Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ร้านขายหูฟังที่สยามพารากอนมีที่ไหนบ้างอ่ะ

สมยศ

14/03/2007 08:52:48
คือแบบมือใหม่มากๆ จริงๆ เลย จะไปที่พารากอน เห็นคุยๆ กันมันมีร้านอะไรบ้างเหรอครับ ลองฟังได้เปล่า เขาจะมองเราแบบหยามๆ มั้ย คือ แต่งตัวไม่ดีไง หน้าตาก็บ้านนอกมากเลย
มันใกล้บ้าน ตอนนี้ยังไม่กล้าไปเจอเฮียมั่นคง ยังอายอยู่ ความรู้น้อยด้อยปัญญา ยังไม่อยากเอาไก่ไปปล่อย อ่ะอ่ะอ่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

14/03/2007 09:35:32

5555

ผมว่าคงไม่มีใครอัปลักษณ์กว่าผมแล้วล่ะครับ เพราะฉะนั้น น่าจะสบายใจได้แล้วนะ

ผมเองเคยไปสยามพารากอน ไปเดินดมๆ ดู แต่ไปตั้งแต่ตอนที่พวกเครื่องเสียงยังไม่มาเปิด ก็เลยไม่รุ้เหมือนกันว่ามันอยุ่ตรงไหน 555

ใครรู้มาบอกให้ละเอียดมั่ง ว่าจะใส่สูท (ยืมเค้า) แล้วย่องไปฟังกับเค้ามั่ง 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สมยศ

14/03/2007 12:04:47
ปังหามันอยู่ที่ว่าระยะทางอ่ะครับ กะว่าไปลองฟังที่พารากอน แต่ไปเสียตังค์ให้เฮียมั่นคงภายหลังไง
ลองฟังเสร็จเข้าบ้าน ตีพุงนอนเลย ขี้เกียจไปรถติดบนถนนอ่ะ ค่ารถจะได้ไม่เปลือง เก็ยไว้หยอดกระปุกเป็นค่าหูแทน อ่ะอ่ะอ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

mazz

14/03/2007 19:49:48
มีหลายร้านครับไล่ตั้งแต่ชั้นล่าง(เท่าที่ผมทราบนะครับ)
ชั้น 2ร้านjbl ร้านbose ร้านaudiphile(senheiser)
ชั้น 3ร้านistudio ร้านit connectใกล้ๆ read&writeและkinokuniya(ร้านนี้มีหลายยี่ห้อ shureก็มีครับ)
ชั้น 4ร้านit cityไม่ใหญ่มากมีพวก creative philipsแล้วก็ร้านit mallร้านนี้ใหญ่ครับ มีหลายยี่ห้อ
รู้เท่านี้แหละครับแต่ลองได้ร้านไหนบ้างอันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ...istudioลองหูฟังไม่ได้แน่ๆ แต่ลองลำโพงได้(แพงกว่าเดิมอีกมั้ง)ส่วนถ้าบานคุณอยู่แถว
พารากอนแล้วอยากไปร้านมั่นคงก็ขึ้นbtsลงอนุสาวรีย์ ต่อปอ.522ก็ถึงแล้วครับ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

14/03/2007 22:44:37

555 ไว้จะแอบไปลองมั่ง

ลองไอ้ตัวที่ผมไม่มีน่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

KiZe

14/03/2007 23:06:25
เชื่อเถอะครับ ออกไปร้านเฮียมั่นทีเดียวเลย จะได้รู้ทั้งหมด

มะคืนผมนอนตี 3 ตื่นตี 5 ไปธุระกับพ่อแถวๆ อนุเสาวรีย์ กลับถึงบ้าน 8โมงกว่าๆ กลับมาเอาผ้าลงเครื่องซักผ้า

พอ 11 โมง อาบน้ำแต่งตัว ใส่เสื่อวิชาเอก กางเกงขาสั้น รองเท้าเตะคู่ละ 30 บาทใช้มาแล้วเป็นปีสถุนสุดๆ มุ่งหน้าสู่ร้านเป้าหมายที่ ถนนมหาไชย

