Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหูฟัง on ear / over ear

ไบท์

25/07/2014 23:28:00
ผมอยากได้หูฟังดีๆซักตัวไว้ใช้ฟังเพลง/เล่นคอม งบไม่เกิน 9000 ตอนแรกผมกะจะซื้อตัว ATH M50x เพราะได้อ่านรีวิวต่างประเทศว่าเสียงดีคุ้มราคา แต่วันนี้ผมได้ไปลองที่ร้านดูแล้วพบว่ามันหนักมาก และรู้สึกบีบหู ใส่ไม่สบาย แต่ผมติดใจเสียงอย่างมากจึงได้ลองหูฟังอื่นๆที่พี่ที่ร้านเขาแนะนำ (บริการเขาสุดยอดจริงๆ) แล้วสุดท้ายก็มาติดใจตัว
1. Sony 10RC เพราะใส่สบายมาก แต่เสียงเทียบ M50x ไม่ได้เลย
2. Audiotechnica ESW9 เสียงดีมาก แต่ยังใส่ไม่สบายเท่าของ Sony

ผมก็เลยอยากจะขอคำแนะนำว่ารุ่นไหนน่าลองมากกว่านี้อีกครับ
1. ผมฟังแนวป๊อปธรรมดา แล้วก็แนวกีต้าร์ depapepe เลยอยากได้หูฟังที่ให้รายละเอียดคล้าย M50x หน่อยอะครับ
2. อยากได้แบบที่ใส่สบาย ไม่บีบหัวและเมื่อยคออะครับ

ที่จริงผมก็ฟังไม่ได้ละเอียดอะไรหรอกครับ แต่บางหูฟังพอฟังแล้วจะรู้ว่าเสียงร้องหรือเสียงกีต้าร์มันจะไม่ "โดด" เท่า ไม่มาแบบ "ติ๊งๆ" อะครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง 55555

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำและความช่วยเหลือนะครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

26/07/2014 00:03:05
1,057
ลองดู Sony MDr1R MK2 ดูครับ ให้โทนเสียงคล้ายๆ R10 เเต่รายละเอียดดีกว่า เบสนุ่มนวลกว่า เเละยังสามารถอัพเกรดสายได้อีกครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำหูฟัง on ear / over ear"