Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอเล่าซักนิดครับ (inear)

ปรัชญา

16/09/2007 22:44:02
วันนี้ไปพันทิพประตูน้ำ ไปเดินซื้อของเดินไปเดินมาเจอร้านมั่นคง อ้าว มีเปิดที่นี้ด้วยเหรอเนี้ย งงๆ เจอคนขาย 2 ท่าน คือคุณโอ๊ค กับคุณปิง หรือเปล่านะ บริการได้ดีมากครับ ด้วยวันนี้ไม่ได้ตั้งใจไปซื้อโดยเฉพาะ และด้วยไม่ค่อยได้ดูราคาหรือยี่ห้อเอาเป็นว่าเอาหูเป็นเกณทฺ์ ไปวัดเลย ไม่รู้ตัวไหนถูกหรือแพงไม่เน้นถามราคาด้วยนะครับ ขอแนวเสียงที่ถูกใจเป็น ok เ๋ด๋วจะบอกนะครับตอนหลังว่ากิ็๊๊๊๊กตัวไหนเพราะอะไร เริ่มจากขอยืม player พร้อม งงๆ ว่าเล่นไงเนี่ย ตามสไตล์ตัวผมเองคือเลือกมา 2 เพลง เพลงช้าเพลงเร็วเพลง เพลงช้ารู้สึกจะเพลง hotel califonia เพลงเร็วไม่รู้ว่าเพลงไรนะครับเพราะในเครื่องทางร้านเพลงเยอะมากๆ เอาเป็นว่า 2 เพลงนี้ เสียงค่อนข้างจะครบชิ้นดนตรี เปลี่ยนหูตัวนึงก็ฟังอยู่ 2 เพลงนี้ครับ อาจจะดูโรคจิตไปนิด เริ่มกันเลยครับ คุณโอ๊ค ก็ส่งหูมาเรื่อยๆ ผมก็ฟังไปเรื่อยๆ ด้วยความที่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องยี่ห้อเลยไม่ขอสาธยาว่ายี่ห้อใดเสียงแบบใด แต่ขอบอกแบบโดยรวมนะครับ โดยส่วนตัวผมจะชอบเสียงแบบใกล้เคียงความเป็นเพลง live ค่อนข้างจะสดไม่เด่นด้านใดด้านหนึ่งฟังได้เรื่อยๆ เวทีของเสียงไม่กว้างหรือแคบเกินไป ตัวอื่นๆ ที่ฟังหลายๆ ตัวเสียงก็ดีนะครับแต่อาจเรียกว่ายังไม่ใช่ คืออาจจะมีเสียงกลางแหลมที่ดี เบสโอเคแต่ก็เหมือนเวทีเสียงกว้างหลอกๆ เจอเพลงเร็วเข้าไปเหมือนจะพร่าบ้าง จะเจอช่วงฮุกเหมือนจะถึงใจแต่กลับงั้นๆ ที่กล่าวมาคือที่ฟังหลายๆ ตัวจะมาแนวๆ นี้ ส่วนตัวไหน เบสดีๆ มันส์ๆ กลางแหลมไม่จมไปนิด ก็จะมีเวทีเสียงค่อนข้างแคบใกล้ตัวเกินไปหน่อย ก็ลองไปเรื่อยๆ จนคุณโอ๊ค ส่งมาอีกตัว ทีหู 2 ข้างมีสีแดงข้าง น้ำเงินข้าง รูปร่างหน้าตาขำๆ แต่พอเสียบ ปุ๊บ อืม!!! นี้แหละๆ กำลังหาแบบนี้อยู่ flat ดี คิดในใจ สงสัยตัวนี้ ต้องแพงมากๆ แน่เลย แต่ยังมีหลายตัวให้เทียบอยู่ก็ลองเปลี่ยนตัวอื่นดู เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา หลังๆ เริ่มเอาไอ้ตัวที่ชอบเสียบสลับกับหูที่เหลืออยู่ทุกรอบ จนเป็นที่พอใจและค่อนข้างมั่นใจว่าชอบเสียงเจ้าตัวนี้จริง กำลังจะอ้าปากถามว่าราคาเท่าไหร่ แฟนก็ถามก่อนซะแล้ว คิดในใจว่าสงสัย เราต้องหูทองแพตตินั่มแน่ๆ ราคาต้องติดเพดานบน ที่ไหนได้ คุณปิงบอกมาแค่ 1690 กำ สงสัยเราจะหูทอง แดง 555 ต้องขอบคุณ คุณโอ๊ค คุณปิง มากๆ นะครับ ที่ให้ลองจนหนำ โอกาสหน้าจะนำ player ของผมไปเทสอีกรอบรับรองซื้อแน่ๆ ครับ วันนี้ใจจริงอยากลองไปจนปิดห้า้งอ่ะนะครับ แต่แฟนมันเอาเท้าสะกิดผมบ่อยครับ 555

ปล. ผมขอนิยามเรื่องการเลือกซื้อหูฟังหน่อยนะครับ
ถ้าลบยี่ห้อหรือแบรนด์ออกให้หมด ขอบอกตรงๆ เลยนะครับว่า --- หูใคร หูมัน --- เอิ้กๆๆ:123:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

neozuzaa

16/09/2007 23:00:21
แค่บอกมาว่าข้างนึงสีแดง อีกข้างนึงสีน้ำเงินก็รู้แล้วครับว่ายี่ห้ออะไรรุ่นอะไร :173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ไอ้ตู้

16/09/2007 23:25:29

แสดงว่าถูกใจจริงๆใช่ม้าาาาา..:173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ปรัชญา

16/09/2007 23:40:00
เหลือเอา player ของผมไปลองนะครับ ฟังเพลงนี่คงถูกใจแน่นอนครับ เหลือ ดูหนังกับเล่นเกม ส่วนตัวดูหนัง 70 แต่เรื่องเสียงจากตัวหนังก็ไม่ได้เน้นไรมากครับเพราะปกติจะดูพากษ์ไทย ส่วนใหญ่เสียงไทยค่อนข้างจะเน่าครับ เพลง 30 อันนี้หวังจากแผ่นพวก concert มากอยู่ว่าหูฟังตัวนี้จะให้ได้ตามที่คาดหวัง เกมไม่ได้เน้นอะไรครับ player หลักจะเป็น dvd portable ด้วยสิครับ ใจจริงก็อยากซื้อวันนี้เลย แต่เอาให้ชัวล์ดีกว่าเพื่อกิกกักไม่เป็นอย่างที่คิดครับ :197:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ชัยmeizu

17/09/2007 07:35:03
ลองไปลองมาเดี่ยว ไปติดใจพวกms-pro - หรือrs-1 ระวังจะซวยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

17/09/2007 10:07:23

555 ดีใจจริงๆ ครับ ที่มาเล่าประสพการณ์การแวะเยี่ยมชมที่ร้านเราจ้า 555

ดีครับ อย่างน้อยทั้งเจ้าโอ้คและเจ้าปิงปิง จะได้มีกำลังใจขึ้นมาอีกโขครับ

เมื่อเช้าวาน ผมเห็นปิงปิงตัดผมสั้นๆ แล้วยังอดขำไม่ได้เหมือนกัน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

แมวโคร่ง_MS2i

17/09/2007 11:01:31

คาดว่ามาอีกรอบ มาคนเดียวแน่นอน อิอิ
หยิกหู 0
"ขอเล่าซักนิดครับ (inear)"