Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าฟัง raptor แล้วปวดหู จะมีอินเอียร์ตัวไหนที่ฟังแล้วไม่ปวดบ้างครับ

vevitamin

15/10/2007 12:22:14
คือฟังไปนานๆแล้วมันปวดๆล้าๆหูครับ แต่ก็อยากใช้อินเอียร์เหมือนกัน (เล็งๆ cx-300 ไว้นิดหน่อย)
นอกเรื่องนิดนะครับ ipod nano gen2 นี่ยังอ่านไทยไม่ได้เหรอครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

vevitamin

15/10/2007 06:12:21
ขอบคุนมากคับ รบกวนพี่บ่อยจิงๆ เอิ้กๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

15/10/2007 12:32:13

การใช้หูฟัง inear แล้วเกิดอาการปวดหู แสดงว่าน่าจะมาจากหูเราไม่สามารถใช้หูฟังประเภทนี้ได้ครับ

เพราะ inear นั้น จะว่าไปแล้ว โครงสร้างคล้ายๆ กันทุกยี่ห้อครับ คือยังไงก็ต้องยัดเข้าไปในรูหูนั่นเอง 555

แล้วก็ยัดแบบตื้นๆ เผินๆ ไม่ได้ซะด้วย เพราะการยัดตื้นเกินไป ความถี่เสียงหลายช่วงจะขาดหายไปทันที

ปัญหาก็คือ ในเมื่อต้องยัดเข้าในรูหูเราแน่ๆ โดยไม่สามารถไปยัดในรูหูชาวบ้าน หรือพนักงานเซเว่นได้ มันก็ย่อมจะเจ็บหูเราเป็นธรรมดาครับ 555

คิดว่าคงต้องเลี่ยง และเลือกใช้หูฟังประเภทอื่นแทนครับผม

เท่าที่ดูจากในตัวเลือกที่ว่ามา

ผมแนะให้ลองฟัง PK2 PK3 หรือ AKG K412P หรือ koss Ksc75 ก่อนครับ

ลองปรับตัวเลือกไปเป็นแบบอื่น น่าจะช่วยได้เยอะเลยล่ะ 555

และไม่แปลกด้วยครับ ที่เราใส่ inear แล้วเจ็บหูครับ มีคนอื่นอีกถามไปที่เป็นเหมือนเราจ้า

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

LuisFigo

16/10/2007 10:38:47
ถ้าคุณเป็นคนที่เพิ่งเคยใช้ inear ครั้งแรก ผมว่าไม่แปลกเลยครับที่จะปวด เพราะมันต้องใช้เวลาปรับตัวกับการที่มีอะไรมายัดอยู่ในรูหูเราสักพักอะครับ ครั้งแรกผมก็เป็น แต่ก็ทนไปประมาณ 1 เดือนอาการดังกล่าวก็จะหายไปครับ แต่ถ้าถึงขนาดปวดรุนแรง ก็ไม่ควรใช้แล้วล่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

isoda

16/10/2007 16:23:25
ก็ต้องหาหูที่ไม่ต้องยัดเข้าไปลึกมากอ่ะค่ะ แล้วเวลาฟังก็ไม่ควรจะเปิดดังจนเกินไป เพราะมันใกล้หูเรามากอยู่แล้ว ก็น่าจะได้นา

โดยส่วนตัวใช้ mx 300 เสียงหวานปานน้ำผึ้งเดือน 7
หยิกหู 0
"ถ้าฟัง raptor แล้วปวดหู จะมีอินเอียร์ตัวไหนที่ฟังแล้วไม่ปวดบ้างครับ"