Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

คุณคิดว่าช่างหูฟังสำนักไหนฝีมือดีที่สุด..!!! (กระทู้แสดงความคิดเห็น ห้ามทะเลาะกัน)

aoodtop

16/06/2012 14:21:55
0
อยากรู้ครับชาวเว็บมั่นคงคิดว่าท่านไหนเก่งสุด และเพราะอะไร **ขอความกรุณาไม่พูดถึงแนวเสียงครับ พูดได้แต่อย่าข่มกัน**
เพราะหลายท่านก็หลายแนว วิธีการต่างกันเพียงแค่อยากทราบว่าชาวเว็บชอบท่านไหนบ้างครับ

ไหนๆ ก็ไหนๆ ขอเจิมก่อนเลย ผมชอบช่างจันครับ เพราะเท่าที่รู้จักช่างจันสามารถทำหูฟังออกมาได้ดีมาก
ขอเพียงมี housing ที่ต้องการก็สามารถทำหูฟังออกมาได้แล้ว

อย่าทะเลาะกันนะครับ ถือว่าเป็นกระทู้แนะนำความสามารถของช่างโมหูฟังแล้วกันครับ เพื่อใครอยากโมจะได้รู้ว่าท่านไหนดียังไง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

poporing007

16/06/2012 15:06:33
0
เห้อๆ เห็นแววดราม่า

ความคิดเห็นส่วนตัว
ช่างชัย มีหน้าร้านเป็นทางการ ติดต่อได้ง่ายที่สุด ซ่อมได้หลากหลายครอบครุม แต่แกติสๆนิดหน่อย บางคนอาจไม่ชอบ ราคาผมว่าแพงนิดๆ แต่แกใช้ของดี ถือว่าคุ้มราคา

ช่างจันทร์ ติดต่อลำบาก เพราะแกไม่เล่นเว็บ ต้องบุกถึงร้าน บางท่านไม่สะดวก ฝีมือ ให้เป็นเทพด้าน ear bud เลย ผ่านมือมาเยอะพวกรุ่นเก่าๆก็เอาอยู่ เรื่อง in ear แกไม่ค่อยถนัด แกว่าแกฟัง in ear แล้วเจ็บหู ราคาเอื้ออาทร ถูกมากๆ แต่อาจต้องรอ และสะดวกแกละครับ

ส่วนใหญ่ก็ประมาณนี้ครับ ย้ำว่า ความคิดเห็นส่วนตัว ความคิดผมคนเดียว มองจากมุมที่ผมมอง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

poporing007

16/06/2012 15:12:18
0
คุณชิม ไม่ค่อยเห็นรับงานซ่อมนะครับ จะเป็นงานโม หรือโมมาขายเลย ราคาจัดว่าสูงมากๆ บางท่านอาจสงสัยในหลักการโมของแก ผมก็ด้วย เพราะว่าแกโมแบบสายเดิมแต่เสียงเปลี่ยน ก็มีแนวเสียงเป็นสไตล์ของแกอะนะครับ แล้วแต่คนชอบ เคยลอง e10 chim เสียงไม่เหมือนตัวธรรมดา ทั้งที่รูปร่างเหมือนเดิม เสียงดี แต่สำหรับผมก็ยังไม่ใช่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

aoodtop

16/06/2012 15:17:35
0
ขอบคุณพี่ poporing007 ครับ ได้รายละเอียดแต่ละท่านเพิ่มอีกเยอะเลย กลัวมีดราม่าเหมือนกันครับ
ขอความร่วมมือเรื่องนี้ไปแล้ว ไม่รู้จะมีมารึเปล่าเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

dutchmew

16/06/2012 16:29:58
4
คำถามเสี่ยงดราม่าไปหน่อยหรือเปล่าอะครับ

ผมว่าแต่ละเจ้า แต่ละค่ายก็มีคนที่ชื่นชอบ ติดตามเป็นขาประจำกันอยู่ทั้งหมดนะ

จับมาวัดฝีมือกันแบบนี้ แล้วเดี๋ยวใครอยู่อันดับล่างๆก็จะกลายเป็นเหมือนฝีมือน้อยสุด ห่วยสุดอะไรไปซะอีก

