทุกวันครับพี่

เทปพีค๊อกเต็มบ้านเลย มีระดับหลักหลายร้อยตลับเลยครับตอนนี้น 555

ร้านเปียนั้น ชื่อเต็มๆๆ คือเปียนำแสงครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

23/08/2014 03:17:42
14
ได้อัลบั้มดีดีจากร้านเปีย ที่อัมรินทร์เยอะครับ

อยากฟังแผ่นไหน ขอแกะฟังได้เลย

เสียดายเดี๋ยวนี้ไม่มีร้านแบบนี้แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

NOV 1

23/08/2014 07:06:38
30
อ๋อ ใช่แล้วครับเฮีย ชื่อร้าน เปีย นำแสง อยู่ถนนดินสอ
ท่าน mikroski@gmail.com ที่มาต่อกระทู้
เช็คอายุได้เลย นะเนี่ย
55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ครั้งนึงในชีวิต ขอขึ้นเวทีกับคาราบาว!!!"