Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเพื่อนๆเเละพี่nopphong คับ

Dyn@most

20/09/2007 20:09:04
อยากถามว่าไอพอดนาโนรุ่นเเรกนอกจากเรื่องเเบตเเล้วมีปัญหาที่พบได้อย่างอื่นอีกป่ะคับ คือเมื่อวานไปขุดไอ้นู๋น้อยรุนเเรกออกมาเเล้วชาร์จทิ้งไว้ทั้งวัน ฟังไปได้สี่ห้าเพลงก็เกลี้ยงเลยคับ ก็เลยอยากรู้ว่านอกจากปัญหาเรื่องเเบตมันเกิดจากอะไร เเล้วทีนี้ถ้าเกิดจากเเบตร้านคุณ nopphong รับเปลี่ยนเเบตป่ะคับ อยากไปอุดหนุนน่ะ อิอิ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/09/2007 21:13:31

เห็นเคยอ่านเจอคนเค้าว่าต้องทำการ discharge ครับ คือการเปิดแบตทิ้งให้หมด แล้วชาร์ตให้เต็มซัก 3 ครั้ง 3 ครา 5555

แต่ผมไม่แน่ใจนะว่ามันจะช่วยได้เปล่าจ้า

แต่เรื่องพวกนี้ ไปปรึกษาคุณ nopphong แกได้ครับ ผมว่าแกชำนาญเรื่องการเปิด ipod กว่าเพื่อนนะครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

20/09/2007 21:19:07
แหะๆจริงๆผมไม่ได้รับเปลี่ยนแบต ipod เป็นจริงเป็นจังน่ะครับ พอดีเห็นมีร้านรับเปลี่ยนอยู่หลายร้านแล้ว ที่ร้านผมแค่มีติดร้านไว้นิดๆหน่อยๆเผื่อมีลูกค้าหลงเข้ามาเท่านั้นเองแหละครับ อิิอิ
ปัญหา nano นอกจากแบตแล้วไม่ค่อยมีอะไร(ถ้าไม่ทำตกมา) จะมีบ้างก็ช่องแจ๊กหูฟังหลวม แต่มันใช้หน่วยความจำเป็นแฟรชซึ่งมีจำกัดจำนวนการเขียน(มักจะเป็นล้านครั้งตามที่เขาโม้ไว้ แต่เอาเข้าจริงหากเครื่องมันเก่าหน่อยมันอาจจะเสื่อมก่อนอายุได้) ดังนั้นถ้าไม่จำเป็นพยายามเขียนและลบข้อมูลให้น้อยครั้งที่สุดก็จะดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

จขกท

20/09/2007 21:28:15
ขอบคุณคับ คือไปเปลี่ยนเเบตมาเเร้วรอบนึง (ตอนนั้นยังมะรุจักที่นี่เรย) พอเปลี่ยนมาก็ฟังได้นานขึ้นเเค่เเป้บเดวเอง ก้อเลยเก็บเข้ากรุ เเร้วไหงพอขุดกลับออกมามานก้อกลายเปนงี้ง่า เซงโคดๆเรยไว้วันไหนผมเเวะไปหานะคับ
หยิกหู 0
"ถามเพื่อนๆเเละพี่nopphong คับ"