Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Noble Audio หูฟัง Custom inear Monitor ที่ร้านมั่นคงจ้า

นายมั่นคง

08/11/2013 16:44:45
4,282

สวัสดีครับทุกๆๆท่าน 555 วันนี้ผมมาเปิดตัวหูฟังแบรนด์ใหม่ล่าสุดอีกแบรนด์หนึ่ง ซึ่งจริงๆ กะว่าจะแนะนำไปตั้งแต่เดือนที่แล้วล่ะครับ แต่ผมดึงเวลารอไว้ให้ตัวเดโมใกล้จะเดินทางมาถึง จึงประกาศให้ทราบกันดีกว่า เรามีแบรนด์ใหม่ ซึ่งคนที่เป็นกุนซือและหัวเรี่ยวหัวแรงทั้งหมดกลับไม่ใช่คนใหม่แต่อย่างใด แต่เป็นคนที่คร่ำหวอดอยู่กับหูฟัง Custom มานานหลายต่อหลายปี

นั่นก็คือ พ่อมดขาว หรือว่า Wizard ที่เรารู้จักกันดีนั่นเอง Wizard ก็คือฉายาที่คนเล่นในเว็บบอร์ด Head-Fi พร้อมใจกันตั้งให้กับ Dr. John Moulton (Au.D. CCC-A) ซึ่งแกจบทางด้าน audiologist มาโดยตรง และก็เป็นคนที่บุกเบิกแบรนด์ Heir Audio จนโด่งดังขึ้นเป็นระดับ 1 ใน 5 ของแบรนด์คัสตอมที่ได้รับความนิยมสูงสุดเมื่อปีสองปีที่ผ่านมาครับ

ซึ่งคราวนี้ Wizard ออกมาทำบริษัทของตนเอง โดยระดมทีมงานมือฉมังหรือจะเรียกว่าขมังเวทย์ก็ยังได้ โดยเปิดตัวในแบรนด์ใหม่ว่า Noble Audio จะแปลไทยๆก็ประมาณผู้สูงศักดิ์ หรือมีชาติตระกูลเทือกๆนั้นล่ะครับ 555 และที่สำคัญ Wizard ได้กำหนดทิศทางว่าจะมีสินค้าแบบ universal รวมถึงมี custom ที่ทำจากซิลิโคน และแบบอะคลิลิคให้เลือกกันไปเลย

เช่นเดิมครับ เงื่อนไขต่างๆในการทำงาน มั่นคงยังคงใช้มาตรฐานที่ทำแล้วทุกท่านติดใจ คือดูแลด้วยเงื่อนไขเดิมๆ คือส่งเลยไม่มีการรอรอบส่ง และประสานงานติดตามให้ทุกขณะจิต เนื้อหาสาระก็จะประมาณนี้นะครับ

- ดูสินค้าจากเว็บ Noble Audio แล้วโทรปรึกษาคุณหลุยส์ เรือธง ก่อนที่โทร 085-337-3514
- เลือกแบบและลายพร้อมประเมินราคาโดยคุณหลุยส์ ที่มั่นคงเรือธง อัมรินทร์
- มีใบแบบฟอร์มการเลือก ให้ลงลายมือชื่อกำกับ เพื่อกันความผิดพลาดจากทางโรงงานให้ครับ
- ชำระเงินเต็มจำนวนตามมาตรฐานการทำหูฟัง Custom ทั่วไปเช่นกันเลยจ้า
- ทางร้านจะดูแลการทำ ear impression ให้ฟรีครับ หรือลูกค้าจะนำ ear impression มาเองก็ได้เช่นกันครับ
- ผมจะดำเนินการส่ง Ear impression ให้ภายใน 3 วันทำการ โดยจะมีเลข EMS แจ้งไปให้ทราบทุกครั้ง
- ดำเนินการโอนเงินให้ทาง Noble Audio ภายใน 3 วันทำการเช่นกัน และจะแจ้งให้ทราบว่าโอนเงินตามรายการไปวันไหนครับ
- ระยะเวลาการทำคือ 4-6 สัปดาห์(วันทำการ)รวมการส่งไปกลับไม่ควรเกิน 6-8 สัปดาห์โดยประมาณเช่นกันจ้า
- มีระยะให้ส่ง refit ในระยะ 30 วันครับ
- สินค้ามาถึงร้านมั่นคง ทางทีมงานจะติดต่อแจ้งให้ทราบทันทีไม่เกิน 1 วัน

สนใจสั่งทำ สามารถติดต่อคุณหลุยส์ได้ที่โทรมือถือ 085-337-3514 เบอร์ร้าน 02-652-1759
และทาง Line หรือ what app ได้หมดครับ

เนื่องจากคนไทยสนใจสินค้าตัวท็อปกันแทบทั้งหมด ผมเลยรีบดำเนินการสั่งตัวท็อปมาให้ลองกันก่อน โดยมีราคาเปิดตัวที่ดีที่สุดตามนี้ครับ

รุ่น Noble 3C = 21900 บาท
รุ่น Noble 4C = 31900 บาท
รุ่น Noble 5C = 41900 บาท
รุ่น Noble 8C = 51900 บาท
รุ่น Kaiser 10 = 61900 บาท

รุ่น Noble 3S = 33900 บาท
รุ่น Noble 4S = 43900 บาท
รุ่น Noble 5S = 51900 บาท

ซึ่งท่านใดสนใจ สามารถหาข้อมูลเพิ่มเติม หรือโทรสอบถามนัดเวลาพิมพ์หูกับคุณหลุยส์ได้ตั้งแต่บัดนี้แล้วจ้าๆๆๆ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

08/11/2013 16:49:00
4,282

รายละเอียดต่างๆ เดี๋ยวคุณหลุยส์จะมาเพิ่มเติมให้ตลอดเวลานะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Archibald

08/11/2013 17:17:01
4
นี้เฮีย กะว่าจะมี CIEM ขายให้ครบ1โหลเลยป่าวครับเนี้ย เยอะจังเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

08/11/2013 17:21:22
4,282
ตอนนี้ผมใช้มาตรการคัดกรองกันเข้มข้นพอสมควร ผมสั่งมาเทสหลายแบรนด์ครับ บางรายสั่งเดโมมาฟังแต่ไม่ผ่าน และผมก็ไม่ได้โพสเล่าให้ฟังในบอร์ดครับ ค่ายที่ไม่ผ่านผมก็ตัดทิ้งไป บางแบรนด์ไม่ตรงนัดเลยซักเรื่องก็ตัดทิ้งไปอีก

จนเหลือเข้าทีมมาล้วนแล้วแต่เป็นทีมกระดูกทั้งสิ้นล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ปลาย

08/11/2013 17:33:01
0
มีเยอะๆดีแล้วครับ จะได้มีตัวเลือก โดยเฉพาะกลุ่มเบี้ยน้อยหอยน้อย แบบผม =_= ที่ได้แต่ฝันลมๆแล้งๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หลุยส์ munkonggadget

08/11/2013 17:55:56
1,057
สำหรับหูฟังแบบคัสต้อมหรือ CIEM นั้นจะมีสองประเภทก็คือ
-แบบ Acrylic อะคลิลิค ตัว Shell จะใช้วัสดุเป็นอคลิลิคแบบแข็ง และมีรุ่นดังนี้
NOBLE 3C 3driver
NOBLE 4C 4driver
NOBLE 5C 5driver
NOBLE 8C 8driver
KAISER 10 10driver

-แบบ silicone ซิลิโคน ตัว Shell จะใช้วัสดุเป็นซิลิโคนเนื้อนุ่ม และให้ความสบายเวลาสวมใส่มากๆ และมีรุ่นดังนี้ครับ
NOBLE 3S 3driver
NOBLE 4S 4driver
NOBLE 5S 5driver

เดี๋ยวรอเฮียอัพเดทราคา official price เป็นเงินไทยประกาศให้ทราบอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

08/11/2013 18:15:34
1,057

ตัวอย่างของเนื้อซิลิโคนก็จะเป็นแบบนี้ครับคือสีจะออกขุ่นๆหน่อย เเต่เนื้องานจะนิ่มและมีแรงกดทับภายในหูที่น้อยมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

08/11/2013 18:17:57
1,057

ส่วน อะคลิลิค นั้นก็จะมีเนื้อที่แข็งและมีความแวววาว สีสดสวยกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

บุรุษจุกส้ม

08/11/2013 23:04:12
เฮียมั่นคงนี่มีทั้งความน่าเชื่อถือและความโม้เก่งไปในตัวจริงเลยนะครับ

เฮียบอกสั่งมาเทสหลายแบรนด์ แต่ไม่ผ่านก็ตัดทิ้งไปฟังดูดีนะครับที่มีแต่ของดีๆในร้าน

แต่เฮียลืมอะไรไปมั้งครับES5 ที่ป่านนี้เฮียขายแต่ไม่มีเดโม เฮียสั่งมาเทสด้วยหรอ(แต่ตัวนี้ไม่ต้องเทสหรอก)

canal works ที่เฮียโปรโมทมาเกือบจะสองเดือนที่เดโมพึ่งมาเฮียสั่งมาเทสก่อนขายหรอครับ

noble audio อันนี้เฮียสั่งมาเทสก่อนขายหรอครับ

custom art เฮียสั่งมาเทสก่อนขายหรอครับ

ผมก็เห็นมีแต่เฮียเจรจาผ่านแล้วเอามาโปรโมทแล้วก็ให้รอฟังเดโม

เพราะถ้าเฮียบอกเฮียสั่งมาเทสก่อนก็ต้องมีเดโมให้คนลองฟังเลยตั้งแต่เริ่มออกตัวสิครับ

ฝากเฮียระวังเวลาจะโพสด้วยนะครับคนอ่านมันเสียความรู้สึก

ของเฮียดีจริงครับ แต่ไม่ใช่ดีเพราะเฮียอวย มันต้องดีเพราะตัวของมัน

จะมีก็แต่แฟนคลับเฮียที่ยังปกป้องเฮียได้แหละครับ

จริงใจกับผู้บริโภคหน่อย หวังดีนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

MickeyMouse

08/11/2013 23:11:32
ที่เฮียสั่งเดโม่มาเทส แสดงว่าตอนนี้มีเดโม่แล้วใช่มั้ยครับเฮีย ผมจะได้เข้าไปลองเลย ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

08/11/2013 23:40:47
1,057
ตอนนี้เดโม่ตัว Kaiser10 และ 8C กำลังเดินทางมาครับ น่าจะใช้เวลา 5-7 วันของจะมาถึงสาขาเรือธงอีกทีครับ ไว้ของจริงมาถึงเเล้วจะรีบเเจ้งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

MickeyMouse

08/11/2013 23:45:28
ขอบคุณครับ พี่หลุยส์ เห้นเฮียบอกว่าสั่งเดโม่มาเทสแล้วนึกว่าจะได้ไปฟังสะหน่อย อดใจรอต่อไป T^T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

09/11/2013 00:22:15
4,282
เมื่อมีข้อสงสัย ผมก็ต้องเรียนชี้แจงโดยละเอียดให้ทราบครับ ^^

ร้านมั่นคงเพิ่งจะมาทำหูฟัง custom น่าจะช่วงปีนี้ แต่ในช่วงที่ผ่านมาหลายปี ผมเคยสั่งหูฟังมาลอง (อย่าออกนามเลยครับ พูดปุ๊บก็ทราบ และตอนนี้ไม่ได้ขายแล้ว) ปรากฏว่าเสียงไม่ผ่านทั้งตัว universal และตัวเดโม custom ก็เลยไม่ได้ติดต่อกัน

บางรายเป็น custom ราคาประหยัด อันนี้ทุกคนเดาแบรนด์ออก ผมติดต่อจนเพลีย คือขลุกขลักและไม่ถูกใจกันตรงไม่ตอบเมล์ที่ชัดเจนครับ อันนี้ก็เลยไม่ได้ทำกัน วันหน้าก็คงไม่ทำแน่นอนครับ

บางรายเจ้าของแบรนด์(แบรนด์เล็กๆผมขอไม่ออกชื่อ เพราะผมไม่ได้ทำแน่ๆ) ฝากเพื่อนที่บินมาไทย ให้นำมาให้ผมฟัง ผมก็ทดสอบดูก่อน ซึ่งหลายๆอย่างไม่ค่อยโดนใจก็ไม่ได้ติดต่อกัน

ES5 ผมอาศัยฟังตัวอย่างจากท่านอื่นๆครับ แต่ก็ใช้ประมาณการเอาครับ และตัว ES5 นั้นออกมาหลายปีแล้ว ร้านอื่นๆทำกันก่อนหน้ามั่นคงไปนานมาก และก่อนหน้านั้นผมเคยพยายามจะทำการตลาด custom ตั้งแต่ยุคที่มีผู้นำเข้าอีกรายหนึ่งมาก่อน หลายๆคนน่าจะจำได้ว่ามั่นคงเคยโฆษณาว่าจะทำ ES5 ตั้งแต่ 3 ปีก่อนเห็นจะได้ (westone มีดีลเลอร์หลายคน แต่ผมไม่ได้เป็นเองโดยตรงครับ)จนถึงปัจจุบันนี้ผมสั่งเดโมผ่านศูนย์ไทยไป ก็ยังไม่ได้อยู่เช่นเดิม

custom art กับ canal work นั้น เป็นหูฟังที่ผมไม่สนใจจะทำเลยด้วยซ้ำไป ซึ่งเจ้าหลุยส์เป็นคนแจ้งผมว่ามันมีความน่าสนใจ และเป็นคนอาสาติดต่อคุยเองทุกอย่าง ผมเองยังไม่เคยคุยเองด้วยซ้ำครับ และผมก็สั่งเดโมมาตามที่เจ้าหลุยส์แนะนำ และก็แจ้งให้ทราบล่วงหน้าว่าของยังไม่มา มาเมื่อไหร่ได้ฟังกัน

ส่วน noble audio นั้น ตัว ดร.จอห์น บินมาไทยเมื่อตั้งแต่หลายเดือนก่อน และตอนนี้น่าจะอยู่ไทยเป็นการถาวรแล้ว หลายเดือนก่อน แกมากับหุ้นส่วน ก็นำเอาหูฟังตัวเดโมของ Noble ที่ว่ามาลองกันที่ร้านเรือธง นำมาหลายตัวด้วยกัน และผมก็ได้ฟังด้วยตัวเองเช่นกันครับ ซึ่งจริงๆแล้ว หลายคนน่าจะสงสัยว่า ดร.จอห์นมาทั้งที เฮียไม่ถ่ายรูปกับเค้าหน่อยเหรอ เค้าบอกว่าเป็น secret ขอปิดไว้ก่อน เพราะว่าเค้ากำลังเคลียร์ปัญหาบางอย่างกับ Heir ผมก็เลยไม่ได้เล่าถึงเลย

เวลาผมเล่าให้ฟังฝานบอร์ด อันนี้ไม่โกหกกันล่ะครับ ไม่มีก็บอกไม่มี ไม่สั่งก็คือไม่สั่งครับ ของแบบนี้หลอกโกหกพกลมไม่ได้ครับ เพราะอีกหน่อยคนก็รุมประชาทัณฑ์ผมเท่านั้นเองครับ ส่วนที่เขียนว่าหูฟังแบรนด์ไหนเสียงดีใช้ได้ ดียังไง อันนี้เป็นเรื่องปกติที่ต้องเขียนให้คนอ่านทราบว่ามันน่าจะดีได้อย่างไร

ซึ่งสิ่งที่ผมพยายามทำอย่างต่อเนื่องที่สุดก็คือให้ทุกท่านได้ลองฟังด้วยตัวเองในขั้นตอนสุดท้ายครับ อันไหนที่สั่งมาแล้วสินค้ามันตายเพราะคุณภาพไม่ดี ผมก็ไม่ดันทุรังเชียร์ครับ กล้ำกลืนฝืนทนเอาไว้เอง อันไหนเอามาแล้ว ฟังกันเองภายในร้านแล้วมีความเห็นตรงกันว่าน่าทำ พวกเราก็ตั้งใจทำกันไปครับ

ต้องขออภัยจริงๆครับ ถ้าข้อเขียนของผม อ่านแล้วเข้าใจไปในทิศทางนั้นครับ ผมกับเจ้าเบียสนั้น ทุกวันนี้ช่วยกันเทสสินค้าด้วยตัวเองตลอด ของเหล่านี้บางท่านอาจจะไม่ทราบนะครับ การสั่งสินค้าแบบสุ่มสี่สุ่มห้ามาแล้วขายไม่ได้ เวลามันค้างในสต๊อก ก็เหมือนเงินเราไปจมอยู่โดยไม่สามารถทำอะไรกับมันได้เลย มีแต่เจ๊งกับเจ๊งเท่านั้นครับ

ต้องขอบคุณที่ทักท้วงครับ หากมีข้อสงสัยประการใด ผมสามารถชี้แจงให้สบายใจได้ครับ ผมเองเพิ่งประชุมกับทีมงานไปเมื่อวันก่อนเลยว่า สินค้าต่างๆนั้น ทุกคนต้องทดสอบฟัง และต้องฟังให้ออกไปในทิศทางเดียวกัน เพื่อในขั้นตอนการแนะนำให้ลูกค้าจะได้ไม่ผิดพลาด และไม่มีข้อตำหนิในภายหลังน่ะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

fencerman

09/11/2013 00:29:41
0
ธรรมดาของคนครับเฮีย
เกิดเป็นคน ต้องทนให้คนด่า
ทำดีทำบ้าถูกด่าหมด
ทำดีๆถูกด่าว่าไม่คด
ทำเลี้ยวลดถูกด่าว่าไม่ตรง..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

aarm152

09/11/2013 00:39:20
0
ขอราคา NOBLE 5C กับ 5S ด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

09/11/2013 00:46:14
4,282
ราคารุ่นอื่นๆๆ เดี่ยวผมขอคำนวนให้ละเอียดนิดนึงครับ เพราะ Noble นั้นมีภาษี vat และผมตั้งใจว่าต้องทำแบบเคสบายเคส ส่งเป็นรายเดี่ยวๆโดยตรงไปเลยเพื่อความรวดเร็ว

พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอะไร ผมจะแจ้งราคาให้ทราบทุกรุ่นนะครับ เดี๋ยวขอคุยกับเจ้าหลุยส์ก่อนนิดนึงครับ 555

ตอนนี้เจ้าหลุยส์เป็นผู้ดูแลแผนก custom แบบเต็มตัวมานานแล้ว มันรับหน้าที่พิมพ์หู ทำออร์เดอร์ และติดตามงานของทุกท่านแทนผมมาตั้งแต่แรกๆๆแล้ว

พูดก็พูดเหอะ ถ้าไม่มีเจ้าหลุยส์มาช่วย รับรองไม่ได้เห็นหูฟัง custom ในร้านมั่นคงล่ะครับ เพราะว่าลำพังผมไม่รู้จะติดตามงานให้ได้ดีได้อย่างไร เนื่องจากงานที่ถือไว้ในมือมันล้นเกินกว่าจะมาดูออร์เดอร์แต่ละท่านด้วยตัวเองครับ

ตบมือให้หลุยส์หน่อยๆๆๆ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

บุรุษจุกส้ม

09/11/2013 01:33:06
ถ้าเฮียตอบแบบนี้จุกส้มคงขอไม่ปล่อยผ่านละกันนะครัช
ขัดแย้งและสร้างภาพมากes5 ไม่พูดถึงเพราะกระแสตอบรับมันดีมานานแล้วแต่ก็งงว่าทำไมไม่ได้เป็นดีลเลอตรงต้องสั่งผ่านศูนยไทยแล้วส่งเฟดเอกไปตรงได้ไงแถมได้เร็วด้วย และก็ความเห็นที่3กับ12ของนายมั่นคงสับสนและขัดแย้งมากเลย เริ่มจาก 1บอกcustom artและcanal workเฮียไม่สนใจที่จะทำแต่เจ้าหลุยส์บอกน่าสนเลยทำแต่ก็ยังไม่ได้ฟังเดโมอยู่ดีแล้วมาบอกว่าสั่งมาเทสได้ไง ก็พึ่งจะได้ฟังนี่แหละเมื่อวันก่อนๆ แหม นี่หรอยี่ห้อแข็งแกร่งมาแรงตัวเองยังไม่สนจะสั่งเลย 2noble audioใครก็รู้ตาจอห์นมีเมียไทยในเฟสบุคเค้าก็อัพว่ารถชนที่เชียงรายช่วงกรกฎาจะมีความลับอะไรในเห็ดไฟก็มีคนพูดถึงnoble audioและอิงไปถึงheirตั้งแต่ช่วงต้นตุลา เจ้าหลุยส์ยังก้อปเอารูปในกระทู้นั้นมาลงเลย 3นี่หรอไม่โกหก ไม่มีก็บอกไม่มี มาพิมพ์ทำไมว่าสั่งมาเทสก่อน แล้วใช้คำว่าสั่งไม่ได้ใช้คำว่าเค้ามาให้ลองหรือไปลองเอง นี่พูดเหมือนสั่งมาแล้วดีก็ขายไม่ดีก็ไม่ขาย ไม่ดีหรือว่าไม่ได้สั่งมากันแน่โด่วโด่ว ขนาดของลงจะขายยังต้องรอเดโมแรมเดือนแล้วมาบอกสั่งมาเทส เสียความรู้สึกที่เคยเป็นลูกค้า และแบบนี้ประจำเลยนะเฮียต้องมีคนมาจี้จุดถึงออกมาตอบออกมาแถต่อ จะโฆษณาหน่ะจริงใจหน่อย ปลาหมอตายเพราะปากเจ้าของเว็บบอรดตายเพราะคีบอรดจริงละงานนี้แต่ดีหน่อยมีแฟนคลับเยอะเด๋วก็มีแฟนคลับมารุมด่าจุกส้มเองและเด๋วเฮียก็มีคำตอบดีดีมาอีกแหละ แต่ก็จะมีอีกไม่น้อยที่ได้เห็นตัวตนชัดชัดของเฮียในเรื่องนี้ตาสว่างกันได้แล้ว ฝากให้คิดดีทำดีจริงใจด้วย สร้างภาพมาดีนานแล้วก็ทำให้ดีต่อไปลูกน้องเฮียก็ไม่ได้ดีไปทุกคนนะจะสร้างภาพก็ให้ดีทั้งทีมด้วย เป็นห่วงนะจ๊ะม๊วฟ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

