Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

20/11/2006 01:42:40
หวัดดีคับ จำได้มั้ยคับ ที่ไปสอยเอา e888 และ ksc 35 มาเมื่อวันเสาร์ก่อนปิดร้าน อุตสาห์มาจากโคราช ต่อมาจากชลบุรี ใช้แล้วเยี่ยมคับ หายเหนื่อย และคุ้มค่าที่หอบสังขารมายาวไกล วันนั้นถ้าไม่ตัดใจเอา e888มาด้วย ถ้าหมดคงจะเสียใจไปอีกนาน เล่นเครื่องเสียงบ้านและรถมาเกือบ 10 ปี หมดกะตังไปเยอะ ตอนนี้เลยมาหมกมุ่นกับ ipod กับ headphoneอีก ตอนนี้กำลังถ่ายเพลงจากแผ่น audiophile ดีๆที่มีอยู่ ฟังแล้วใกล้เคียง hi-end มากๆแล้ว แวะมาเยี่ยมคับ วันหลังจะแวะมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์คับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/11/2006 09:23:27

ขอบคุณมากๆ ครับ พนักงานเค้าเล่าให้ผมฟังอยู่เหมือนกันครับ 5555

ถ้าว่างๆ หนีภรรยา (แฟน) มานั่งฟังกันอีกนะครับ

ตอนนี้เมืองไทยยังไม่ค่อยบูมเรื่อง portable มากนัก แต่ถ้าต่งประเทศตอนนี้บูมมากจริงๆ

นี่ที่อเมริกาเค้าประกาศจัด International meeting ที่นิวยอร์ค เดือน เมษายน (ผมไม่มีปัญญาไปหรอกครับ)

ช่วงหลังนี้ ส่วนมากพวกเซียนๆ เครื่องบ้าน เริ่มหนีมาใช้ portable กันหมดแล้วครับ เพราะว่ามันสะดวกดี เอาสวมหูปุ๊บก็มันส์แล้ว ไม่ต้องมีพิธีรีตองมากนัก 555

ขอให้สนุกกับของเล่นใหม่ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สาคร

20/11/2006 11:45:37
อีกเหตุผลหนึ่งที่คนจำนวนหนึ่ง เปลี่ยนมาเล่น Portable (ผมอยู่ในกลุ่มนี้) ก็คือเรื่อง "ความสะดวกในการหาเวลาฟังเพลง"

เล่นเครื่องบ้านก็ดีครับ เสียงดีกว่า ดีกว่าอย่างเห็นๆด้วย ........แต่.....ไม่มีเวลาฟังมากนัีกครับ

เทียบกะเครื่องพกพา อยู่ที่ำทำงานก็ฟังได้ เดินทางยาวๆ ก็เอามาเป็นเพื่อนได้ แถมคิดแล้วถูกตังค์กว่าเยอะพอดูครับ

หูแพงๆ อย่าง K701ที่ดูแล้วอยากได้ .... ยังถูกกว่า แอมพ์ที่เคยต่อฟังซะอีกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สาคร

20/11/2006 17:07:35
น่าคิดอยู่ประเด็นหนึ่งนะเฮียครับ

K701 อยู่้ใน Class A ของ StereoPhiles ใช่ปะคับ.....

แล้วไอ้ของอย่างอื่นๆ ในคลาสนี่ รุ้สึกจะ ควักกระเป๋าไม่ลงทั้งน้านนนนเลยนะครับ เหอๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

20/11/2006 19:52:00

555 นี่ไงครับ Class A เหมอืนกัน แต่ถูกกว่ากันแยะ

HD600, HD650, Grado RS-1, K701 พวกนี้ Class A ทั้งน้าน แต่จ่ายแค่หมื่นกว่าๆ หรือสองหมื่นกว่าๆ ก็ได้ของที่ดีสุดๆ มาเล่นแล้ว

ห้ามนับหูฟัง Stax กับของ Audio-Technica นะครับ เพราะพวกนั้นมันแพงจริง แต่ไม่ใช่ดีจริงซะด้วย

ถ้าเป็นเครื่องบ้านถ้าจะเล่น Class A ล้วนๆ คงต้องมีเงินถังครับ เงินถุงหมดสิทธิ์ครับ เพราะไอ้ Sterephile Class A มันวัดกันที่ความแพงก่อนความดีของมันครับ คือไม่เคยมีซักครั้งที่ของถูกแล้วได้ Class A 5555

เพราะฉะนั้น ต้องนำความไปทูลกับภรรยาว่า จ่ายแค่เนี้ยได้เล่นของ Class A แล้ว 5555 จงได้โปรดเห็นใจ รีบควักระเป๋าสตางค์เธอออกมาซะดีๆ 555
หยิกหู 0
"e888"