Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนถามเฮียเรื่องฟิลม์ม่วงที่ใช้ทำสกรีนหน่อยครับ

nopphong

31/01/2008 12:51:38
คือไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่าแต่แว๊บๆว่าเฮียเคยบอกว่าถ้าจะทำละเอียดจะต้องใช้แบบฟิลม์
เลยคิดว่าถ้าใช้ทำปริ๊นได้ก็ดี เลยอยากถามเฮียว่า ฟิลม์นี่ซื้อได้ที่ไหนราคาเป็นยังไงครับ แล้วเวลาฉายแสงกับล้างแบบนี่ยากไหมครับ พอดีทำสกรีนมันก็ไม่คม ใช้น้ำยาไวแสงแบบสเปรย์ก็ทำเสียตลอด จ้างเขาทำก็ไม่สะดวกไปบ้านหม้อ
คือไม่รู้จะถามใครเลยต้องมารบกวนครับขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

31/01/2008 14:34:54

555 ได้เลยครับ ราคาฟิล์มม่วงนั้น ราคาเมตรละ สามร้อยกว่าบาท ซื้อเมตรเดียวทดลองจนหายอยากล่ะครับ 555

ร้านที่ขายนี่เป็นร้านอยุ่ใกล้ๆ สี่แยกคอกวัว ชื่อร้านศรีสุทธาสเตชันเนอรี่ เป็นฟิล์มม่วงระดับพระกาฬ อัดง่าย อัดงม แดง่าย ล้างง่ายครับ.......555

ถ้าคุณ nopphong ซื้อผมแนะนำให้ใช้เบอร์ B75 ครับ เนื้อบางหน่อย แต่พิมพ์ลายวงจรได้ดีมากจ้า แม่พิมพ์กาวอัดธรรมดานี่ล่ะ ใช้ไฟนีออนอัด เวลาก็กะมั่วๆเอา (เพราะขึ้นกับตุ้อัด) แนะให้อัดห่างจากหลอดไฟประมาณ 40 ซม. และอัดที่ 2 นาทีครับ

น้ำยาไวแสงก็เกี่ยว น้ำยาดี อัดปุ๊บ แค่แช่น้ำเขย่าหน่อย ตัวร่วงออกง่ายๆ เลยล่ะ 555

เอ้า ลองดูครับ ติดขัดถามได้เลยครับ.........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

31/01/2008 18:13:40
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมลองดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

มด

30/04/2018 17:44:32
แบบที่ใช้ถ่าย อัด แสง อย่าลืมพ่นด้วยสเปร์เร่งดำ เพื่อเพิ่มความคมชัด ถ่ายออกมาเส้นจะได้คม

หยิกหู 0
"รบกวนถามเฮียเรื่องฟิลม์ม่วงที่ใช้ทำสกรีนหน่อยครับ"