Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่อง แอมป์ กับเสียงที่จะได้คับ

โอ

27/03/2007 12:20:18
คือผมใช้ ipod VDO กับ E2c อยู่คับ อยากถามว่าถ้าผมจะต่อเข้าแอมป์ เช่นตัว iBasso นี่จะดีหรือป่าวคับเห็นว่ามันตัวเล็กพกสะดวกดี แต่ยังงงอยู่ว่าแอมป์ถ้าเอามาใช้แล้วมันจะทำให้เสียงดีกว่าเดิม หรือ แค่ว่าให้กำลังขับได้เยอะ ถ้าใช้กะหูใหญ่ๆคับ ถ้ามันทำให้เสียงดีขึ้น vdo กับ e2c ของผมจะดีขึ้นเยอะเลยหรือป่าว ขอบคุณคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

27/03/2007 12:38:12

การใช้แอมป์นั้น มีไว้เพื่อสนองตัณหาคนที่เรื่องมากครับ 555

คนปกติมักจะไม่ค่อยใช้กัน มีแต่คนสติไม่ค่อยดี ธาตุไฟแตกซ่าน ถึงมักจะใช้กันน่ะครับ

จ๊าก..............พูดแบบนี้ เดี๋ยวโดนเขวี้ยงกบาลแหง๋ๆ 5555

แอมป์นั้น นัยว่าเพื่อมารีดประสิทธิภาพส่วนต่างๆ ในระบบครับ ตั้งแต่ประสิทธิภาพของต้นฉบับ (ขยายสัญญาณให้ครบถ้วน)

รีดประสิทธิภาพของหูฟัง ทำให้ไดรเวอร์ขยับแบบมีคุณภาพ มีท่วงทำนองครับ ไม่ใช่โฉ่งฉ่าง ตุ้งแช่เป็นกลองสิงโต

แอมป์มีหน้าที่ทำตรงนี้ให้ดีขึ้นครับ

การใช้หูฟัง inear ในระดับแรกๆ มักจะไม่ค่อยจำเป้นเท่าไหร่กับแอมป์ครับ หากใช้ไปนานๆ จนหูเริ่มจับความบกพร่องได้ เมื่อนั้นค่อยลองเพิ่มเติมแอมป์

จำไว้อย่างว่า ถ้าไม่สามารถแยกออกระหว่างการมีแอมป์กับไม่มีแอมป์ ห้ามซื้อเด็ดขาดครับ เพราะจะทำให้เปลืองเงินในกระเป๋า และจะทำให้บริษัทสหพัฒน์ ที่เค้าขายมาม่า ร่ำรวยขึ้นไปอีก 555

ibasso หรือ The Pig ก็ได้ครับ แต่ถ้าในแง่ความทนทาน เขวี้ยงกบาลแล้วเรียกเลือดได้

ผมว่า The Pig ได้เปรียบครับ

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

KiZe

27/03/2007 12:55:21
ผมให้เรื่องเสียง กับ The pig ครับ รับรองว่าไม่มีการทำเงินหล่นเหมือนลงอ่างแน่นอน 555

แต่ถ้าพูดถึง แอมป์กับ inear ผมว่ามันก็ยังไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่นะครับ

เพราะ inear sound stage มันแคบ แอมป์ก็จะทำได้แค่ไปเพิ่มมวลของเสียง กับ รายละเอียดอีกนิดหน่อย

ขนาดผมลองเอา E500 ไปเสียบกับ pig ผมยังไม่ปลื้มเลยครับ

แต่ถ้าอยากได้แอมป์จริงๆ ก็ตามสบายครับ 555

แนะนำว่าพยายามซื้อแอมป์ ที่มันใช้ได้ค่อนข้างกว้างนิดนึงจะดีมากครับ (ในเรื่องกำลังขับครับ) เพราะจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ เครือสหพัฒน์จะได้ไม่รวยไปกว่านี้ 555

และถ้าซื้อแล้วไม่พอใจ ส่งมาให้ผมก็ได้นะครับ ยินดีเสมอ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

27/03/2007 14:04:58

555

ผมยังไม่เห็นแอมป์ตัวไหนเรียกเลือดได้เท่า The Pig ครับ

ต่อให้ The Hornet หรือ Xin Amp ก็ไม่เท่าไหร่ เพราะอลูมิเนียมมันหนาผิดกัน 5555

เล็งแม่นๆ โป๊กเดียว เลือดพุ่งปรู๊ดเลย 5555

ผมว่าคุณโอ ลองหอบสังขารไปนั่งฟังที่พันธ์ทิพย์งามจะดีกว่าครับ เพราะมันมีหลายตัวให้เลือก ถ้าฟังแล้วไม่ปลื้มซักตัว ก็รอดตัวไป

555
หยิกหู 0
"ถามเรื่อง แอมป์ กับเสียงที่จะได้คับ"