Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

!burning!

28/11/2007 21:06:54

กราบสวัดดีครับ
เฮียมั่น พี่เบียส และสมาชิกชาวคณะ headphone ทุกท่านครับ

ผมห่างหายไปนานพอสมควร เพราะว่างานหนักมากครับ
ทั้ง งานนอก งานใน งานรัฐ และงานราษ

ช่วงนี้พึ่งจะพอมีได้ว่างกะเขาบ้าง

เลือกที่จะมาถามวันนี้ก็มีที่มาครับ

เนื่องจากว่าวันนี้ เวลาเย็นๆ ผมจะต้องเดินทางกลับจากธรรมศาสตร์ รังสิต
ปกติ กลับทุกวันก็ไม่มีอะไรมาสะกิดใจครับ แต่วันนี้ มันมีปัญหาเกิดขึ้น

ผมจะต้องนั่งรถ ปอ.29 (รถร่วม สีน้ำเงินขาวอ่ะครับ) ไปลงที่ ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต
ด้วยความที่เสียงเครื่องยนต์ของรถดังมากกว่าปกติ (ใครเคยนั่งพวกรถร่วมเหล่านี้จะนึกออกครับ) จึงทำให้ผมเผลอหมุน volume ดังกว่าปกติไปซักนิด (80% จาก iPod VDO)

ตอนนั่งรถก็ฟังเพลงเพลินดีอยู่หรอกครับ แต่พอลงจากรถเท่านั้นหละครับ(นั่งรถมาประมาณ 1 ชั่วโมง)
ผมจำเป็นจะต้องหยุดเพลงเพื่อรับโทรศัพท์

ก็เลยทำให้ผมได้รับรู้ครับ ว่าโลกของเราำได้เปลี่ยนไปแล้วครับ

จากที่ตรงป้ายรถเมล์ จะต้องมีเสียงคนจัดคิวรถตู้ตะโกนกันให้เสียดหูไปหมด
กลายเป็นว่าวันนี้ พวกเค้าเพียงแค่แหกปากออกมาเพื่อส่งเสียกระซิบเท่านั้นครับ
เสียงรถต่างๆที่วิ่งผ่านป้ายรถ ก็กลายเป็นรถจักรยานโดยทันที
เพื่อนผมก็โทรมาเพื่อที่จะเงียบ และก็เงียบ
ผมรู้สึกแค่ว่าแก้วหูเต้นตุบๆ อยู่เท่านั้น

ก็เลยทำให้คิดขึ้นมาว่า ไอ้เจ้า in-ear ที่เราเคยดูถูกมานานนั้น มันจำเป็นแล้วล่ะ
เพราะถ้าไม่หามาใช้วันนี้
ก็คงจะต้องใช้มันในภายภาคหน้า พร้อมๆกลับเครื่องช่วยฟังเลยทีเดียว

เลยอยากจะถามว่า in-ear ในระดับราคาที่ไม่สูงนี่(ไม่เกิน 3000)
มีตัวไหนที่เสียงสว่างๆไหมครับ เอาแบบแหลมจัดจ้าน กลางพุ่ง เบสพอรู้สึกได้บ้าง style clip ear เนี่ย พอจะมีไหมครับ

กราบขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านด้วยครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

!burning!

28/11/2007 21:08:31
รูปใหญ่มากครับต้องขอโทษด้วย ผิดรูป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

28/11/2007 22:07:34

อ่านจากคำบอกเล่า อายุไม่น่าจะมากเท่าไหร่ ทำไมหูถึงไม่ดีซะแล้ว

หูต้องดีครับ เป็นคนหนุ่มๆ หูต้องดีไว้ก่อน 555 (ตูทะลึ่งอีกแล้ว 55)

inear ตอนนี้อย่าไปมองที่ราคา 3000 บาทครับ เพราะมันเป็นสูญญากาศชอบกล คือของที่มียี่ห้อฝรั่งหน่อย ราคา 3000 บาท หาที่ดีแบบจริงๆ แทบไม่ได้ครับ

ต้องลองทำใจมาเล่นพวกกลุ่มพันกว่าดู แต่เป็นของยี่ห้อรองลงมา คือเป็นของจีน หรือไม่ก็เกาหลี

ถ้าใกล้เคียงกับสเปค เร็วๆ นี้จะมี OVC TC20 เข้ามาครับ แต่คาดว่าจะใช้เวลาอีกประมาณ 2-3 อาทิตย์

และมีอีกตัวในช่วงนี้ก็คือ CrossRoad ซึ่งของเข้ามาวันเสาร์นี้พอดีครับ น่าจะได้อารมณ์ประมาณที่ว่าล่ะ

แล้วจำไว้ล่ะ เป้นคนหนุ่ม หูต้องดี หูต้องดี.............

