Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับอาการอย่างงี้หูฟังผมพังใช่เปล่าครับ

Cracker

19/02/2007 19:59:19
เฮียครับอาการอย่างงี้หูฟังผมพังใช่เปล่าครับ
หูฟังผมเป็นหูฟังที่แถมมากะเจ้าM6อ่ะครับ
เวลาฟังเพลงที่มีเสียงBassหนักๆหน่อยจะได้ยินเสียง
เหมือนมีอะไรสั่นๆตามมาที่หูฟังข้างขวาอะครับ ลองเปลี่ยนมาใช่หูSony แบบ inearที่แถมมากะโทรศัพท์ปรากฎว่าไม่มีเสียงดังกล่าวเลยเลยครับ...
พอทราบมั้ยครับว่ามันเป้นอะไร แก้ได้เปล่าหรือต้องซื้อใหม่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

19/02/2007 20:15:49

อ๋อ อาการแบบนี้มันไม่ใช่อาการเสียแบบถาวรครับ

เป็นแค่อาการรับกำลังขับไม่ไหวเท่านั้นเอง เจ้าตัวการที่มักจะทำให้เกิดเสียงสั่น แตกพร่า เป็นเจ้าเข้าก็คือการบูสเบส หรือการแต่ง EQ จนเกิดความเพี้ยนสูงครับ

นี่ถือว่าโชคดี ที่เป้นที่หูแถม ถ้าเป็นหูฟังตัวเป็นหมื่น ถ้าเผลอไปเปิดหนักๆ หรือแต่ง EQ จนเพี้ยนมากๆ พาลทำให้น้ำตาร่วงมาหลายคนแล้วครับ 555

เป็นเรื่องแปลกนะครับ เครื่องเล่น Player ตัวเล็กๆ นี่ก้ทำอันตรายต่อหูฟังได้ ถ้าปรับแต่งไม่เหมาะสมครับ เจ้าตัวกระเปี๊ยกทั้งหลายแหล่ เป็นตัวดีที่ป้อนความเพี้ยนเข้าไปที่หูฟังโดยตรง

วิธีแก้ ก็คือ ต้องลดเบสลงมาบ้าง และงดปรับแต่ง EQ จนผิดเพี้ยนเกินไปจ้า 5555

ต้องทำใจอีกด้วยครับ หูแถมมันมีศักดยภาพแค่เป็นหูแถมจริงๆ ครับ 555 คือมันทำมาแค่ให้มีเสียงดังได้เท่านั้น

จนทุกวันนี้ ผมยังไม่เคยเจอ player เครื่องไหน แถมหูฟังที่เข้าขั้นระดับ "ไม่ต้องเปลี่ยน" เลยซักรุ่น 555 นี่ไม่ใช่การยุให้เปลี่ยนหูฟังหรอกครับ แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ อ้อ มีอยู่รุ่นหนึ่งที่แฟนๆ ติดใจก็คือหูแถม T10 ครับ

Ipod เครื่องเป็นหมื่น มันก็ทำหูแถมเสียงไม่ได้เรื่องมาให้หน้าตาเฉยซะงั้น 555 กะอีแค่จะทำหูฟังให้เสียงดีๆ ทำไม apple จะทำไม่ได้ 555

แต่เค้าไม่ยอมทำต่างหาก 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jo..1234

20/02/2007 08:35:29
หูฟัง m6 มัน...ขาว...เสียง...ห่วยจริงๆครับ...

ขนาดผมเอาหูฟังซัมซุงที่ไม่ได้มีชื่อทางด้านนี้ใช้แทนยังดีกว่า...แต่ยอมรับเจ้า m6 มันทำเอาอินเอีย ex 81 sl ที่ผมซื้อไปดีขึ้นอย่างมโหฬาร..................

เจ้า ksc-35 มันทำให้เสียงเครื่องเล่นห่วยๆดีขึ้นมากๆ
ในขณะที่เจ้า ex 81 sl ทำไม่ได้กับเครื่องเล่นห่วยๆ

แต่พอex 81 sl ได้แหล่งจ่ายดีๆแล้วอึ้งกับมันเหมือนกัน ว่าจะให้น้องสาวไปแล้ว...เปลี่ยนใจเลย

ถ้าไม่ติดว่าสีขาวผมว่าเจ้า pk3 ดีสุดในงบที่ต้องเพิ่มอีกนิดครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

20/02/2007 09:50:58

ผมว่า PK3 ถูกดี มีเนื้อมีหนัง เบสครบ เพียงแต่เป็นหูฟังที่แจกแจงรายละเอียดไม่ได้มากเท่านั้นเอง แต่ถ้าไม่ใช่นักจับผิดหูฟัง

ผมว่า PK3 ก็น่าจะเอาอยู่นะ 555
หยิกหู 0
"เฮียครับอาการอย่างงี้หูฟังผมพังใช่เปล่าครับ"