Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไม่ทราบว่าอันนี้เขานับรวมเป็น Headphone Amp หรือป่าวคับ

sitthikorn

10/09/2007 22:29:13

คือ ผมประยุกต์มาใช้ได้ราว ๆ 4-5 ปี แล้วครับ โดยการต่อผ่านช่อง Line In เห็นว่าเสียงมันอิ่มขึ้นมาก เลยไม่แน่ใจว่ามันจะนับว่าเป็นการใช้ Headphone Amp ด้วยหรือป่าว?

PC>Mini to RCA บ้านหม้อ20บาท>National Rx-C39>I-Grado
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ISe

11/09/2007 00:22:24

โอ วัตถุโบราณ ..
เห็นแล้วนึกถึงวิทยุ transistor sony ที่บ้าน คิดถึงตอนหมุนหาคลื่น :123:

ต่อแบบนี้ก็ถือเป็น Amp อย่างนึงครับ เพราะเครื่องเล่นพวกนี้จะ built-in ภาคแปลงและขยายอยู่ภายในเลย :132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sitthikorn

11/09/2007 03:46:07
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมวโคร่ง_MS2i

11/09/2007 08:45:58

ถ้านิยามเฮดโฟนแอมป์จริงๆ จะต้องตัวไม่ใหญ่มาก
และมีภาคขยายอย่างเดียวอ่ะ

แต่อันนี้ดูเป็นอินทริเกรตแอมป์มินิคอมโปฯ มากกว่า
โดยมีภาคขยายออกหูฟังให้มาด้วยจ้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ooJAZZoo

11/09/2007 21:18:40
คือ จิง ๆ มันเป็นวิทยุ กระเป๋า หิ้ว ครับ แล้วลำโพงมันพังไปตามอายุขัย เราก็เลยหยิบมาDIY (เรียกได้ไหมเนี่ย) ครับ อิอิอิ
แต่เสียงมันคงสู้ Headphone Ampจิง ๆ ไม่ได้หรอกครับ แต่ผมไม่แน่ใจบางรุ่นที่มี EQ หลายแบนด์กว่านี้อาจจะแก้ไขข้อบกพร่องได้มั้งครับ
เหตุผลที่โพสคือ เผื่อเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ท่านใดเห็นแล้วจะนำไปใช้บ้าง ผมคิดว่ามันเป็นการประหยัดไปได้หลายบาทเหมือนกัน แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเฮียจะชอบไหมนะ:128:
ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านครับ เพิ่งเริ่มเข้าวงการอาจจะบ้า ๆ บอ ๆ ไปนิด ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ
หยิกหู 0
"ไม่ทราบว่าอันนี้เขานับรวมเป็น Headphone Amp หรือป่าวคับ"