ถึงร้าน Mass Screen ประมาณเที่ยงปลายๆ โชว์ความหน้าด้านเดินตัวเปล่าเข้าร้านไปขอลองหูฟัง เครื่องเล่นก็ไม่มี จนเฮียต้องเดินไปเอาของตัวเองมาให้ แล้วก็ไปนั่งไถ่ความรู้เฮียถึง 4 โมง 45 นาที แล้วก็ลาเฮียออกมา โดยบอกว่าจะไปร้านที่งามวงศ์วานต่อ แล้วก็เรียกแท็กซี่ไปหาแม่ที่อนุเสาวรีย์ ถึงตอน 5 โมงครึ่ง โดนค่ารถไป 90 บาทแพงชิบเลยครับพี่น้อง

ตอนแรกว่าจะไม่ไปที่งามวงศ์วานแล้ว เพราะกลัวไปไม่ทันมันเย็นแล้ว แต่แม่บอกให้ไปเถอะ ปรากฏว่าขึ้นรถตู้จากอนุเสาวรีย์ไปไม่ถึง 20 นาทีถึงพันทิพครับ งงมาก

พอถึงร้านตั้งหน้าตั้งตาชี้เลยครับ หนูจะลองอันนี้ๆๆ เครื่องเล่นไม่มีเหมือนเดิม อาศัยใบบุญเพื่อนๆพี่ๆในร้านให้ยืมเทส แถมมีพี่ใจดีงัด 650 ให้ลองกันตามสบาย ไอ้ผมละระวังสุดตัว กลัวจะทำของเค้ามีรอย เลยขอชิมไปนิดหน่อย พอรู้รส สักพักมีเซอร์ไพร์ครับ เฮียมั่นมาจากไหนมะรู้ หนูตกใจน้า.. เฮียเลยกล่อมแม่ผมด้วยวิชาที่เรียนมาจากตักศิลาทั้ง 15 สำนัก + กำลังภายในสายล้างสมอง 555

สุดท้ายไม่รู้ผีฟ้าซานตาตัวไหน(สำนวนนะครับ ไม่ได้มีเจตนาว่าพี่ๆที่ร้านนะครับเพราะแปลกมาก เกิดมาพึ่งจะเจอคราวนี้แหละ) มาดลใจให้แม่ผมจะยอมรูดซื้อ MS-2i ให้ ผมละงงมาก แต่ผมกัดฟันทนไว้ก่อน เพื่อจะให้ตัวเองได้ของที่เราต้องการและพอใจที่สุด จึงขอระงับไว้แล้วกลับมานั่งเปิดเน็ตหาข้อมูลต่อเนี่ยละครับ

คิดว่าผมเหนื่อยไหมครับวันนี้ 555 แต่บอกตรงๆ ว่าคุ้มค่ารถครับ ต่อให้ไม่ได้ไปร้านที่พันทิพ ผมก็ว่าคุ้มครับ ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ เชื่อผมเถอะครับ ของมันดีจริงๆนะซาร่า..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

KiZe

14/03/2007 23:08:01
ฮ่วย เบลอจัด พิมพ์สระผิดเต็มเลย ขออภัยด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

imagawashogun

15/03/2007 00:28:30
ในห้างพาราเซตามอนมีอีกหลายที่เลยครับที่ขายหูฟัง แต่ผมก็ไม่กล้าเข้าไปลองอ่ะนะ แถวๆโซนเครื่องเสียงบ้านอ่ะครับ แล้วก็มีอีกที่นึงคือชั้นเดียวกับที่ขายโทรทัศน์ พัดลม ตู้เย็นครับ ที่มันเป็นลักษณะโดมๆที่ขายเครื่องเสียงบ้านครับ ในนั้นก็มีขาย2-3ยี่ห้อลองเดินๆดูครับ
ปล.แต่งตัวยังไงก็เดินเข้าไปเหอะครับ มีเงินซะอย่าง อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

KiZe

15/03/2007 00:45:18
หุหุ อิจฉาๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

