Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำด้วยครับ

เฮียหมี

06/06/2010 20:10:59
2
ขอถามนอก gadget หน่อยนะครับ ^^ เคยอ่านกระทู้ถามเรื่องแว่น เรื่องเครื่องซักผ้า เรื่องตู้เย็น ไปแล้วในบอร์ดแห่งนี้ แต่ยังไม่มีใครถามเรื่องเครื่องกรองน้ำเลย

ผมจะซื้อเครื่องกรองน้ำใช้ที่บ้าน เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ ไม่มีความรู้เลย

เท่าทีดูๆ ก็ของแอมเวย์ แต่แพงเอาเรื่องเหมือนกัน

อีกยี่ห้อก็ Pure ครับ ไม่ทราบว่าดีมั๊ย หรือมียี่ห้ออื่นที่ดีกว่า แล้วแต่ละท่านใช้ยี่ห้ออะไรบ้าง อยากจะทราบเป็นความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tum

06/06/2010 21:12:27
0
วิธีการเลือกซื้อเครื่องกรองน้ำ

สภาพน้ำที่ใช้อยู่ เช่น น้ำประปา หรือน้ำบาดาล หากเป็นน้ำประปาทั่วไป ควรใช้แบบ RO. หรือ UF. เพราะออกแบบไส้กรองกรองต่าง ๆ มาสำหรับใช้กับน้ำประปาโดยตรง แต่หากเป็นน้ำบาดาล ควรปรึกษาผู้ชำนาญการเพื่อทำการวิเคราะห์สภาพน้ำว่ามีความเป็นกรด หรือด่างหรือไม่ หรือมีหินปูนมากน้อยแค่ไหน เพื่อจะได้เพิ่มสารกรอง หรือไส้กรอง จำพวกเรซิน ลงไป โดยเราก็จะได้เครื่องกรองน้ำที่ใช้กับสภาพน้ำนั้น ๆ ได้จริง
ราคา หาก มีความต้องการเครื่องน้ำอย่างดีที่สุด ต้องเป็นแบบ RO. เพราะสะอาดที่สุดมั่นใจได้ 100% รองลงมาราคาย่อมเยาหน่อยก็เป็นแบบ UF นอกเหนือจากนี้ไม่อยากแนะนำเนื่องจากอาจจะได้คุณภาพน้ำที่ไม่คุ้มค่าเงิน แล้วยังไม่จำเป็นหรือเกินความจำเป็น
คุณภาพของเครื่องที่ใช้ร่วมกับระบบการกรองต่าง ๆ เนื่องจากปัจจุบัน ได้มีการออกแบบเพิ่มเติมความสะดวกต่าง ๆ เช่น เป็นระบบน้ำร้อนหรือน้ำเย็น ต้องดูว่าถังน้ำร้อน หรือน้ำเย็น เป็นสเตนเลสหรือไม่ หรือมีการใช้ตะกั่วเป็นการเชื่อมรอยต่อหรือไม่ เพราะหากใช้สารตะกั่วหรือผสมตะกัวในถังน้ำร้อนหรือน้ำเย็น อาจทำให้เราได้รับสารตะกั่วเข้าร่างกายตลอดเวลา จะเป็นผลให้การพัฒนการทางสมองต่าง ๆ ช้าไปด้วย โดยเฉพาะกับเด็ก
การรับประกันต่าง ๆ โดยปกติระบบการกรองน้ำจะไม่มีการรับประกัน เนื่องจากขึ้นอยู่กับสภาพน้ำในแต่ละที่
รูปทรงต่าง ๆ เพื่อให้เหมาะกับสภาพการใช้งานในบ้าน ซึ่งปัจจุบันมีการออกแบบใหม่ ๆ เพื่อให้สวยงาม และเข้ากับทุกพื้นที่
การบริการหลังการขาย มีการบริการเปลี่ยนไส้กรอง หรือมีไส้กรองขายให้หลังจากซื้อเครื่องแล้วหรือไม่ หากต้องการความสะดวกสบายก็ใช้บริการกับบริษัทฯ ต่าง ๆ ที่ให้บริการถึงที่บ้าน และมีการเช็คคุณภาพน้ำให้ทุกครั้งที่มีการเปลียนไส้กรอง หรือเข้าไปบริการ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tum

06/06/2010 21:14:05
0
ชนิดของเครื่องกรองกับการเลือกใช้งาน
เครื่องกรองเล็ก
เหมาะสำหรับการกรองน้ำไว้สำหรับดื่มและใช้ในครอบครัวค่ะ ซึ่งเครื่องกรองเล็กนั้น มีขั้นตอนการกรอง 3 ขั้นตอน โดยหลักๆ ก็จะมีการกรองผ่าน คาร์บอน เรซิ่น และเซรามิคส์ ซึ่งถ้าคุณต้องการเพิ่มขั้นตอนการกรองระบบ UV เพื่อให้น้ำที่กรองมาแล้วปราศจากเชื้อโรคก็ได้นะคะ

เครื่องกรองใหญ่
เครื่องกรองใหญ่ส่วนมากแล้วผู้คนส่วนใหญ่นิยมใช้กรองน้ำใช้กันมากว่าค่ะ เนื่องจากบางบ้านที่อยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่ หรืออาจเป็นร้านค้า ศูนย์อาหาร ภัตตาคารต่างๆ ที่ต้องการใช้น้ำสะอาดเป็นจำนวนมาก เหมาะสำหรับใช้กับน้ำประปาและน้ำบาดาล โดยเลือกใช้เครื่องกรองใหญ่จะคุ้มที่สุดค่ะ ซึ่งขั้นตอนการกรองของเครื่องกรองใหญ่ก็เหมือนกับเครื่องกรองเล็กค่ะ ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่ว่าคุณต้องการกรองน้ำกี่ขั้นตอนดี

เครื่องกรอง RO
การทำงานของระบบ Reverse Osmosis เป็นการกรองอย่างละเอียดถึง 5 ขั้นตอนซึ่งประกอบด้วย Sediment Filter – Carbon Filter – Cation Resin – Membrane Filter – Post Carbon ที่ให้คุณภาพน้ำสะอาดบริสุทธิ์ถึง 99.999 % ด้วยความละเอียดของไส้เมมเบรนถึง 0.0001 ไมครอน สามารถติดตั้งใต้ซิ้งค์และง่ายต่อการใช้งาน

เครื่องกรอง UV
เครื่องกรองยูวีเป็นการกรองสำหรับการฆ่าเชื้อโรคที่ผ่านแสงอัลตร้าไวโอเล็ต หรือแสง UV ซึ่งการกรองแบบยูวีนั้น มีการพัฒนามาจากเครื่องกรองเล็กและเครื่องกรองระบบ RO โดยการเพิ่มตัวยูวีเข้าไปค่ะ

ลองดูนะครับ.....น่าจะช่วยได้ไม่มากก็น้อย อิ..อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

06/06/2010 21:20:28
113
เฮ้ย......เจ้าตั้มเป็นวิศวกรสาขาเครื่องกรองน้ำหรือนี่ พึ่งจะรู้นะเนี่ย........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เต้_พ่อน้องแพงครับ

06/06/2010 21:36:16
3
Pure ครับอะไหล่ถูกดี

เดาว่าเป็นกรองน้ำเพื่อบริโภค อย่างเดียวไม่ได้ติดตั้งกรองตั้งแต่หลังมิเตอร์น้ำถูกต้องไหมครับ เพราะว่าถ้าติดที่หลังมิเตอร์น้ำ จะเป็นกรองแบบ primary ซึ่งน้ำที่ได้หลังจากผ่านกรองนี้ กลิ่นจะดีขึ้น ตะกอนเหลืองแดงจะถูกดักไว้ที่นี่ รวมถึงสัตว์เล็กๆเช่นตัวร้อยขา 55 แรงดันน้ำจะลดลงครับ แต่ถ้าใช้ถังพักน้ำและปั๊มน้ำก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้ากรองน้ำดื่มและ น้ำบริโภคมีหลากหลายหลายระบบ ดูที่เซลนำมาโชว์ด้านบนเลยครับ อิอิ
ระบบใดๆก็ตามค่าความปนเปื้อนของน้ำหลังจากผ่านกรองแล้วจะต่างๆ กันไปตามสภาพของน้ำและเครื่องกรองว่าถูกโฉลกกันไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Pamz

