Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ได้ฤกษ์ review เจ้า V-sonic VR-S02 ซะที

Saviour

13/01/2007 12:18:17

ก่อนอื่นเลยขอทักทายประชากรที่ เสียรู้ให้ เจ้าพระกาฬ raptor นี้ก่อน เลยว่าผมก็เป้น 1 ใน 20 คนนั้นเหมือนกันแหะๆ
เข้าเรื่องกันดีกว่าหลังจากดองเอาไว้หลายวันนน แล้วว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Saviour

13/01/2007 12:18:59

กลับมาบ้านปุ๊บไม่พูดอารายเลย เปิดเพลง burn กระแทกมันก่อนนเลย จนทำให้องค์ลง(ครบ 100 ชม) ระหว่างนั้นผมก็มานั่งศึกษาเกี่ยวกับ
วิธีใส่และจุกแต่ละอันที่มันได้ให้มา แล้วก็พบวิธีใส่นั้น ใส่แบบหูฟังราคาแพง ลิบลิ่วหลายๆ ตัวคือ คล้องไปหลังหูครับ ไม่เชื่อลองดู ว่าดีขึ้น
ผมลองสลับสับเปลี่ยนกับ จุกทั้ง 4 อันที่มันได้ให้มาก็พบเลยว่าใส่แบบนี้มีความกระชับสูงกว่าครับ ใส่แบบ ทั่วๆไปครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Saviour

13/01/2007 12:19:39

ต่อมาไม่รู้จะพูดอะไรมาก (เพราะเฮียแย่งหมดแล้ววว) จากที่หลายๆคนก็ทราบแนวเสียงไปแล้วว่าเป็นอย่างไร นั้นผมก็ขอให้แนวเสียงมั่งอีกคน คราวนี้จะแจกเพลงนะครับ
เผื่อผมเขียนอะไรผิดไปจะได้ท้วงติงได้ครับ (เพราะของมันโดนนน สุดๆ)

และจากที่ผมจะทดสอบจากจุกโฟมก่อนนะครับ เรื่องจุกอีก 3 แบบนั้น ถ้าว่างค่อย เทส

เพลงที่จะใช้ก็มีตามนี้เลยยย

Audititon (Time 2 Rock) - Younha
No.[666] - the GazettE
THE $OCIAL RIOT MACHINE$ - the GazettE
Balloons - Dong Ban Shin Ki
Cherry Girl - Koda Kumi
Juicy - Koda Kumi
Get Up&Move!! - Koda Kumi
Koi no Mikuru -Densetsu - Yoko Goto
Regret - Lucifer

เยอะเหมือนกันนะเนี่ย อัพเป็นไฟล์รวมไปเลยนะครับ ต้องขอโทษด้วยถ้าท่านใดไม่ใช่ net high-speed
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Saviour

13/01/2007 12:20:31

เริ่มด้วยเพลงแรก Audition กันเลย
มาถึงก็เริ่มแอบเสียใจนิดๆ(เพราะเพลงนี้ชอบที่สุด) เนื่องจากเพลงเราไม่มีพอ กลายเป็นเด็กขี้ฟ้องไปแล้วนี่ เพราะท่อนแรกจะเป็นร้องโดยไม่มีเพลงเข้ามาเกี่ยว
พอดนตรีเข้ามาช่วย นี้เหมือน แสดงสด เลยเพราะดนตรีที่ออกมานี่แสดงออกได้เลยว่าเล่นด้วยใจรัก สนุกจริงๆ แล้วเสียงคนร้องชัดมาก แล้วยังถือว่าเบสมีบทบาทสูงกว่าอยู่
ฟังไปเรื่อยๆมีเปียโนด้วยแทบอยากบอกว่าไม่เสียอรรถรสในการฟังเลย เสียงที่ร้องออกมาสามารถไปได้ไกลพอควรเลย แต่ติดอยู่นิดรงที่เหมือนมันย้อนเข้าสมองเราเลยแฮะ
เหมือนกันว่ามาตะโกนอยู่หน้าเราอ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Saviour

