Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายเพิ่มโอห์ม มีประโยชน์ยังไงครับ

หมีมังกร

28/11/2007 10:27:26

ผมใช้เฮดแอมป์Vibe6 กับหูฟัง Koss KEP24 และหูฟังฟูล

ไซซ์ Sennheiser SE 580 Precision

อยากทราบว่าสายเพิ่มโอห์มจะมีประโยชน์กับชุดของผม

ไหมและในแง่ไหนครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/11/2007 11:38:09

สายเพิ่มโอห์มต้องใช้คุ่กับแอมป์เท่านั้นครับ ไม่สามารถเอาไปใช้อย่างเดียวโดดๆ ได้ครับ 555

ถ้ามีแอมป์สายเพิ่มโอห์มจะช่วยเพิ่มความต้านทานของหูฟังให้สูงขึ้น เพิ่มโอห์มให้มากขึ้น พอโอห์มหูฟังมากขึ้น ก็ต้องอาศัยแอมป์เร่งให้ดัง

ซึ่งแอมป์สามารถจะเข้าไปออกแรงช่วยให้คุณภาพได้ดีขึ้นไปได้อีกครับ.........

อธิบายคร่าวๆ ประมาณนี้จ้า.....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

28/11/2007 12:32:35

ประโยชน์ ที่ได้ จากการใช้สายเพิ่ม โอห์ม คือ

ได้เสียงที่สะอาดขึ้น มิติเสียง แม่นยำมากขึ้น ด้วย ครับ

เพิ่มคุณ ภาพในกานรฟังไปได้อีก นิดหน่อย จ้า อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"สายเพิ่มโอห์ม มีประโยชน์ยังไงครับ"