06/06/2010 21:49:06
ที่บ้านผมใช้ของ Amway อยู่ครับ รุ่นล่าสุดคือรุ่น e-spring ไส้กรองมี 2 ชั้นคือกรองหยาบชั้นนอกกับไส้กรองคาร์บอนกัมมันอัดแท่งแล้วก็ปิดท้ายด้วยหลอดยูวีฆ่าเชื้อโรคครับ

ถึงแม้ว่าราคาจะแพงแต่ผมว่ามันคุ้มนะ เปลี่ยนไส้กรองปีละหน (สำหรับบ้านผมนะ)ใช้งานง่าย ติดตั้งง่ายแล้ว มีตัวบอกด้วยว่าอายุของไส้กรองได้เวลาเปลี่ยนแล้วหรือยัง ความจริงไส้กรองจะกรองน้ำได้ 5000 ลิตรจึงจะหมดอายุการใช้งานเพราะฉะนั้นบางบ้านที่อยู่กันหลายคนดื่มน้ำหลายลิตรต่อวันจึงไม่แปลกที่อาจจะต้องเปลี่ยนไส้กรองเร็วกว่าปกติครับ

ถ้าเปนครอบครัวปกติ 5-6 คนใช้ได้ถึงปีแน่ๆ

ผมใช้แล้วรู้สึกว่ามันดีมากๆนะ เพราะเมื่อก่อนกินน้ำต้มเอาแล้วผมว่ากลิ่นของน้ำมันแปลกๆแต่ผมไม่แนะนำแบบ 2 ท่อนะครับเพราะผมบ้านเพื่อนผมใช้อยู่ พอดีวันนั้นไปเที่ยวบ้านมันเลยช่วยมันล้างไส้กรอง ท่อนึงเปนคาร์บอนกะเรซิ่น ส่วนอีกท่อเป็นเซรามิกหน้าตาแปลกๆคดไปคดมา สิ่งที่อยากจะบอกก็คือผมเห็นเพื่อนมันเอาเรซิ่น(รึเปล่าหว่า) เม็ดเหลืองๆเล็กๆมาเติมลงไปในท่อแรก ผมก็ถามมันว่า "เติมทำไมวะ" มันก้บอกผมกลับมาว่า "ไม่รู้ มันหมดก็ต้องเติม" ผมก็เลยถามมันกลับไปว่า "แล้วมันหายไปไหน" มันก้ตอบผมว่า "อยู่ในท้องกูนี่ไง" เหอะๆผมเห็นแบบนั้นแล้วเข็ดเลยแหละ

ปล. สิ่งที่พูดมาทั้งหมดนี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ยังไงก็ลองเก็บไว้คิดเป็นอีกมุมมองนึงละกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เบียส

06/06/2010 21:54:43
11
เก็บข้อมูล จ้า ว่าจะซื้อ อยู่ เหมือนกัน ครับ .........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

06/06/2010 22:47:32
4,282
เฮ้ย ผมจะซื้ออยุ่เหมือนกัน ที่บ้านบ่นมาหลายเดือนแล้วให้ผมหาให้ แต่ผมยังไม่มีเวลานั่งเสริช์เลยว่าอะไรดีและหมาะสมน่ะครับ

เอาแบบกรองให้คนกินระดับ 10 คนน่ะครับ เพราะบ้านผมคนอยู่เยอะ ยั้วเยี้ยเลยล่ะครับ

ใครก็ได้ช่วยส่งลิงต์ให้ด้วยยิ่งดีครับ

นี่ถ้าเฮียหมีหาได้ อย่าลืมบอกผมด้วยเน้อ ผมเองไปเดินๆๆ ตาม powerbuy ดูแล้วไม่เข้าตาซักยี่ห้อเลย เพราะดูแล้วท่าทางจะพังใน 1-2 เดือนล่ะจ้า

แนะด้วยเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เล็ก

06/06/2010 23:11:37
0
แนะนำเครื่องกรองระบบ R.O. ที่เป็นเมมเบรน 1 กระบอก แล้วก็ไส้กรอง2กระบอกน่ะครับ

ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1 หมื่นต้นๆครับ

ดีกว่าแอมเวย์ครับ

น้ำระบบ R.O. เป็นน้ำที่สะอาดไม่มีแร่ธาตุปนเลยนะครับ
อ๊ะๆๆๆๆๆ อย่าพึง่คิดว่า "แล้วมันดียังไงวะ ไม่มีแร่ธาตุ"

คือน้ำที่เราดื่มเนี่ยพยายาม ให้มันบริสุทธ์มากเท่าไหร่ยิ่งดีครับ
ส่วนแร่ธาตุ ไปหาจากอาหารที่เราทาน ดีกว่าครับ

เพราะไตเราจะได้ทำงานน้อยลงครับ

ที่สำคัญให้ผู้เฒ่า ผู้แก่ ทานน้ำสะอาดที่สุดดีกว่า น้ำที่มีแร่ธาตุครับ

อยากให้ลองดูนะครับ
ไปซื้อน้ำถังใหญ่ ขนาด 20 ลิตร แล้วลองเอาน้ำมาหุงข้าว ทำกับข้าวดูครับ
หน้าร้อนอย่างนี้ อยู่ได้วันกว่าๆครับข้าวที่เราหุง ไม่บูดครับ
เพราะน้ำไม่มีตะกอนปนเปื้อนครับ

ส่วนตู้ที่หยอดเหรียญ ลิตรละบาท ผมแนะนำให้กดเฉพาะตู้ที่ติดตั้งใหม่นะครับ
เพราะถ้าตู้ใช้ไปนานๆแล้วไส้กรองอาจหมดสภาพครับ
เพราะเจ้าของตู่เขาไม่ได้ใส่ใจรายละเอียดครับ เขาขอแค่คนมากดเฉยๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

06/06/2010 23:19:16
4,282
คุณเล็กครับ ขอลิงค์ด้วยเน้อ ร้านไหนขายยิ่งดีเลยจ้า

แม่บ้านบ่นมาหลายเดือนแล้ววววว 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

เล็ก

06/06/2010 23:24:12
0

ลืมไปอีกนิดครับ

เครื่องกรองน้ำระบบ R.O. มันค่อนข้างจะกรองได้ช้าครับ
เพราะปริมาณน้ำที่กินได้ กับน้ำที่กรองทิ้งไป จะประมาณ 1:1 ครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยขายอยู่แหละครับ ทั้งแบบตู้น้ำร้อน น้ำเย็น ต่อท่อเข้าเครื่องเลย
แบบเป็นซิ้งค์ แล้วก็แบบ 3 กระบอกที่ว่าครับ

แต่ตอนนี้เปิดโรงงานน้ำดื่ม ส่งน้ำถัง น้ำโหล อย่างเดียวครับ

สอบถามได้ครับ พร้อมให้คำแนะนำครับ

มั่นใจได้ครับ กับน้ำระบบ r.o.

อันนี้หามาให้ดู เผื่อใครสนใจครับ
แต่ต้องหา บริษัทที่ดูมั่นคง(เหมือนเฮีย) หน่อยนะครับ 555+
เพราะไส้ต้องเปลี่ยนทุก 6 เดือน สำหรับครอบครัว

http://www.d-fogger.com/tha/catalog.php?idp=31

หรือลองค้นหาใน google นะครับ "เครื่องกรองน้ำ ระบบ r.o."