เอาเป็นต่างคนต่างชอบคนละสไตล์ดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

shady

16/06/2012 17:03:14
1
คำถามมันครอบคลุมเกินไปครับ ผมว่าน่าจะแยกเคสๆไป อย่างงานซ่อมที่เคยส่งซ่อมไป หรือหูโมที่เคยใช้ รุ่้นไหน ตัวไหน ชอบ signature งานโมของใคร มาแชร์กันประมาณประโยคบอกเล่าอย่างนี้น่าจะดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

aoodtop

16/06/2012 17:10:34
0
งั้นเอาตามพี่ shady แล้วกันครับ น่าจะเสี่ยงดราม่าน้อยสุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

planaria

16/06/2012 19:29:35
117
ตอบยากครับ ช่างจันเคยได้ยินแต่คำร่ำลือว่าแกถนัดทำหูฟังเสียงดีราคาถูก เป็นโปรทางด้านการโมเอียร์บัด คุณชิมนั้นเคยเจอแกที่ร้านเฮียมั่นที่งามวงศ์วาน คุยกันอยู่เกือบสองชั่วโมง ได้ลองฟังเสียงแอมป์แกด้วย แต่ไม่รู้ฝีมือการโมหูฟังแกเหมือนกัน ส่วนคุณชัยนี่เคยไปเป็นลูกค้าแกครับ แกทำงานละเอียดดี ค่อนข้างพิถีพิถันกับงาน (ทำสาย V3 ให้ผม สามสี่ชั่วโมงได้ ไปตั้งแต่บ่ายโมง กว่าจะได้ออกจากร้านแกร่วมทุ่มนึง) พูดจาสไตล์ช่าง ถ้าคุยถูกทางจะคุ้นเคยกันได้ไม่ยากครับ สามคนก็สามแนว ไม่รู้จะเอามาเทียบกันยังไงเหมือนกัน ส่วนตัวรู้สึกว่าช่างจันถนัดทำของดีราคาถูก เอาของไม่แพงมาทำให้เสียงดีได้ ส่วนคุณชัยก็เป็นช่างฝีมือดีที่ใช้ของคุณภาพมาทำ (อย่างเอาสายนอร์ดอสมาใช้ ใช้ตะกั่วดี หรือเอาสายคาดาสมาโมหูฟัง คือของพวกนี้ ปกติมันก็เป็นของคุณภาพดีอยู่แล้วล่ะครับ ถ้ามีฝีมือเชิงช่างกับความประณีตในงาน ก็น่าจะคาดหวังเรื่องผลลัพธ์ที่ดีได้) ส่วนคุณชิมนั้นส่วนตัวรู้สึกว่าแกรู้เยอะ แกเล่นแกลองมาเยอะ ความรู้แน่น แต่เทคนิคการทำอะไรต่อมิอะไรค่อนข้างเป็นความลับและจับต้องได้ยากน่ะครับ (อย่างการผสมตะกั่วเป็นต้น)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

16/06/2012 19:30:24
ปิดกระทู้เถอะครับ เป็นความชอบส่วนตัว หามีประโยชน์ต่อส่วนรวมไม่

ถ้ามีดราม่า ไม่ต้องโทษใคร โทษกระทู้นำพา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

FolkTrance

16/06/2012 22:04:27
3
Member คงไม่มีการใส่ดราม่าหรอกครับ

แต่กับ Non-member หรือเข้าแบบไม่ Log in สามารถดราม่าได้ง่ายๆ หยุดได้ยากครับ

และกระทู้แนวเรื่องฝีมือวัดกัน ผมว่าเสี่ยงอยู่ดีครับ :-)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

aoodtop

16/06/2012 23:34:49
0
อ่อ... โอเคครับปิดไปก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

้host

16/06/2012 23:59:40
ยังมีพี่ wat12 อีกครับ เมพสายม้าลาย นี้เทพสมคาวมลำลือ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Yw

09/07/2018 18:11:38
ตกลงใครเก่งสุด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

LuneBleu

10/07/2018 16:06:01
13
เคยมี E10 by p'chim เสียดายหายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"คุณคิดว่าช่างหูฟังสำนักไหนฝีมือดีที่สุด..!!! (กระทู้แสดงความคิดเห็น ห้ามทะเลาะกัน)"