Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

triple.fi 10 ไปทำ custom เสียงจะเปลี่ยนไปมากไหมครับ

อ๋อง

23/11/2007 02:38:32
พอดีรู้สึกว่าใส่แล้วมันน่ารำคาญครับมันยังไม่แน่นพอ แต่ชอบเสียงมากๆครับ
เห็นมีคนทำกันหลายคนแล้ว ช่วยมาบอกหน่อยเถอะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

lek_ultra

23/11/2007 08:19:02
TF10 ทำกันมา 3 ตัว แล้วครับ แต่ถ้านับจำนวนครั้งละก็ประมาณ 8-10 ครั้งมั้งครับ เพราะส่วนใหญ่จะกลับไปแก้ไข หรือ รื้อใหม่

เสียงเปลี่ยนมั้ย ต้องตอบว่า 2 ตัว ออกมาโทนเดิม แต่อีกตัว เหมือนกลางมันพุ่งกว่าเดิมไปหน่อยและโทนเสียงร้องก็เลยแปลกๆไปนิดนึ่ง

เป็นข้อมูลเพื่อการตัดสินใจว่า
ของผมทำเป็นตัวแรก
ครั้งที่1 ดีมากโอเลย แต่ผมซนทำขั้วสายบิ่นก็เลยหลวม
ต้องไปทำครั้งที่ 2 ปรากฎว่า ปลายใสหาย ไปไม่สุด ไม่ใช่ TF10 ก็เลยต้องรื้อฟิลเตอร์ออก กลับมาคล้ายเดิม
ทำครั้งที่ 3 ต้องการให้โมลเต็มช่องหู กลับมาโอสุดๆ จบแระ ทุกอย่างเพอร์เฟค

ของเพื่อนผมคนที่1 ทำทั้งหมด4ครั้งมั้ง
ครั้งที่1 โอ เหมือนกัน
ครั้งที่2 เสียงโอ แต่ปรากฎว่า ไม่บาล้านซ์ ต้องเอาไปรื้อแก้ไข ผลบาล้านซ์ได้ แต่ขั้วสายกลับมีเสียงเหมือนช๊อต ก็เลยต้องรื้อเป็นครั้งที่ 3
ครั้งที่4 เอาไปรื้อเพื่อทำโมลเต็มหู เห็นเจ้าตัวบอก ตอนนี้ โอ แล้ว

เพื่อนผมคนที่3 ทำครั้งแรก ไม่โอ ทุกอย่างดีหมด
ยกเว้น เหมือนกลางมันพุ่งไปหน่อย โทนร้องออกแปลกๆไปนิดนึง ยังไม่ได้เอากลับไปแก้ไข ซึ่งโดยรวมรับได้

สรุปคือว่า
อย่างที่ผมบอกเพื่อนๆแต่แรกครับว่า การโมคือการเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้น ดังนั้น เราต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลง และช่วยให้ข้อมูลกับช่าง เพื่อแก้ไขให้ดีขึ้นครับ

ผมยกตัวอย่างเฉพาะ TF10 นะครับ แล้วก็ปัญหา

ถ้าคุณอ๋องจะเอาไปทำ ก็บอกช่างไปว่าเอาแบบใช้ท่อใหญ่ ไม่ตัดปริ้นท์ เหมือนกับที่แก้ไขให้เพื่อนๆครั้งหลังสุดอะครับ ก็น่าจะโอแล้ว

แต่รุ่นอื่นๆ โดยเฉพาะพวก 1-2 ไดรเวอร์ แทบทุกตัว ทำครั้งแรก ก็ชอบและเสียงหรือมิติที่ได้ ฟังดีกว่าเดิมครับ นี่ก็ทำเกือบ 20 ตัวได้แล้วมั้งครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

อ๋อง

23/11/2007 08:28:47
ขอบคุณมากๆครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แฟนโคตรดุ

23/11/2007 10:02:31
ช่ายเลยครับ...:173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

23/11/2007 11:13:54

5555

เจ้าพ่อหูฟังโมล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เบียส

23/11/2007 12:17:00

คาราวะเจ้าพ่อหูฟังโมล สัก 3 จอก ครับ เอื๊อก .... อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"triple.fi 10 ไปทำ custom เสียงจะเปลี่ยนไปมากไหมครับ"