เพื่อสุขภาพพี่ๆ และ คนที่คุณรัก
เอ...หรือไม่รัก(ภรรยา)หว่า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

ดีเจโก้ สมุย

07/06/2010 01:33:35
0

ระบบ อาร์โอ เป็นน้ำที่สะอาดเกินไป ไม่มีแร่ธาตุหลงเหลือเลยนะครับ

เคยมีข่าวลงในหนังสือพิมพ์ ยืนยันโดยแพทย์ว่า ไม่สมควรดื่มเป็นเวลานาน ๆ

ทำให้เสี่ยงต่อการเป็นโรคหัวใจไม่ใช่ เหรอครับ

ลำพังถ้าในน้ำไม่มีแร่ธาตุ แล้วไปหาเอาจากแหล่งอื่นทดแทนได้ อันนี้ถูกครับ

แต่ที่สำคัญกว่าคือ ในเมื่อตัวมันไม่มีแร่ธาตุ แน่นอน มันก็จะดูดซึมแร่ธาตุ ในตัวเราออกไปด้วย

ในระยะยาว โอกาสเป็นโรคกระพรุนก็จะสูง เพราะขาดแร่ธาตุ

ส่วนเรื่องราคาสูง ผมว่า มันต้องเปรียบเทียบให้ถูกนะครับ

หูฟัง ยังมีราคาสูงต่ำ ไม่เหมือนกันเลย

สุดท้ายมันต้องวัดกันที่ความคุ้มค่า มากกว่านะครับ

ไส้กรองถูกกว่า แต่ต้องเปลี่ยนทุกสามเดือน หกเดือน

กับ เปลี่ยนปีละครั้ง

คุณภาพน้ำที่ได้ด้วย

ผมว่ามีเครื่องกรองน้ำไม่กี่ชนิด หรอกครับ ที่ได้มาตราฐานจากองค์กร ระดับโลก

สรุปผมก็ใช้ เครื่องกรองน้ำ ของแอมเวย์ อยู่เหมือนกัน

ไม่ใช่เพราะผม รวย นะครับ

กว่าผมจะซื้ออะไรใช้ซะอย่าง ผมต้องหาข้อมูลให้มากพอ

ว่ามันคุ้มค่า และ ดีต่อสุขภาพ นะครับ

เฮียสนใจจริง ๆ ผมยินดีให้ข้อมูลที่ละเอียดกว่านี้ ก่อนตัดสินใจ ได้เลย ครับ

ผมว่าเฮียคงไม่ได้ ตัดสินของที่ราคาหรอก ใช่มั้ยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

07/06/2010 06:56:12
0
ขออภัยนะครับ ที่ออกความเห็นไปอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

ดูแล้วเหมือนไปโจมตี น้ำอาร์โอ ที่ สุดท้ายจริง ๆ ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้

ไม่ได้เจตนา จะขายของเลยสักนิด เพียงแต่ส่วนตัวใช้อยู่เองแล้วชอบนะครับ

สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัว เหมือนหูฟัง นั้นแหละครับ

เถียงกันไม่จบหรอกว่า อันไหนดีที่สุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

07/06/2010 07:29:07
0
ผมชอบอีกอย่างตรงที่ใส้กรองเปลี่ยนเองได้ง่าย ๆ แล้วก็ติดตั้งไม่ยุ่งยากด้วยครับ

บริการหลังการขายก็ระดับโลกครับ ซื้อไปแล้วไม่พอใจก็ยินดีคืนเงิน

http://www.youtube.com/watch?v=IzYGt466_O0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

07/06/2010 10:24:50
4,282
555 ขอบคุณดีเจโก้ด้วยครับ 555

ผมเองไม่ได้รู้เรื่องเครื่องกรองน้ำกับเค้าเลย แต่ที่อยากได้น่าจะเรียงความสำคัญตามนี้ เรื่องราคาอาจจะเป็นข้อตัดสินใจหลังๆๆ แต่หลักแรกๆๆๆเลยอยากได้แบบนี้ครับ

- ใช้งานได้จริง หมายถึงกรองได้จริงๆ น้ำที่ได้ ใช้ดื่มกินได้จริง โดยไม่ต้องระแวง 555

- ขอแบบทนทาน ประเภทใช้เดือนสองเดือนแล้วมีชิ้นส่วนแตกหักง่าย แบบนี้ไม่เอาเลยล่ะ

- บำรุงรักษาง่าย ไม่ใช่ต้องเปิดฝา 5 อัน หมุนเกลียวน็อตอีก 8 ตัว เปลี่ยนไส้ทุก 1 เดือน

- ราคาเหมาะสม ถูกหรือแพง ขอให้ขึ้นอยู่กับคุณภาพ ถ้าแพงแล้วดีก็ยังพอสู้ไหวครับ

555 เอาเข้าจริง เครื่องกรองน้ำนี่ยากเหมือนกัน ผมว่ายากกว่าเลือกแอร์ซะอีกนะเนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

07/06/2010 14:26:03
0
งั้นเด๋วผม ยกตัวที่บ้านไปให้ดู เลยเฮียว่า มัน ใช้ง่าย แค่ไหน

ไม่ต้องต่อสายต่อท่อ ให้วุ่นวาย แค่วางข้าง ๆ ก๊อกน้ำ แล้วก็มี ปลํ๊กให้มันก็พอแล้ว

ไส้กรองก็เปลี่ยนง่าย แค่ถอดฝาออก ก็เปลี่ยนได้เลย เด็กยังเปลี่ยนได้เลย ครับ

- ไส้กรองสี่พันกว่า มีอายุการใช้งาน 1 ปี หรือ กรองน้ำได้ 5000 ลิตร อยู่ที่อันไหนถึงก่อน

- ผ่านการรับรองมาตรฐานสากล 3 ข้อสำหรับคุณภาพน้ำจากองค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ NSF International คือ มาตรฐาน NSF/ANSI ที่ 42, 53 และ 55

- ได้รับตราสัญลักษณ์โกลด์ ซีล จากสมาคมคุณภาพน้ำ (The Water Quality Association หรือWQA) ซึ่งเป็นมาตรฐานการผลิตในเรื่องประสิทธิภาพการทำงาน ความสามารถในการกรอง และความสามารถในการกำจัดสารปนเปื้อนต่างๆ ในน้ำดื่ม

- รับประกันคุณภาพผลิตภัณฑ์เป็นระยะเวลา 3 ปี รวมทั้งรับประกันความพอใจ 90 วัน

เอาเป็นผมกลับจากเมืองกาจญ แล้วผมโทรหาเฮีย อีกที ดีกว่า นะครับ

ตอนนี้อยู่เมืองกาจญบุรี กลับวันศุกร์ ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ArMuRo

07/06/2010 14:30:42
0
ถ้าเราไม่ใช้เครื่องกรองน้ำ เปิดน้ำก๊อกแล้วนำมาต้มกินเลย
จะมีสิ่งสกปรกอะไรอยู่อีกรึเปล่าครับ? หรือว่าควรใช้เครื่องกรองน้ำครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

07/06/2010 14:30:57
4,282
จ๊ากๆๆๆๆไม่ต้องครับดีเจโก้ เพราะผมลองดู google ผมเห็นแล้ว ตัวมันนิดเดียว

บ้านผมคนอยู่เยอะครับ เครื่องตัวเล็กๆๆ แบบนี้ต้านไม่อยู่แน่ๆๆจ้า 5555

ว่าแต่ขอบคุณมากๆๆ เลยครับดีเจโก้ 55

ผมคงต้องหาแบบที่ถึกๆๆ ใช้งานได้จริง และสำหรับคนมากๆๆ น่ะครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

07/06/2010 14:34:06
0
รับประกันความพอใจ นี่หมายถึง ซื้อไปแล้วแค่ไม่พอใจก็คืนได้เลย นะครับ

ไม่จำเป็นต้องมีอะไรแตกหัก หรือ ใช้ไม่ได้

เฮียลองใช้โปรโมชั่นแบบนี้ ดูบ้างดิ ลองเอาไปฟังดูก่อน ไม่พอใจยินดีคืนเงิน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

07/06/2010 14:39:56
0
ตัวมันนิดเดียว แต่กรองน้ำได้ 5000 ลิตร เชียว นะเฮีย

แล้วน้ำที่ไหลออกมา ก็ปกติ ตามแรงดันน้ำในบ้าน ไม่ได้ค่อย ๆ ไหล เหมือนเครื่องกรอง เล็ก ๆ ทั่ว ๆไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

07/06/2010 14:56:55
0
ก้อเหมือน PK นั้นแหละ อย่าดูแต่รูปร่างภายนอก มันต้องลอง อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

เฮียหมี

07/06/2010 15:04:59
2
เข้ามาขอบคุณก่อนครับ เดี๋ยวจะลองอ่านศึกษากันดูอีกทีครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ดีนะรีบ

07/06/2010 17:57:06
น้ำที่ไม่มีแร่ธาตุ ไปซื้อน้ำกลั่นมากินดีกว่า อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

buvb

07/06/2010 19:05:26
2
เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มนะครับ

ผมทำงานด้าน water treatment พอดี

ในน้ำมีของที่ละลายอยู่ประมาณนี้ครับ

- ของแข็งละลายน้ำ เช่นเกลือ,น้ำตาล,ความกระด้าง

- ของแข็งไม่ละลายน้ำ เช่นตะกอน,ฝุ่น

- ก๊าซ เช่น O2, CO2

- ส่ิ่งมีชีวิตเล็กๆ เช่นเชื้อโรค,ตะไคร้น้ำ

คราวนี้เรามาว่ากันที่เราควรเอาอะไรออกไปจากน้ำบ้าง

ตามมาตรฐาน อย. เค้ายอมให้มีพวกของแข็งละลายน้ำบางอย่างได้

เช่น ด่าง ความกระด้าง เหล็ก สังกะสี .... แต่ห้ามเกินมาตรฐาน

ซึ่งน้ำประปาปรกติไม่เกินอยู่แล้ว ถึงมีโครงการน้ำประปาดื่มได้

เดี๋ยวว่ากันต่ออีกทีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

buvb

07/06/2010 19:12:55
2
ต่อนะครับ...