13/01/2007 12:20:45
ต่อมาผลิกแนวนิดนึง มาเป็น rock เลย No.[666]

เพลงนี้ตอนแรกเป็นรัวกลอง ซักพักนึงแล้วก็จะเป้นเบสรัวให้ เสียงที่ออกมานี่กลองเหมือนให้ช้างมากาทืบเลย แล้วเบสที่ทำออกมาได้มันสะใจจริงๆ สำหรับใครนี่จะหลับนั้น ได้ตื่นมาดิ้นแน่นอนครับ มันจริงๆ เบสแรงมากๆๆ แล้วนักร้องก็ยังถือว่าชัด

เสียงทุกเสียงออกมา clear แยกกันดีมาก ไม่ปนกันแต่ก็ไม่แยกกันโดยสิ้นเชิงจนเสียอรรถรส ครับ แต่อาจจะมีมัวๆนิดหน่อย คือเวลาตอนที่เบสกับกลองเล่นพร้อมกันมันจะดูมั่วๆ ครับกีตาร์เหมือนไร้ความสามารถไปเลยในเพลงนี้แทบไม่ได้เล่น

เพลงที่ 3 THE $OCIAL RIOT MACHINE$ สำหรับใครที่โหลดไปแล้วฟังรู้เรื่องผมจะรีบไปคารวะเลยครับ

ตอนแรกมาเหมือนจะดวล อะไรกันซักอย่าง เหมือนในสังเวียนต่อสู้เลย แล้วก็จะหยุดไปแปปนิดแล้วมาต่อด้วยการร้องเพลงที่พิสดารมากที่สุด เคยดูเนื้อเพลงของเพื่อนเนื้อมันซ้อนกัน แต่ไอ้เจานี่สามารถแยกเสียงร้องของแตคนไม่ให้ปนกันแต่ก็

ฟังไม่ออกอยู่ดี กลายเป็นนักร้องเด่นครับได้เพลงเสียงฉาบก็ไม่เสียอรรถรสแต่ฟังแล้วจะเกิดอาการมึนมากๆๆ เพราะเบสมันแรงงงง จริงๆ แล้วนักร้องที่แสนจะแหกปากของเราก็ดีนะ ไปแล้วไปสุด ไม่ติดๆขัดอยู่ แนะนำนะครับไม่ควรฟังเพลงประจำ

เพราะอาจจะทำให้เสียความสามารถในการฟังได้ จริงๆนะ เนื่องจากมึนมากๆ เพลงนี้ พอลองเร่งเสียงอีกนิดเสียงแหลมมันบูสขึ้นมาหน่อย แต่ยังสู้เบสไม่ได้อยู่ดี(กุคิดผิดมากที่เอาเพลงนี้มาเทส)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Saviour

13/01/2007 12:21:00
หลังจากหนักๆ แล้วมาพักด้วยเพลงฟังสบายๆ หน่อยคือ Balloons

เพลงนี้ออกประมาน softๆ แล้วนะครับ จากปกติที่ฟังกับลำโพง แต่เจ้านี้ก็ไม่วายทำให้เบสมันออกมาเด่นจนได้นับถือ และเบสที่เค้าทำออกมาก็ clear ครับ ไม่มัวๆ เหมือนอย่างหูหลายตัว และ เสียงแหลมขึ้นเฉพาะ เสียงร้องที่ควร ไม่บูสจนกลาย

เป็นตุ๊ดเหมือน อักษรย่อ 300 เหอะๆ ฟังแล้วลื่นหูดีมากครับตื่นมาแมกแล้วอาจจะทำให้หลับได้เลยเพลงนี้
ดนตรีทำออกมาได้กระชับดีอีกแล้ว เสียงร้องก็กระชับ หูฟังบ้าอะไรจะทำได้ดีแบบนี้อีกวะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Saviour

