Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โปรดแนะนำ "ส่งของทางไปรษณีย์แล้วของชำรุดครับ"

สามสิบ

12/04/2014 14:31:06
0
คือเรื่องเป็นอย่างงี้ครับ

ผมได้ส่ง iPod ไปทางไปรษณีย์ครับ แต่ผมส่งเข้าตัวแทนไปรษณีย์แถวบ้าน เพื่อส่งไปที่เชียงใหม่
ตัวแทนไปรษณีย์ก็จะส่งไปที่เขตที่ใกล้ที่สุด ซึ่งก็คือลาดกระบังครับ
ทีนี้ผมส่งไปที่เชียงใหม่ เขตที่รับพัสดุผมคือ แม่โจ้ครับ

** ไปรษณีย์ตัวแทนตอนที่ผมเข้าไป ขอกันกระแทกไม่มีให้ครับพนักงานเลยส่งหนังสือพิมมาให้ครับด้วยความที่ผมรีบส่งของผมก็ห่อด้วยหนังสือพิมพ์ไปครับ ห่อไปด้วยกัน 2 แผ่นใหญ่เต็มครับ คิดว่าหนาพอประมาณครับ **

ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ ก่อนส่งผมเช็คของทุกอย่าง เช็ค hdd ipod ที่ผมลงขายคือ ipod photo ครับ
ทีนี้ของก็ไปถึงคนที่ซื้อของของผมไปครับ ปรากฏว่า hdd "พัง" ครับ

และที่ผมอยากจะทราบครับว่า ในกรณีแบบนี้ สามารถเรียกร้องทางไปรษณีย์ได้หรือไม่ได้ครับ
แล้วผมต้องให้ท่านที่ซื้อของของผมไปส่งของกลับมาก่อนแล้วค่อยเครียกับทางไปรษณีย์
หรือว่าให้ของอยู่กับท่านที่ซื้อผมไปก่อนครับ

ตอนนี้ท่านที่ซื้อของ ๆ ผมไปรอส่งรูปกลับมายืนยันครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สามสิบ

12/04/2014 16:39:59
0

ขึ้นแบบนี้ครับ ใช่ อาการของ hdd พังหรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

12/04/2014 16:42:52
1,057
ส่วนมากถ้าขึ้นแบบนี้จะเป็นที่ฮาร์ดดิสก์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เด็กใต้

12/04/2014 16:52:47
0
จากที่เคยเจอของตัวเองน่ะครับ อาจจะเป็นที่สายpair ของ HDD มันไม่แน่นครับ แกะมาใส่ให้แน่นมันก็ใช้ได้ครับ
เรื่องเรียกร้องไปรษณีย์นี้ ลองดูตามlink นี้ ครับ ไม่แน่ใจว่าเกิน24 ชม. แล้วหรือยังครับ
http://www.thailandpost.co.th/faq.php?question=57
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

12/04/2014 21:19:36
4,282
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่ถ้าประกันเค้าจะมีวงเงินให้ คือไม่เกิน 25000 บาท แต่ถ้าไม่ประกัน สินค้าหายหรือชำรุดชดใช้เพยง 500 บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

redswan2002

13/04/2014 11:00:44
0
iPod ผมก็เคยขึ้นแบบนี้ครับ กรณีผมเป็นที่สาย pair HDD ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"โปรดแนะนำ "ส่งของทางไปรษณีย์แล้วของชำรุดครับ""