เพราะฉะนั้น การจะเอาน้ำประปามากรองจึงแทบไม่จำเป็นเลย

แต่การผลิตน้ำประปายังมีขั้นตอนการเก็บและส่งมาตามท่อ

ซึ่งอาจมีพวกสิ่งมีชีวิตเล็กๆโตขึ้นมาได้เลยต้องเติมสารฆ่าเชื้อ

มันก็คือคลอลีนนั้นเอง เลยอาจทำให้น้ำมีกลิ่นได้

ทำให้เครื่องกรองน้ำแทบทุกเครื่องต้องมี่สารกรอง คาร์บอน

เพื่อดูดซับเอากลิ่นของคลดลีนออกไป....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

เล็ก

07/06/2010 19:44:19
0
ดีมากเลยครับที่มีพี่ๆ ออกมานำเสนอกัน เพราะเรื่องเหล่านี้จำเป้นต่อร่างกายเรามากครับ
เพราะมันเป็นสุขภาพของเราเองน่ะครับ

"ระบบ อาร์โอ เป็นน้ำที่สะอาดเกินไป ไม่มีแร่ธาตุหลงเหลือเลยนะครับ

เคยมีข่าวลงในหนังสือพิมพ์ ยืนยันโดยแพทย์ว่า ไม่สมควรดื่มเป็นเวลานาน ๆ

ทำให้เสี่ยงต่อการเป็นโรคหัวใจไม่ใช่ เหรอครับ"

อย่างที่พี่ดีเจโก้ บอกมาก็จริงเลยครับ

รายการของ สวทช. หรืออะไรซักอย่าง ที่ออกอากาศทางช่อง 9
ที่เป็นสารคดีหลังข่าว (ประมาณ 5 นาที) ก็เคยนำเสนอเรื่องนี้ครับ

แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องเหล่านี้แล้วน่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ข่าวสารพวกนี้ มักมาจากอมเริกาครับ

ยกตัวอย่างเช่น เมื่อก่อนตอนที่อเมริกาส่งออก แอปเปิ้ล ก็บอกว่า แอปเปิ้ลดี มีประโยชน์ รักษา...... แต่จู่ๆวันนึง พอมีประเทศแทบ เอเชีย หรือ อาเซี่ยน เนี่ยแหละครับ ส่งออกแอปเปิ้ลออกมาบ้าง ซักพักอเมริกาก็ออกข่าวมาว่า วิจัยแล้วแอปเปิ้ลทานมากไม่ดี อันตรายต่อสุขภาพ ประมาณนี้แหละครับ

ผมเลยไม่ค่อยเชื่อเรื่องพวกนี้น่ะครับ
เพราะน้ำประปาที่ อเมริกาบางที่ ยังใช้ระบบ R.O. น่ะครับ

สรุปว่า ทั้งแอมเวย์ / อาร์โอ หรืออย่างอื่นก็มีข้อดีของเขาครับ

อยู่ที่วิจารณญาณของผู้ใช้ครับ

ที่บ้านผมใช้ อาร์โอ ก็เพราะมีผู้สูงอายุ ที่บ้านน่ะครับ ก็เลยจำเป็นครับ
เพราะผู้สูงอายุส่วนใหญ่ มักเป็นโรคเกี่ยวกับไตน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าแสดงความคิดเห็นแรงไป กราบขอโทษทุกท่านด้วยนะครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

อภิชา

07/06/2010 20:29:09
0
i-water
รายละเอียดสินค้า :

การที่คณะกรรมการรางวัลโนเบลสาขาทางการแพทย์ใน ปี ค.ศ. 2003 ยอมรับว่า พลังแม่เหล็กเป็นสิ่งประดิษฐ์ที่มีประโยชน์ต่อ สุขภาพของมนุษย์โดยการสั่นสะเทือนของโมเลกุลไฮโดรเจนในน้ำที่ได้รับคลื่นแม่ เหล็ก จึงเป็นจุดเปลี่ยน ( Turning Point ) ทางด้านความคิดที่สำคัญต่อกลุ่ม นักวิทยาศาสตร์ที่เคยคัดค้าน ที่มาของพลังแม่เหล็ก (Magnetic Energy )

1) น้ำที่อยู่ตามธรรมชาติ จะได้รับพลังงานแม่เหล็ก รวม 3 ทางคือ

1.1 Material Magnetism เป็นเส้นแรงแม่เหล็กจากขั้วโลกเหนือไปขั้วโลก ใต้ สนามแม่เหล็กนี้คลุมโลกไว้ทั้งใบ

1.2 Gravitational Magnetism หมายถึงแรงดึงดูดของโลก

1.3 PlanetaryMagnetismคือพลังแม่เหล็กของจักรวาลซึ่งแรงที่สุดเพราะเห็น ได้จาก

สามารถยึดดาวต่างๆให้อยู่ในระเบียบถ้าไม่มีพลังนี้ดึงไว้โลกคงจะหมุนกระเด็น ออกไปจากวงโคจรของสุริยจักรวาล

2)น้ำจากเครื่องกรองน้ำเครื่องกรองน้ำประเภทที่มีพลังแม่เหล็กที่มีชื่อ เสียงส่วนใหญ่ นอกจากมีตัวกรอง (Filter) แล้ว เช่น ไส้กรองเซรามิค ไส้กรอง คาร์บอน แบบต่าง ๆ แล้ว จะต้องมีแท่งแม่เหล็ก (MagneticDisc)ใส่ไว้ด้วย เครื่องกรองน้ำประเภทนี้บางชนิดอาจจะมีแม่เหล็กไว้บริเวณท่อน้ำไหลออก หรือ ก๊อกน้ำ และบางชนิดอาจมีลักษณะเป็นก้อนกลมตรงกลางเป็นรูกลวงเหมือนขนมโด นัท วางอยู่ใต้ฐานเครื่อง บริษัทผู้ผลิตเครื่องกรองน้ำใช้ชิ้นแม่เหล็กความ แรงประมาณ 4,000 Gausses แต่ถ้าใช้ขนาด 10,000 Gausses จะทำให้น้ำที่เพียง ไหลผ่านก็ได้รับพลังงานกลายเป็น Magnetized Water (น้ำที่ได้รับพลังแม่ เหล็ก) หรือถ้าเรียกอย่างถูกต้องก็คือ Magnetic Treatment Water

คุณสมบัติของน้ำที่ได้รับพลังแม่เหล็กจากสนามแม่เหล็ก ประกอบด้วย

1. การเกาะกันเป็นกลุ่มขนาดเล็ก คือ 6 โมเลกุลของ น้ำ (H2O) ต่อ 1 กลุ่ม (Microcluster) แทนที่จะเป็น 30-40 โมเลกุล ต่อ 1 กลุ่ม (Macrocluster หรือ Bound Water) ทำให้มันสามารถผ่านเยื่อหุ้ม เซลล์ทั้งเข้าไปและออกมาจากเซลล์ได้รวดเร็ว เมื่อเข้าไปก็จะนำสาร อาหาร ออกซิเจน เอนไซม์ เกลือแร่ต่าง ๆ เพื่อให้เซลล์ได้ใช้ และเมื่อออกมา ก็จะพาสารพิษ ของเสียจากการเมตาบอลิซึม (Metabolism) ซึ่ง เรียก Metabolic Waste เพื่อนำไปทิ้ง ผลก็คือ เซลล์สดใส แข็งแรง มีกำลัง ทำลายสิ่งแปลกปลอมที่ร่างกายไม่ต้องการได้ง่าย และที่สำคัญ เซลล์ชะลอความ แก่

