Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สาเหตุที่ไล่เลขาออก!!!

หูแข็ง

27/11/2007 19:32:51
อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม

เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเช้า
โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
แต่ ลูกผมไง
พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซักคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่

พอผมไปถึงออฟฟิศ
เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า &dquot;สวัสดีค่ะเจ้านาย&dquot; แล้วก็
&dquot;สุขสันต์วันเกิดนะคะ&dquot;

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผมได้น่า

จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

&dquot;วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วย
ทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ&dquot;

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า &dquot;แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ&dquot;

จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ (เป็นส่วนตัว)หน่อย

แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
เจนบอกกับผมว่า &dquot;วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
เราคงไม่ต้องรีบกลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย&dquot;

ผมก็ตอบไปว่า &dquot;อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ&dquot;

เจนเลยตอบว่า &dquot;งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง&dquot;

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน
เจนก็บอกกับผมว่า &dquot;บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอนซักพักนึงก่อน แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ&dquot;

ผมก็ตอบ &dquot;โอเค&dquot; ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้องเพลง สุขสันต์วันเกิดให้ผม..

แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น

บนโซฟาของเจน

แบบเปลือยกายอยู่.......!!!!
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Pierrot

27/11/2007 19:36:31
เหอๆๆ >.<
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MoShiYoShi

27/11/2007 21:00:09
วันเกิดก็ต้องใส่ชุดวันเกิดสิ เอิ้กๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

27/11/2007 21:35:53

555555555555

อันนี้ใช้ได้เลยครับบบบบบบ 5555555

เป็นผมก็คงต้องอยู่ในสภาพนั้นเหมือนกัน 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เบียส

27/11/2007 21:41:20

555 ถ้าเจอของจริง ตรู จะทำไงว่ะเนี่ย โดนแหงม แหงม 55555 อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตั่วปุ๊ย

27/11/2007 23:50:18

ขาด ..........

แน่นอน 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายอำเภอ

28/11/2007 07:55:29
อะจ๊ากกก มุดโซฟาไม่ทันแว้ววววววว
หยิกหู 0
"สาเหตุที่ไล่เลขาออก!!!"