09/11/2013 02:25:13
4,282
แฮ่ะ แฮ่ะ เอางี้ครับ ผมตอบให้ทราบได้ครับ แต่ถ้าประเด็นที่ผมพูดโดยรวมแล้วต้องการเหมาว่าพูดผิดหมดหรือเจตนาโกหก อันนี้คงไม่ใช่แล้วล่ะครับ

- westone ผมไม่ได้เป็นดีลเลอร์โดยตรงนะครับ ผมมไม่มีชื่อในเว็บเวสโทน แต่ผมส่งให้กับทาง deco เป็นผู้นำส่งครับ แล้วการที่ผมแจ้งให้ทุกท่านทราบว่าติดตามกับทางเวสโทนให้่ตลอด อันนี้ไม่ใช่เรื่องโกหกนะครับ เป็นการสื่อให้ถึงว่าผมตามงานให้เร็วจริงๆ ส่วนเรื่องลุงเวสโทน หรือการทวงเดโม ผมก็ทวงผ่านทางเดโคครับ แต่ถ้าบอกว่าเล่าแบบนี้ไม่ตรงความจริงผมก็คงไม่รู้จะพูดอะไรอีกจริงๆ

- Canal Work กับ Custom Art นั้น ผมไม่สนใจมาก่อนจริงๆ ชื่อยังไม่รู้จักด้วยซ้ำ เจ้าหลุยส์เป็นคนหาข้อมูลทั้งหมด ซึ่งผมบอกเจ้าหลุยส์ว่าทดลองสั่งเดโมมาก่อน และผมไม่ได้พูดว่าเสียงมันดีอยางนู้นอย่างนี้ จนตัวผมได้ฟังเอง ถึงได้เขียนออกมาครับ ลองไล่ย้อนไปดูได้เลยครับ อย่าง canal work นั้น ผมกับเจ้าเบียสเพิ่งเขียนถึงเมื่อวานตอนที่เดโมมาถึงครับ เราไม่ได้แหกตาโกหกคนโดยที่เราไม่ได้ฟังกันก่อนแน่นอนครับ และแจ้งให้คุณบุรุษจุกส้มทราบเลยครับ ถ้าหูฟังที่สั่งมาเสียงมันไม่ดีเอาซะเลย ผมเองนั่นแหละที่จะค่อยๆเงียบ และไม่พูดถึง ผมเองนั้น คนที่อ่านเว็บบอร์ดมานานจะทราบดีครับ ตัวไหนที่ผมไม่เห็นว่ามันดีจริง ผมจะเลี่ยงไม่เขียนถึงเลยครับ หรือเขียนเต็มที่ก็แค่แบ่งรับแบ่งสู้ ไม่โกหกกันล่ะครับ

- เรื่อง ดร.จอห์นกับ heir นั้น เค้าโพสกันที่ไหนบอกตามตรงผมไม่ได้ตามอ่านครับ แต่แง่มุมที่เค้าต้องแตกออกจากทาง heir นั้น เค้าเล่าให้ผมฟังที่เรือธง แต่จะให้ผมเขียนเล่าออกมาให้คนที่เป็นลูกค้าอ่านกันหรือครับว่าเค้าแยกทางกันเพราะอะไร เค้าแตกกันเพราะอเะไร ผมว่าผมไม่ใช่คนที่จะไปก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวในทางธุรกิจของเค้าครับ เค้าบอกว่าห้ามผมพูดผมก็ไม่พูด แต่ส่วนเค้าจะไปด่าในใครฟังใน head-fi หรือที่ใดๆก็เป็นเรื่องของเค้าจริงๆครับ ผมรับผิดชอบในฐานะที่รับปากในส่วนของผมครับ และประเด็นที่ว่าใช้คำว่าสั่งมาลอง หรือเค้านำเอามาให้ลอง ผมยังนึกไม่ออกว่าจะเป็นเรื่องเลวร้ายหรือหลอกลวงตรงไหนจริงๆครับ

เพราะทุกวันนี้ ผมสั่งสินค้ามาลอง ทิ้งๆขว้างๆ เสียสตางค์ไปก็พอสมควร บางรายเค้าส่งมาให้ลองฟรีๆก็อีกพอสมควร ทั้งเพลย์เยอร์ทั้งหูฟัง ทั้ง DAC เต็มไปหมดเลยครับ ซึ่งรวมถึง custom ด้วยเช่นกันครับ ซึ่งถ้าอ่านโดยละเอียด ผมไม่ได้ทำการลัดขั้นตอนเลยครับ ของบางอันโด่งดังใน headfi ผมก็บอกว่าใกล้มา มาถึงแล้วได้ลองกัน บางอย่างไม่เคยฟัง แต่เซียนใหญ่ใน Headfi บอกว่าดี ผมก็มาร้องบอกว่าใน headfi ว่าดี

แต่ยังไม่เคยมีซักครั้งที่ของบางชิ้นผมเองไม่เคยฟัง แต่ดันมาโกหกว่าฟังแล้ว หรือวิจารณ์เป็นตุเป็นตะครับ เชื่อผมเถอะครับ ของบางอย่างที่ราคาสูงๆ ผมเองก็ไม่มีปัญญาซื้อมาลองครับ บางทีอาศัยผู้ใหญ่ให้ยืมมาโชว์ที่ร้าน ก็ได้อาศัยฟังกันฟรีไปกับเค้า และผมไม่โอ้อวดตัวด้วยว่าฟังอันนู้นอันนี้ ราคาตัวละหลายแสน แล้วมาเล่าเป็นฉากๆๆ

ประเด็นที่ผมอ่านดูคือคุณจุกส้มข้องใจคือ ติดใจกับคำว่าสั่งมาลองกับยืมมาลอง หรือลองฟังแล้วหรือถึงบอกว่าดี ก็ตามอย่างทีผมชี้แจงให้ทราบในข้างต้นครับ ตัดสินใจสั่งมาลอง ก็คือสั่งมาให้ทุกท่านลองฟังกัน ถ้าผมลองแล้วดีก็จะบอกว่าดีครับ ขั้นตอนเวลาคือสั่งไปก่อน พอของมาถึงแล้วทดลองแล้วว่าดี ผมก็บอกว่ามันดี แต่ถ้าผมทำเป็นรู้ว่าเสียงมันแนวไหน ตั้งแต่ยังไม่ได้สั่งเลย หรือฟังมาก่อนเลย หรือเล่าเป็นตุเป็นตะ มันผิดกันมากนะครับ ถ้าทำแบบนั้นเค้าเรียกว่าโกหกครับ

แต่เอาแบบนี้ก็น่าจะดีนะครับ ถ้าผมทำสิ่งใดที่เกินกว่าพ่อค้าที่ดีทั่วไปพึงจะทำ ผมว่าขอให้ทุกๆท่านลงโทษผมเลยก็แล้วกันครับ เลิกซื้อเลิกหาเลิกอุดหนุนกันไปเลย ผมเองก็ว่ายุติธรรมดีเหมือนกันครับ เพราะถ้ากะล่อนปลิ้นปล้อนหรือถึงขั้นหลอกลวง ผมว่าก็ไม่สมควรอยู่ในอาชีพนี้ต่อไปเช่นกันล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

kiw_wizard

09/11/2013 04:07:43
เคลียกันพอหอมปากหอมคอ ตามประสา ลูกค้า และ พอค้า ยังไงเสีย ลูกค้าทุกคนก็ต้องไปพิสูจน์ด้วยตนเอง ว่าพ่อค้าเค้าเป็นอย่างนั้นหรือเปล่า มันก็ไม่ใช่เรื่องยาก ร้านนี้มีตั้งหลายสาขา ไปลองซักสาขา หรือสองสาขา น่าจะมองออกว่าพ่อค้านั้น เป็นไปอย่างที่ลูกค่าแนะมาหรือเปล่า ซึ่งตัวผมเองไปมาแล้วทุกสาขา เพราะผมอยากรู้ว่าคนของร้านมั่นคง นั้นแน่แค่ใหนในเรื่องการบริการ ก็บอกตามตรงว่า ทุกสาขาไม่ได้ดีแน่แท้เหมือนกันหมด บางสาขา ดีมาก บางสาขา ก็งั้นๆ แต่ผมเองก็บอกได้เลยว่าไม่มีรสาขาใหนที่ผมคิดว่าแย่ และที่สำคัญผมไปลองสินค้าด้วยตนเองทุกครั้งก่อนตัดสินใจ และไม่เคยซื้อติดมือมาเลย แต่ผมให้น้องสาวผมไปซื้อให้ทุกครั้ง แล้วผมถามมันตลอดว่า ร้านเค้าเป็นยังไง น้องเค้าก็บอกว่ามันดี ซึ่งแน่นอนว่าร้านขายหูฟังใน กทม. ดีๆ ก็มีเยอะนะครับ ยิ่งมีมาก ในฐานะลูกค้าเราก็เลือกเอาว่าเราชอบร้านใหน ในแบบของเรา แล้วเราใช้บริการร้านนั้น ซึ่งผมก็ไม่ได้ซื้อหูฟังจากร้านมั้นคงร้านเดียว ยังมีร้านใหญ่อีกสามร้านให้ผมได้เลือก ชอบแบบใหนก็จัดไปแค่นั้นคงพอแล้วหล่ะครับ สำหรับผู้บริโภคอย่างเรา สุดท้ายแล้วยังเน้นคำเดิม ต้องไปลองดูด้วยตัวคุณเอง แล้วคุณจะรู้...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

ก๊วกกี้

09/11/2013 10:07:55
37
ยังกะแท่งอำพันในหนังจูราสสิค ปาร์ค
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

scuderia-N

09/11/2013 11:11:38
0
ตัวเดโม่ยังสวยเลย..อยากฟังเทียบกับ CW-L51a PSTS จังอิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

wisediq

09/11/2013 11:56:50
0
เริ่มซื้อหูฟังมาฟังก็เพราะอ่านรีวิวของเฮียกับพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี่แหละครับ เบี้ยน้อยหอยน้อยจะซื้ออะไรก็ต้องไปลองไว้ก่อน เคยไปแค่พันธ์ทิพย์กับเรือธง ซื้อมั่งไม่ซื้อมั่ง ลองแล้วไปช้อนมือสองแทนมั่ง 55 แต่พนักงานร้านเฮียก็เต็มใจให้บริการทุกคนดีนะครับ ถ้ายังไม่ถังแตกเลิกเล่นไปก่อนก็คงได้อุดหนุนร้านเฮียอีกแหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ศรราม01

09/11/2013 12:29:41
4
ใช้ ถ้าผมไม่เลิกเล่น ไปก่อนผมก็ซื้อของร้านเฮียอย่างเดียว กะอยู่ในบอร์ด
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ร้านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

09/11/2013 14:31:02
1,057

สำหรับตัว Kaiser 10 นั้นตัวเดโม่จะมีหน้าตาแบบนี้เลยครับ และก็สเป็คตามนี้ครับ
SPECS
10 balanced armature drivers
2 precision tuned bass drivers
2 precision tuned mid frequency drivers
2 precision tuned mid/high frequency drivers
2 precision tuned high frequency drivers
2 precision tuned super-high frequency drivers
4-Way design
Impedance > 35
Detachable cable w/ industry standard 2-pin configuration
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

09/11/2013 14:34:45
1,057

ส่วนรุ่นรองท็อปตัวเดโม่ก็จะเข้ามาพร้อมกันในสัปดาห์หน้าครับ สเป็คเเละหน้าตาก็เป็นแบบนี้ครับ

SPECS
8 drivers
2 precision tuned bass drivers
2 precision tuned mid frequency drivers
2 precision tuned high frequency drivers
2 precision tuned super-high frequency drivers
4-Way design
Impedance > 35
Detachable cable w/ industry standard pin configuration
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ฟันยาง

09/11/2013 17:06:40
กลายเปน ดราม่าซะงั้น อันนี้ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณ ของผู้อ่านแล้ว เฮียบอกทุกแบรน เฮียคัดเลือกอย่างดี เป็นทีมกระดูก นี่คือที่เฮียบรรยายให้คนถามเคลิ้ม แต่เหตุผลที่เลือก CUMTOM ART กับ CANAL WORK เพราะหลุยอยากทำ ผมอ่านยังงงว่า หลุยอยากทำ ก็สามารถเข้าทีมกระดูกได้โดยไม่ต้องฟังเดโม่ หรือ รอเดโม่มาเลยหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

09/11/2013 19:59:59
1,057

ลูกค้าท่านนี้ อดใจไม่ไหวเนื่องจากต้องการหูฟังที่เอามาแมชชิ่งกับ Hifiman 901
เลยจัดรุ่นท็อป Kaiser 10 แบบยังไม่ทันได้ลองฟังตัวเดโม่ เพราะเชื่อมือWizard
ก็เลยสั่งพิมพ์หูทันทีที่ทราบว่าร้านเปิดรับ order ล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

09/11/2013 20:03:15
1,057

อีกภาพครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

AppSolution

09/11/2013 21:13:48
ทำสีอะไรครับหนิ... ปูเสื่อรอรีวิว

เจ้าตัวรายงานนะด้วยคร๊าบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

ปลาย

09/11/2013 21:23:09
0
ToT รีบบเนอะ (อยากถูกหวยรางวัลที่หนึ่ง)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

09/11/2013 21:29:07
1,057
เคสนี้พิเศษจริงๆครับ. หลังจากที่ได้คุยกับ Wizard ว่ามีออเดอร์แรกทั้งๆที่ยังไม่ได้ฟังตัวเดโม่ ทาง Noble ก็เลยใจปล้ำออกแบบลายพิเศษ Wizard design ให้ฟรีๆเลยครับจากปกติต้องเพิ่มเงินอีก 9500 บาทครับ โดยจะใช้เป็นวัตถุดิบใหม่และไม่เคยทำที่ไหนมาก่อนเป็นส่วนประกอบด้วยครับ ขอให้อดใจรออีกนิดครับ ถ้าได้รูปเเล้วจะรีบเอามาให้ดูกันเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

AppSolution

09/11/2013 21:45:13
ถ้าผมไปพิมเลยจะได้ Wizard design บ้างมั้ยครับ สนใจครับ

สรุปเจ้าตัวสั่งสีอะไรไปครับบบ อยากได้ไว้เป็นตัวอย่างครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

บุรุษจุกส้ม

09/11/2013 22:16:22
ขอมาต่อและปิดประเด็นหลังจากเฮียในความเห็น17คร๊าชช
เฮียไม่ต้องมาชี้แจงอะไรมากมายหรอกมันออกทะเลไปไกลถึงฮาวายแล้วไม่ต้องเบี่ยงประเด็นอะไรมากมาย
ไม่ต้องการรู้รายละเอียดอะไรมากมายและก็ไม่ได้ว่าว่าเฮียเอาของไม่ดีมาขาย ของเฮียทุกอย่างในร้านมันมีดีทั้งนั้น ไม่ใช่ไม่ดี
หรือคนก็ไปเสิชหารายละเอียดดูได้สมัยนี้แล้วดีจริงดีมั่วแค่จิ้มๆเด๋วก็มีคำตอบ
แต่เพราะเฮียไม่ได้จริงใจอย่างตัวอักษรที่เฮียพิมพ์มามันเป็นสิ่งที่ดูไม่น่ารักสักเท่าไร
เอาง่ายๆเริ่มจากความเห็นนี้ที่เฮียตอบ

"ตอนนี้ผมใช้มาตรการคัดกรองกันเข้มข้นพอสมควร ผมสั่งมาเทสหลายแบรนด์ครับ บางรายสั่งเดโมมาฟังแต่ไม่ผ่าน
และผมก็ไม่ได้โพสเล่าให้ฟังในบอร์ดครับ ค่ายที่ไม่ผ่านผมก็ตัดทิ้งไป บางแบรนด์ไม่ตรงนัดเลยซักเรื่องก็ตัดทิ้งไปอีก
จนเหลือเข้าทีมมาล้วนแล้วแต่เป็นทีมกระดูกทั้งสิ้นล่ะครับ 555"

ประโยคนี้มันจะสมบูรณและไม่เป็นการหลอกลวงโฆษณาชวนเชื่อก็ต่อเมื่อเฮียสั่งเดโมมาลองหรือได้ลองเดโมแล้วจึงมั่นใจมาเปิดขาย
เฮียใจพอหรอที่จะสั่งเดโมมาแล้วตัดทิ้ง คนอย่างเฮียถ้าติดต่อไม่ได้กำไรไม่เข้าเกณฑ์เฮียก็ไม่ทำไม่สั่งเดโมมาให้เปลืองทรัพย์หรอก
เห็นแต่ว่าเฮียติดต่อธุรกิจได้ลงตัวติดต่อยี่ห้อไหนได้แล้วก็มาป่าวประกาศก่อนทั้งนั้นว่าจะขายยี่ห้อนี้จ้า ยี่ห้อนี้เป็นแบบนี้ รีวิวเป็นแบบนี้ รอบแรกนี้มาไม่มาก ลงชื่อพรีออเดอร์ก่อนได้เลยจ้าอะไรทำนองนี้ในแบบภาษาเฮีย
ส่วนciemไม่เห็นเลยว่าเฮียจะเปิดตัวมาพร้อมเดโมแบบประมาณว่าได้สั่งเดโมยี่ห้อนี้มาแล้วมันดีมากจึงตกลงขายใครสนใจมาลองเดโมได้เลยจ้า
นี่มีแต่เฮียเปิดตัวสินค้าก่อนตัวเองจะได้ลองฟังด้วยซ้ำแล้วถึงสั่งเดโมมา ต่อให้เดโมมาถึงแล้วเสียงมันธรรมดาไม่โดดเด่น
เฮียและทีมงานก็ปั่นกระแสให้มันดีจนได้แหละ

แต่เฮียพิมพ์มาได้ไงว่าสั่งมาเทสหลายแบรนด์บางรายสั่งเดโมมาฟังแต่ไม่ผ่านก็ตัดทิ้งจนเหลือเข้าทีมกระดูก
เฮียใช้คำพวกนี้ไม่ได้เพราะยี่ห้อที่เฮียเปิดตัวใหม่คนสนใจยังต้องรอเดโมเลย
เฮียจะมาโมเมว่า"สั่งมาฟัง"ไม่ได้ อะไรกันผมติดใจแค่นี้แหละไม่ต้องตอบมายาวๆให้ออกอ่าว คนอย่างเฮียถ้าสั่งเดโมมาแล้วไม่มีทางว่าเฮียจะไม่ขายหรอก เพราะอะไรรู้มั้ย เพราะยี่ห้อที่ตัวเองทำยังโปรโมทก่อนจะได้ลองฟังเดโมอีก งี้แสดงว่าไอ้ที่ขายๆอยู่คงเป็นยี่ห้อที่ไม่ต้องสั่งมาฟังก็ผ่านสินะ สร้างภาพดูดีให้ร้านตัวเองโดยไม่รอบคอบในสิ่งที่จะโฆษณาชวนเชื่อเลย

เฮียมองเห็นอะไรมั้ยดูแฟนคลับ สาวกเฮียสิเค้ารู้นะว่าเฮียเป้นยังไงเฮียโดนเอาเรื่องจริงมาเล่นงานหลายทีแล้วก็ยังมีคนให้กำลังใจเฮียเลย
คนรักเฮียในภาพของเฮียที่สร้างมานานนะเฮียอย่าเอานิสัยไม่ดีมาใช้ให้คนหมดศรัทธา
เพียงเพราะอยากยกระดับร้านให้มีสาขาเยอะที่สุดในไทยถือยี่ห้ออยู่หลายยี่ห้อมากที่สุดจนต้องโฆษณาชวนเชื่อสิ