2. การมีแรงตึงผิวต่ำ (Less Surface Tension)

ก. ทำให้กลายเป็นน้ำที่มีคุณสมบัติเป็นตัวทำละลาย ( Solvent) สิ่ง ต่าง ๆ ได้ดี สารอาหารทั้งหลายที่ละลายอยูในเลือดที่ประกอบด้วยน้ำ ถึง 92 เปอร์เซ็นต์ ก็จะถูกพาเข้าไปในเซลล์ของอวัยวะต่าง ๆ ได้อย่างครบ ถ้วน ความสำคัญต่อชีวิต คือ มีอ็อกซิเจนละลายอยู่ด้วยอย่างเพียงพอ

ข. แรงตึงผิวต่ำ ทำให้ความหนืดหรือความข้น (Viscosity) ของเลือดลด ลง ประกอบกับน้ำในเลือดเป็นกลุ่มที่มีโครงสร้างขนาดเล็ก และเป็นระเบียบ ทำ ให้เกิดช่องว่างระหว่างกลุ่ม ( Cluster) เพิ่มมากพอที่จะมีเนื้อที่ได้ขยับ ขยายไม่เบียดกัน เลือดไหลเวียนง่าย (โดยปกติ โลหิตมนุษย์จะข้นเป็น 4 เท่า ของน้ำ ถ้าข้นมากกว่านี้จะถ่ายเทไม่สะดวกเพราะความหนืด ) อาการขาดเลือดไป หล่อเลี้ยง เช่นที่สมองจะทุเลาขึ้น ความดันโลหิตก็ไม่สูงและหัวใจไม่จำเป็น ต้องบีบตัวมาก

3. การมีคุณสมบัติเป็นด่าง (Promote more Alkaline pH in the Body)

ก. ร่างกายมนุษย์ (ยกวันกระเพราะอาหาร และไต) จะมีค่าเป็น ด่าง (pH 7.4) จึงช่วยทำลายขยะของเสียที่มีฤทธิ์เป็นกรดภายในเซลล์ของอวัยวะ ต่าง ๆ

อวัยวะในร่างกายต้องอยู่ในสภาวะเป็นด่างแต่ทำงานในลักษณะเป็นกรดการย่อย อาหารทุกชนิดและทุกครั้งจะก่อ

ให้เกิดขยะของเสีย ที่เป็นกรดสะสม การมีสภาวะกรดสูงในเลือด ถ้าไม่มีน้ำดื่ม ที่เป็นด่างมาช่วยทำปฏิกิริยาต่อต้าน (Buffer)เอาไว้ก็จะทำให้ร่างกายจำเป็น ต้องไปดึงเอาเกลือแร่แคลเซียมและแมกนีเซียมออกมาจากเนื้อ

ของกระดูก ฟัน และกล้ามเนื้อ เพื่อมาล้าง (Buffer) ความเป็นกรด อันเกิดจาก ขยะของเสีย ( Acidic Waste) ในร่างกาย หรือเกิดมาจากมลภาวะต่าง ๆ

ข.สภาวะเป็นด่างอันเนื่องมาจากไฮดรอกซิลไอออน(HydroxylIon) ซึ่งมาจากการแตก ตัวเป็นไอออน (Ionization) ของน้ำ โดยอิทธิพลจากพลังแม่เหล็ก ผลที่ได้ตามมา คือ มีออกซิเจนเกิดขึ้นจำนวนมากและส่วนใหญ่จะละลายโดยทันทีอยู่ในน้ำนั้นจะ เห็นได้โดยถ้าเอาน้ำดังกล่าวมาใส่ทิ้งไว้ในขวด

แก้วที่ปิดสนิทจะเกิดมีพรายน้ำเม็ดเล็กๆแพรวพราวเต็มไปหมดเกาะอยู่ด้านในขวด จนอาจกล่าวว่าถ้าน้ำเป็นด่างจะมีออกซิแจนละลายอยู่เสมอ

น้ำบริสุทธิ์อย่างน้ำกลั่น จะเป็นกรดอ่อน ๆ เพราะก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ จาก อากาศละลายเกิดเป็นกรดคาร์บอนิก

ออกซิเจนนี้นอกจากให้พลังงานกับเซลล์ทำให้เซลล์แข็งแรงออกซิเจนยังช่วยทำให้ เชื้อจุลินทรีย์อันตรายประเภทไม่ชอบอากาศ (Anaerobic Bacteria) เกิดไม่ ได้ หรือหยุดเจริญในที่มีออกซิเจน การไม่แบ่งตัวทำให้แบคทีเรียมีชีวิตอยู่ ต่อไปไม่ได้

จากผลการวิจัย ของ ด.ร. Otto Warburg ผู้ได้รางวัลโนเบลสาขาการแพทย์ ใน ค.ศ.1931ที่พบว่าโรคมะเร็งชอบอยู่ในที่ไม่มีออกซิเจนดังนั้นถ้าอวัยวะ ต่างๆได้รับออกซิเจนอย่างสมบูรณ์จากน้ำที่ได้รับพลังแม่ เหล็ก ( Magnetized Water) ตามทฤษฎี โรคมะเร็งไม่ควรจะเจริญงอกงามที่อวัยวะ นั้น ๆ

การได้รับรางวัลโนเบล ถือว่าเป็นคนเก่งของโลก ดร. Otto Warburg ผู้นี้ได้ รางวัลโนเบลถึงสองครั้ง จึงถือว่าไม่ธรรมดา

ค. เป็นสารต้านอนุมูลอิสระ (Antioxidant) อันเกิดจากออกซิเจนไอออน ให้อิเล คตรอนประจุลบ ไปตัดวงจรของการเกิดอนุมูลอิสระ ( Free Radical Cycle)ซึ่ง เป็นตัวทำลายเยื่อหุ้มเซลล์ ทำให้ป้องกันโรคความเสื่อม ต่าง ๆ (Degenerative Disease) เช่น โรคมะเร็ง โรคข้ออักเสบ โรคเบา หวาน เป็นต้น

ดูข้อมูลสินค้าที่ www.japin.co.th
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

07/06/2010 20:34:54
4,282
ไปๆๆ มาๆๆ แม่บ้านจะแพ่นกบาลผมด้วยสากกะเบือแล้ว วันนี้เห็นแว่บๆๆ ว่าหนีไปดูเครื่องกรองน้ำ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

เฮียหมี

07/06/2010 21:22:34
2
ของ Amway นี่ราคาเท่าไรครับ ผมลองเสิร์ชดูแล้วมันมีราคา สามหมื่นกว่า กับสองหมื่นกว่า มันเหมือนกันมั๊ยครับ

เฮียมั่น ถ้าได้เครื่องกรองน้ำแบบไหนบอกผมด้วยนะครับ ผมยังไม่ได้ตัดสินใจเลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Pamz

07/06/2010 21:46:49
เหมือนกับครับ มันต่างตรงที่ว่า สามหมื่นกว่าคือราคาเต็ม ส่วนราคา สองหมื่นเจ็ดนั้นเปนราคาสมาชิกครับ ซึ่งถ้าไม่อยากยุ่งยาก(ไม่อยากสมัครสมาชิกซึ่งอันที่จริงมันก็ไม่ได้ยุ่งยากนะ)ก็หาคนใกล้ตัวซึ่งเป็นสมาชิกอยู่แล้วฝากซื้อก็ได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Pamz

07/06/2010 21:55:25
คห.16
จะมีในเรื่องของตะกอนและคลอรีนครับ
เรื่องคลอรีนคุ้นๆเหมือนเคยได้ยินว่า ถ้าคลอรีนโดนความร้อนจะกลายเปนสารก่อมะเร็งครับ เคยได้ยินข่าวไหมครับที่ใช้น้ำประปามาซาวข้าวคลอรีนที่อยู่ในน้ำก็ถูกข้าวดูดซึมเข้าไปด้วยแล้วพอนำข้าวที่ได้ไปหุง ก็ได้ตามสูตร คลอรีน+ความร้อน = สารก่อมะเร็ง

