Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

pk3 เสียงเบส หายเกลี้ยงเลยครับ หลังจากเปลี่ยนมารอบหนึงแล้ว

เล้ง

26/11/2007 02:11:15
คือผมเล้งนะครับ
ก่อนหน้านี้ผมได้ซื้อ pk3 ไปแล้วให้น้องไปฟัง
แล้วไม่นานก็ เสียงเบสหายไป น่าจะลำโพงแตก
เลยไปฝากไว้ที่ร้าน เผื่อว่าจะซ่อมได
(ผ่านไปหลายเดือน)..
แล้วไม่นานมานี้ ก็ไปร้านเฮียมั่น ที่ พันทิพ
สรุปคุณเบียสใจดีมาก ให้ pk3 ตัวใหม่มาเลย
ทั้งๆทีซื้อก่อนที่จะมีประกัน(ขอบคุณมากๆครับ)
...
พอได้ตัวใหม่มา ผมก็ลองฟัง เสียงก็ดีไม่มีปัญหาอะไร
พอเวลาผ่านไปประมาณ 3 เดือน อีกแล้ว เป็นคล้ายๆ
เดิมเลย แต่คราวนี้เสียง แย่กว่าเดิมอีก
คือไม่มีเสียงเบสเลย ก็คือพังอีกแล้ว
....
ครั้งแรกที่พังผมก็ถามน้องว่า ทำไม
สรุปว่า ให้เพื่อนฟังสงสัยจะเปิดอัด

แต่ครั้งหลังเนี่ยผมย้ำมากว่าระวัง อย่าให้เพื่อนนะ
เดี๋ยวพังอีก

แล้วก็พัง

จะถามว่า มีใครเป็นแบบเดียวกันมั่ง
มันเป็นที่ผู้ใช้่ หรือเป็นที่น้องผมมันโชคดี ใช้รุ่นนี้
ไม่นานก็พังครับ
(ช่วยบอกหน่อยว่ามันอาจพังจากสาเหตุไหนอีกครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

26/11/2007 10:45:35

555 คุณเล้งเอามาไว้ที่เบียสได้เลยจ้า

เดี๋ยวให้หมูหวานเช็คให้ได้จ้า บางทีมันอาจจะถอดใจไม่ยอมส่งเสียงเบสออกมาน่ะครับ เอามาฝากไว้ได้เลยครับ.......555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

26/11/2007 13:06:06

555 เอากลับมาได้เลย ครับ คุณเล้ง เดี๋ยวผมดูแลให้ครับ สบมยห. จ้า อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

26/11/2007 13:06:37

555 เอากลับมาได้เลย ครับ คุณเล้ง เดี๋ยวผมดูแลให้ครับ สบมยห. จ้า อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เป็ดทองคำ

09/10/2008 20:43:57
...pk3 ผมก็เจอแบบนี้เหมือนกัน..ซื้อมาเผาไม่ขึ้น เล่นเอางง บางทีต้องฟังดีๆนะคับต่อให้ยังไม่เผา มันก็จะมีเบสอยู่.........ถ้าตัวไหนมาใสกริ้งเบสไม่โผล่เลยนี้ รีบเปลี่ยนไปก่อนเลย.....ตอนนี้ถอยตัวใหม่มาละ เบสค่อยมาหน่อย - -
หยิกหู 0
"pk3 เสียงเบส หายเกลี้ยงเลยครับ หลังจากเปลี่ยนมารอบหนึงแล้ว"