เฮียอย่าลืมจุดยืนของเฮียสมัยที่เวลาไปหาเฮียยังต้องขับรถขึ้นไปจอดบนฟุตบาทตรงแถวหน้าร้านแมสสกรีนช่วงวันเสาร์บ่อยครั้งสิ 5-6ปีแล้วมั้งลืมอาจจะน้อยกว่าหรือมากกว่านี้ เราเคยเจอกันหลายครั้งตอนนั้นผมไปกับเพื่อนที่เป็นลูกค้าเฮียตั้งแต่ตอนนั้น
ที่บอกก็เพราะว่าผมก็เหมือนกับได้อยู่ในจุดเริ่มต้นของร้านหูฟังมั่นคงจริงไม่ใช่พวกมาหาเรื่องรายวันให้ปวดใจ
ถ้าเฮียเจอผมหรือได้ยินเสียงผมเฮียร้องอ๋อทันที และก็เชื่อว่าหลายคนที่รู้จักร้านมั่นคงในยุคนี้คงไม่ได้สัมผัสบรรยากาศแบบนั้นอีกแล้ว

เฮียอย่าลืมมองถึงวันแรกที่เฮียจะทำร้านหูฟัง อย่าให้ภาระต่างๆนาๆในเรื่องของค่าเช่าร้านค่าจ้างลูกน้อง
ต้องทำให้เฮียเป็นคนที่ดูเป็นพ่อค้าที่ดูดีแต่มีความเจ้าเล่ห์แฝงอยู่หลังแว่น ลดสาขาบ้างก็ได้ทำให้ยอดคงที่แต่ไม่มีภาระเพิ่ม
กำไรเท่ากันเหนื่อยน้อยกว่าปวดหัวน้อยกว่าไม่ต้องมาแบกรับอะไรมากขนาดนี้

ผมพิมพ์ยาวแบบนี้เพราะผมนึกถึงยุคแรกคำพูดเฮียในตอนนั้นกับตอนนี้เฮียเปลี่ยนไปเยอะ

เฮียไม่ต้องตอบอะไรผมแล้วเฮียมีคำตอบที่ดีที่จะตอบได้หมดแหละเพราะเฮียเจอมาหลายรูปแบบแล้ว
เฮียตอบก็คงแบบเดิมออกมาชี้แจงบลาๆจบที่ตัดพ้อไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อขายกันแบนร้านมั่นคงได้เลยเอ้าอะไรแบบนี้
ก็ดูแมนดีนะครับแต่มุขนี้ใช้บ่อยไปจนคนบางส่วนก็เป๋ไปบ้างแล้วนะ บางคนเรียกแก้ตัว เรียกอ้างเรียกแถ
แต่เด๋วก็มีแฟนคลับเฮียมาช่วยตอบช่วยปกป้องให้กำลังใจเฮียเอง และอาจจะมาต่อว่าจุกส้มด้วยก็มีแต่ก็เป็นไรเพราะที่นี่เป็นพื้นที่ของเฮีย
แค่อยากให้เฮียปรับปรุงหรือคิดดีทำดีจากใจจริงๆ และอยากให้หลายๆคนตาสว่างบ้าง

อย่าทำให้คนที่ให้ใจคุณเค้าผิดหวังเพราะไม่เช่นนั้นเค้าอาจจะทำลายคุณได้เช่นกัน ด้วยความเป็นห่วงและอยากให้รู้ตัว
ไม่ต้องมาตอบนะครับอย่างที่บอกปล่อยให้สังคมตัดสินเอง เฮียนึกถึงจุดเริ่มต้นด้วยนะเอาใจช่วย
จากคนที่เคยคุ้นเคยกัน บุรุษจุกส้ม ไปละบลุ๊ยยบูย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

09/11/2013 22:36:45
4,282
ตอบ คคห 25 ของคุณฟันยางครับ ^^

สงสัยประการใดผมตอบให้ทราบได้ครับ หลายๆท่านอาจจะไม่ทราบมาก่อน เพราะผมน่าจะไม่เคยแจ้งให้ทราบมาก่อนครับ ตอนนี้ตำแหน่งของเจ้าหลุยส์ในร้านมั่นคงก็คือตำแหน่งผู้จัดการฝ่ายผลิตภัณฑ์ หรือ product manager ครับ ซึ่งมีหน้าที่ศึกษาหาข้อมูลของผลิตภัณฑ์ รวมถึงทดสอบคุณภาพเสียงรวมถึงฟังก์ชั่นการใช้งานต่างๆ และผมเพิ่มแผนก custom ให้หลุยส์ดูแลอีกด้วยครับ

ทุกวันนี้ ร้านมั่นคงมีคนดูเรื่องผลิตภัณฑ์อยู่ 3 คน คือผม เบียส และหลุยส์ โดยคุณเบียสดูเรื่อง product ที่มีศูนย์ไทยอยู่ในประเทศ สินค้าที่เป็น mass และอยู่ในช็อบมาตรฐานอันนี้มักจะมีอยู่ในร้านมั่นคงตลอด ส่วนสินค้ากลุ่ม head-fi ผมจะดูร่วมกับคุณหลุยส์เป็นหลัก สินค้าหลายตัวผมไม่เคยฟัง หรือบางทียังไม่เคยเล่นก็มีครับ แต่ก็มีหลุยส์เป็นคนรับผิดชอบดูแลและศึกษาเสาะหาแทนผมครับ

หลุยส์อยู่กับมั่นคงมานาน 4-5 ปี ผมว่าชั่วโมงนี้เค้ารู้จักสินค้าและทดสอบสินค้ามากกว่าผมมากมายนักครับ รู้แง่มุม รู้จักแนวเสียง เข้าใจความต้องการของคนเล่น และทดสอบสินค้าได้ดีที่สุดของร้านมั่นคงครับ หูฟัง Canal work กับ Custom Art ผมไม่รู้จักครับ แต่หลุยส์มาบอกว่า น่าสนใจและน่านำมาเพิ่มในร้าน ผมจำได้ว่าให้หลุยส์ไปค้นมาว่ามันมีข้อดีอย่างไร ทำไมถึงต้องสั่งมา หรือนำมาทำ และมี reviewer คนไหนใน head-fi บอกว่าดี ผมก็ไล่ให้หลุยส์ไปหาข้อมูลใหม่หลายรอบ รวมถึงเมล์สอบถามความเป็นไปได้และข้อมูลต่างๆจากคนขายโดยตรงก่อนหลายรอบเช่นกัน

และผมก็สั่งมาครับ อย่างที่ผมบอกข้างต้น คือผมตอบในภาพรวมๆว่า เราสั่งสินค้ามาเทส และบางรายสั่งมาเทสแล้วไม่ผ่าน ซึ่งแบรนด์ Canal work กับ custom art ก็เช่นกัน ผมก็สั่งมาให้คนชอบ custom ได้ทดสอบกัน และก็แจ้งให้ทราบในเว็บบอร์ดว่าตัวอย่างเดโมจะมาให้่ฟังในเร็ววันนี้ และผมก็ไม่ได้เขียนชมหรือวิจารณ์ใดๆ ก่อนที่สินค้าจะมาถึง และผมได้ฟังแล้วน่ะครับ

ต้องไม่ลืมนะครับ สินค้า custom นั้นราคาสูงมาก คนเล่นที่พร้อมจ่ายนั้น ผมมั่นใจว่าทุกท่านมีวิจารณญาณในการเลือกฟังและทดสอบครับ หากผมไม่มีสินค้าเดโมให้ฟังในร้าน แล้วผมพยายามล่อหลอกหรือโกหกให้ทุกท่านจ่ายสตางค์ก่อนได้ฟังจริง อันนี้ผมมีความผิดครับ จะด้วยเหตุใดก็ตาม แต่สำหรับแบรนด์ westone นั้นเป็นที่ทราบดีว่าผมไม่มีสินค้าเดโมให้ฟัง แต่หากใครมั่นใจแบรนด์ westone ที่มีชื่อเสียงติดตลอดอยู่แล้ว ผมสามารถจัดการดำเนินการสั่งให้ได้ครับ

อย่างแบรนด์ noble นี่ก็เช่นกัน ลูกค้าคนที่สั่งก็ไม่ได้ฟังเดโมมาก่อนครับ และผมก็เชื่อว่าเค้าไม่ได้เชื่ออะไรเจ้าหลุยส์ด้วยครับ แต่ผมมั่นใจว่าลูกค้าท่านนี้เค้าศึกษาและติดตามอ่านข้อมูลหลักจากใน head-Fi มาประกอบในการพิจารณาเป็นหลักใหญ่ในการตัดสินใจ ซึ่งผมก็จัดการสั่งทำให้ตามความประสงค์ครับ

ถามมาได้ทุกกรณีครับและผมก็คงต้องออกมาตอบให้ทราบทุกครั้งที่มีข้อสงสัยหรือแคลงใจเช่นกันครับ ^^ เรื่องเหล่านี้ผมระมัดระวังตัวพอสมควร การโพสข้อมูลต่างๆนั้น ผมกระทำภายใต้เว็บบอร์ดของตนเองหรือ FBตนเอง ผมไม่เคยใช้พื้นที่สาธารณะอืนหรือเว็บบอร์ดสาธารณะในการโฆษณาครับ และต้องไม่ลืมว่า ผมเขียนรีวิวสินค้าต่างๆ ในสไตล์ที่ตนเองถนัด(โม้เวอร์ติงต๊อง) มาเป็นเวลา 7 ปีเต็มแล้ว หากเป็นคนที่ติดตามงานเขียนมาตั้งแต่แรกๆๆ จะรู้ว่าผมเล่าถึงสินค้ากันอย่างไร แบบไหนล่ะครับ ^^

ลืมไปเลย วันนี้เป็นวันที่ร้านมั่นคงครบรอบ 7 ปีเต็มครับ เราเปิดร้านวันที่ 9 พ.ย. 2549 ครับ แต่ผมไม่ได้จัดงานอะไรเป็นพิเศษ เพราะมันก็แค่วันธรรมดาวันหนึ่ง และเพิ่งจะเขียนถึงว่าครบรอบแค่สองสามบันทัดนี้เท่านั้นเองครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

09/11/2013 22:39:02
4,282
อ้าว เพิ่งเห็นคุณจุกส้ม เดี๋ยวผมมาตอบนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

ohwownoone

09/11/2013 22:56:22
370
ยินดีวันเกิดร้านครับ ผมมองๆแล้ว ร้านนี้คงอยู่ได้อีก 70 ปี 55555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

บุรุษจุกส้ม

09/11/2013 23:05:31
เฮียไม่ต้องตอบแล้วก็ได้ครับเข้าใจว่าเฮียก็มีเหตุผลตามแบบของเฮีย
เอาว่า7ปีมั่นคงแก้ตเจตสิ่งที่พลาดไปก็ขอให้นำมาพัฒนาปรับปรุงอย่าให้เป็นอาถรรพ์เลข7นะครับ 7ปีไม่เก๋าจริงไม่มีคนรักจริงก็อยู่ลำบาก ร้านมั่นคงมาถึงจุดนี้ได้ถือว่าก็เป็นที่ยอมรับพอสมควร เรื่องเก่าจะไม่พูดถึงอีกเฮียพัฒนายิ่งขึ้นๆไปด้วยนะ เหมือนที่บอกคนรักเฮียเยอะ อย่าทำให้เค้าผิดหวัง คิดให้รอบด้านก่อนจะพิมพ์อะไรออกมานะครับ สุขสันต์ครบรอบ7ปีร้านมั่นคง ขอโทษที่ทำเสียบรรยากาศด้วย น่าจะฉลองลดภาษี7%ด้วยนะห้าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

JOKER_THX

09/11/2013 23:25:58
7
35 ohm!! อัดกับ Amp ดีๆคงฟินน่าดูชมอิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

นายมั่นคง

09/11/2013 23:29:54
4,282
ดีใจและยินดีครับ ที่คุณจุกส้มบอกว่าเคยเจอมาที่ร้านแมสสกรีน และน่าจะเป็นลูกค้าเก่ากันด้วย ผมว่าถ้ายิ่งเคยคุยกับผมจริงๆแล้ว ยิ่งน่าจะรู้ว่าตัวตนผมเป็นอย่างไรล่ะครับคุณจุกส้มครับ ถ้าคุยกันจริงๆ มาก่อนแล้ว จะรู้ว่าตัวจริงผมโม้และเวอร์กว่าที่ผมเขียนในเว็บบอร์ดนี้เยอะครับ 555

และถ้าเคยเจอผมจริงๆ ผมมั่นใจว่าแทบจะไม่ถือสาคนอย่างผมเลยล่ะครับ แต่เอาเป็นว่าผมน้อมรับคำทักท้วงและติเตียนเรื่องโฆษณา หรือคำบิดเบือน หรือจะเรียกอะไรก็แล้วแต่ที่จะสร้างความเสียหายแก่คนซื้อ ผมจะระมัดระวังให้มากขึ้นครับ

แต่ก็ยังคงยืนยันว่าผมไม่ได้โกหกหรือเจตนาต้องการสร้างรายได้ด้วยการโกหกลูกค้าครับ ผมถือว่ามันเป็นสิ่งที่เลวร้ายที่สุด อาจจะถึงขั้นเรียกว่าชั่วยังได้เลยครับ

เป็นสิ่งที่ลำบากใจอย่างหนึงครับ คือถ้าผมชี้แจงก็จะกลายเป็นการแถ แต่ถ้ามีข้อซักถามหรือแคลงใจถามมาแล้วผมนิ่งเฉยๆไม่ตอบ ก็กลายเป็นยอมรับไปซะอีก

เอาแบบนี้ครับ ผมพอจะนึกออกว่าเป็นใคร 555 ถ้ารักผมและหวังดี ผมว่าหาโอกาสกินข้าวด้วยกันซักมื้อดีกว่าครับ และอะไรที่สงสัยหรืออยากจะทักท้วงก็คุยกัน อะไรที่ผมอยากเล่าให้ฟัง ก็สามารถทำได้ในโต๊ะอาหารครับ ^^

น่าจะไม่ลืมเบอร์โทรผม หรือเมล์ผมเน้อๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

นายมั่นคง

09/11/2013 23:32:16
4,282
ลืมรีเฟรชก่อน แต่ไม่เป็นไรนะครับคุณจุกส้ม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

นายมั่นคง

09/11/2013 23:36:06
4,282
เมล์มานะครับคุณจุกส้ม mass_screen@hotmail.com

ผมมักดีใจและมีความสุขลึกๆทุกครั้งที่มีคนจำได้ว่าผมเริ่มต้นขายหูฟังจากที่ไหน ร้านอะไร ปัจจุบันร้านแมสสกรีนเลิกกิจการไปแล้ว ไม่ใช่เลิกเพราะผมมาขายหูฟังนะครับ แต่เพราะเราประสบปัญหาเรื่องแรงงานอย่างรุนแรง และปัญหาเรื่องเทคโนโลยีที่ทำให้สื่อสิ่งพิมพ์ที่เป็นกระดาษลดลง

ทุกวันนี้ผมยังมีโอกาสได้คุยกับลูกค้าเก่าๆสมัยแมสสกรีนอยู่หลายท่าน ถ้าเป็นไปได้ติดต่อมานะครับ ผมยินดีให้เลี้ยงข้าวครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

09/11/2013 23:43:06
1,057
ถึงคุณ AppSolution เคสต่อจาก order ก็จะเป็นแบบปกติละครับ เพราะอันนี้เป็น offer พิเศษที่ทาง Dr. John เสนอมาให้จริงๆครับ

แต่ว่าถ้าสั่งรุ่น 8C และ Kaiser10 ก็จะสามารถเลือกออปชั่นฟรีได้เกือบทุกแบบอยู่เเล้วครับ

ส่วนรูป Dr. เค้าบอกว่ายังเป้นความลับอยู่ครับ ถ้าทำเสร็จเมื่อไหร่และผมได้รูปมาจะรีบเอามาโชวเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

หมีหวาน

10/11/2013 11:27:26
9
ยินดีด้วยนะครับเฮีย ในโอกาสครบ 7 ปีของมั่นคงแกดเจ็ท
ผมว่าคุณหลุยส์นี่ เก๋าประสบการณ์ จนเฮียไว้วางใจได้ บางครั้ง จะโทรหากลัวเฮียไม่ว่าง จะเล่นตัวไหนดี ผมก็ไปขอความรู้กะแกบ่อย กระทั่งบางทีไม่ใช่เรื่องซื้อของ แต่เป็นเรื่องplayer ติดขัดโทรไปหา แกก็ช่วยปัญหาให้
ขอบคุณในบริการ และความใจกว้างของเฮียที่รับฟังลูกค้าเสมอ
ผมซื้อกับเฮียมาตั้งแต่แมสสกรีน และจะซื้อกับเฮียต่อไป (แม้พักหลังจะต้องลด spec ความถูกใจลงบ้าง ขยับไปหามือสองจากลูกค้าเฮียบ้าง เพราะเตรียมค่าเทอมลูก 555)
ถ้ามีอะไรสงสัยหรือขัดข้องใจ ผมจะโทรหาปรึกษาเฮียทันที เพราะผมรู้ว่าเฮียฟังครับ สู้ ๆนะครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

ส้มป่อย

10/11/2013 21:36:08
หอกข้าง…นี่เอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

11/11/2013 19:39:38
1,057

วันนี้ได้รับเกียรติจากประธานสโมสร บุรีรัมย์เอฟซี มาเยี่ยมชมที่ร้านครับ โดยตอนแรกนึกในใจว่าคงมาเดินชมของในร้านเฉยๆ แต่ที่ไหนได้ครับคุณเนวินเค้าเล่นหูฟังมาพอสมควรเลยครับ โดยหลังจากที่ได้พูดคุยมาพักใหญ่ ก็รู้ว่าท่านออกตามหา SHURE SE846 เพราะว่าชื่นชอบ SHURE SE535 อยู่เป็นทุนเดิมและได้ข่าวว่าทางร้านมีตัวเดโม่ก็เลยตั้งใจเข้ามาฟังโดยเฉพาะเลยครับ

นั่งฟังอยู่เเป้บเดียวก็ลงชื่อจองไปตามระเบียบ เพราะให้เสียงที่ถูกใจเป็นอย่างมาก และยังจัดสายอัพเกรดรอไปก่อนอีกเส้นก็คือ Song's Audio Universe Pro นั่นเองครับ เพราะให้เสียงที่จัดว่าบาลานซ์ยอดเยี่ยม และเข้ากันกับ 846 เป็นอย่างยิ่ง

และคุณเนวิน ก็ยังเล่าประสบการณ์ว่ามีหูฟังคัสต้อมด้วยตัวนึง เคยทำที่อังกฤษเมื่อหลายปีที่เเล้ว!!!! (ผมถึงกับอุทานในใจเลยทีเดียวครับ ว่าเล่นหนักไม่เบา) แต่ว่าอยากได้อีกตัวไว้ฟังอีกแนวเสียงหนึ่ง ก็เลยแนะนำไปเรื่อยก็มาจบที่ Noble Kaiser 10 ตัวท็อป 10 Driver ของค่าย เพราะว่าน่าจะให้เสียงที่ตรงกับโจทย์ที่สุดล่ะครับ และยังไม่ลืมที่จะทำลายกราฟฟิคตรง Faceplate ด้านข้างเป็นรูปสายฟ้า ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของสโมสรบุรีรัมย์นั่นเองครับ

สุดท้ายก็เลยขอถ่ายรูปมาตามระเบียบล่ะครับ......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

11/11/2013 19:40:26
1,057

รูปตอนกำลังฉีดทำ ear impression ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

นายมั่นคง

11/11/2013 20:14:08
4,282
ขอบคุณพี่เนวินมากๆครับ ตอนแรกนึกว่าเจ้าหลุยส์อำเล่น ที่ไหนได้ตัวจริงเสียงจริงมาเองเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

ศรราม01

11/11/2013 21:09:15
4
ของเค้าดีจริงๆ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

เบียส

11/11/2013 22:58:33
11
ขอบคุณ คุณ เนวิน เช่นกันครับ เจ้าหลุยส์เร่งมือเต็มที่เลยเน้อ ...........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

12/11/2013 19:07:39
1,057

ของคุณเนวินเลือกเป็นลายสายฟ้าสีเงินด้านข้าง faceplate ด้วยครับเพราะเป็นสัญลักษณ์ของทีม
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ดล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

นายมั่นคง

13/11/2013 17:03:29
4,282
วันนี้มีแฟนค่าย noble มาทดสอบที่เจ้าหลยส์ และสั่งไปอีก 1 รายครับ รายละเอียดเดี่ยวให้เจ้าหลุยส์มาเล่าดีกว่าจ้าๆๆๆๆ

ปล.เดโมตัวท็อปค่ายมาถึง 2 ตัวแล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

13/11/2013 18:13:15
1,057

วันนี้มีลูกค้าจากต่างจังหวัดตั้งใจจะมาพิมพ์หูซักรุ่นนี่เเหละ
ก็ลองฟังเกือบทุกแบรนด์ที่ร้านรับทำเลยครับ สุดท้ายก็ชอบเดโม่ของ
Noble 8C ที่สุดเพราะให้เสียงเข้ากับ Hifiman 901 เป็นปี่เป็นขลุ่ยเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

13/11/2013 18:14:40
1,057

และเพื่อความปลอดภัยของลูกค้าก็เลยช่วยเซ็นเซอร์หน้าให้นิดนึงครับ
เพราะได้ข่าวว่าทางบ้านก็เล่นเว็บบอร์ดอยู่บางครั้ง!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