ผมเองก็ไม่ค่อยมั่นใจนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย
ปล. เดี๋ยวนี้อะไรๆก็เป็นสารก่อมะเร็งไปหมดแล้วครับ เหอะๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

นายมั่นคง

07/06/2010 22:11:55
4,282
เฮียหมีครับ ผมเองก็ยังเลือกไม่ได้ล่ะ ผมว่ามันเลือกยากกว่าเลือกแอร์อีกครับ

แอร์นั้นเลือกว่าจะเอาแบบไหนก็แทบจะตายตัวแล้ว และพอบอกว่าจะเอายี่ห้อไหน และกี่ BTU ก็แทบจะหลับตาหันหลังได้เลย

แต่ไอ้เครื่องกรองน้ำนี่ ท่าทางมันมีจุกจิกกวนใจหลายแง่มุมให้คิดก่อนซื้อน่ะซิครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

pirarucu

08/06/2010 18:32:02
0
ผมใช้ยี่ห้อแอมเวย์อยู่ แต่เป็นรุ่น2นะครับ ใช้มาหลายปีแล้ว ปัจจุบันรุ่นล่าสุดคือ e-spring ผมว่าใว้ใจในคุณภาพได้พอสมควรเลยล่ะ ราคาแพงหน่อยแต่น้ำดื่มคือสิ่งที่ครอบครัวเราต้องดื่มทุกวันนะครับ ถ้ามีกำลังทรัพย์พอก็เป็นสิ่งที่น่าลงทุน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

กรอง

08/06/2010 18:55:58
การประปานครหลวง ( กปน.) กล่าวว่า ในปัจจุบัน มักมีการกล่าวอ้างถึงข้อมูลการวิจัยจากต่างประเทศ ว่าคลอรีนในน้ำประปาก่อให้เกิดสารก่อมะเร็งที่เรียกว่า ไตรฮาโลมีเธนส์ จนอาจทำให้ประชาชนผู้บริโภคน้ำประปาเกิดความตื่นตระหนกคิดว่าน้ำประปาไม่เหมาะสำหรับดื่ม จำเป็นต้องติดตั้งเครื่องปรับปรุงคุณภาพน้ำในลักษณะต่างๆ เพื่อให้ตนเองปลอดภัยจากการบริโภคน้ำประปา

ดังนั้น เพื่อให้ประชาชนได้มีความรู้และเกิดความเข้าใจมากขึ้น จึงขอชี้แจงว่า น้ำประปาเป็นน้ำที่ผลิตมาจากน้ำดิบตามธรรมชาติ ย่อมมีสารอินทรีย์ ที่เกิดจากสิ่งมีชีวิตปะปนอยู่ เมื่อทำปฏิกิริยาเคมีกับคลอรีน ทำให้เกิดสารประกอบเคมีที่เรียกว่าTrihalomethanes (THMs) หรือ “ไตรฮาโลมีเธนส์”

ที่ผ่านมา กปน. มิได้นิ่งนอนใจได้ติดตามการศึกษาและวิจัยของพิษภัยสารตัวนี้มาอย่างต่อเนื่อง รวมทั้ง องค์การอนามัยโลก ได้กำหนดคลอรีนอิสระคงเหลือในน้ำประปาไว้ ไม่ต่ำกว่า 0.2 มิลลิกรัมต่อลิตร และสูงสุดไม่เกิน 0.5 มิลลิกรัมต่อลิตร

ทั้งยังได้กำหนดให้น้ำดื่มมีปริมาณ THMs ที่ sum of ratio ไม่เกิน 1 และเพื่อให้เกิดความมั่นใจยิ่งขึ้น ฝ่ายคุณภาพน้ำ ของ กปน. จึงได้วิเคราะห์ปริมาณ THMs อย่างต่อเนื่องมาโดยตลอด ทั้งได้เคยว่าจ้างให้คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล และคณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ตรวจหา THMsในน้ำประปาของ กปน. และผลกระทบที่อาจเกิดขึ้นต่อสุขภาพของผู้บริโภค ซึ่งได้ผลออกมาว่าปริมาณสาร THMs ในน้ำประปาต่ำกว่าเกณฑ์กำหนดขององค์การอนามัยโลกมาก จึงมีความเสี่ยงต่อการเกิดโรคมะเร็ง "น้อยมาก"

และกล่าวได้ว่าหากมนุษย์คนหนึ่งจะเป็นโรคมะเร็ง ไม่ได้เกิดจากการดื่มน้ำประปาอย่างแน่นอน เนื่องจากในสภาพแวดล้อมปัจจุบันล้วนมีส่วนทำให้เสี่ยงต่อการเป็นมะเร็งมากกว่า เช่น พฤติกรรมการบริโภคอาหารที่ไม่ถูกต้อง ผักผลไม้ที่มียาฆ่าแมลง มลพิษในอากาศหรือความเครียด ฯลฯ

ขณะที่หากจะดื่มน้ำจากธรรมชาติโดยปราศจากคลอรีน ก็จะมีความเสี่ยงต่อการเจ็บป่วยหรือเสียชีวิตมากกว่าผลกระทบจากน้ำประปาที่มี THMs เสียอีก

หากยังไม่มั่นใจและต้องการกำจัด THMs ก็ยังทำได้ง่ายมาก เนื่องจาก จัดอยูในกลุ่มสารอินทรีย์ระเหยง่าย เพียงแต่รองน้ำประปาตั้งทิ้งไว้ในภาชนะเปิด ประมาณ 15 นาทีถึงครึ่งชั่วโมง ปริมาณ THMs ซึ่งมีอยู่ในระดับต่ำและไม่ส่งผลต่อสุขภาพรวมทั้งคลอรีนซึ่งอาจส่งผลต่อกลิ่นและรสของน้ำก็จะระเหยหมดไปเอง จึงไม่จำเป็นต้องไปซื้อเครื่องกรองน้ำราคาแพงที่บอกว่าสามารถกำจัด THMs ได้ เพราะจะทำให้สิ้นเปลืองเงินโดยใช่เหตุ

แต่หากต้องการความมั่นใจยิ่งขึ้นก็สามารถนำน้ำประปาไปต้มก่อนโดยเปิดฝาภาชนะไว้ขณะต้มก็ช่วยได้เช่นกัน เพราะน้ำประปาต้มเดือดถือเป็นน้ำดื่มที่สะอาดและปลอดภัยที่สุด

ผู้อำนวยการฝ่ายสื่อสารองค์กร กปน. ได้ให้ข้อคิดว่าในยุคข่าวสารไร้พรมแดน หากคุณใช้อินเตอร์เน็ตและได้รับเมล์เกี่ยวกับสุขภาพที่ส่งต่อๆกันมา หรือผลงานวิจัยที่มีออกมามากมายทุกวัน อาจจะทำให้เรากลัวไปหมดจนไม่สามารถดำรงชีวิตอย่างปกติได้

เอาแค่เรื่องใกล้ตัวอย่างกาแฟเรื่องเดียว บ้างก็ว่าดื่มแล้วดี บ้างก็ว่าดื่มแล้วไม่ดี ไม่รู้ควรจะเชื่ออะไรดี ทางที่ดีเราควรใช้ทางสายกลางและอย่าเชื่ออะไรจนกลัวไปหมดดีกว่า แต่ขอยืนยันว่าน้ำประปาของ กปน. นั้นได้รับการดูแลและตรวจสอบในเรื่องคุณภาพน้ำอย่างดีที่สุด ทั้งนี้เพื่อให้เกิดความปลอดภัยต่อสุขภาพและอนามัยของผู้บริโภคน้ำของเรานับล้าน ๆ คน

หากยังมีข้อสงสัยเรื่องน้ำประปา สอบถามโดยตรงกับนักวิทยาศาสตร์ กปน. ได้ที่ โทร. 1125
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

