Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามความเห็นเฮียมั่นหน่อยครับ

มือใหม่หัดฟัง

18/09/2007 17:18:12
ตอนนี้ผมใช้หูฟังกราโด้ SR-80 และ Yuin PK 1 กับแอมป์ ibasso T2 อยู่ แต่สนใจจะลองเล่นแอมป์ The pig ดู ไม่ทราบว่ามันจะเข้ากับสองตัวนี้ได้หรือเปล่าครับ? และจะต่างกับ T2 อย่างไรบ้างครับ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/09/2007 19:09:49

ต่างกันในน้ำเสียงนั้นมีส่วนต่างกันพอควร แต่โทนอาจจะคล้ายๆ กันในหลายส่วน T2 อาจจะสะใจขาโจ๋ แต่ The Pig จะสะใจพวกนักฟังซีเรียสหน่อยๆ 555

The Pig เข้ากันได้กับหูฟังทั้ง 2 ตัวครับ เพราะ The Pig นั้นมันให้เสียง Laid Back ในย่านเสียงกลางเล็กน้อย ทำให้ Grado ที่ว่าเสียงจัดๆ ลดถอยลงมา ผ่อนคลายลงได้

และช่วยเสริมเรื่องกำลังขับในย่านความถี่ต่ำครับ ใครที่ฟัง The Pig จนเข้าหู จะรู้สึกทันทีในเรื่องความถี่ต่ำครับ เพราะมัน "อึ๊บ" ขึ้นมาอีกโขอยู่เหมือนกัน

เล่นได้ทั้ง 2 ตัว ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด อยู่ที่ว่าสาวเอวบางร่างเล็ก หรือชอบอึ๋มๆ อวบๆ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มือใหม่หัดฟัง

19/09/2007 10:13:30
ขอบคุณมากครับ งานนี้ต้องเลี้ยงหมูเพิ่มสักตัวซะแล้ว
หยิกหู 0
"ถามความเห็นเฮียมั่นหน่อยครับ"