13/01/2007 12:23:00

ต่อมาเป็น Solo Koda Kumi เลยวันนี้เจ้แกขอจองเวที เลยส่ง 3 เพลงรวด
เริ่มด้วย Cherry Girl
เพลงนี้จะเปิดด้วย กีตาร์ solo นิดๆ พอเป็นพิธีแล้วจะตามด้วยกลองที่แน่นมาก แล้วเค้าก็ร้องแล้ว เสียงร้องที่แสนทรงพลังจะได้นำออกมา โดนเป้นเสียงที่ฟังแล้วรู้ว่ามีเบสเข้าไปปนแต่ก็ยังถือว่า clear สุดๆ เลยฟังกี่เพลงๆ ก็เคลียครับ เสียงดนตรี

ยังแน่นสม่ำเสมอ แม้ว่านักร้องจะร้องมาในลักษณะไหนก็ตาม
ต่อด้วย JUICY
เพลงนี้สุดยอด เหอะๆ ดู MV แล้วน้ำลายหกเลย เห้ยๆ อย่านอกเรื่องมาก ต่อๆ เสียงกลองคราวนี้ออกมามาพร้อมเสียงกรุ้งกริ้งได้ดีมาก แล้วจะทำให้ผมมึนอยู่เรื่อยๆเวลาตีกลอง
ชอบนักเลยแบบนี้ฟังแล้วไม่เสียอารมณ์ ดูแล้วเว่อๆดีนะชอบๆๆ เพลงนี้จะเห้นเด่นชัดเลยว่าเบสนำเวลาที่มีเสียงกลองมาจะบังเสียงคนร้องอย่างชัดขึ้นและเสียงขออาเจ้ก็มีเบสปนอย่างเห็นได้ชัดเลย สำหรับเพลงนี้
ปิดด้วย Get Up&Move การมึนยังเกิดอย่างต่อเนื่องจึงไม่อยากบ่นอะไรมาก แต่เวลามีเสียงร้องพร้อมกลองจะจับได้เลยว่าแยกจากกันโดนสิ้นเชิง แล้วบูสพอๆกัน แล้วบอกได้ถึง stage ที่กว้างและสามารถแยกออกมาได้ดี จริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Saviour

13/01/2007 12:23:15
หลังจาก Package มึนต่อเนื่องมาแล้วก้มาฟังเพลงสบายๆ กันมั่งดีกว่า

Koi no Mikuru -Densetsu
นี่เลยแนะนำได้เลยว่าใครฟังแล้วไม่ขำหรือไม่คิดว่าผมติงต๊องก็ไม่ว่าแต่คุณจะสามารถลดอาการมึนได้จากเพลงนี้ เพราะความใสๆๆ น่ารักๆ ของเพลง รวมกันเพลงนี้เสียงร้องนำ ไม่ทำให้เสียอรรถรสเลย แต่ก็ไม่วายเบสเจ้าปัญหามาก่อกวนตามเดิม

แต่ก็เปนเบสที่ไม่มากตามที่ เพลงจะ limit มาให้มันออกมาแล้วจะไม่บูสเกินด้วย

และแล้วก็ปิดฉากด้วยเพลงจากวง Lucifer เพลง Regret นั่นเอง
หลายๆคนอาจจะคยฟังมาแล้วเพราะเก่าพอควร เพลงนี้ทำออกมามให้ฟังสบายๆ ถือว่าเป้นการปิดท้ายรายการตามสไตล์ของผมเพราะว่าไม่อยากทรมาณท่านผู้อ่านกันแล้ว + กับผมเองก็จาเดี้ยงเพราะ โครงการแข่งขันตอบปัญหาที่โรงเรียนจาแย่

แล้ว ฟังเพลงเพราะๆปิดท้ายไปกับ พระกาฬ raptor นี้ช่างเป้นอะไรที่มีความสุขจริงๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Kik

13/01/2007 19:42:25
ขอบคุณSaviourมากๆค่า รอดูรีวิวกะเพลงของGazetteนั่นแหละ 555 THE $OCIAL RIOT MACHINE$ จริงๆในปกCDจะไม่มีเนื้อร้องนะคะ เนื้อร้องที่เห็นน่าจะเป็นแฟนเพลงนั่งฟัง+แกะเอง