กรอง

08/06/2010 19:05:50
"หากยังไม่มั่นใจและต้องการกำจัด THMs ก็ยังทำได้ง่ายมาก เนื่องจาก จัดอยูในกลุ่มสารอินทรีย์ระเหยง่าย เพียงแต่รองน้ำประปาตั้งทิ้งไว้ในภาชนะเปิด ประมาณ 15 นาทีถึงครึ่งชั่วโมง ปริมาณ THMs ซึ่งมีอยู่ในระดับต่ำและไม่ส่งผลต่อสุขภาพรวมทั้งคลอรีนซึ่งอาจส่งผลต่อกลิ่นและรสของน้ำก็จะระเหยหมดไปเอง จึงไม่จำเป็นต้องไปซื้อเครื่องกรองน้ำราคาแพงที่บอกว่าสามารถกำจัด THMs ได้ เพราะจะทำให้สิ้นเปลืองเงินโดยใช่เหตุ"

สรุปคือเอามาต้มก็ปลอดภัย อีกระดับแล้วครับ
ที่สำคัญกินอยู่ให้ใกล้เคียงธรรมชาติที่สุด

เมื่อก่อนกินน้ำฝนกัน ชื่นใจดี น้ำเก็บใส่ตุ่มไว้เกือบปี ยังดื่มได้สบายใจ
ไม่ผ่านพลังงานแม่เหล็กอีกต่างหาก ^ ^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

นายมั่นคง

08/06/2010 20:25:07
4,282
ขอบคุณมากๆๆ คร้าบบ ยังไงจัดต่อมาเลยเน้อ ป่านนี้ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

pirarucu

08/06/2010 21:47:17
0
ผมเชื่ออยู่แล้วว่าน้ำประปาที่ผลิต เมื่อออกจากโรงผลิตมันสะอาดได้มาตรฐานอยู่แล้ว ถ้าบังเอิญบ้านผมอยู่ต้นทางของน้ำประปาที่ปล่อยออกมาก็ดีนะซิ ก็จะลองใช้วิธีรองน้ำประปาแล้วตั้งทิ้งไว้แบบคุณกรองจะได้ประหยัดแถมสะอาดปลอดภัย แต่ในความเป็นจริงกว่าน้ำประปาจะเดินทางมาถึงบ้านเรามันต้องผ่านอะไรมาบ้าง ใช้ระยะทางเดินทางมาถึงบ้านเรากี่กิโล สารพัดท่อทั้งใหม่ทั้งเก่า อันนี้ก็แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคลแล้วล่ะครับว่าควรติดเครื่องกรองน้ำหรือไม่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

กานต์

09/06/2010 00:21:50
ปลอดภัยไว้ก่อน พ่อสอนไว้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

มานพ

13/07/2010 19:38:11

สวัสดีท่านที่ตั้งกระทู้กัน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ สำหรับเครื่องกรองน้ำที่ผมจะขอแนะนำนะครับ
น่าลองของ คังเซน เคนโก นะครับ ราคาค่อนข้างถูกด้วยนะคับ ซึ่งต่างจากที่เราต้องมาซื้อน้ำกินด้วยนะครับ อะ ผมสมมุติง่ายนะครับ ถ้าคุณซื้อน้ำกิน 1 เดือน 10 ถัง (อย่างน้อยนะครับ)
ถังละ 10 บาทครับ 1 ปี คุณเสียค่าซื่อน้ำประมาณ 1200 ถูกมั้ยครับ แถมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าน้ำที่คุณซื้อสะอาดแค่ไหนด้วยครับ แล้วที่นี้ผมจะเล่ารายละเอียดของเจ้าเครื่องที่ว่านี้ให้ท่านผู้อ่านได้ฟังกันนะครับ เครื่องกรองน้ำคังเซนไอออนไนซ์ เป็นเครื่องกรองน้ำหลายระดับ ซึ่วดป็นที่ยอมรับทั่วโลกว่าเป็นระบบที่ดีและให้คุณภาพน้ำที่มีความปลอดภัยสูงด้วยนะครับ ซึ่งเจ้าเครื่องนี้มีระบบการกรองถึง 5 ขั้นตอนด้วยกันครับ แต่อย่างที่ทุกท่านสงสัยนะครับว่า จะยังมีข้อดี อยู่ในน้ำหรือไม่ครับ ผมขอบอกเป็นข้อ ๆ นะครับข้อดีของเจ้าเครื่องนี้ก็คือ

1. ปราศจากเชื้อโรคแน่นอน 100% ครับ
****เจ้าเครื่อวกรองน้ำชนิดนี้เหนือกว่าทุกยี่ห้อก็ตรงที่สามารุกรองได้ถึง 3 ระดับเลยนะครับ คือ 20 5 0.01 ไมครอน (เส้นผมคนเรา 100 ไมครอน พยาธิต่าง ๆ 10 ไมครอน เม็ดเลือด 7 ไมครอน)ท่านลองนึกดุนะครับว่า 0.01 ไมครอนมีขนาดเล็กแค่ไหน ซึ่งการออกแบบได้การรับรองจาก NSF ด้วยครับ

2. ยังมีแร่ธาตุที่จำเป้นต่อร่างกาย
*****เมื่อน้ำผ่านการกรองด้วเจ้าเครื่องนี้แล้ว (เขาใช้วัสดุธรรมชาติล้วนนะครับ) จะมีไบโอเซรามิคจากคอรัล แซนด์ ซึ่งมีคุณสมบัติเป็นด่างอ่อน ๆ ครับ และมีแร่ธาตุที่พบมากในทะเลมากกว่า 20 ชนิด สามารถเติมแร่ธาตสำคัญ เช่น แคลเซียม แมกนีเซียม ฯลฯ :ซึ่งมีส่วนช่วยในการป้องกันโรคหัวใจ สมองขาดเลือด กระดูกพรุน และชพลอความแก่ได้ครับ

3. ค่า ORP เป็นลบมีส่วนช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ
*****คุณสบัติข้อนี้ของเจ้าเครื่องนี้นะครับ คือมีค่า ORP เป็นลบ ซึ่งช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระต้นเหตุของความเจ็บป่วยและแก่ชรา โดยทำหน้าที่บริจาคอิเล็คตรอนประจุลบที่ขาดหายไปให้อนุมูลอิสระคืนสภาพปกติเพื่อหยุดปฏิกิริยาลูกโซครับ

4. ปรับโครงสร้างกลุ่มโมเลกุลน้ำให้เล็กลง
******คุณสมบัติข้อนี้สำคัญครับเพราะภายในใส้กรองของเจ้าตัวนี้มีทัวมาลีนวึ่งสามารถแผ่รังสีอินฟราเรดชนิดคลื่นความถี่ไกลเกลี่ยเขย่าอณุของน้ำให้แตกตัวเป็นกลุ่มที่มีขนาดเล็กลงทำให้เป็นตัวทำละลายที่ดี คือ เกลือแร่ วิตามิน และออกซิเจนครับ ซึ่งสารเหล่านี้จะซึมเข้าสู่ร่ากายได้ง่ายด้วย แล้วยังพาสารอาหารไปให้เซลล์ได้มากขึ้นครับ

5. ช่วยขับถ่ายของเสียออกจากร่างกาย
*******อีกข้อหนึ่งของเจาเครื่องนี้ครับน้ำมีคุณสมบัติเป็นด่างจากแร่ธาตของเครื่องกรองน้ำชนิดนี้จะช่วยสร้างกระบวนการดีท็อกซ์ ขจัดของเสียและสารพิษออกจากเซล์ของร่างกายผ่านทางปัสสาวะ อุจจาระ และเหงื่อได้เร็วกว่าน่ำทั่วไปด้วยครับ

6. ยืดอายุเซลล์ให้เสื่อมช้าชะลอความแก่
*****น้ำมีคุณสมบัติต่อต้านอนุมูลอิสระทำให้ยืดอายุของเซลล์ให้เสื่อมช้าลงได้ครับ เพราะ สามารถนำพาสารอาหาร เอ็นไซน์ ฮอร์โมนและออกซิเจนมาให้กับเซลล์ต่าง ๆ อย่างพอเพียงครับ
7. ดุแลสุขภาพสร้างสมดุลให้แก่ร่างกาย
*****-และก็ตัวสุดท้ายของเจ้าเครื่องมหัศจรรย์นี้ครับ คือดูแลสุขภาพสร้างสมดุลให้ร่างกายครับ ซึ่งโดยปกติร่างกายคนเรามีค่า pH 7.4 น้ำสะอาดจากเครื่องกรองน้ำตัวนี้ให้ค่า pH ประมาณ 8.5 เลยที่เดียวครับ

