Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเฮียมั่นคงเรื่องหูฟังksc35กับsony NW E507

จะซื้อหูฟัง

11/11/2006 16:08:26
ผมสนใจอยากซื้อหูฟังksc35นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามันเล่นกับsony nw e507ได้หรือเปล่า(กลัวแรงขับไม่พอ)ตอนนี้ใช้กับหูแถมรุ่นe0931เสียงอู้ๆอี้ๆมากเลยครับแถมดันทำยางหุ้มตรงหูหายอีก หรือถ้ามันไม่ได้มีหูฟังรุ่นแนะนำไหมครับที่แมทช์พอดีกับโซนี่รุ่นนี้นะครับ(มีอยู่เครื่องเดียวนี่ละครับ ไม่อยากเปลี่ยนใหม่)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อาท

11/11/2006 23:45:18
ผมเคยใช้่กะโซนี่ รุ่น e003f น่ะครับ
ขับได้ครับ สบายๆ
รุ่นของคุณเจ๋งกว่าของผมอีกขับได้ชัวๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

12/11/2006 00:58:37

มาตอบแล้วจ้า

ผมเองเคยใช้ player ผ่านมือมาไม่รู้กี่สิบรุ่นแล้วตอนนี้ 555 ผมว่าผมน่าจะเป็นคนที่มีโอกาสฟัง Player เยอะที่สุดแล้ว (มั้ง) ที่มีโกสได้ฟังเยอะ ก็เพราะลูกค้านั่นแหละ แต่ล่ะคนเอามาแค่คนละอัน แค่นี้ผมก็หูเป็นน้ำหนวกแล้ว 555

Sony นั้นเป็น Player ที่ไม่ค่อยมีแรงครับ ประมาณ Zen V Plus ผมไม่เข้าใจว่าเพราะอะไรเหมือนกัน กะอีแค่ทำให้มันดังขึ้นอีกนิดนึง ทำไมถึงไม่ยอมทำก็ไม่รู้

คิดว่าไม่น่าจะเป็นการรักผู้บริโภคด้วยการคุม Volume ไว้ไม่ให้มันดังเกินไปนะ

Player ของ Sony เปิดได้ไม่ค่อยดังครับ เป็นแทบทุกรุ่นเลยครับ เรียกว่าถ้าเป็นคนฟังดังก็แทบขาดใจ

KOSS KSC35 เปิดกับ Sony ได้แบบสอบผ่านแน่นอน แต่ถ้าเป็นคนฟังดังๆ ผมว่าอาจจะไม่สะใจครับ ต้องถามกลับว่า คุณเป็นคนฟังดังมากไม๊ครับ

อ้อ อีกนิดนึง รุ่นนี้ผมไม่แน่ใจนัก แต่ทีแน่ใจก็คือรุ่นที่เป็นเหมือนก้อนสบู่ใหญ่ๆ ครับ ไม่ชัวร์ว่าใช่รุ่น A3000 หรือไงนี่ล่ะ เร่งไม่ค่อยดังเลยครับ
หยิกหู 0
"ถามเฮียมั่นคงเรื่องหูฟังksc35กับsony NW E507"