13/11/2013 18:16:52
1,057

อีกรูปละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

นายมั่นคง

13/11/2013 18:36:54
4,282
ขอบคุณมากๆๆคร้าบบบ

แหมเจ้าหลุยส์นี่มันเข้าใจหาวิธีเซ็นเซอร์แฮะ พลางได้เกือบหมดเลยนะนั่น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

13/11/2013 19:30:19
1,057

และสำหรับตัวเดโม่สองรุ่นท็อป 8C 8driver และ Kaiser10 10driver ตอนนี้ตัวเดโม่เดินทางมาถึงร้านเรียบร้อยเเล้วครับ ใครกำลังมองหาหูฟัง CIEM ระดับท็อปอยู่ล่ะก็มาลองฟังสองตัวนี้ได้ที่สาขาเรือธงได้เลยครับ ซึ่งตอนนี้กำลังเบิร์นอินอยู่ครับ ไว้ผ่านซัก 50 ชั่วโมงเเล้วจะมารายงานเรื่องเสียงให้ฟังครับ แต่โดยรวมเเล้วจัดว่าครบเครื่องมากๆทั้งสองตัวเลยครับ โดยเฉพาะการแยกชิ้นดนตรีที่ถือว่าเด็ดขาดจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

tar4

13/11/2013 20:23:35
คุณหลุยส์ผมลืมpasswordเดิมอะครับ รบกวนช่วยส่งให้ทางเมล์หน่อยครับ ล็อกอินไม่ได้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

tar4

13/11/2013 20:24:35
ขอบคุณคุณหลุยส์มากที่ช่วยเซ็นเซอร์ภาพครับ ตอนแรกกำงบไปแค่ซื้อ es5 วันนี้ได้มีโอกาสมาฟังเข้ากับ Hm-901ได้เป็นอย่างดีครับถึงแม้ต้องเพิ่มส่วนต่างพอควรแต่Brandนี้ไม่ธรรมดาจริงๆครับขนาดไม่พ้น burn inนะ ฝากคุณหลุยส์ขอโทษเฮียด้วยนะครับที่ยกเลิกการจองse846 พอดีผมมาลงตัวกับเจ้าตัวนี้พอดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

นายมั่นคง

13/11/2013 20:27:04
4,282
สวัสดีครับคุณ tar4 เลือกซื้ออันไหนก็เหมือนกันนั่นล่ะครับ 555 ขอบคุณมากๆครับที่แวะไปอุดหนุนที่ร้านเรือธงนะครับ

ว่าแต่ต้องการใช้ชื่อล็อคอินว่าอะไร และใช้กับเมล์อะไรครับ เดี๋ยวผมทำการจัดการให้เองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

tar4

13/11/2013 20:38:01
ผมลืมpasswordครับ ชื่อล็อกอิน tar4 ที่สมัครไว้ 11/10/2013 เมล์ตามความคิดเห็นที่ 56ครับ ขอรบกวนด้วยนะครับเฮีย ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

tar4

13/11/2013 20:45:27
เฮียครับขอรบกวนลบความเห็นที่ 56ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

นายมั่นคง

13/11/2013 20:50:17
4,282
ผมแก้และแจ้งทางเมล์แล้วคร้าบบ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

Valentine

13/11/2013 21:32:44
6
ท่านนี้คุ้นๆนะครับ รู้สึกเหมือนเราเพิ่งเจอกันตอนเที่ยงนี้เอง 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

tar4

13/11/2013 21:37:07
0
@เฮีย เข้าได้แล้วครับขอบคุณมากๆครับ
@คุณบี ใช่ๆผมก็ว่าคุ้นๆนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

14/11/2013 17:13:16
1,057

วันนี้ K10 ได้รับความสนใจพอสมควรมีลูกค้าเข้ามาฟังกันบ้างประปราย
แม้เเต่ท่านรอง(คนในภาพ)ก็มาฟังด้วย ตอนนี้ก็ได้เเต่เบิร์นรอไปก่อนครับให้นิ่งๆกว่านี้อีกซักนิดเเล้วจะมาเเจ้งเรื่องเสียงอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

นายมั่นคง

14/11/2013 20:23:57
4,282
เอ ท่านนี้บริเวณลำคอเอาไปทำคอหมูย่างได้เลยนะเนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

เบียส

14/11/2013 21:33:05
11
555 วันนี้ ได้ลองฟังกะเค้าบ้างครับ ตัวนี้เสียงครบเครื่องดีทีเดียวครับ เบสลึกใหญ่ แน่นหนึบ IMAGE มาเต็มรสครบเครื่องกันเลยทีเดียวจ้า 555

เสียงกลาง นิ่งเปิดดีครับ ในช่วงย่าน เสียง MID BASS ค่อนข้างเด่น ดี อิ่มหนาไร้รอยต่อ ฟังแล้วไม่ค่อยเหมือนฟัง BALANCE AMATURE เท่าไหร่ 55

แต่ให้ความนวลนุ่มต่อเนื่อง ไปเหมือนกับ DYNAMIC DRIVER มากกว่า ครับตรงนี้ เป็นข้อดีทีเดียว 555

เสียงแหลมนั้น เป็นแหลม ที่ให้รายละเอียดได้ดี เป็นฝอย ไม่มีอาการแข็งกร้าว แต่ประการใดครับ55

โดยรวมแล้วไม่เลวเลยครับ ใครที่ชอบเบสแน่น แน่น แบบไม่ไร้สาระ ต้องไปลองฟังกันดูครับ ตัวนี้ ไม่เลวเลยครับ แวะไปหาเจ้าหลุยส์ได้เลยครับ 555................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

เบียส

14/11/2013 21:58:41
11

ผมไม่ได้ฟังคนเดียวนะครับ คนในภาพ ก็ได้มาฟังด้วยเช่นกัน ดู มาด ซะก่อน 555.............อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

tar4

14/11/2013 22:54:01
0
ดีใจจังที่เห็นร้านเฮียมี Ciemนำเข้าให้ตัวเลือกฟังหลากหลายตามกำลังเงินและความชอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

นายมั่นคง

14/11/2013 23:04:07
4,282
เฮ้ยๆๆๆไอ้เบียสสสส แอบถ่ายเว้ยเฮ้ยๆๆๆ

วันนี้ฟังแล้วข้องใจมากๆๆอีตรงเบสที่แรงและแรงปะทะเยอะมาก เหมือนเครื่องบินมาทิ้งบอมย์เลยล่ะครับ ตัวนี้ถ้าเป็นคอเบสผมว่าต้องหาโอกาสมาฟังก่อนให้่ได้นะครับ เด่นมากๆๆว่างั้น 555

----------
ขอบคุณคุณ tar4 เช่นกันครับ และยินดีที่เลือกได้สิ่งที่ถูกใจนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

blackpie

14/11/2013 23:15:23
30
ผมว่าหูรุ่นใหญ่ๆของพ่อมดขาว ระยะเวลาเผาเกิน 500 ชั่วโมงแน่นอนครับเฮีย
ถ้าจะให้เดาคือ 8a ก่อน wizzard จะออกประมาณนั้นที่แรกๆเบสจะเยอะแรงปะทะมาก แล้วก็หนาไม่แน่น แต่จะดีหลังจาก 300 และสมบูรณ์แบบเมื่อผ่าน 500 ไปแล้วแน่ๆเลยเฮีย

ปล.ผมไม่ได้หายไปไหนแต่ปวดตับกับสถาณการณ์ในประเทศในปัจจุบันแค่นั้นเอง -,-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

นายมั่นคง

15/11/2013 00:01:47
4,282
โห เสี่ยดิวหายไปนานเลยนะเนี่ย 555

ขอให้หายปวดตับในเร็ววันด้วยครับเสี่ยดิว 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

เบียส

15/11/2013 06:50:13
11
ใช่ครับ อย่าง ที่เสี่ยดิวว่า ตัวนี้ เบิร์นนาน แน่นอนครับ เดี๋ยวผมให้เจ้าหลุยส์รีบจัดการเบิร์นแบบด่วน ด้วยเครื่องเบิร์น ล่ะจ้า เดี๋ยวจะลองฟังอีกทีว่าจะเจ๋งกว่านี้ขึ้นไปอีกเยอะหรือเปล่า..................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

16/11/2013 19:23:13
1,057

วันนี้ก็มีคนเข้ามาพิมพ์หู Noble เพิ่มอีกหนึ่งรายเเล้วครับ รวมๆเเล้วก็ 4 คนภายในระยะเวลาไม่กี่วันนี้เองครับ โดยท่านนี้ก็มาพิพ์หูทำรุ่น Noble 8C ตัว 8 Driver นั่นเองครับ
เพราะติดใจในเสียงร้องที่ทรงพลัง และอิมเมจชิ้นดนตรีที่ชัดเจนมากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

นายมั่นคง

17/11/2013 00:27:27
4,282
ท่านที่รอราคารุ่นอื่น ขอเวลาติ๊ดนึงครับ เดี๋ยวผมคิดให้ละเอียดภายใน 1-2 วันนี้เน้อๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

17/11/2013 20:31:30
1,057
ตอนนี้ Kaiser 10 เบสยังมาหนาแน่นอยู่ครับ คาดว่าอีกซัก 3 สัปดาห์ถึงจะปราบพยศลงได้ครับบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

นายมั่นคง

18/11/2013 00:19:50
4,282
แจ้งราคาของ Noble Audio คร้าบบบ ราคาที่ว่ารวมค่าพิมพ์หู ค่าส่ง ภาษีศุลกากร Vat7% และประกันรีฟิต 30 วัน (ถ้าเลือกออปชั่นที่ต้องเพิ่มเงิน คิดต่างหากจ้า)

ราคาดังนี้เอย

รุ่น Noble 3C = 21900 บาท
รุ่น Noble 4C = 31900 บาท
รุ่น Noble 5C = 41900 บาท
รุ่น Noble 8C = 51900 บาท
รุ่น Kaiser 10 = 61900 บาท

รุ่น Noble 3S = 33900 บาท
รุ่น Noble 4S = 43900 บาท
รุ่น Noble 5S = 51900 บาท

สำหรับรุ่น Kaiser 10 นั้น ราคา 59900 บาท เป็นราคาเปิดตัวล่ะครับ หลังปีใหม่ต้องขออนุญาตคิดราคาที่ 61900 บาทจริงๆครับ 555

ท่านใดสนใจสอบถามหลุยส์ได้เลยจ้าๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

ปลาย

18/11/2013 00:23:21
0
ยี่ห้อนี้ ทำดีจริงๆตรงที่มีตัวเลือกให้คนซื้อหลากหลาย แถมมี ซิลิโคนอีก มาครบจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

18/11/2013 15:01:17
1,057
ส่วนรุ่นเล็กๆ สำหรับตัวเโม่อาจจะต้องรอนิดนึงครับ เพราะจะใช้
หูฟัง universal ของ Noble ในการเทสได้เลยครับซึ่งน่าจะวางขายช่วงสิ้นปีนั้
ทั้งรุ่น 3 4 5 driver น่าจะเข้ามาพร้อมกันเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

นายมั่นคง

18/11/2013 21:47:11
4,282
พวกตัว universal รอกันนิดนึงนะครับ เค้าประกาศหน้าเว็บเมื่อไหร่ รับรองว่ามีแน่นอนจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

20/11/2013 18:26:18
1,057
http://nobleaudio.com/products/custom/acrylic/

ลองเข้าไปเลือกสีเเละลายคร่าวๆได้ที่เว็บได้เลยจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

ปลาย

27/11/2013 00:29:07
0
http://audio-head.com/an-audiophiles-black-friday-guide/

มี black friday ลด All IEMs including customs will be 20%
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

ปลาย

27/11/2013 00:29:07
0
http://audio-head.com/an-audiophiles-black-friday-guide/

มี black friday ลด All IEMs including customs will be 20%
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

AB

27/11/2013 00:34:26
^
^
^
^
^
อยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับบบผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

27/11/2013 17:09:56
1,057
black friday จะเป็นโปรโมชั่นกับคนที่ซื้อกับ Noble โดยตรงครับ และจะมีระยะเวลาเพียงสั้นๆ ตามประเภณีที่ช่วงหลังที่แบรนด์ฝรั่งนิยมทำกันทุกปีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

jesusgamers

27/11/2013 20:45:10
25
เดโมตัว 5s มายังครับ คุณหลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

27/11/2013 23:20:29
1,057
5s รอฟังจากตัว universal 5 driver ได้เลยครับเพราะเป็นชุดเดียวกันเป๊ะๆ
แต่คงต้องรอช่วงปีใหม่เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

01/12/2013 12:56:03
1,057

ตอนนี้ Noble 8C และ Kaiser10 เบิร์นผ่าน 100 ชั่วโมงเเล้วครับเสียงเปลี่ยนไปมากพอสมควร
โดยเฉพาะ Kaiser10 ที่เด่นทั้งเบสทั้งแหลม ฟังเพลงได้หลายเเนวทีเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

17/12/2013 12:28:33
1,057

รูปของลูกค้ากลุ่มเเรกได้มาเเล้วครับ ใช้ระยะเวลาในการทำเพียงเดือนเศษๆเท่านั้นครับ

คนแรกจะพิเศษหน่อยครับเพราะเป็น Wizard Design จึงมีหน้าตาที่ไม่ซ้ำแบบใครครับ และงานอะคริลิกแบบนี้มีแต่ทีมงาน Noble เท่านั้นครับที่ทำแนวแบบนี้ได้ กับ Kaiser10
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

17/12/2013 13:11:29

อันนี้ของประธานสโมสร บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
โดยธีมหลักของหูก็จะเป็นสีน้ำเงินเข้มประจำสโมสร และตัดด้วยโลโก้สายฟ้า อีกทีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

17/12/2013 13:15:21
1,057

ของลูกค้าอีกท่านหนึ่งครับ ชอบ 8C ตัวเดโม่ของร้านมากๆก็เลยจัดสีและเเบบเดียวกันกับตัวเดโม่ซ่ะเลยครับ

ทั้งสามตัวนี้ สัปดาห์หน้าของน่าจะมาถึงที่ร้านเเล้วครับ ถือว่าทำเวลาได้ค่อนข้างน่าพอใจทีเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

tar4

17/12/2013 14:28:57
0
มาแล้วๆ โอ้ต้องรอเบิรน์อีก เอ๋คุณหลุยส์ขอถามหน่อยครับ ที่ร้านพอมีสายupgradeท็อปตัวไหนที่ใส่ขั้วหูฟังตัวนี้ได้และราคาประมาณเท่าไรครับ ใช้ขั้วเดียวกับ es5หรือjh หรือเปล่าครับ ฟังทุกแนวครับแต่ส่วนใหญ่จะชอบเป็นเพลงแนว vocal,pop ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

17/12/2013 17:18:03
1,057
ใช้ขั้วเดียวกันกับ คัสต้อมทั่วไปหรือพวก Westone แบบเก่าได้เลยครับ

ส่วนสายตอนนี้มีให้เลือกของ
Song's Audio
Moon Audio
Effect Audio

เข้ามาลองที่ร้านได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

tar4

17/12/2013 20:31:25
0
ได้ครับ เดียวของเข้าแล้วจะไปลองฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

25/12/2013 13:56:05
1,057

CIEM ล็อตแรกของลูกค้าเข้ามาถึงร้านเเล้วครับ ใช้ระยะเวลารวมประมาณ 1 เดือนครึ่งพอดีๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

25/12/2013 14:16:26
1,057

กล่องด้านในของ Noble ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

25/12/2013 14:17:11
1,057

เปิดใสในกล่อง ก็จะมีหูฟังพร้อมสาย และบัตรประจำตัวหูฟัง และอุปกรณ์ทำความสะอาดหูฟัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

25/12/2013 14:17:53
1,057

ไฮไลท์ของงานจะอยู่ที่ Kaiser 10 ออเดอร์เเรกที่ Wizard ออกแบบให้พิเศษครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

25/12/2013 14:19:24
1,057

อีกมุมหนึ่งครับกับ Wizard Design
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

25/12/2013 14:20:10
1,057

เวลาใส่เเล้วจะเป็นแบบนี้ครับ วิงค์มากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

tietie

25/12/2013 14:31:55
0
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *0*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

ohwownoone

25/12/2013 14:55:12
370
สุดยอดจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

โอชาเระซัง

25/12/2013 14:58:34
0
โคดอภิมหาสวยสดงดงามมมมมมมม!!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

SounDFeVeR

25/12/2013 18:34:12
0
สวย สุดๆๆ เลย โอ้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

ศรราม01

25/12/2013 23:54:39
4
สวยมากๆเลย สุดยอด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

wannapatc

26/12/2013 01:05:40

ขออนุญาติเล่าความรู้สึกส่วนตัวกับ Kaiser 10 ครับผม

ก่อนอื่นเลยต้องขอบคุณเฮีย และ คุณหลุยส์ อย่างยิ่งครับ ประทับใจในการบริการมากๆครับผม
โดยเฉพาะคุณหลุยส์ครับ ประทับใจมากๆครับ ผมอยากได้อะไร มีความต้องการแบบไหน ถามคุณหลุยส์ ได้รับคำแนะนำที่ครบถ้วนและไม่ผิดหวังเลยครับ :)

ในการพิมหูและกระบวนการเดินเรื่องก็เร็วมากๆครับ ผมเป็นคนใจร้อน รอแปปเดียวได้รับหูฟังแล้วครับ

เล่าเรื่องเสียงเบื่องต้นนะครับได้ฟังยังไม่ถึง 1 ชมครับ 555
ผมลองต่อกับเครื่องเล่นหลายๆตัวที่มี ฟังกับตัวไหนก็เพราะครับ แล้วก็ที่สำคัญ (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับบางท่านอาจจะไม่เห็นด้วย) แนวเสียง Kaiser 10 ฟังเพลงได้ทุกแนวครับ เรียกว่า CIEM ครอบจักรวาลได้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

26/12/2013 12:50:56
1,057

Kaiser 10 ถือว่าเป็น CIEM ที่ครบเครื่องมากๆครับจะว่าไปเเล้วก็ฟังได้ทุกเเนวเลยครับ ด้วยเนื้อเสียงที่หนาแบบพอดีๆ แรงปะทะดี และการแยกชิ้นดนตรีนี่หายห่วง จึงฟังได้ตั้งแต่ classic จนไปถึงร็อคหนักๆได้สบายๆเลยครับ

ส่วนในรูปเป็นของคุณ เนวิน แต่ถ่ายจากมือถือรูปเลยไม่ค่อยชัดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

โอชาเระซัง

26/12/2013 17:21:10
0
พี่หลุยยยย วันเสาร์ผมจะไปลองอีกรอบคร้าบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

26/12/2013 17:44:34
1,057
ได้เลยครับ เด๊่ยวขัดคัสต้อมรอเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

28/12/2013 00:11:36
1,057

ลาย Carbon Kevlar จาก Noble 8C ของลูกค้ารายล่าสุดที่เพิ่งได้ของกลับมาวันนี้ครับ
ดูเรียบแต่แตกต่างจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

l2esurection

02/01/2014 22:15:40
62
สวยแหะ งานค่ายนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

นายมั่นคง

02/01/2014 22:18:29
4,282
อ้าวหลุยส์ แล้วรูปเสี่ย จ.อ่ะ ไม่ลงเหรอ เค้ามารอแล้วน้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

03/01/2014 00:18:52
62
=____= โปรดอย่าเอาลงเถอะค้าบบ ผบทบ. - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

นายมั่นคง

03/01/2014 11:34:32
4,282
อ้าว ตกลงคุยกับหลุยส์ว่าไม่ต้องเอารูปลงเหรอ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

03/01/2014 14:18:28
62
คับ =__= เดียวโดนประหาร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

03/01/2014 15:19:49
1,057
เค้ามาอ่านก็คงรู้เเล้วหละเจมส์ ไม่น่ารอด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

03/01/2014 15:23:47
62
อย่าพวดแบบนี้เส่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

23/01/2014 15:54:56
62
รอเดโม่ !!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

23/01/2014 17:11:18
1,057
สั่งไปยกชุดเลยครับทั้ง
3 4 5 6 Driver มาพร้อมกันต้นเดือนหน้าจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

23/01/2014 18:18:32
1,057

นี่ครับหน้าตาของ IEM ทั้ง 4 รุ่น โดยจะเเยกรุ่นตามสีของตัวน็อตครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

ohwownoone

23/01/2014 21:53:26
370
ไอ๊หย่า ทำไมมันสวยอย่างนี้ แล้วขั้วเป็นขั้วแบบ Hair เปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

นายมั่นคง

23/01/2014 22:21:14
4,282
รอได้เลยครับ ผมสั่งไปครบๆๆทุกรุ่นเลยจ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

23/01/2014 22:23:26
62
รออยู่นะค้าบเฮียยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

24/01/2014 20:00:13
1,057

วันนี้มีคนมาทำ Noble 3C อีกคนเเล้วครับ สงสัยกลัวเจมส์จะเหงา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

24/01/2014 20:01:35
1,057

เหตุผลที่เลือกคือง่ายๆครับ เชื่อมันใน Wizard นั่นเองครับ ทั้งคุณภาพงานภายนอก เเละคุณภาพเสียงข้างใน ถือว่าโดนใจน้องเค้ามากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

24/01/2014 20:08:03
62
= =" ผมเชื่อใจ Wizard นะ แต่ไม่ค่อยเชื่อใจพี่เลย 5555555

ว่าแต่นั้นเด็กโรงเรียนผมหนิหว่า เทพศิรินทร์ กระเป๋ามันฟ้องง

มารายงานตัวในกระทู้หน่อยนะน้องจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

นายมั่นคง

24/01/2014 20:47:28
4,282
เสี่ย จ.ตาไวนี่นา เห็นแค่กระเป๋าก็ยังจำได้ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

ohwownoone

24/01/2014 21:43:00
370
เป้สีเขียวนะเหรอ เจมส์ มาแตะบอลกับเด็กสามเสนเมื่อสามสิบที่แล้วหน่อยมะ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

24/01/2014 21:50:20
62
ใครจะไปลืมได้โรงเรียนอันเป็นที่รักของปมมมม

ส่ววนชวนไปเตะบอลก็นะ 55555 ต้องฟิตร่างกายนิดนึงงง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

pokpong

25/01/2014 08:22:08
0
รายงานตัวค้าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

นายมั่นคง

25/01/2014 10:54:19
4,282
อ้าว เจมส์ ได้ข่าวว่าไม่จบนี่นา จารย์ให้ออกก่อนไม่ใช่เหรอ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

ohwownoone

25/01/2014 12:23:09
370
พี่ pokpong คือคนที่นั่งพิมพ์หูในรูปใช่เปล่าครับ ได้ ICEM มาแล้วอย่าลืมมารีวิวด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

25/01/2014 14:29:27
62
5555 จบสิคับเฮีย - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

pokpong

25/01/2014 16:44:37
0
คห. 131 ได้เลยคับผม

พี่เม้นบนไม่ทราบ ทัน อ.ท่านไหนบ้างคับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

25/01/2014 17:33:47
62
ก็พี่รุ่น 126 พี่แอดเฟสน้องไปแล้วคุยในนั้นก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

26/01/2014 00:11:53
1,057
คุยด้วยสิเจมส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

26/01/2014 00:29:54
62
มาสิคับลวกเพ่หลุยส์ - -* ป่านนี้มันดองงานผมแล้วมั่งงง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

07/02/2014 15:42:06
62
Zzzzzzzzzz zzzzz
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

07/02/2014 18:29:17
1,057
คนที่ทำช่วงมกราอาจจะได้ช้าลงนิดหน่อยครับ เพราะทางเเล็ปหยุดตรุสจีน 2 สัปดาห์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

07/02/2014 18:41:25
62
ครัชลวกเพ่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

13/02/2014 23:30:13
1,057

ได้รูปมาเเล้วเจมส์ ของจะส่งออกมาเเล้วครับๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

14/02/2014 00:41:23
62
โอว้ๆๆ มาสักที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

นายมั่นคง

14/02/2014 10:51:26
4,282
เฮ้ยเจมส์ เลือกสีส้มแป๊ดเลยเหรอ 5555 เลือกได้ไงสีนี้ จี๊ดจริงๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

14/02/2014 12:49:10
62
หลุยมันแต่งสีคับเฮีย - - จิงๆมันสีชมพู แต่ดูเหมือนว่าทางนั้นส่งรูปมามันสะท้อนแสง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

porparty

14/02/2014 14:27:31
8
"
คนที่ทำช่วงมกราอาจจะได้ช้าลงนิดหน่อยครับ เพราะทางเเล็ปหยุดตรุสจีน 2 สัปดาห์ครับ
"
ม่ายยยยน้าาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

14/02/2014 14:30:08
62
^
^
^

ได้ทำไปกับเขาด้วยหรอคับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

porparty

15/02/2014 11:18:18
8
@l2esurection
ไปทำตอนตรุษจีนพอดีเลยค่ะ ตอนนี้กำลังจะลงแดงเพราะปล่อยชุดเก่าออกไปหมดเลยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

15/02/2014 14:18:10
62
อ๋อออ คับจัดรุ่นไหนไปคับ เอิ้กๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

15/02/2014 15:44:34
1,057
ของเจมส์ กำลังบินมาเเล้วๆๆๆๆ อีกสองสามวันคงได้ฟัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

15/02/2014 16:17:28
62
อาหะๆ =___= แสดงว่าที่พี่หลุยไม่เอารูปลงแสดงว่าาา .... สินะคับ 555+ อาการเดียวกัน

แต่ของผมตอนหลัง แฟนรู้แล้ว โดนไปละคับ 555+5
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

15/02/2014 19:16:35
1,057
เปล่าหรอก ลืมถ่ายรูปครับ ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

15/02/2014 19:25:24
62
55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

pokpong

15/02/2014 19:42:18
0
^^^^ รีวิวเสียงแบบจัดเต็มให้ด้วยนะเคิ๊ฟ พี่เจม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

porparty

15/02/2014 20:49:40
8
วันที่ไปทำคุณหลุยส์อยู่คนเดียวครึ่งวัน ลูกค้าซื้อเป็นล้านค่ะ (รู้สึกจะพิมพ์กัน 4-5 คน) คงไม่ทันได้ถ่ายใครเลยมั๊งคะ

ว่าแต่คุณเจมส์ ใช้สายอะไรคะ จัดชุดยังไงคะ ถามแลกเปลี่ยนข้อมูลกระตุ้นกิเลส
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

15/02/2014 20:54:19
62
^
^

ได้เลยน้องงง - -* กลัวพี่หลุยจะแอบเอาไปฟังก่อนสักอาทิตย์ 555+

^
^
ตอบคุณ porparty
คำนิยามของผมคับ ประหยัด คุ้ม ฟังสบาย พกพาได้

IPOD CLASSIC + 3C + Noble Cable เลยคับ

ในอนาคตผมอาจจะอัพ Player กับ สายคับที่มองๆไว้ ลองหารีวิวรุ่นอื่นๆของ Noble จะออกแนว

ฟังสบายๆ ได้ทุกแนว ฉนั้นผมเลยคิดว่า สายที่น่าจะอัพก็ต้องแมทชิ่งกับชุดเดิมหรือว่าชุดใหม่ด้วยคับ

แต่โดยส่วนตัวนะคับ ผมติดเสียงไอพอดงอมแงมเลย ถ้าจะอัพจิงๆก็อัพสายละคับ มองเป็นรุ่น

ของ Song Audio กับ Toxic ละคับ

แต่จากที่ผมลองๆหลายๆรุ่นของอาเฮีย Wizard ผมชอบสายแมกนัสของเขามากที่สุดคับ เพราะเคยจับเอา Toxic Silver Poison ไปจับ 4 ai 8a ผมไม่ชอบเลยคับ แต่กลับชอบสายแมกนัสมากสุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

porparty

15/02/2014 21:47:31
8
พูดถึงก็น่าลอง magnus นะเนี่ยย
วันที่ไปลอง song ก็เฉย beast ก็เฉย เจอ picolino เข้าไปตาวาวเลยทีเดียวค่ะ ติดใจกับเสียงมีประกายของมันมากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

kokkunkza

15/02/2014 22:40:42
0
ของเจมส์ใกล้จะมาแล้วอ่ะะะ
ผมคนที่ซื้อjh5ต่ออ่ะ แล้วไปพิมหูวันที่3หลังเจมส์1วัน
เดาว่ากว่าคงเดือนหน้าแน่เลยยยยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

15/02/2014 23:09:34
62
magnus ของ Heir ก็สายเดียวกับ Noble Cable ที่มันแถมมากับหูฟังอะคับ

ถือว่าดีมากสำหรับ Package ของ Noble ที่ไม่ต้องซื้อ Magnus เพิ่มให้เสียเงินอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

นายมั่นคง

16/02/2014 00:08:23
4,282
เสี่ย จ.มันเล่นดักคอพี่หลุยส์เลยนะเว้ยยย ห้ามแอบไปฟังก่อนว่างั้นเหอะ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

16/02/2014 00:47:45
62
ลวกเพ่หลุยส์เขาชอบแบบว่าไงดีอะ บอกว่าไม่มาแต่มาแล้วสัก ครึ่งวัน คือแอบฟังไปแล้วครึ่งวัน 5555555 แต่เอาจิงๆ เดียวก็คงช่วยรีวิวตัวเล็กสุดของ Noble นี่ละคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

19/02/2014 17:04:40
1,057

มาชม Noble 3C สีชมพูส้ม ของ l2esurection ตัวจริงกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

19/02/2014 17:05:38
1,057

ผลการทดลอง ใส่ได้ฟิตพอดีทั้งสองข้างเลยครับ สงสัยคืนนี้จะไม่หลับไม่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

25/02/2014 15:20:50
1,057
เเจ้งข่าวดีครับ ตอนนี้หูฟัง Universal IEM จากค่าย Noble Audio มากันพร้อมเพรียงครบๆทุกรุ่นเเล้วครับ

ทั้งรุ่น 3 4 5 6 driver ซึ่งเเต่ละรุ่นก็ให้เสียงเเละราคาที่ไล่ระดับขึ้นมาครับ

และสำหรับท่านที่เล็ง CIEM รุ่นกลางๆอย่าง 3C 4C 5C สามารถใช้รุ่น Universal ในการฟังได้เลยครับ

ส่วนรายละเอียดเสียงของรุ่นต่างๆนั้นจะรีบมาเเจ้งในเร็วๆนี้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

norachat

25/02/2014 15:35:04
30
ข่าวร้ายชัดๆ ขอราคาด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

25/02/2014 15:56:47
1,057
ราคาเดี๋ยวทราบเเล้วรีบเเจ้งเลยครับไม่น่าเดินคืนนี้จะรีบเเจ้งครับ

พอได้ของปุ้บก็กระโจนใส่ Noble6 ก่อนเลยครับ พอได้ฟังเเล้วก็ยิ้มมุมปากเลยครับ
เพราะนี่คือ K10 ในเวอร์ชั่น Universal ชัดๆ ส่วนรายละเอียดเสียงแบบเต็มๆจะมาเเจ้งอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

TISSOT

25/02/2014 20:04:06
0
รอรีวิว กับราคา ตัว 6 driver ครับ จะเกิน 30Kมั้ยน้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

Man in Black

25/02/2014 23:23:49
7
อื้อหือ คุณหลุยส์พูดซะน่าเสียตังค์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

นายมั่นคง

26/02/2014 00:05:52
4,282
ราคามาแล้วจ้า ย่อมเยา สบายๆๆไม่แรงจ้าๆๆๆ

Noble 3 350$ ราคา 12500 บาท

Noble 4 450$ ราคา 15900 บาท

Noble 5 650$ ราคา 23500 บาท

Noble 6 999$ ราคา 34500 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

28/02/2014 00:13:11
1,057
ตอนนี้ทยอยเบิร์นอยู่ครับ เด๊่ยวมาอัพเดทเรื่องเสียงอีกทีจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

08/03/2014 19:31:42
1,057

วันนี้ก็มีอีกท่านมาจัด Kaiser 10 ไปอีกตัวหนึ่งครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆนั้นมีเดโม่ให้ลองครบๆเเล้วนะครับ ตั้งเเต่ 3 - 10 driver สามารถเข้ามาลองที่สาขาเรือธงได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

22/03/2014 20:05:05
1,057

Noble Kaiser ล็อตล่าสุดกำลังจะส่งมาอีกสองตัวครับ ก็เลยเอารูปมาให้ชมกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

porparty

22/03/2014 20:48:07
8
Noble นี่งานเค้าตรงต่อเวลาเป๊ะๆ เลย 6 สัปดาห์พอดี ใครไม่อยากรอนานแนะนำแบรนด์นี้เลยค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

23/03/2014 19:48:11
1,057

ของคุณ porpaty อีก 5 วันของก็มาถึงเเล้วครับ

และวันนี้ก็มีลูกค้าเข้ามาพิมพ์หูรุ่น Kaiser10 อีกหนึ่งรายล่ะครับหลังจากเทสสลับอยู่นานหลายรุ่นหลายแบรนด์ ก็ตกลงปลงใจเป็นรุ่นนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

porparty

23/03/2014 19:51:58
8
ต่อไปได้ตั้งห้อง noble แหง่มๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

24/03/2014 00:06:30
1,057
เปิดกระทู้ไปเลยครับคุณ Porparty 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

Furch

24/03/2014 00:08:56
สงสัยผมจะ test นานจิงๆ -..-"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

ขุนช้าง

24/03/2014 12:38:57
60
ของคุณ porparty ได้ไปโพสท์อยู่ใน Head-fi ด้วยครับ
http://www.head-fi.org/t/684787/noble-audio-the-wizard-returns/2865#post_10389613
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

porparty

24/03/2014 14:09:43
8
@ขุนช้าง สงสัยท่อเสียงยาวเกิน เลยดูเป็นของแปลก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

Furch

27/03/2014 23:22:05
K10 มีสาย upgrade แนะนำมั้ยครับ
ถามไว้ล่วงหน้ารอหูมา ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

28/03/2014 16:02:04
1,057
K10 นี่เล่นสายเเล้วเสียงขยับได้อีกพอควรเลยครับ และเล่นสายง่ายเพราะเสียงไม่จัดเลยครับ
ได้ทั้งเงินล้วน ทองเเดง ทองเเดงเคลือบเงิน ไว้ได้หูกลับมาค่อยมาลองที่ร้านได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

28/03/2014 19:19:22
1,057

วันนี้มีคนเข้ามาพิมพ์ 3C เพิ่มอีกคนครับ ถือว่าเป็น CIEM ยอดนิยมอีกรุ่นหนึ่งในช่วงราคา 20000 บาทเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

porparty

17/04/2014 10:02:59
8
หลังจากผ่านการเดินทางอันแสนยาวนาน ในที่สุดก็ถึงมือแล้วค่ะ ปลาบปลื้ม น้ำตาจิไหล

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

17/04/2014 11:17:24
1,057
ใส่ได้พอดีมั้ยครับคุณปอๆๆๆ
เสียงเป็นไงบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

porparty

17/04/2014 13:50:32
8
ใส่พอดีเป๊ะๆ เลนค่ะ กำลังอยู่ในขั้นตอนหัดถอดสาย ใส่เข้าอยู่ กลัวมากเลยค่ะ
เสียงบอกได้เลยว่าดีกว่าตัวเดโมที่ลองที่ร้านอย่างน้อยๆ 30-40% อย่างที่คุณหลุยส์ว่าจริงๆ (สรุปเบิร์นไป 150 ชั่วโมงก่อนส่งมาค่ะ) เดี๋ยวว่าจะลองกับสาย picollino , Twag gold 8 wire, complement 2 แล้วเดี๋ยวจะมารายงานเพิ่มนะคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

Furch

18/04/2014 21:29:56
624
เบิร์นไป 150 ชั่วโมงนี่ หมายถึงพี่หลุยส์เบิร์นให้ หรือว่าทาง noble เค้าเบิร์นมาครับคุณ porparty
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

porparty

18/04/2014 21:44:46
8
เพื่อนเบิร์นผ่านเครื่องเบิร์น สลับกับเปิดไฟล์ DSD ให้ค่ะ คุณหลุยส์คงไม่ว่างเบิร์นให้หรอกค่ะ นักขายมือทองขนาดนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

Furch

18/04/2014 22:13:12
624
555 แต่ถ้าคุยกันไว้ผมว่าพี่หลุยส์ก็คงยินดีเบิร์นให้นะครับ
ได้ผลเมื่อจับคู่กับสายแต่ละเส้นยังไงอย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 187

porparty

19/04/2014 15:04:32
8
เล่าให้ฟังแล้วนะคะ ลองอ่านดูค่ะ ครั้งแรกกับการรีวิว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

19/04/2014 19:04:09
1,057
โอ้วคุณปอจัดรีวิวมาเรื่อยๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 189

25/04/2014 15:33:55
1,057

Kaiser รายล่าสุดที่เพิ่งส่งกลับมาถึงร้านครับ ตอนแรกนึกว่าโทนสีของ Shell และ Faceplateลาย ไม้จะไม่เข้ากัน แต่พอทำออกมาเเล้วก็ลงตัวทีเดียวครับ
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 190

25/04/2014 15:35:40
62
ทำไมสี Shell คล้ายๆของผมเลยแหะ - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 191

25/04/2014 16:55:14
1,057
อาจได้รับเเรงบันดาลใจน่ะเจมส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 192

30/04/2014 15:02:51

Noble นี่เป็นแบรนด์ที่มีกระจายการทำ CIEM เยอะที่สุดเลยครับ
เพราะเเต่ละรุ่นก็มีจุดเเข็งที่เเตกต่างกัน ก็เลยมีพิมพ์หูสั่งทำแทบทุกรุ่นครับ

อย่างวันนี้ก็เป็นคิวของ Noble 4C ที่จะเน้นย่านกลางเเหลม โทนเสียงใสเคลียร์ และให้เสียงเเหลมที่ดีอันดับต้นๆของ CIEM ทั้งหมดเลยครับ ถ้าชอบเพลงเนว Audiophile Jazz Acoutic แนะนำรุ่นนี้เลยจ้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 193

Furch

13/05/2014 18:45:08
624
รออย่างใจจดจ่อ อีก 10 วันครบ 2 เดือน *--*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 194

14/05/2014 00:34:58
1,057
ไกล้ละครับๆๆ สีที่เลือกสวยเเน่นอนครับคุณ Furch
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 195

Furch

15/05/2014 00:31:37
624
ขอบคุณครับพี่หลุยส์ ถึงสีไม่สวยก็ต้องเอาล่ะครับเพราะสั่งไปสีนั้น ^^"
ขอให้เสียงไม่ผิดหวังก็พอแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 196

tim38416

15/05/2014 00:47:24
2
ช่วงที่หูยังไม่มาผมคงแวะเข้าไปนั่งฟังเรื่อยๆนะครับ ขนาดเดโมยังขนาดนี้อยากฟังตัวจริงเร็วๆจัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 197

15/05/2014 15:26:18
1,057

เมื่อวานก็มีคนเข้ามาพิมพ์หูสั่งรุ่น K10 อีกรายล่ะครับ
ช่วงนี้มาติดๆกันหลายคนเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 198

15/05/2014 15:26:37
1,057

อีกมุมๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 199

23/05/2014 17:48:42
1,057

อันนี้ 3C ของลูกค้าที่กำลังบินมาถึงในไม่กี่วันนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 200

23/05/2014 17:49:06
1,057

และอีกรูป K10 ของลูกค้า ที่กำลังบินมาถึงไทยอีกรายหนึ่งครับ
ไว้ของถึงร้านเมื่อไหร่จะรีบโทรเเจ้งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 201

Furch

23/05/2014 18:39:20
624
ขอบคุณครับพี่หลุยส์ หน้าตาผมโอเคแระ ยกเว้น logo มาหน้าตรงเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 202

23/05/2014 23:09:41
1,057
เดี๋ยวจัดการให้ครับ ไม่น่ามีปัญหาครับ สบายใจได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 203

ขุนช้าง

23/05/2014 23:37:22
60
ผมโพสท์มินิรีวิวนี้ไปที่อีกกระทู้หนึ่ง โพสท์เสร็จก็เพิ่งจะรู้ตัวว่าปล่อยไก่โพสท์ผิดกระทู้ไป
ผมขออนุญาตก๊อปที่โพสท์ไป มาไว้ที่นี้นะครับ

ตั้งใจจะเขียนรีวิว Kaiser 10 (K10) เทียบกับ Roxanne UF มาพักนึงแล้วแต่ยังไม่ได้จังหวะมาเขียนอย่างจริงจังสักที
วันนี้ขอพูดถึงแต่เฉพาะ K10 ก่อนนะครับ
ก่อนที่จะตัดสินใจทำ CIEM ผมได้ใช้เวลาอยู่พักใหญ่ตระเวนฟังอยู่หลายรุ่น (FitEar, JH Audio, Canal Works, Westone และ Noble) จนมาลงเอยกับ K10
กลัวเพื่อนๆจะเสียเวลา ผมขอสรุปถึง K10 แบบสั้นๆดังนี้ครับ
ผมใช้ K10 กับ AK120 Titan fw 1.32, DX100 fw 1.4.2, iPod Nano 6th Gen และ iPod Classic 160 GB
ไฟล์เพลงที่ใช้ฟัง มีตั้งแต่ MP3 320 kbps, FLAC ALAC AIFF WAV 16-bit 44.1 kHz และ 24-bit 96-192 kHz ไม่มีไฟล์ DSD ครับ
เนื้องานของ K10 ดีมาก ไม่มีจุดบกพร่องเลย ความฟิตถือว่าสมบูรณ์แบบ สาย stock ที่มากับหูฟังมีคุณภาพดี (ผมได้มีโอกาสฟัง K10 กับสาย upgrade อื่นๆมาแล้วหลายเส้น ถึงทุกวันนี้ผมก็ยังชอบเสียงของสาย stock เดิมๆมากที่สุดครับ)
K10 ให้ soundstage ที่มีอัตราส่วนกว้างและลึกพอๆกัน (ratio 1:1) จุดศูนย์กลางของเสียงอยู่ที่กลางศรีษะพอดีไม่ขึ้นไปข้างบนหรือถอยหลัง soundstage ไม่กว้างมากแต่ก็ไม่แคบอึดอัด (กว้างกว่า FitEar TG334 เล็กน้อย)
K10 ให้มิติของเสียงได้อย่างสุดยอด ทั้งในส่วนของความเป็นสามมิติ และ scale ของทั้งเสียงร้องและเสียงดนตรี โดยเฉพาะอย่างยิ่งเสียงร้อง ซึ่งเสียงที่ได้ยินจาก K10 นั้นคล้ายกับเราไปนั่งอยู่แถวหน้าๆใกล้กับเวที ได้ยินเสียงร้องแบบใหญ่ๆเต็มๆไปเลยครับ
เสียงเบสของ K10 นั้นหนักหน่วงมาก เก็บตัวเร็ว และลึกมาก (ลึก และมีทั้งปริมาณและคุณภาพมากยิ่งกว่า Roxanne ปรับเบสจนสุดเสียอีกครับ เพราะเสียงเบสไม่มากวนเสียงกลางเลย)
เสียงกลางนั้น โดยส่วนตัวผมแล้วคิดว่าเป็นจุดเด่นที่สุดของ K10 ครับ เป็นเสียงกลางที่เป็นธรรมชาติ ใหญ่ และมีความลื่นไหลฟังเพลินมาก (ถ้าเทียบกับ Roxanne แล้วเหมือนเสียงกลางที่ได้ยินจาก Roxanne นั้นเป็นเสียงร้องที่ผ่านไมค์ที่ดีมากๆ แต่เสียงกลางของ K10 นั้นเหมือนได้ไปนั่งฟังสดๆตัวเป็นๆที่หน้าเวที ผมไม่ได้บอกว่าอย่างไรดีกว่ากัน แล้วแต่คนชอบครับ)
เสียงสูงของ K10 นั้นจะไม่ไปไกลและไม่เป็นฝอยมาก แต่มีความเนียนละเอียด (silky) และมีรายละเอียดครบแต่ไม่เน้นจนขึ้นขอบ ทำให้สามารถฟังได้นานโดยไม่มีการเสียดหู

สรุป
ข้อดีของ K10 คือ มี character เสียงที่อุ่นเนียน เนื้องานดีมาก ให้เสียงที่เป็น musicalสูง ลื่นไหลฟังได้นานโดยไม่ล้าหู scale ของเสียงร้องและเสียงดนตรีสมจริงให้เสียงเบสที่หนักหน่วงฟังสนุก ไม่ขี้ฟ้องทั้งไฟล์เพลงและ player (ฟังกับอะไรก็เพราะ)
ข้อเสียของ K10 คือ สัดส่วนด้านกว้างของ soundstage ไม่กว้าง ระยะห่างระหว่างชิ้นดนตรีมีการซ้อนทับกันบ้าง (transparency น่าจะดีกว่านี้) เสียงสูงยังไปไม่สุด (ขาดประกายเสียงและรายละเอียดของเสียงไปบ้าง) แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมเชื่อว่าจะสามารถทำให้ข้อเสียดังกล่าวดีขึ้นได้ด้วยการ matching กับสายดีๆสักเส้น (ที่ผมยังไม่เจอ ที่เจอคือดีขึ้นอย่างแล้วไปเสียอีกอย่าง) ว่างๆจะหาโอกาสไปฟังสาย DHC (ตอนนี้เล็ง Fusion กับ SP 8 อยู่) ซึ่งผมคิดว่าน่าจะตอบโจทย์ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 204

นายมั่นคง

23/05/2014 23:53:23
4,282
ขอบคุณสำหรับมินิรีวิวครับคุณขุนช้าง 555 ผมอ่านจากสำนวนการเขียน ถ้าให้เดาผมว่าน่าจะเป็นวิศวะกรไม่สาขาใดก็สาขาหนึ่งครับ (เดาล้วน) เพราะเขียนได้เป็นจริงและแม่นยำในสำนวนการเล่ามากๆครับ ยังไงผ่านมาเฉลยด้วยนะครับ

สำหรับพวกสายอัพเกรดต่างๆที่จะช่วยต่อยอดเจ้า Kaiser10 นั้น ไปทดสอบได้เลยนะครับ อีกไม่นานนักพวก DHC ก็จะมีแบบใหม่มาอีก แจ้งไปยังเจ้าหลุยส์ได้เลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 205

ขุนช้าง

25/05/2014 22:18:15
60
ขอโทษครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดเลยตั้งแต่โพสท์ข้างบนไป
ขอบคุณเฮียมากๆครับ
ผมทำงานเป็นสถาปนิกครับ แต่ช่วงหลังงานที่ทำจะหนักมาทางวิศวกรรมเป็นส่วนใหญ่ สำนวนการเขียนเลยอาจจะมาทางวิชาการสักหน่อย
ภายในอาทิตย์นี้ น่าจะได้ไปรบกวนเฮียกับคุณหลุยส์ทดลองสาย ซึ่งตอนนี้คาใจอยู่หลายเส้นเลยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 206

26/05/2014 02:36:25
62
@ขุนช้าง

คิดแบบเดียวกับผมเลยละคับ ผมลองสายอัพเกรดมาหลายตัวละเหมือนกัน Noble 3C สุดท้ายผมก็งงว่าทำไมตัวเองกลับมาใช้สายเดิมของมัน - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 207

31/05/2014 19:50:24
1,057

วันนี้ก็มีลูกค้าประจำอีกท่านที่มาสั่งหูฟังรุ่นท็อป Kaiser 10 เเละก็เลือกลายไม้ไปตามระเบียบครับ
ไว้มีภาพตอนทำเสร็จเเล้วจะเอามาโชว์อีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 208

19/06/2014 12:59:02
1,057

ช่วงนี้มีมาพิมพ์ K10 อยู่เรื่อยๆครับ และเช่นเคยยังเลือก option ต่างๆได้ฟรีทุกรายการ
ยกเว้น Wizaed Design ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 209

27/06/2014 19:51:30
1,057

ยังคงมี order เรื่อยๆครับสำหรับสุดยอด CIEMที่ over all และมรงานผลิตที่สวยอันดับต้นๆ
โดยเฉพาะของลูกค้ารายนี้ที่สั่งเป็น Wizard sesign เพิ่มอีก เดี๋ยวทำเสร็จเเล้วจะรีบอัพเดทรูปให้ชมกันถ้วนหน้าเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 210

นายมั่นคง

27/06/2014 21:55:22
4,282
เช่นเคยครับ ใครต้องการทำหูฟัง Custom สามารถโทรปรึกษาคุณ(ไอ้)หลุยส์ก่อนได้ หรือถ้าไม่แน่ใจว่าจะใช้การได้หรือไม่ สามารถทดสอบพิมพ์หูเช็คขนาดของช่องหู (canal) ได้ครับ ปรึกษาเจ้าหลุยส์ได้เลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 211

tim38416

27/06/2014 22:50:14
2
เห็นกระทู้นี้อัพเดตทีไรรีบกดเข้ามาดูทุกที 555 อีกสองวันพิมพ์หูครบสองเดือนพอดี เอ้ารอต่อไป หวังว่าไม่เกินสองอาทิตย์คงได้ข่าวดีนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยอยากไปนั่งฟังเดโมละครับ ฟังเดโมทีไรอยากถือกลับมาบ้านด้วยทุกที 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 212

นายมั่นคง

27/06/2014 22:53:05
4,282
อดใจรออีกนิดเดียวครับ รับรองว่าพวกเราทำงานกันเร็วมากครับ พิมพ์เสร็จเร่งส่งเร่งโอนเงินยิกๆๆเลยล่ะครับ ไม่ต้องห่วง ของไปถึงโรงงานและได้จ่อคิวรอเป็นอันดับต้นๆๆแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 213

Furch

27/06/2014 23:50:29
624
พี่ tim38416 ยังต้องรออีกนานครับ เพราะได้มาแล้วก็ยังต้องเบิร์นอีกนานกว่าจะเข้าที่ ><
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 214

13/07/2014 19:59:30
1,057

ช่วงนี้ K10 มี order มาเรื่อยๆครับ โดยเฉพาะรายนี้เป็นลูกครึ่งที่มาสั่ง order จาก Head-fi เลยทีเดียวครับ โดยได้รับการชี้เป้าจาก Wizard ว่าสามารถมาทำที่ร้านได้เลยครับ เพราะเป็นตัวเเทนของ Noble ในไทยอยู่ครับ

โดยได้เลือกเป็นแบบ Wizard design อีกรายหนึ่งครับ ไว้ทำเสร็จเเล้วจะรีบเอาภาพมาให้ชมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 215

13/07/2014 20:03:02
1,057

order K10 จากอีกท่านที่มาติดๆกันครับ ของน่าจะมาถึงพร้อมๆในอีกสองเดือนข้างหน้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 216

นายมั่นคง

13/07/2014 20:58:18
4,282
ขอบคุณทุกๆๆท่านมากๆๆนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 217

14/07/2014 20:04:39
1,057

เมื่อวันก่อนมีลูกค้าโทรมาเช็คว่ามี Demo หูฟังคัสต้อมที่ไหนบ้าง ก็เลยบอกรายละเอียดพิกัดสถานที่ไป พอมาถึวันนี้ตอนลูกค้าเดินเปิดประตูเข้าร้านมาถึงกับตะลึง เพราะเป็นนักร้องขวญใจวัยรุ่นที่เคยดูประกวด The Star 8 นั้นเองครับ

คุณ ฮั่น The Star นั้นทำการบ้านมาก่อนพอสมควรครับ มาถึงก็ขอลองฟังอยู่สองสามรุ่น และสุดท้ายก็ได้เลือก Noble รุ่น Kaiser10 ตัวยอดนิยมไปตามระเบียบครับ เพราะนอกจากเสียงจะถูกใจเเล้ว ยังสามารถออกแบบดีไซน์ ได้ตรงใจมากกว่าครับ

เดี๋ยวเอาไว้ทำเสร็จเมื่อไหร่จะเอารูปมาโชวอีกทีครับ สุดท้ายก็เลยขอถ่ายรูปคู่ตามธรรมเนียมครับขอบคุณ คุณ ฮั่นมากๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 218

14/07/2014 20:05:03
1,057

รูปตอนพิมพ์หูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 219

14/07/2014 20:06:02
1,057

ขอถ่ายรูปคู่นิดนึดนึงครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 220

31/07/2014 23:34:40
1,057

update รูปของหูฟังจากลูกค้าที่เคยสั่งไว้จ้า

รายนี้เป็น Kaiser10 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 221

31/07/2014 23:35:38
1,057

ของรายนี้เป็น 4C ตัว 4 Driver ที่ให้ซาวด์เหมาะกับเพลง Jazz และ Audiophile สุดๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 222

31/07/2014 23:36:23
1,057

ส่วน K10 ของท่านนี้ กำลังจะบินถึงไทยในอีกสองวันนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 223

04/08/2014 19:47:15
1,057

เป็นอีกท่านที่มาสั่ง Noble Kaiser 10 และก็เลือกแบบไว้น่าสนใจทีเดียวครับ ไว้ทำเสร็จเมื่อไหร่จะเอาภาพมาให้ชมกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 224

นายมั่นคง

04/08/2014 22:25:35
4,282
ขอบคุณมากๆๆเลยคร้าบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 225

อินเดียนศาลาแดง

04/08/2014 22:38:55
สินค้าตัวแรกที่ซื้อจากเฮีย คือ แอมป์คุณหมูหวาน รุ่นแรก (ยังเก็บอยู่เลย) หลังจากหนีไปเรียนหนังสือมานาน เพิ่งกลับมาเล่น ก็โดนของร้านเฮียไปหลายตังค์ แล้วเนี่ย เดือนที่แล้วเพิ่งโดน AK240 Gold ไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 226

05/08/2014 19:12:56
1,057
แอมป์พี่หมูหวานของเเท้ต้องสกรีนลอกด้วยนะครับ 555
ได้ K10 กับ AK240 ครบๆเเล้วก็เเทบไม่ต้องขยับอะไรเพิ่มอีกละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 227

16/08/2014 19:24:35
1,057

Noble 8C รายล่าสุดที่สั่ง custom สีและลายไว้สวยมากๆทีเดียวครับดูผ่านๆนึกว่า Wizard Design ซ่ะอีก แต่ทั้งหมดนี้เป็น Free option ที่อยู่ในเงื่อนไขปกติครับ เลยไม่ได้เสียเงินเพิ่มซักบาทเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 228

suppalux98

17/08/2014 13:15:10
0
ขอผมจะมาเมือไหร่หรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 229

18/08/2014 19:35:30
1,057
ระยะเวลาคร่าวๆประมาณสองเดือนจากวันที่เริ่มสั่งครับผมของคุณ
suppalux98 น่าจะราวๆสองสามอาทิตย์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 230

suppalux98

18/08/2014 20:08:02
0
ถ้ามาเเล้วช่วยโพสภาพให้ด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 231

18/08/2014 23:22:58
1,057
ได้เลยครับ ถ้าได้รูปจากทาง Lab เเล้วจะโพสให้ดูในกระทู้นี้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 232

20/08/2014 16:44:21
1,057

ของรายล่าสุดมาถึงร้านเเล้วครับ
ด้วย combo สีสุดฮิตครับ จะเป็น Amber + 24K Gold nugget และเพิ่มความหรูหราด้วย Wood Faceplate ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 233

05/09/2014 19:42:55
1,057

อันนี้ของคุณ suppalux98 ครับ อีก 5 วันส่งถึงไทยครับๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 234

Dragoniiz

16/09/2014 18:33:33
Wizard Desigh เป็นการออกแบบของทางบริษัทเองเลยใช่ไหมครับ เรากำหนดไม่ได้ใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 235

16/09/2014 20:09:11
กำหนดได้แบบคร่าวๆครับ เลือกแบบ เลือกโทนสี เลือกธีมคร่าวๆ ได้อยู่ครับ
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 236

24/09/2014 13:51:59
1,057
ช่วงนี้เนื่องจากทางเเล็ปมีงานล้นมือ สินค้าอาจจะมีดีเลย์อยู่ในช่วงนี้ครับ
และทางเเล็ปได้เเจ้งว่า กำลังเพิ่มพนักงานให้เพียงพอต่องานผลิต และน่าจะกลับสู้ภาวะปกติก่อนสิ้นปีนี้ครับ

ส่วนดีเลย์ที่เพิ่มขึ้น น่าจะอยู่ราวๆ 2-4 สัปดาห์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 237

อิมพาล่า

24/09/2014 14:20:55
1
ของคุณ suppalux98 โคตะระสวยเลยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 238

BoyBrinks

24/09/2014 14:27:42
8
หูฟังแบบนี้เมื่อก่อนผมไม่รู้ว่ามันมีอยู่ในโลก ดังนั้นเมื่อผมเห็นใครใส่ผมก็เลยคิดว่ามันคือเครื่องช่วยฟังแบบสเตริโอ จริงๆนะ พอมารู้ตอนนี้เลยขำตัวเองที่บ้านน๊อกกก บ้านนอกที่ไปคิดว่าคนใส่หูหนวก 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 239

BlackPhoenix

24/09/2014 14:39:30
ชักเริ่มสนใจ K10 นิดๆ แล้ว ไว้ลง กทม. คราวหน้าจะแวะไปลองฟังนะครับ คราวก่อนคุณหลุยส์เอา Noble6 ตัว UIEM ให้ลองฟังไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เสียงมันฟังแล้วค่อนข้างอึดอัด แต่ถ้าลอง K10 แล้วถูกใจ รับเทิร์น SE846 ของผมด้วยนะครับ 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 240

25/09/2014 10:17:32
1,057
์N6 นั้น stage ไม่กว้างขวางมากนักครับ
ผิดกับ K10 ที่ให้มิติททั้งด้านกว้างเเละลึกดีกว่าพอสมควรเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 241

simseng

25/09/2014 13:49:28
6

พูดถึงรูปลักษณ์ ถ้าให้เลือกผมอยากได้ ตัวนี้ที่สุดครับ แต่เสียงผมชอง Mentor มากกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 242

26/09/2014 20:18:50
อันนี้เป็นลายพิมพ์นิยมเลยครับ
Shell เป็นสี Amber
Faceplate เป็น Wizard design ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 243

อัครพัชร์ ธนพงษ์ไชยกุล

06/10/2014 20:37:31
ของผมมีข่าวหรือยังครับ เกือบ3เดือนแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 244

07/10/2014 01:30:27
1,057
ตอนนี้กำลังตามให้อยู่ครับ เพราะทาง Lab เเจ้งมาว่ามีดีเลย์ในช่วงระยะ order 1-2 เดือนที่ผ่านมาครับ ตอนนี้เช้าๆทุกวันผมจะ skype เช็คกับเเล็ปทุกวันเลยครับ ถ้าได้ข่าวเเล้วจะรีบอัพเดทเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 245

07/10/2014 19:36:00
1,057
Noble Audio ได้เปิด Project ใหม่ล่าสุดที่น่าสนใจมากๆครับ โดยจะใช้ชื่อว่า Prestige CIEM ครับโดยจะใช้ driver ของรุ่น Kaiser10 เหมืออนรุ่นปกติ เเต่จะมีความพิเศษตรงที่วัสดุที่ใช้นำมาทำเป็นตัว Shell นั้นจะเรียกว่า Solid material

อย่างเช่นในรูปที่เเสดงนั้นก็จะเป็น Solid exotic wood ก็คือตัว Shell ทั้งอันนั้นก็จะทำมาจากเนื้อไม้เเท้ๆทั้งหมด แล้วเคลือบทับด้วยอะคริลิกอีกหนึ่งชั้น ซึ่งถือว่าเป็นเจ้าแรกเลยครับที่สามารถทำแบบนี้ได้ และในเร็วๆนี้ก็จะมีวัสดุอื่น นอกจากไม้ให้เลือกเพิ่มด้วยครับ

โดยที่สนนราคานั้นจะเเพงกว่ารุ่น Kaiser 10 แบบปกติอยู่พอสมควรเลยครับ เนื่องจากมีกระบวนการผลิตที่ซับซ้อนเเละต้องใช้ระยะเวลาทำนานกว่าปกติครับ

โดยมีราคาตั้งอยู่ที่ 111,111 บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 246

07/10/2014 19:36:33
1,057

รูป Noble Prestige ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 247

tim38416

07/10/2014 22:23:48
2
ยกให้เป็นค่ายที่ design หูฟังได้สวยที่สุดงานเนียบที่สุดและแพงที่สุดเช่นกัน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 248

นายมั่นคง

07/10/2014 23:15:00
4,282
ราคาที่ตั้งนี้ ตั้งเหมือนป้ายทะเบียนรถยนต์เลยล่ะครับ คือราคา 111,111.11 บาท คือเลข 8 ตัวเป็นเลขหนึ่งหมด ไม่ต้องคิดหลายตลบล่ะครับ 555

เจ้าหลุยส์ตกเศษสตางค์นิดนึงครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 249

16/10/2014 00:11:24
1,057

set Noble K10 กลุ่มล่าสุดของลูกค้าที่กำลังจะส่งกลับไทยครับ ลองดูรูปกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 250

16/10/2014 00:12:29
1,057

ของอีกท่านแบบรูปฉายเดี่ยวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 251

อิมพาล่า

16/10/2014 00:39:46
1
ชอบสีเขียวมากครับ สวยสุดๆๆๆๆ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 252

unity

16/10/2014 01:10:28
0
เย้ๆ โดนใจมาก ขอบคุณคุณหลุยส์ที่ช่วยติดตามให้ตลอดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 253

22/10/2014 19:47:12
1,057

ตอนนี้ของมาถึงไทยเเล้วครับ เเละเช็คความเรียบร้อย เลยจับถ่ายรูปหมู่ K10 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 254

22/10/2014 19:50:28
1,057

อีกมุมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 255

Phai-Lzlo

22/10/2014 20:58:20
0
สีเเดงสวยดุมากเลยครับ **b
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 256

อัครพัชร์ ธนพงษ์ไชยกุล

23/10/2014 13:56:08
ของผมมีมาด้วยไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 257

23/10/2014 14:08:24
1,057
ของคุณ อัครพัชร์ จะตามมาเร็วๆนี้ครับ เพราะเป็นคิวล่าสุดที่กำลังจะทำเสร็จครับ
ถ้าได้รูปเเล้วผมจะรีบส่งไปให้ทางอีเมลเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 258

24/10/2014 20:15:41
1,057

รูป K10 with Wizard Design ของคุณ อัครพัชร์ ครับ
ของน่าจะส่งออกมาวันจันทร์นี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 259

24/10/2014 20:17:41
1,057

สำดำพิเศษ มาแบบดุดันเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 260

24/10/2014 20:18:22
1,057

อันนี้ของลูกค้าอีกท่านครับที่จะส่งออกมาพร้อมกันวันจันทร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 261

อินเดียนศาลาแดง

25/10/2014 01:33:21
ดีใจน้ำตาไหลพราก รอจนหายอยาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 262

porparty

25/10/2014 09:37:29
8
สีดำสวยจริงค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 263

