Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากแปลง iPod photo ให้กลายเป็นเครื่องจักรสังหาร ต้องทำไงครับเฮีย

inspector G

23/11/2007 18:07:02
เห็นเฮียเคยบอกว่าเจ้า iPod photo เนี่ย ถ้าต่อผ่านแอมป์แล้ว มันจะกลายเป็นเครื่องจักรสังหารขึ้นมาทันที เลยอยากรบกวนเฮียช่วยแนะนำแอมป์ที่เหมาะกับเจ้าตัว iPod photo นี่ให้หน่อยครับ
(ตอนนี้ยังไม่มีตังหรอกครับ ถามไว้ก่อน จะได้เก็บตังถูก)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

superkek

23/11/2007 18:53:29
นึกว่าหนังทรานส์ฟอร์เมอร์ภาคใหม่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

AsPHERE

23/11/2007 20:09:07
ขว้างใส่หัวเฮีย รับรองเป็นเครอื่งอจักรสังหารแน่ๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

roXus

23/11/2007 20:44:28
^
^^
^^^
เจี๊ยก!!!
ผมว่าปายังไงมันก็ไม่โดนหลอกครับ
มัน ชะแลบ ไป ชะแลบ มา เอิ้กๆ
(ขอโทดเฮียครับ อยากแชว หึหึ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

23/11/2007 21:57:04
เห็นหัวข้อแล้วก็กำลังจะเข้ามาบอกว่าให้เอากระดาษหนังสือพิมพ์มาห่อ ipod กับอิฐซักก้อน รับรองว่าใช้สังหารได้แน่นอน .... ไม่คิดว่าจะมีคนคิดเหมือนผมด้วย ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

jengeeskhan

23/11/2007 22:59:31
เหอๆ ฟังดูน่าใช้เเฮะ เผื่อเบื่อ ๆ แฟน จะได้แปลง ไอ้ป๊อด ที่มีเป็นเครื่องจักรสังหาร แฟนซะเลย อยากเปลี่ยนอยู่พอดี 555+

ออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ใช่เซียนนะ แต่ศึกษามาบ้าง นิดๆ หน่อย ๆ แล้วที่เหลือ ให้เซียน ๆ มาเพิ่มเติมเอาครับ

ผมว่านะครับ คุณ inspector G ควรจะเปลี่ยน หูแถมไอ้ป๊อด เป็นหูดี ๆ ซะก่อนนะครับ เนื่องจาก ตัวหูแถมมันยังไม่สามารถ ดึงความสามารถของ source ออกมาได้เต็มที่เลย

เหมือนเอา รถเก๋งหรู ๆ ไปวิ่งทางลูกรัง มันวิ่งได้ไม่เต็มที่ของมันหรอกครับ ถึงเพิ่ม amp ไปคงไม่ทำให้มันเป็นเครื่องจักรสังหารได้หรอกครับ

หรื่อถ้ามีแล้ว ก็ระบุ ตัวหูด้วยครับ รุ่นไหน เพราะ amp มันมีหลายบุคลิค ต้องเลือกให้เข้ากับหูด้วยครับ

ทางที่ดีผมว่า นำไอ้ป๊อด มาร้านเฮีย แล้วหาคู่หู (หูฟังตัวใหม่ ) ให้มันซะก่อนนะครับแล้วจะพบว่า เหมือน เอา BMW (ไอ้ป๊อด) มาติดเครื่อง Ferari มันวิ่งฉิวกว่าที่เคยเป็น นะครับ (บนถนนลาดยาง)

ยิ่ง เอา BMW ที่โมมาแล้ว เพิ่ม Turbo (amp) ประหนึ่ง เป็น F-1 เลย เอิ๊ก ๆ แล้วโลกแห่งใหม่จะต้อนรับคุณอยู่ จะเห็นว่ามันวิ่งฉิวมากๆ เร็ว เร้าใจ ( เหมือนขับบนถนนสนามแข่ง ) แล้วเพิ่มสายสัญญาน อีกอย่าง ทุกอย่างจะลงตัว จนมันกลายเป็นเครื่องจักรสังหาร ( สังหารตัวเอง เพราะไม่มีเงินกินข้าว อดอาหารตาย 555 )

แล้วจะถอนตัวไม่ขึ้น หัวปักหัวปำ ต้องหมดตูด กินมาม่า เป็นเดือน ๆ ตัวซีด หน้าเหลือง เหมือนหลายๆคน เพราะซื้อของจาก เฮียมั่นคง นี่แหละ ไหนจะ dock to mini ไม่หนำใจ ต่อด้วย โมสายอีก หมดอีกเยอะ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

23/11/2007 23:08:18

เจี๊ยกกกก..........คร่อก........5555

5555 ทำเป็นแซวนะแต่ล่ะคน 5555

ใครไม่อยากได้ Ipod แล้ว ปามาที่หัวผมนี่ล่ะ ผมจะได้เอาหัวโหม่งเข้าโกลไปเลย 555

ย๊ากกกกกก..........555

ผมพิมพ์ไปได้ไงเนี่ย เครื่องจักรสังหอย...เอ๊ย สังหาร 555

แต่จริงๆ แล้ว เจ้า iPod Photo นั้น ถ้าหากต่อเข้ากับ Dock แล้วใช้ไฟล์เพลงที่ดีๆ ผมว่าคุณภาพมันระดับอุปมาอุปไมย เท่าๆ กับซีดีเพลย์เยอร์เลยนะ.........

(ใกล้ๆ นะ ไม่ใช่เหมือนทีเดียว)

ส่วน Player หลายๆ ตัวที่ผมเคยเล่น เวลาต่อเข้ากับแอมป์ ผมว่า output มันยังดีไม่พอจ้า

ถ้า iPod ต่อกับแอมป์ ผมว่า Vampire ก็ไม่เลว แต่ปัญหาคือมันนานมากครับ รอจนหายอยากเลยก็แล้วกัน แว่วๆ มาว่า อีกเป็นเดือนล่ะครับ

แต่ถ้าถามไว้ก่อน ก็พอดีเลยล่ะ กว่าตังค์จะครบ vampire มีขายพอดี..........

เอ้า ฟันธง ว่า iPod Photo ต่อกับแอมป์ Vampire ได้เลือด เอ๊ย ได้เรื่องแน่นอนจ้า

555

ปล.ยิ่งถ้าได้สาย RCA ที่เกลาเสียงได้เนียนๆ ล่ะก้อยิ่งไปกันใหญ่เชียวล่ะ 555

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

inspector G

23/11/2007 23:45:44
ขอบคุณเฮียและคุณเจงกีสข่านมากครับ
ลืมบอกไปว่าผมใช้ Grado SR60 เจาะรูฟองน้ำ
เป็นบั๊ดดี้ของเจ้า photo ตัวนี้อยู่ครับ
จริงๆก็ชอบเสียงของมันพอสมควรแล้วล่ะครับ
แต่ก็อย่างว่าอ่ะนะคนเรา มันต้องรนหาเรื่องอดตาย
เอ๊ย..มันก็ต้องพัฒนาขึ้น จริงแมะๆ
หยิกหู 0
"อยากแปลง iPod photo ให้กลายเป็นเครื่องจักรสังหาร ต้องทำไงครับเฮีย"