Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หลักการลองหูฟัง เบื้องต้น

Inw

15/01/2007 16:44:53

เออ คือว่า ผมสงสัยนะครับ ใครอ่านแล้วมีความคิดเห็นอย่างไรช่วยลงนามด้วยนะครับ

หลักการเทสหูฟังของผมนะ
1. เปิดเสียง player ให้ดังที่สุดแล้ว ลองกับหูฟัง
ถ้าเสียงมันแตก ก็แปลว่าหูฟังเสีย
2. ลอง เล่น แบบ ปิด eq กับ เปิด eq ลองกับหูฟัง
ถ้าเสียงมันแตก ก็แปลว่าหูฟังเสีย
3. คิดไม่ออกแล้วครับ...

ใครมีความเห็นยังไงบ้างครับ
หรือมีหลักการทดลองฟัง หูฟัง ระดับสูงกว่านี้
ข้าน้อยไร้ความสามารถ โปรดชี้แนะด้วย :133:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Inw

15/01/2007 18:45:13

ขอบคุณครับ คุณ diebysword

เฮียมั่น อ่านแล้วตอบด้วยคร้าบบบบบบ :133:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

15/01/2007 19:09:07

การลองหูฟังที่ดีที่สุดก็คือเปิดให้เหมือนปกติเท่าที่ฟังครับ

ถ้าเป็นคนฟังดังก็เปิดให้มันดังเท่าที่ฟัง แต่การเปิดสุดหรือใส่ EQ ยกเบสให้มันหนักเท่ากับรถซิ่ง หูอะไรก็ทานไม่ไหวจ้า 555

นี่ก็คือเหตุผลหนึ่งที่ Sony ตัดสินใจไม่ให้มีการรับประกันในสินค้าประเภทหูฟังครับ 555
หยิกหู 0
"หลักการลองหูฟัง เบื้องต้น"