04/11/2014 13:51:42
71
Noble K10 ตัว UIEM เปิดรับออร์เดอร์รึยังครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

และถ้าเทียบกับ UM Mentor แนวเสียงต่างกันยังไงครับ

ฟังเพลงทุกแนว แต่จะหนัก Jpop Jrock Anime ตัวไหนเหมาะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 264

04/11/2014 15:35:01
1,057
Noble K10 universal มีขายเเล้วครับ
ราคา 57900 บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 265

tim38416

04/11/2014 17:14:11

ขอใช้พื้นที่ในการเขียนรีวิวเล็กๆ ของหูฟังที่่ชื่อ kaiser10 ครับ (อาจมีการพูดถึงหูฟังบางตัวที่ทางร้านไม่ได้ขายก็ขออภัยนะครับ อยากเทียบให้เห็นชัดๆ)

หลังจากใช้มาพักหนึ่ง ตอนนี้ก็จับทางได้ละครับว่าหูตัวนี้มันเป็นยังไง เหมาะกับใคร ใครบ้างที่สมควรซื้อ ใครบ้างที่ไม่จำเป็นต้องซื้อ

ถ้าคนที่ผ่านหูฟังรุ่นใสูงๆ มานับต่อนับแล้วอาจจะรู้สึกขัดใจเล็กน้อยครับว่า... เอ มันไปได้แค่นี้เหรอ รู้สึกมันอั้นๆ เหมือนไปไม่สุด ซึ่งก็ไม่แปลกครับ เดี๋ยวผมจะอธิบายให้ฟัง

ต้องยอมรับครับว่า k10 เป็นหูฟังที่คุมเสียงให้เป็นไปตามแนวเพลงที่ฟังได้ดีมากๆ และผมไม่เคยเห็นหูฟังตัวใหนทำได้เนียนขนาดนี้มาก่อน ยกตัวอย่างเวลาเราฟัง jazz หรือพวกเพลงร้องทั้งหลาย เสียงนักร้องจะหวานและเด่นขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด เบสที่ได้ยินจะออกแนวนุ่มลึกฟังสบายและไม่ไปรบกวนเสีงนักร้องเลยแม้แต่น้อย แต่เมื่อไหร่ที่เราไปฟังเพลง rock metal เบสที่เคยรู้สึกว่านิ่มนวนจะกลายเป็นเบสที่มีน้ำหนักและกระแทกกระทั้นทันที

แต่ก็เนื่องด้วยเหตุนี้ครับ ที่มันไม่สามารถตอบโจทย์ให้กับคนที่ฟังเพลงเฉพาะทางได้
k10 ฟังร็อคได้มั้ย ฟังได้ครับ แต่ก็อาจจะแพ้ jh roxanne
k10 ฟัง vocal ได้มั้ย ฟังได้ครับ แต่ก็อาจจะไม่สู้ westone es5 หรือ earsonic em6
k10 ฟังแนวอิเล็กโทรนิคได้มั้ย ฟังได้ครับ แต่ก็อาจจะไม่ได้อารมณ์เท่า vision ears ve6
k10 ฟังแนว orchestra หรือแนว classic ได้มั้ย ได้ครับ แต่ก็เทียบเสียงที่โอ่อ่ากว้างขวางของ um mentor ไม่ได้อยู่ดี

โดยรวม detail เสียงต่างๆ การไล่ตัวโน๊ต รายละเอียดเสียง ของหูฟังระดับนี้แต่ละตัวผมพูดเลยว่ากินกันไม่ลง แต่มันต่างกันที่แนวเสียงที่ไม่เหมือนกันครับ ตัวนั้นเด่นไปทางนั้น ตัวนี้เด่นไปทางนี้ แต่ก็จะมีหูฟังอยู่ประเภทหนึ่งครับที่เรียกกันว่าฟังได้หลายแนว หรือที่พูดกันคือแนว balance นั่นแหละครับ และในบรรดาหูฟังแนวนี้ทุกตัวผมยกให้ kaiser10 ครับ ทั้งความไหลลื่น ความสมดุล และการควบคุมเสียงเพลงให้เป็นไปตามเพลงได้อย่างน่าเหลือเชื่อ

แล้ว kaiser10 เหมาะกับใคร?
แน่นอนครับว่าเหมาะกับคนที่ฟังเพลงหลายๆแนว แต่นอกจากนี้สำหลับคนที่มีหูฟังตัวโปรดที่ใช้ฟังเฉพาะแนวอยู่แล้ว แต่เคยมั้ยครับที่เพลงที่เราอยากจะฟังบางครังมันไม่เข้ากับหูฟังเราเอาซะเลยเพราะมันไม่ใช่แนวที่เราฟังมาก่อน ที่เราอยากจะฟังอาจจะเป็นเพียงเพราะความหมายของเพลงหรือศิลปินที่ร้องเป็นคนที่เราติดตามก็แล้วแต่ kaiser10 จะเป็นหูฟังที่จะมาเติมเต็มในส่วนที่ขาดหายไปได้อย่างดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 266

Spykid168

06/11/2014 16:59:38
0
:)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 267

ขุนช้าง

06/11/2014 21:06:52
60
ขอบคุณ คุณtim38416 สำหรับรีวิวดีๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 268

tim38416

07/11/2014 00:20:29
2
ขอบคุณครับ รีวิวแรกในชีวิตเลยครับผม 555 เขียนออกไปตามที่คิดเลยครับ มีคำพูดไหนไม่ควรใช้ก็ติได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 269

07/11/2014 01:36:29
1,057
โอ้วขอบคุณ สำหรับ Feedback จาก user จริงมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 270

07/11/2014 08:48:20
71
อ่านแล้วคันยิบๆ อยากจัด K10 สักตัว แต่พึ่งถอย SE846 มาไม่นานขอใช้ให้คุ้มก่อนละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 271

hybridnut

08/11/2014 01:32:38
23
ของผมมาเมื่อไหร่คับพี่หลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 272

Phai-Lzlo

21/11/2014 20:33:57
0
อยากถามเรื่อง K10 Wizard Design ราคาในตอนนี้เท่าไหร่ครับ +สามารถกำหนดรูปเเบบอะไรเพิ่มได้มากขนาดไหน ....ในเว็บของNobleเเต่งหูฟังไม่ค่อยเห็นภาพซักเท่าไหร่+0+เลยไม่รู้จะออกเเบบยังไงดี งบจะถึงเเล้วเลยมาสอบถามพี่หลุยไว้ก่อนอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 273

21/11/2014 23:14:00
1,057
K10 Wizard Design ราคาเพิ่มจากปกติเป็น
61900 + 400$ ครับ รูปแบบได้ประมาณ theme คร่าวๆครับ อย่างเช่นสีพิเศษ ลายไม้พิเศษ หรือลายกราฟฟิกแปลกๆเป็นต้นครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 274

25/11/2014 22:05:19
7
คุณหลุยส์รับสั่ง k10u ที่เป็น uiem หรือเปล่าครับ? ถ้าสั่งราคาตั้งเท่าไหร่ครับ อ่านในเว็บของ noble แล้วไม่ค่อยเห็นรายละเอียดหรือออพชั่นในการเลือกลายน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 275

25/11/2014 22:42:35
1,057
Kaiser 10 universal นั้นมีขนาดเท่า noble 6 เลยครับ
เเต่จะพิเศษตรงเคลือบบอดี้ด้วยสี metallic ครับ เเต่ถ้าซื้อช่วงนี้เเถม wizard design(เฉพาะ uiem ครับ) ให้ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 276

25/11/2014 23:28:55
7
ราคาตั้งเท่าไหร่ครับ เท่าตัว ciem หรือเปล่าสนใจมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 277

25/11/2014 23:51:53
1,057
จริงๆราคาตั้งเท่ากันครับ
เเต่ทางร้านจะขายถูกกว่า CIEM นิดหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 278

06/12/2014 19:14:41
1,057

3C ของลูกค้าอีกท่านครับ เลือกเป็นสีพื้นฐาน เเต่เเม็ชชิ่งโทนได้ลงตัวมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 279

06/12/2014 19:16:09
1,057

อันนี้ Kaiser10 ของลูกค้าอีกท่านหนึ่งที่มารับหูฟังที่ร้านวันนี้
ดูเเล้วออกเเนว Classic หน่อยๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 280

06/12/2014 19:20:41
1,057

Noble 3C จากลูกค้าสาขาพาราก้อนครับ
โดยมาเป็นเเพ็คคู่พร้อมกับเพื่อนสั่งรุ่นเดียวกันเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 281

06/12/2014 19:22:11
1,057

อันนี้เป็น Noble 3C ของสาขาพาราก้อนที่สั่งพร้อมกับตัวข้างบนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 282

hybridnut

08/12/2014 20:41:51
K10 สวยและเสียงดีมากๆๆๆ ถูกใจมากๆครัช :)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 283

09/12/2014 02:33:55
1,057
คุณ hybridnut เบิร์นยาวๆเลยครับ พวกหลายๆไดรเวอร์คาเเรคเตอร์จะเด่นชัดหลังจาก 300 ชั่วดมงเลยทีเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 284

16/12/2014 17:54:35

K10 ของลูกค้าคนล่าสุดครับ ที่เลือกโลโก้แบบเรืองเเสง ตัดกับ Shell สีฟ้า Clear ได้ลงตัวทีเดียวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 285

30/12/2014 20:02:22
1,057

ช่วงนี้ Noble คิวยาวทีเดียครับอาจจะใช้เวลาในการทำทั้งหมดรวมอยู่ที่สองเดือนนิดๆครับ

ส่วนรุ่น K10 ยังเป็นหูฟังที่ใด้รับความนิยมสูงสุดขอแบรนด์อยู่เสมอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 286

30/12/2014 20:03:23
1,057

เป็นอีกท่านที่เดินทางใกลมาพิมพ์หูสั่งรุ่น K10 เช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 287

31/03/2015 23:45:35
1,057

ล็อตล่าสุดเพิ่งได้มาวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ เเต่ละตัวก็มีเเนวทางเเละโทนสีที่เเตกต่างกันไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 288

06/04/2015 22:29:09
62
สวยจุงงงง ~~
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 289

รอโปร

07/04/2015 16:49:35
มีโปรอะไรไหมครับ สำหรับ noble ช่วงนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 290

07/04/2015 17:00:21
1,057
โปรแบบ โดยตรงตอนนี้ยังไม่มีเลยครับ
จะมีผ่อน 0% 4 เดือน กับบัตรกสิกรไทย
และส่วนลดในการซื้อสายอัพเกรดอีกนิดหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 291

รอโปร

07/04/2015 19:45:11
อ๋อครับ อาจจะมีเรื่องเสียเงินก่อนสงกรานต์ก็เป็นได้ครับ ไว้มีโอกาสจะเข้าไปลองฟังนะครับ

แอบมองตัว Top กับ รอง Top ของค่ายไว้ แนวเสียงห่างกันมากไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 292

m and m

08/04/2015 14:46:53
/
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 293

08/04/2015 17:36:57
1,057
ตัว 8C กับ KaiSer10 มีโทนเสียงที่ใกล้เคียงกันเเละจะต่างกันตรงที่

8C โทนเสียงสว่างกว่า เสียงร้องจะกระจ่างกว่าครับ
KaiSer10 เนื้อเสียงอิ่มกว่า เวทีเสียงลึกกว่า เเละมิติโอบล้อมดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 294

08/04/2015 17:37:50
1,057

อักหนึ่งหูคัสต้อมที่เพิ่งเข้ามาถึงไม่กี่วันนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 295

08/04/2015 17:38:20
1,057

ส่วนอันนี้เป็น Noble 4 C ที่มาพร้อมๆกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 296

19/04/2015 01:12:55
62
เห็นรูปของแต่ละคนแล้วคิดถึงของตัวเองเลยแหะ -__-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 297

19/04/2015 16:43:55
1,057
ของ l2esurection ถึงเเล็ปเเล้วล่ะ อีกเดือนกว่าๆน่าจะได้เเล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 298

สอบถาม

21/05/2015 12:02:54
ระยะเวลาในการทำ นานไหมครับแบรนนี้กลัวทำแล้วรอไม่ไหว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 299

21/05/2015 13:24:56
1,057
ตอนนี้สองเดือนนิดๆครับ เพราะคิวจัดว่าค่อนข้างชุกทีเดียวครับสำหรับ Noble ช่วงนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 300

21/05/2015 17:07:29
62
ใจร่มๆไว้ผมหนิท่องไว้ยาวๆเลย 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 301

05/06/2015 11:00:13
62
คิดฮอดหลายยยย ทำไมช่วงนี้คนทำ K10 บานเลยแหะ - -a
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 302

เด็กแป๊ะ

05/06/2015 20:52:05
10
ชอบK10จริง แต่ไม่มีปัญญา
เลยโดนSavantครับ น่าจะมีแบบCIEMปกติด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 303

05/06/2015 21:14:20
1,057
Savant ยังมีเเต่แบบ Wizard อย่างเดียวอยู่จ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 304

23/06/2015 00:08:43
1,057

K 10 ของเสี่ย จ. มาเเล้วจ้า
รายนี้มาพร้อมกับ Wizard Reprint ที่สวยมากๆอีกลายหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 305

23/06/2015 00:09:55
1,057

จับคู่กับชุดคอนโดในตำนานได้เข้ากันสุดๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 306

29/07/2015 14:19:47
1,057

ของลูกค้าอีกท่านเลือกสีเป็น Clear ทั้ง Shell เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 307

29/07/2015 14:20:38
1,057

เพิ่มด้วยลูกเล่น Logo เรืองเเสงในทีมืด!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 308

29/07/2015 14:52:24

Noble 3C ของลูกค้าผู้หญิงที่ทำเป็น Wizard reprint ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 309

29/07/2015 14:53:11
1,057

Noble K10 ของลูกค้าอีกท่านหึนึ่งครับ เห็นเเล้วนึกถึง Starwar เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 310

29/07/2015 14:54:00
1,057

Noble อีกท่านที่ของเพิ่มเข้ามาสดๆร้อนๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 311

29/07/2015 14:54:37
1,057

3C สี Amber จากลูกค้าผู้หญิงอีกท่านหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 312

29/07/2015 14:55:09
1,057

Kaiser 10 Wizard Reprint สีเเดงสุดร้อนเเรงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 313

29/07/2015 14:56:06
1,057

Kaiser 10 ของ Mr.Ranu ลูกค้าชาวต่างชาติที่เลือกแบบ free option ได้สวยไม่เเพ้แบบเสียเงินเพิ่มเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 314

29/07/2015 14:56:56
1,057

Wizard Reprint ของลูกค้าอีกท่านที่ของเพิ่มส่งมาไม่กี่วันนี้อีกท่านหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 315

29/07/2015 14:58:07
1,057

Kaiser 10 ลาย Galaxy Wizard reprint อีกลายยอดนิยมที่หลายท่านนิยมเลือกกันในช่วงนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 316

29/07/2015 14:59:23
1,057
ทั้งหมดนี้เป็นรูปของลูกค้าที่สั่งทำจากทางร้านทุกท่านเลยครับ โดยเป็นรูปถ่ายจากสินค้าจริงทุกตัวเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 317

ellevoid

29/07/2015 15:21:29
220
Galaxy สวยมากกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 318

SounDFeVeR

29/07/2015 15:28:31
0
Galaxy งามมากๆเลยครับ มีเสน่ห์และลงตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 319

29/07/2015 15:54:18
62
ของผมหนิพ้นเบินแล้วไว้จะมาเขียนรีวิวให้นะครัช
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 320

5000miles

29/07/2015 16:17:33
4
ของผมถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ วันเวลาผ่านไปช้าจิงจิง ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 321

เด็กแป๊ะ

29/07/2015 22:35:11
10
ลายGalaxyสวยจริงๆครับ คิดว่าถ้าจะทำก็ลายออกอวกาศๆนี่แหละ สวยจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 322

31/07/2015 19:10:09
1,057
ของคุณ 5000miles อยู่ใน Process อยู่ครับ ถ้มีข่าวคราวจะรีบอัพเดทเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 323

top2000

08/08/2015 12:53:26
3
เร่งงาน ต้องจ่ายเงินเพิ่มมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 324

08/08/2015 13:51:29
62
จ่ายเพิ่ม 400 USD ครับตีเป็นเงินไทยน่าจะ 13 - 14
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 325

top2000

08/08/2015 14:07:54
3
แต่ ที่ร้านน่าจะส่งไปแล้ว มั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 326

08/08/2015 14:31:15
62
ทำเป็นตัวไหนไปครับ @Top2000 ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 327

top2000

10/08/2015 00:22:40
3
k10 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 328

10/08/2015 18:46:10
62
ยินดีด้วยครับ -w- ครอบครัว K10 ช่างอบอุ่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 329

top2000

10/08/2015 21:34:34
3
เพิ่งโดนเมียด่า เมียมาค้นกระเป๋าเจอบิล 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 330

Think

10/08/2015 21:54:18
30
คิดแล้วสยองแทนเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 331

10/08/2015 22:31:06
62
ผมมีลางว่าจะโดนอีกบิลเรื่องสายอัพเกรดแน่ๆฮะ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 332

top2000

10/08/2015 23:09:25
3
ก็ บิล k10 + fitear นี่ดิพี่ สาย อะ จุ๊ๆ ได้ 555 ทิ้งบิล 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 333

11/08/2015 01:11:09
62
แนะนำสายเงินครับสำหรับ K10 ชอบคาแรคเตอร์เสียงของค่ายไหนก็จัดยาวๆเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 334

top2000

11/08/2015 08:15:04
3
เดี๋ยวได้ของแล้วจะไปลองเทสดูครับ น่าจะได้ช่วง ตุลา อะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 335

11/08/2015 14:04:13
62
ครับ -w- ผมโดนตาหลุยส์หลอกฟังสาย DHC SP8 ไป เสียเงินอีกอย่าเชื่อตาหลุยมากนะครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 336

sumat_kee

16/08/2015 09:04:01
2
ว่าจะหาข้อมูล Noble Custom อ่านซะหน่อย อ่านไปอ่านมากระทู้เจอดราม่าเล็กๆ เลยต้องติดตามอ่านซะงั้น 555

โดยปกติแล้วผมมักจะไม่เข้าไปตอบหรือยุ่งเกี่ยวกับดราม่า เพราะไม่ว่าเราจะอธิบายหรือเขียนยังไงมันก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ ถ้าตอบดีก็แล้วไปเสมอตัวแต่ถ้าตอบแล้วผลเป็นตรงข้ามนี่งานเข้าเลยแหละ 555

ผมนั้นไม่ใช่ FC เฮียมั่นแต่อย่างใด ผมขอแสดงความเห็นแบบคนผ่านทางมาแล้วกัน

สำหรับเรื่องที่เฮียมั่นบอกว่าทดสอบหูฟัง Custom ทุกตัวก่อนสั่งเข้าร้าน จริงไม่จริงผมว่าตรงนี้ไม่ใช่ประเด็น เพราะถึงเฮียจะเชียร์ตัวนั้นตัวนี้นักหนาแบบยกเมฆไม่มีข้อมูลอ้างอิงเลย แต่ผมไม่ชอบผมก็ไม่ซื้อ สำหรับคนที่จะเสียเงินหลายหมื่นจนถึงเกือบครึ่งแสนแล้วแม้เฮียมั่นจะโม้ทั้งวันทั้งคืนมันก็ยากที่ผมจะซื้อหูฟัง Custom เพราะเรื่องเพียงแค่นี้

สำหรับประเด็นเฮียมั่นพูดเพื่อให้ตัวเองดูดีนั้น (ประมาณผมสั่งมาลองแล้วทุกตัว หรือผมฟังมาหมดแล้ว บลา บลา บลา...) เอ่อผมว่าใครๆ ก็พูดให้ตัวเองดูดีทั้งนั้นแหละครับใครจะไปว่าตัวเองหนอแปลกจริง 555 แต่อาจจะโม้หรือพูดไม่หมดหรือพูดแค่ส่วนหนึ่งอันนี้ก็แล้วแต่ ก็ดีใจครับที่มีคนติดตามเฮียทุกๆ ฝีก้าว 555 อันนี้ผมเห็นด้วยถ้าตรงไหนโม้เกินก็ควรท้วงติง เพราะคนที่ไม่รู้หรือพึ่งเล่นใหม่ๆ จะเข้าใจผิดได้

ส่วนที่บอกว่ารู้จักเฮียมั่นตั้งแต่ร้าน mass screen เคยไปเจอเฮียแล้วอย่างนั้นอย่างนี้ เคยซื้อของรุ่นเก่าๆ ซึ่งเป็นการสร้างเครดิตว่ารู้จักเฮียมั่นมานาน ตรงนี้อาจใช้กับคนอื่นได้แต่ไม่ใช่ผม ผมก็เล่นมานานแล้วเหมือนกัน (แก่แล้วนั่นเอง 555) ร้านเฮียมั่นตอนนั้นเป็นร้าน Screen ครับ มีหูฟังเป็นของขายเสริมวางไว้มุมหนึ่ง แบบไม่เข้ากับร้านมาก 555 ฉะนั้นประเด็นนี้ผมน่าจะพูดได้เหมือนกัน