15/03/2007 00:52:09
ขยันจริงๆครับยังไม่นอนอีกเหรอเนี่ย เป็นไงครับเจอหูฟังที่ถูกใจหรือยังครับ ว่าแต่ว่าแม่ของ KiZe ใจดีจังนะครับนี่ถ้าแม่ผมรู้นะ โดนด่าแน่ๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

KiZe

15/03/2007 00:58:14
กำลังจะไปอาบน้ำแล้วครับ วิญญาณใกล้ออกจากร่างแล้ว

แม่ผมมีวันนี้ที่ผิดปกติครับ ธรรมดาจะเหนียวอยู่เหมือนกัน ยิ่งของแพงๆอย่าไปหวัง ขนาดผมยังสงสัยเลยครับว่าวันนี้มาแนวไหน นานๆเป็นทีก็โอเคครับ เป็นบ่อยๆผมก็ไม่เอาอะ หนี้บาน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

15/03/2007 10:59:58

5555

ผมว่ามันเป็นภาพที่น่ารักนะครับ

ดูแล้วอบอุ่นดี แม่มาซื้อของเล่นให้ลูก (โดยเฉพาะลูกโตแล้ว)

ดูยังไงก็อบอุ่นจริงๆ ครับ

คุณแม่ไม่ได้เหนียวหรอกครับ อย่างงานนี้ผมว่าท่านเล็งแล้วไม่เสียหายอะไร ดีกว่าไปเสียตังค์ทางอื่นจ้า

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

-kize-

15/03/2007 12:21:29
อ่าน Comment เฮียแล้วรู้สึกเหมือนโดนสะกิดยังไงไม่รู้ 555

ใช้ชีวิตกับครอบครัวมากๆ แล้วอารมณ์จะดีขึ้นครับ ใครไม่ค่อยได้ทำ ลองทำดูครับแล้วจิตใจจะแจ่มใส่ แต่ก่อนผมก็เป็นเหมือนวัยรุ่นทั่วไปแหละครับ อยู่บ้านไม่ค่อยติด ห่างๆพ่อแม่

แต่พอไปเรียน ตจว.นานๆ ได้ใช้ชีวิตอยู่คนเดียว มันทำให้ความคิดหลายๆอย่างเปลียนไปนะครับ เดี๋ยวนี้เลยใกล้ชิดพ่อแม่มากขึ้น ซึ่งมันก็ทำให้นิสัยผมค่อยๆเปลี่ยนไป แต่เปลี่ยนไปในทางดีทั้งนั้นเลยครับ ไม่เห็นจะมีอะไรเสียเลยสักอย่าง

แต่โดยนิสัยพื้นฐานแล้ว ผมไม่ใช่คนที่ดีอะไรมากมายครับ ออกจะเฮ้วๆด้วยซ้ำ เรื่องไม่เป็นเรื่องนี่ก็มีมาเรื่อยๆ แต่ก็ยังฟังพ่อกับแม่เป็นหลักครับ ต่อมาก็ตัวเอง แฟนไว้ทีหลัง

ไอ้ที่ผมคิดว่าผมพิลึกสุดๆคือ ผมมีพ่อเคยทำงานในโรงงานสุรา ผมได้กินเบียร์ตั้งแต่ผมอยู่อนุบาลครับ แต่ปัจจุบันผมไม่ชอบกินเหล้าเลยสักยี่ห้อ และช่วงนี้ก็บ้าไปซื้อนมถุงมากินทุกวันเลยครับ อร่อยจริงๆเลยนมเด็กเนี่ย 555555

พาออกทุ่งไปเลย หาทางกลับมากันเอาเองนะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

สมยศ

15/03/2007 17:51:44
มารับทราบครับ ขอบคุณมากๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

[ P ]

15/03/2007 18:39:58
istudio ลองบางตัวได้นะครับบางตัวเค้ามีให้ลอง

ไว้ผมว่างๆคงแวะไปหาเฮียมั่นนะครับ ไม่ได้เจอกันซะนานเลย ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ค่อยว่างแล้วก็อยู่ดีๆก็หายตัวไปเลยพอดีว่าช่วงนั้นไม่ค่อยสบายน่ะครับพึ่งจะมาแข็งแรงดีได้ไม่กี่วันนี่เองครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