ไม่ทราบว่าได้ฟังอัลบั้มNILรึยังคะ ถ้าชอบแนวๆนี้น่าจะชอบเพลงMaggots กับ Dischargeนะ(เพลงนี้ก็ไม่มีเนื้อเพลง):132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Inw

14/01/2007 23:43:35

raptor กับ เพลง gloomy sunday

http://www.emp3world.com/mp3/44662/Diamanda%20Galas/Gloomy%20Sunday

เหมาะกันมั๊ยครับ :122:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

iMan

15/01/2007 09:38:18
No.[666] - the GazettE

เพลงนี้ดุมาก คนแก่ (หน้าเด็ก) อย่างผมฟังแล้วหัวใจจะวาย ดนตรีเป็นไฟฟ้าซะส่วนใหญ่ ใช้เอฟเฟ็คต์เยอะมาก กลองกับเบสแรงและรัวบ้าดีเดือดมาก เป็นเพลงที่ใช้ทำลายหูฟังห่วยๆ ได้ดี ฟังกับหู iPod ออกมาดูไม่จืดเลย

เพลงนี้ตอนต้นน่าแปลกว่าผมฟังกับ KSC35 ที่หลายคนว่าเบสเยอะ ได้เบสกระชับและหนักกำลังดี ไม่ถึงกับช้างเหยียบนะครับท่าน อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Saviour

15/01/2007 09:44:41
หุหุ เพลงผมแต่ละอันก็แบบนี้ทั้งนั้หละครับ

โดยเฉพาะ Audition(time2rock)

นี่ผมชอบที่สุดในช่วงนนี้แล้วคับ(คนร้องน่ารักด้วย) เพลงเพราะมาก เสียดาย bitrate แค่ 192 เอง ถ้ามี CD จารีบไปซื้อเลย

ส่วนเพลงของ the GazettE ทุกเพลงนี่ใจไม่ถึงอย่าฟังคับไม่งั้นอาจเดี้ยงได้ หุหุ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

iMan

15/01/2007 09:59:34
Cherry Girl - Koda Kumi

เพลงนี้ใช้อิเล็กทรอนิกส์เยอะเหมือนกัน แต่คนทำฝีมือ เลยฟังแน่นดี ไม่รู้เป็นเพราะ 320 kps ด้วยหรือเปล่า แต่ผมก็ยังไม่คุ้นกับเสียงร้องที่ออกแนวบีบๆ ลีบๆ อยู่ดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

กะริโตะคุง

15/01/2007 11:45:44
อะไร มีคนฟังเพลง Haruhi ด้วยเหรอ อิอิ สุดยอดครับ เสียงเธอคนนี้ ได้ใจสุดๆ ^ ^

แต่ไม่น่าเชื่อเลยว่ามันจะดีกว่า UM2....(เพราะผมเพิ่งซื้อ UM2 ไปหมาดๆ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

กะริโตะคุง

15/01/2007 15:04:10
ไม่ใช่ดิ เสียงMikuru เป็นของ Yuki Goto ไม่ใช่เหรอ?
Aya นั่น ....ก็คนพากษ์ Haruhi....เออจริง - -
ผมชอบ God know นะ รัวกีต้าร์อยู่หูซ้ายเนี่ย มันมาก ชัดโคตร (โดย UM2 อิอิ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

กะริโตะคุง

15/01/2007 17:26:11
อ่อ...นั่นเพลงของ Mikuru หมดเลยนี่เนอะ ^ ^ (เอ่อ... Yuko Goto นะครับ จำผิด ^ ^)

มีอะไร ติงต๊องๆ เอามาแบ่งกันมั่งนะครับ ผมเองก็ชอบฟังเพลงแนวนี้เหมือนกัน อิอิ...

ปล.ผมฟังแต่เพลง Anime น่ะ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

PP

17/01/2007 15:36:26
เสียงเธอเด็กๆ อ้อนๆ ได้ใจมากเลย หึ หึ หึ
หยิกหู 0
"ได้ฤกษ์ review เจ้า V-sonic VR-S02 ซะที"