แม้ผ่านมานานแล้วผมจะพบเจอกับเฮียมั่นอีกหลายครั้ง ทั้งในแบบทางการแบบส่วนตัว แบบติดตามอ่านในเวบและอีกหลายๆ แบบ เฮียมั่นเปลี่ยนไปมั้ย ผมว่าเปลี่ยนครับ เปลี่ยนเยอะด้วย ก้าวไปจากนักเล่นธรรมดาคนหนึ่งไปเป็นนักธุรกิจที่มีเครือข่ายร้านเยอะแยะมากมาย เวลาที่มีให้สำหรับ FC มันก็น้อยลง ผมก็น้อยใจนะ 555 เรื่องเปลี่ยนนี่ผมว่าใครๆ ก็เปลี่ยนครับ เมียผมแต่ก่อนกับตอนนี้ยังเปลี่ยนเลยครับ (เศร้า) ฉะนั้นจะให้เฮียมั่นเหมือนเดิมทำแบบเดิมๆ มันก็ยากอยู่ครับ ยิ่งในยุคปัจจุบันที่การแข่งขันรุนแรงอย่างนี้

ผมว่าคุณ ก็ต้องเปลี่ยนบ้าง มันจะให้เป็นเหมือนแบบที่เราชอบทั้งหมดไม่ได้หรอกครับ แล้วที่บอกว่าไม่อยากให้เฮียขยายร้าน อยากให้ทำร้านให้ดีๆ ไม่ต้องทำนั่นทำนี่ อันนี้เป็นเรื่องส่วนตัวในเรื่องการพัฒนาธุรกิจ มันไม่มีผิดหรือถูก เฮียมั่นจะทำอะไรก็ต้องคิดให้รอบคอบอยู่แล้ว การเพิ่มสาขายากกว่าการอยู่เฉยๆ แล้วพัฒนาร้านนะครับ เสี่ยงกว่าด้วยเพราะฉะนั้นผมว่าตรงนี้ปล่อยให้ความเป็นจริงทำงานดีกว่า ถ้าดีเฮียก็ทำเพิ่ม ถ้าหนักเดี๋ยวเฮียก็หยุดขยายสาขาเอง

เนื่องจากเฮียมั่นเป็นบุคคลสาธารณะเหมือนเฮียมั่นยืนอยู่ตรงกลาง แล้วมีคนมองดูอยู่ทุกๆ ด้าน การทำอะไรให้ถูกต้องถูกใจคนทุกคน รวมถึงตนเอง รวมถึงร้าน รวมถึงลูกน้อง รวมถึงหลายๆ อย่างด้วยผมว่ายากมาก ผมเข้าใจความรู้สึกแบบนี้ดีแม้ผมจะเป็นแค่ส่วนเล็กๆ ในวงการ แต่การจะทำให้ทุกๆ คนรอบข้างรวมถึงใครก็ไม่รู้ถูกใจนี่ยากมากเลยครับ มันจะต้องมีจุดที่ไม่ชอบใจแน่ๆ ครับ ผมเลยทำใจไว้แล้วครับ เป็นตัวของตัวเองดีกว่า

และสำหรับคุณ ก็เก็บเรื่องราวดีๆ ไว้ครับ การได้รู้จักเฮียในรุ่นแรกๆ นั้นเอาไว้คุยให้เด็กรุ่นหลังๆ ฟังได้อีกนานครับ เลือกมองในด้านดีๆ เพราะคนเรามีทั้งดีเลวทุกคนครับ ขืนมองแต่ด้านแย่ๆ ก็ไม่ต้องคบกับใครกันพอดี ผมนั้นถ้าคนนั้นมีด้านดีมากกว่าด้านแย่ผมก็ OK แล้วครับ แล้วเราก็ไม่ต้องมานั่นปวดหัวบ่นคนนั้นคนนี้ด้วย (อันนี้เมียผมเคยว่าผมมาก่อนครับ) เลือกแบบที่เราสบายใจดีกว่า และมีความสุขกับการฟังเพลงครับ ขอบคุณครับ

ปล.แล้วจะไปหาลองฟังครับ Noble Audio
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 337

top2000

19/08/2015 23:22:19
3
รอตั้งนาน ดูวันที่ อ่าวเห้ย ยังไม่ถึงเดือนเลย T_T รอต่อไปอีก ตั้งเดือนกว่านั่งรอต่อไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 338

19/08/2015 23:52:36
1,057
ค่อยๆรอครับคุณ top2000 รอเเป๊บๆพอลืมๆเเล้วมันก็จะมาอีกให้ตกใจทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 339

top2000

20/08/2015 10:44:22
3
ครับพี่หลุย ตังค่าสายก็พร้อมแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 340

20/08/2015 15:11:29
62
แอบเชียร์สายของ DHC ครับ เอิ้กๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 341

top2000

20/08/2015 17:42:25
3
อาหารเสริมหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 342

20/08/2015 18:36:54
62
ครับอาหารเสริม K10 -w-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 343

top2000

23/08/2015 22:35:50
3
อยากได้บ้างแล้ว รอนานจัง T_T รู้งี้ กัดฟันเร่งเวลาดีก่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 344

23/08/2015 23:58:32
62
ก็คร่าวๆตอนนี้ก็เกือบ 3 เดือนครับ แต่ไม่ต้องรีบขนาดนั้นนนน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 345

domehuhu

24/08/2015 00:49:43
6
ของผมน่าจะโชคร้ายที่สุดแล้วมั้งครับ รอ 4 เดือน พอได้มาก็ช๊อคซิเนม่า หลังจากนั้นอีก 2-3 อาทิตย์แถมต้องส่งไปแก้ข้างซ้ายรออีก 2 เดือน รวมๆแล้วกว่าจะได้ใช้งานจริงก็ร่วม 6-7 เดือน

k10 เป็นหูที่ดีมากๆ scale ตามอุปกรณ์ทางเดินของเสียงได้หมด ทำให้จนบัดนี้ก็ยังหาสายคู่แท้ที่เข้ากับรสนิยมผมไม่ได้เลยครับ T T ตอนนี้ก็สลับไปๆมาๆระหว่าง complement 2 กับ prima donna กะว่าจะปล่อยสายอีกไม่นาน แล้วตามหาต่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 346

24/08/2015 01:03:38
62
ถ้าให้เลือก Com 2 กับ Prima Donna ผมชอบ Com 2 มากกว่าครับ เนื่องจากความไหลลื่นมันดูดีกว่า ผมว่า Prima Donna มันคัลเลอๆ แต่ล่าสุดผมก็เพิ่งสั่ง DHC SP 8 ไปครับ รอของอยู่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 347

domehuhu

24/08/2015 12:23:23
6
ผมจริงๆชอบทั้งคู่เลยครับ พอดีผมฟังเพลงเกือบทุกแนวแต่สายมัน specialize ไม่เหมือนกัน T T แล้วก็อยากเก็บไว้แค่เส้นเดียว

แต่ถ้าให้เลือกจริงๆก็ com2 เหมือนกันครับ เสียดายที่เพลงร้องมันไม่ไหวจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 348

24/08/2015 14:50:22
62
ห้อง Noble ผมหาไม่เจอละแหะ - -a ว่าจะดันขึ้นมาสักหน่อย 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 349

YUNALESCA

24/08/2015 19:17:37
0
สาย DHC SP 8 ที่ต้องสั่งเพราะของหมด หรือต้องสั่งทำ Custom สำหรับ DAP เฉพาะรุ่นครับ
แล้วใช้เวลาสั่งนานไหมครับ

ของผมเป็น K10 พิมพ์หูไปเมื่อวันที่ 13 สิงหา น่าจะได้ของเดือนพฤศจิกายน ใช้กับ DAP Sony ZX2 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 350

24/08/2015 19:20:48
62
สาย DHC SP 8 ต้องสั่งครับแต่ผมสั่งกับร้านเฮียหนิละครับ ใช้เวลานานไหมหรอผมสั่งเมื่อสิ้นเดือน มิถุนา ตอนนี้ยังไม่ได้เลย ถามพี่หลุยแกบอกว่า ยังไม่เสร็จตา Peter อินดี้ 5555
น่าจะรอนานอยู่ครับ หูกับสายหนิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 351

YUNALESCA

24/08/2015 19:28:15
0
ขอบคุณมากครับคุณเจมส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 352

24/08/2015 20:13:07
62
แนะนำรอหูมาก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยหาลองสาย -w- เพราะเดียวไม่ชอบ สั่งมาล่วงหน้ามันจะกลายเป็นเฟลไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 353

24/08/2015 21:38:25
1,057
SP8 Wire สั่งเพิ่มไปเเล้วครับ ล็อตใหม่น่าจะเข้ามาใน 3 สัปดาหืนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 354

samchai_r

26/08/2015 22:02:17
สอบถามหน่อยครับ สายSP8 wire พอใช้แล้วสายเขียวมั๊ยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 355

Think

26/08/2015 22:19:15
30
ไม่เขียวนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 356

nuning1226

27/08/2015 16:08:09
0
ขอบคุณที่แชร์ข้อมูลค่ะ Gclub
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 357

jiijaajorjae

09/09/2015 22:01:30
4
สนใจตัว K10 ตอนนี้มีโปรอะไรบ้างมั้ยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 358

09/09/2015 22:39:25
1,057
K10 ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 61900 บาท
และยังไม่มีโปรโมชั่นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 359

top2000

25/09/2015 10:45:54
3
เมื่อวานโทรไปถามเทพหลุยมา เทพบอกว่า ของผมกำลังส่งมาแล้ว ใกล้ได้เวลาป็นหนี้แล้วครัช~~~~
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 360

26/09/2015 20:01:40
62
ยินดีด้วยครับ ที่ K10 ใกล้จะบินมาแล้ว เตรียมตัวค่าสายไว้เลย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 361

23/11/2015 17:55:11
1,057

มีข่าวแจ้งให้ทราบครับ ทางร้านนั้นจะทำการปรับราคาหูฟังคัสต้อมจากค่าย Noble Audio ทุกรุ่น และมีผลตั้งเเต่วันที่ 1/12/58 เป็นต้นไปครับ โดยแต่ละรุ่นจะมีราคาใหม่ดังนี้ครับ

SLA Series เป็น Series ใหม่ ใช้เทคโนโลยี 3d printing และใช้ระยะเวลาในการทำสั้นลงเหลือเพียงเเค่ 3-4 สัปดาห์ และมีราคาถูกกว่ารุ่นปกติ เเต่สามารถเลือก Shell ได้แค่ 4 สีครับ
รุ่น Noble 3SLA 21,900 บาท
รุ่น Noble 4SLA 26,900 บาท
รุ่น Noble 5SLA 37,900 บาท
รุ่น Noble 6SLA 43,900 บาท
รุ่น Savant SLA, 52,900 บาท
รุ่น Kaiser 10SLA. 61,900 บาท

Standard Series เป็น Series เดิมใช้ระยะเวลาทำ 8-12 สัปดาห์ และสามารถเลือกสีและแบบได้ full option เช่นเดิมครับ

รุ่น Noble 3C 21,900 บาท
รุ่น Noble 4C 30,900 บาท
รุ่น Noble 5C 41,900 บาท
รุ่น Noble 6C 48,900 บาท
รุ่น Noble 8C 57,900 บาท
รุ่น Kaiser 10 69,900 บาท
รุ่น Kaiser 10 Prestige 111,111 บาท
Option Wizard reprint 8,900 บาท
Option Wizard design 17,900 บาท
Option Rush order 17,900 บาท

Silicone Series เป็น Series ที่เนื้องานนั้นจะเป็น Silicone ครับ

รุ่น Noble 3S 33,000 บาท
รุ่น Noble 4S 43,900 บาท
รุ่น Noble 5S 57,900 บาท
รุ่น Noble 6S 65,900 บาท

โดยราคาที่เเจ้งไว้นั้นจะเป็นราคาที่รวมค่าใช้จ่ายทุกอย่างเช่นเคยครับ ชำระเพียงครั้งเดียวแล้วรอรับหูฟังเพียงอย่างเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 362

หยำฉาอยากได้

23/11/2015 18:26:31
ว่าจะพิมพ์ใครเซ่อสิบ เพิ่งเก็บตังได้หกร้อยเอง ราคาขึ้นซะแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 363

Zlipper123

24/11/2015 21:08:40
ตัวSLA เสียงต่างจากตัวปกติมั้ยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 364

25/11/2015 16:06:49
1,057
ตัว SLA นั้นจะให้เสียงที่เหมือนกับรุ่นปกติทุกประการครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 365

cardious

25/11/2015 17:14:16
0
ดีที่ผมสั่งไปก่อน ตอนแรกกะว่าจะรอโปรปีใหม่
ปล. k10 ขึ้นทีเกือบหมื่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 366

11/12/2015 23:49:34
1,057
โปรโมชั่น CIEM สิ้นปีนี้มีแค่ครั้งเดียวเท่านั้นครับ สำหรับท่านที่สนใจจะทำหูฟังคัสต้อมทุกแบรนด์ในร้าน Munkonggadget สามารถเลือกรับสิทธิ์ Gift Voucher หรือ เลือกผ่อนจ่ายสบายๆ 0% 10 เดือนกับ ธ.กสิกรไทย, กรุงศรีเช่นกันนะครับ

หูฟัง CIEM ตั้งแต่ราคา 15,000 – 29,999 Gift Voucher มูลค่า 1,200 บาท
หูฟัง CIEM ตั้งแต่ราคา 30,000 – 39,999 Gift Voucher มูลค่า 2,000 บาท
หูฟัง CIEM ตั้งแต่ราคา 40,000 – 59,999 Gift Voucher มูลค่า 3,000 บาท
หูฟัง CIEM ตั้งแต่ราคา 60,000 ขึ้นไป Gift Voucher มูลค่า 5,000 บาท

และยังได้ลุ้นจับรางวัลใหญ่ Lucky draw มูลค่ารวมกว่า 300,000 บาทอีกเช่นกันครับ รางวัลลุ้นโชค มีดังนี้เลยจ้า

1. หูฟัง Shure SE846 Blue Edition 2 รางวัล (ท่านละ 1 รางวัล) มูลค่ารวมกัน 67,800 บาท (สนับสนุนโดยบริษัท มหาจักร)
2. หูฟังคัสต้อม Noble Kaiser 10 SLA มูลค่า 61,900 บาท 1 ตัว (สนับสนุนโดย Noble Audio)
3. หูฟัง GRADO Thailand Limited 1ตัว มูลค่า 38,900 บาท
4. หูฟัง Dita Audio Truth Gold Edition 1 ตัว มูลค่า 37,900 บาท (สนับสนุนโดย Dita Audio)
4. หูฟัง Sennheiser HD630VB 1 ตัว มูลค่า 22,900 บาท
5. DAC/AMP Chord Mojo 1 ตัว มูลค่า 22,000 บาท (สนับสนุนโดย DECO2000)
6. เครื่องเล่นพกพา iBasso DX80 1 ตัว มูลค่า 13,900 บาท
7. กระเป๋าผ้าแคนวาสรุ่นใหม่สั่งทำพิเศษจากร้านมั่นคง 10 ใบ มูลค่ารวม 12,000 บาท

เอ้าใครยังลังเลอยู่รับจัดช่วงนี้ไปเลยครับคุ้มสุดๆในรอบปีเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 367

20/12/2015 01:22:10
1,057

เอางานคัสต้อมของลูกค้าที่สั่งหูฟังคัสต้อมบางส่วนมาให้ชมกันครับ คราวนี้มาเป็นแบบรวมเป็นก้อนกลมๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 368

20/12/2015 01:38:15
1,057

และสำหรับลูกค้าที่สั่งทำหูฟังคัสต้อมในช่วงนี้ จะได้สิทธิรับกระเป๋า Munkong Canvas Bag ฟรี! 1 ใบไปเลยครับ

โดยตัวกระเป๋านั้นจะเป็นผ้า Canvas เนื้อดี ภายในกระเป๋านั้นแบ่งเป็นช่องเล็กๆหลายช่องเอาไว้ใช้เก็บของได้อย่างสะดวก อีกทั้งตัวสายกระเป๋านั้นยังเป็นหนังวัวเเท้ๆสีน้ำตาลเข้มตัดกับสีของผ้า Canvas ได้อย่างลงตัว อีกทั้งตรงกลางกระเป๋านั้นยังมีแผ่นหนังปั๊มตรา logo Munkonggadget อีกด้วย!!

และแน่นอนครับกระเป๋า Munkong Canvas Bag นั้นผลิตในจำนวนจำกัดมากๆครับถือว่าเป็นโปรโมชั่นพิเศษสุดๆของร้านเลยครับ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 369

khunwatid123

08/02/2016 22:32:51
สอบถามครับ คือตอนนี้ผมใช้ K10SLA อยู่ หากในวันข้างหน้าผมต้องการเปลี่ยนเป็น Wizard design โดยส่งหูตัว SLA ไปทุบ shell แล้วเพิ่มค่าใช้จ่ายส่วนต่างเข้าไป ยกตัวอย่างเช่น +เพิ่ม7,000(ส่วนต่างจากรุ่นธรรมดา)+17,900(ค่า wizard design)+ค่าทุบทำใหม่ สามารถทำได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 370

09/02/2016 01:33:58
1,057
ค่าใช้จ่ายมีดังนี้ครับ
Reshell ของ Noble 10500 บาท และ + 17,900(ค่า wizard design)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 371

สงสัย

09/02/2016 13:27:02
ในทางทฤษฎีหรือหลักวิศวกรรมเสียง driver ขั้นต่ำกี่ตัว ที่ให้เสียงสมบูรณ์ที่สุด จำเป็นแค่ไหนที่ต้องใส่ driver ถึง 10 ตัว ต่อไปอาจจะใส่ driver ถึง 20 ตัว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 372

09/02/2016 23:41:34
1,057
เรื่องเสียงนั้นเป็นสิ่งที่คาดเดาเเละหาสูตรสำเร็จได้ยากครับ
ในทางปฏิบัติสามารถใส่ไดรเวอร์ได้มากกว่า 10 ตัวต่อข้างได้นานมากเเล้วครับ
แต่ในเรื่องเสียงนั้น ณ เวลานี้ Noble เองยืนยันว่า ทำได้มากที่สุด 10 ไดรเวอร์
ซึ่งมากกว่านี้นั้นไม่สามารถทำให้เสียงดีขึ้นจนน่าพอใจได้ครับ

ส่วนของค่ายอื่นนั้นก็เเล้วเเต่เทคนิค และการ tuning อีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 373

16/02/2016 14:28:45
1,057

เอาผลงานชิ้นล่าสุดของลูกค้ามาให้ชมครับ K10 ชิ้นนี้จัดว่า Master piece เลยทีเดียวครับ !!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 374

natnikon

12/04/2016 08:05:54
7
Noble 4C 30,900 ถ้าผมสนใจรุ่นนี้ ผมจะได้สีหูฟัง แบบไหนครับ เป็นสีทั่วไป กับ LOGO NOBLE ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ
แล้วถ้า OPTION ทำเพิ่มมีราคาเท่าไหร่ครับ ไปดูสีสันใน FB ของ NOBLE แล้วชอบหลายตัว ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 375

20/04/2016 12:23:23
1,057
ถ้าแบบที่เห็นใน FB ส่วนมากเป็น wizard disign ครับ ถ้าทำซ้ำจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก 8900 บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 376

ouiasit

23/05/2016 11:24:55
ขอราคา K10SLA กับ option ต่างๆ หน่อยครับ เห็นว่า K10U ขึ้นไปอีก เลยขอวิเคราะห์ว่าอแบบไหนคุ้มครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 377

23/05/2016 14:04:37
71
ขออนุญาตตอบคุณ ouiasit ครับ

K10SLA สเปคเหมือน K10 ทุกประการครับ (ไม่แน่ใจว่าท่อนำเสียงเป็นแบบใหม่ 3 รูแบบ K10U รึเปล่า) แต่ไม่สามารถเลือกแบบหรือ option ได้ shell จะเป็นอะคริลิคสีพื้นทั้งตัวมีให้เลือก 3 สี ดำ แดง น้ำเงิน แต่จะใช้เวลาทำสั้นกว่า K10 มาก NOBLE บอกว่าใช้เวลาทำ 10 วันทำการนับจากได้รับแบบพิมพ์หูแล้ว (ใน USA นะ) ถ้าทำที่บ้านเราต้องบวกเวลาขนส่งแต่รวมๆ แล้วเวลารอสั้นที่สุดแล้วในการทำ CIEM ส่วนราคาค่าตัวจำไม่ผิดอยู่ที่ 61900 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 378

23/05/2016 17:25:48
1,057
K10SLA นั้นเลือกสีพื้นได้ 4 สีเพียงอย่างเดียวครับมี ดำ เเดง น้ำเงิน สโม็ค ครับ
ส่วนเสียงเหมือนกับ K10 ตัวปกติทุกประการเลยครับ ถ้าเน้นฟังเพลงอย่างเดียวไม่เน้นสีสันถือว่าคุ้มราคาเลยครับ และจะได้หูฟังเร็วกว่า อยู่ที่ 1 เดือนเท่านั้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Noble Audio หูฟัง Custom inear Monitor ที่ร้านมั่นคงจ้า"