[ P ]

15/03/2007 18:44:39
ลืมบอกไปครับผมไม่ค่อยแนะนำฝห้ไปลองที่พารากอนเท่าไหร่นะครับผมเคยไปลองมาแล้วหลายร้านประมาณว่าพนักงานเก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรือคนที่รู้เรื่องก็ไม่ค่อยได้ฟัครับ หูฟังบางตัวที่ลองได้ก็บังburnไม่ถึงก็มีครับ บางตัวไม่ได้ burn เลยก็มี ถามไรไปก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับถ้าเป็นหูฟังนะแต่ถาเป็น bose หรือว่า b&o อันนี้ก็คงได้ครับเพราะว่าพนักงานเค้า train มาแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

15/03/2007 21:22:27
เห็นด้วยกับความเห็นที่19 ครับ ผมไปซื้อของ mb quart พนักงานยัง งงๆเลยครับ ไปที่ร้านเฮียมั่นดีกว่า
ได้ของดี พนักงานแจ่ม เจ้าของร้านแจ๋ว อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

16/03/2007 11:41:13

5555

ผมเห็นแล้วชอบใจต่างหากน้อง kize

ผมว่าน่ารักนะ ภาพที่แม่คอยเอื้อให้ลูก ไม่ว่าจะโตหรือยังเป็นเด็ก ใครเห็นก็ต้องรุ้สึกอย่างผม 555

ดีครับ อย่าไปเล่นอบายมุข เสียคนเปล่าๆ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

สมยศ

18/03/2007 07:42:48
เมื่อวานไปมาแล้วครับ สรุปสั้นๆ ว่าไม่ได้ลองฟังเลยสักร้ายนึง ตามที่คุณ mazz บอก
ชั้น 2 ร้าน jbl ร้านbose ไม่ได้เข้าไป มันเหงามาก ขายเครื่องเสียงบ้าน ไม่เห็นมีหูฟังเลย ร้านaudiphile(senheiser) หาไม่เจออ่ะ
ชั้น 3 ร้าน it connect มีแต่หู Creative กะ ฟิลลิป ร้าน istudio มีเยอะเลยร้านนี้ ราคานี่แพงโคตร มีทั้ง shure Senn JBL และก็แบบไม่รู้จักแต่ขายแพงซะอีกตั้งหลายอัน หน้าตาก็ไม่ได้เรื่องแต่ขายพันกว่าบาททุเรศมาก แต่ก็ไม่ได้ลองฟังอ่ะนะ

สรุปไม่ได้ลองหูฟัง ไปร้านเฮียมั่นคงดีกว่า แต่หญิงเยอะมากครับ เมื่อวานขอบอกน่ารักๆ ทั้งนั้น อยากจะบีบคอแฟนมากๆ เลยเมื่อวาน อ่ะอ่ะอ่ะ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

OasisFX

18/03/2007 16:14:11
ผมก็ไปพารากอนเมื่อวานเหมือนกันครับ ชั้น 2 ร้านaudiphile(senheiser) ผมก็หาไม่เจอเหมือนกัน แต่ดันไปเจอพวก CD เก่าๆ ที่ 4

แนะนำไปที่งามวงศ์วานดีกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

[ P ]

18/03/2007 19:23:24
ร้าน bose มีหูฟังด้วยครับ 5 รุ่นเฉพาะของ bose
ราคาขต่ำที่สุดอยู่ที่ 4000 ครับเป็น earbud แล้วขึ้นไปอีกทีที่ 7900 เป็น triport หรือที่เมืองนอกเปลี่ยนชื่อเป็น around-ear มั้งนะครับอันนี้ไม่แน่ใจ อีกรุ่นคือ triport on-ear ราคาที่ 9200 ส่วนอีกสองรุ่นเป็น quite comform 2และ3 ครับส่วนราคาไม่ได้ถามอะตัวเป็นหมื่นเลย แล้วก็ไม่ชอบด้วยมันต้องใส่ถ่าน
หยิกหู 0
"ร้านขายหูฟังที่สยามพารากอนมีที่ไหนบ้างอ่ะ"