Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกกวนถามเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ การเพิ่ม audio output ของ muji cd player

yo

13/04/2014 10:13:31
เรื่องของเรื่องคือผมชอบหน้าตาของ muji cd player มากเลยฝากเพื่อนหิ้วมาจากญี่ปุ่น
คราวนี้พอเอามาฟังแล้ว ด้วยลำโพงในตัวของมันที่เสียงไม่ดี ก็เลยอยากที่จะเพิ่ม audio out เพื่อที่จะนำมาต่อเข้ากับตัว zeppelin air ที่มีอยู่
search ใน google เจอหน้าที่สอนวิธีทำอยู่ตามนี้ instructables.com/id/Adding-an-audio-jack-to-a-MUJI-wall-CD-player/step2/Open-the-cd-player-case/
ผมก็เลยนำไปถามร้านพี่ที่รับซ่อมหูฟังที่ฟอจูน เล่าให้เค้าฟังประมาณว่าให้เอาสัญญานที่ออกลำโพงมันมาทำเป็น audio out เลย พ
ี่เค้าก็บอกว่ามันไม่น่าจะ work นะเพราะ output ที่ขับลำโพงมันมากเกินที่จะนำมาทำเป็น audio out เดี่ยวลำโพงหรือหูฟังมันจะพังเอา

spec ตาม website มีดังนี้
SPEAKER
Speaker Unit 3.5 cm full range speaker x2
Rated impedance 4 ohm

AMP
Rated output 2W x2
Frequency charactistic 50 Hz to 20 kHz

เพื่อนๆว่ามันน่าจะพอมีวิธีไหมครับ ควรจะไปทำที่ไหนดี ทางร้านเฮียรับทำเคสแบบนี้ไหมครับ
อยากให้เสียงมันพอฟังได้หน่อย
ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

13/04/2014 13:43:58
2,893

ทำตามนี้ครับ

http://www.epanorama.net/circuits/speaker_to_line.html

คือเปลี่ยนจากสัญญานลำโพงให้ออกมาเป็นสัญญาน Pre Out แทนแบบง่ายๆโดยใช้ R แค่ 4 ตัวเท่านั้นเองครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกกวนถามเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ การเพิ่ม audio output ของ muji cd player"