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

!burning!

28/11/2007 22:17:51
ขอบคุณครับเฮีย

ปกติ หูยังดี แต่เมื่อตอนเย็น หูไม่ดี ไปชั่วขณะครับ

ยังอยาก หูดี อยู่ครับเลยเข้ามาถาม

อยากได้เสียงโปร่งๆอ่ะครับ
โล่งแบบนึกว่าฟังลำโพงที่อยู่ห่างออกไป ซัก 10 เมตร (เว่อเกิน)

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

28/11/2007 22:25:15

ไม่เป็นไร หูไม่ดีไปชั่วขณะถือว่าปกติของมนุษย์ครับ 5555

ใครขืนหูดีตลอดชาติสงสัยจะลำบาก.........

ผมว่าอย่าเพิ่งไปลงทุนซื้อให้มันเปลืองสตางค์นัก ลองของเพื่อนดูก่อนครับ ว่าเราพอไปไหวกับหูฟังประเภทนี้หรือเปล่า ไม่งั้นมันจะกลายเป็นว่าเสียสองต่อเข้าฮอสน่ะซิ 555

เอ้า ค่อยๆ หาทางออกที่ดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

!burning!

29/11/2007 20:19:13
แล้วไอ้ 2 ตัวที่ว่านี่มันตรงตามโจทย์ป่าวครับผม

หา review เมืองนอกไม่ค่อยมีด้วยอ่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

29/11/2007 21:38:14

ผมว่ามันใช้ได้ใกล้เคียงเลยล่ะ เพียงแต่แบรนด์จีนทำให้มันแลดูไม่ค่อยขลังครับ แต่อย่าลืมนะ ตอนนี้หูฟังตัวไหนๆ ก็ผลิตในจีนทั้งนั้นครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

!burning!

30/11/2007 08:08:12
ผมไม่สนเรื่อแบรนด์เท่าไหร่ครับ
ถ้าของดีจริงก็น่าใช้ทั้งนั้นแหละครับ

หรือถ้าอยากได้ยี่ห้อ เดี๋ยวเอา sticker GRADO มาติดซะเลย

555 ^ ^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ชัยclassic

30/11/2007 08:27:30
โอ้ว เข้ามาเห็นใจพวกเดียวกันครับ ผมเองก็เจอปัญหาแบบคุณ คือนั่งรถเมล์สองต่อไปทำงาน แล้วก็ไอ้เสียงเครื่องรถเมล์ แต่ละคันก็ดังสนั่นโลก (เอาเงินค่ารถเมล์ที่ขึ้นไปปรับปรุงให้เสียงเครื่องยนต์มันเบา ก็จะดีนะครับ ขสมก) ผมเลยต้องขายksc35ทิ้ง ไปเล่น in-ear แบบที่ คุณกำลังทำ ปล.หากคุณ เล่น in-ear ในราคา1000-2000 กว่าบาทแล้วไม่พอใจ คุณต้องข้ามไปเล่น ตัวละ7000 บาท up เลยครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

แมวโคร่ง

30/11/2007 08:55:33

ตอนนี้ ผมก็ยังหูดีอยู่ครับ เยอะด้วย555

ความคิดผมนะ ใช้อินเอียร์แล้วอันตรายอ่ะครับ
เวลาเดินทาง มันจะทำให้เกิดอุบัติเหตุโดนรถชนได้ง่าย
เพราะเราจะไม่ได้ยินเสียงมันอ่ะครับ :)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

!burning!

30/11/2007 10:00:08
ผมใช้แค่เวลานั่งรถน่ะครับ
คงไม่อันตรายมั้งครับ

ส่วนตัวเก่าผมก็ยังใช้อยู่ครับ
เพราะโดยส่วนตัวแล้วก็ชอบแบบ clip กะ full size มากกว่าครับ
หยิกหู 0
"ขอความช่วยเหลือด้วยครับ"