ทุกท่านดุรูปนะครับ จะสังเกตุว่ามี่รูป ABCDE เป็นแท่ง ๆนะครับนั่นเป็นสเลบอกค่าของใส้กรองทั้ง 5 ตัว แล้วด้านล่างจะเป็นปุ่มปรับระดับการกรองครับ ใช้วงานง่ายด้วยครับ

ทีนี้ผมจะขอพูดถึงใส้กรองทั้ง 5 ชนิดที่บรรจุอยู่ในตัวเครื่องนะครับ
1. ใส้ที่แรกคือ A เป็นโพโพรพิลีนขนาด 20 ไมครอน ซึ่งสามารถกรอง ผุ่น ทราย โคลน คราบสนิม รวมถุงตะไคร่น้ำที่มาจากท่อส่งครับ

2. ใส้ที่ 2 คือ B เป็นโพโพรพิลีนขนาด 5 ไมครอน ซึ่งสามารถกรองสารแขวนลอย สารปนเปื่อน โลหะหนัก แร่ใยหิน สารประกอบอินทรีย์มี่ระเหยได้ สารกำจัดศรัตรูพืช เป็นต้นครับ

3. ใส้ที่ 3 คือ C เป็นเส้นใยละเอียดยูเอฟ เมมเบรนขนาด 0.01 ไมครอน สามารถขจัดแบคทีเรีย และจุลินทรีย์ เช่น เชื้อไวรัส ปรสิต ไขพยาธิ แบคทีเรียและสารแขวนลอยที่มีอนุภาคเล็ก
4. ใส้ที่ 4 เป็นไบโอเซรามิค จากคอรัล แซนด์ และทัมาลีน ช่วยเติมแร่ธาตุสำคัญให้น้ำมีคุณสมบัตเป็นด่างจากเกลือแร่ ช่วยล้างสารพิษที่เป็นกรดในร่างกาย ส่วนทัวมาลีนสามารถแผ่รังสีอินฟราเรดและเพิ่มประจุลบมห้น้ำมีคุณสมบัติต่อต้านอนุมูลอิสระครับ
5. ตัวสุดท้ายคือใส้กรอง เกลือเงิน และคาร์บอน เป็นเทคดนดลยีที่ใช้ในองค์กรณ์นาซ่า เพื่อหยุดการเจริญเติบดตของแบคทีเรีย จุลินทรีย์และคบอรีน ที่มีผลต่อกลิ่น ความใสสะอาดและรสชาติครับ

ด้วยความห่วงใยแด่ผู้บริโภคครับ
สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 0857606360 ครับ หรือตามอีเลล์ได้เลยครับ

หรือหากท่านใดอยู่ไกล้ศูนย์คังเซน เคนโก สามารถสั่งซื้อในนามมานพ ยุรเทพ หรือ KKD 733543 ได้ทุกสาขาทั่วประเทศครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

นายมั่นคง

13/07/2010 19:46:55
4,282
เอ้า ใครสนเครื่องกรองน้ำ คุณมานพมาแนะเป็นทางเลือกอีกอัน

ผมเองลืมไปเลย ผมจัดเครื่องกรองน้ำระบบ UF ไปแล้วครับ ราคา 5900 บาท พร้อมติดตั้ง ตอนที่เสร็จผมไม่กล้ากิน ให้เมียทดลองกินก่อน.......

ปรากฏว่าเมียไม่เป็นไร และไม่ตาย ผมก็เลยค่อยไว้ใจเครื่องกรองน้ำที่ซื้อมา และก็กินในที่สุด 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

เอก

02/08/2010 14:36:20
เครื่องกรองน้ำ RO หรือตามตู้กดน้ำที่เป็น RO ไม่มีแร่ธาตุ กินแล้วอาจเป็นโรคหัวใจได้เพราะว่ากินเข้าไปมันจะเอาแร่ธาตุออกจากร่างกาย สังเกตดูได้ถ้าจะทำ detox หมอแนะนำให้ล้างสารพิษโดยใช้น้ำพวกนี้ ซึ่งถ้ากินบ่อยๆนานๆอันตรายนะครับ
ผมใช้ของแอมเวย์อยู่ดีเหมือนกัน มีแร่ธาตุและปลอดภัยด้วย
ถ้าอยากรู้เพิ่มเติมโทรมาคุยได้ครับ

เอก 0867655955
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

เจ

18/08/2010 23:32:19
รบกวนขอคำแนะนำราคาค่าบริการเปลียนไส้เครื่องกรองน้ำด้วยค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ไม่รวมไส้กรองเพราะมีแล้ว (แถมมาตอนซื้อนะค่ะ) ขอบคุณค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

นายมั่นคง

19/08/2010 00:30:23
4,282
เอ้า ท่านใดรู้ราคามาแนะนำคุณเจด้วยเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

อภิชา

19/08/2010 10:11:56
0
มีไส้กรองอยู่แล้ว ก็เปลี่ยนเองเลยครับ

ไม่ยากครับ ว่าแต่ใช้แบบไหนอยู่ ของดูรูปหน่อย

จะช่วยบอกวิธีเปลี่ยนไส้กรองให้ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

lpg

19/08/2010 11:07:12
กรอง ceramic brand doulton www.faireyceramics.com ดู product กด filter housing กด filter candle cartridges ผมใช้ housing รุ่น HBA MK II ใส้ candle คาบอชิล ใช้ดี ใส้ ceramic เวลาตัน ใช้ สก็อตไบ้ ปาด ห้ามใช้นํายาล้างจาน เหมือนขัดขี้ไคล ใส้รุ่นนี้ผสม แอคติเวท carbon ซื้อที่ TMD เป็นบริษัทไทย search google ดู ใส้รุ่นนี้อันละ 1200 บาท ปัญหาคือ TMD ทํา ของตัวเองด้วย เวลาซื้อใส้ ต้องดูว่า นกตัวเดียว หรือ หลายตัว UN ส่ง ใส้ doulton ไป africa ใส้แบบ candle ใช้เวลา ฉุกเฉินใด้ โดยปักใส่ถุงใส่นําแล้วแขวนก็กรองใด้ ใส้ รุ่นนี้ tap เชื้อโรคใด้มาก ส่วนกรอง ขั้นต้น ใช้ brand CUNO ใส้เบอ AP110 อันละ 250 บาท ส่วนเสื้อกรองเบอ AP101T อันละประมาณ 2000 เสื้อ กรองยี่ห้ออื่นอันละ 400 ใช้ร่วมกันใด้ ขายที่ www.vanarat.com ถ้านําที่บ้านสะอาด ก็ไม่ต้องใช้กรองขั้นต้น อยากให้เฮีย นําใส้กรอง doulton มาขาย มี เกรดใส้ที่ดีกว่าผมใช้ TMD ใส้doulton น้อยมาก มีแต่ brand ตัวเอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

lpg

19/08/2010 15:08:55
water ที่ผ่านกรอง ceramic มีคุณสมบัติที่ดีมาก search google ceramic water น.พ สมศักดิ์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

RCD เขตโสภณ

22/09/2010 23:55:09

1 ใน 5 นวัตกรรมใหม่ดีที่สุดในโลก เครื่องกรองน้ำแร่ พลังแม่เหล็ก โมเลกุลเล็ก อ๊อกซิเจนสูงกว่าน้ำทั่วไป 3 เท่า มี 7 ท่อกรอง 13 ขั้นตอน 16 ชั้นกรอง เทคโนโลยี 0.22 ไมครอน KDF55R รังสี FIR และแม่เหล็กถาวรนีโอไดเมียม 10,000 เก๊าส์ สามารถกรองโคลน อุจจาระ ไข่ปลิง ไข่พยาธิ เชื้อจุลินทรีย์ เชื้อโรค เชื้อไวรัส เชื้ออีโคไล ดีดีที สารส้ม สารหนู ยาฆ่าแมลง คลอรีน สารตะกั่ว สารปรอท สารโลหะหนัก สารเคมี สารกัมมันตภาพรังสี ปลอดภัย 100% ให้ผลลัพธ์เป็นน้ำดื่มในอุดมคติ(Ideal water)สามารถชะล้างเซลล์ ล้างเมือก และเป็นอาหารบำรุงเซลล์ ต่อต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันนิ่