Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับ

baphonee

15/09/2007 19:42:33
อยากได้หูฟังแบบ full size ครับ อยากได้แบบเก็บเสียงสุดๆๆ จะเอาไว้ดูหนัง ตอนกลางคืน ครับ อีแก่ที่บ้าน มันนอนเร็ว จะดูหนัง มันก็บอกว่านอนได้แล้ว เพราะว่า ทีวีเสียงดัง

ผมมีงบประมาณ หมื่นครับ บวกลบนิดหน่อย ฟังเพลง rock แต่ส่วนมากเอาไว้ดู หนัง

ปล ผมมี ultrasone hfi2200 แล้วครับ แต่มันไม่เก็บเสียง เลย เลยอยากได้ ตัวใหม่ มาแบบ ฟังแล้ว เสียงไม่ออก ไปข้างนอกเลย  

ได้ ultrasone อีแก่มันบอกผมว่า จะใส่ไปทำไม หูฟัง เสียงก็ ยังออกข้างนอกเหมือนเดิม ดังด้วย

ผม เลย ต้องหาอันใหม่มานี่หละ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เทมส์ 75 หน้าม้าเฮียมั่นคง

15/09/2007 20:38:07
ก็เอา AKG k-530 สิครับ หรือไม่ก็ ksc QZ99 ตัว ATH A-900 ก็น่าจะเข้าข่ายFull-size ไม่รบกวนคุณอีแก่..เชิญเลือกดูครับ

ส่วนตัวกระผม ใช้ AKG K-66 เป็นแค่ semi-open ก็ไม่ถึงกับเก็บเสียงสุดๆ แต่กันเสียงเพื่อนเข้ามาเวลาอ่านหนังสือได้พอดีครับ..ก็มีเสียงออกไปกวนบ้างเล็กน้อย ถึงปานกลางครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Mr.Poison

15/09/2007 22:57:43

ATH A-900 ไปลองตัวนี้ดูครับผม....

ผมว่ามีนิ่งอ่ะครับพี่ อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

15/09/2007 23:42:26

คงต้องเป็นแบบ Closed น่ะครับคุณ baphonee ซึ่งตัวเลือกก็ดันไม่ค่อยมากซะด้วยซิ

โดยมากมักจะเจอแต่ Semi-Open ซะมากกว่า คือมีรูแง้มหน่อยๆ ครับ

มันมีอีกตัวนึง ซึ่งก็คือไอ้เจ้า K518DJ ผมว่าฟังร็อคได้ และดูหนังซาวด์แทร็คสบายๆ ครับ

แต่ว่าหนีบหัวชมัด ต้องง้างให้หลวมๆ ก่อน ถึงจะใส่สบายครับ 555 เอ้าลองดูเป็นอีกตัวเลือกครับ
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับ"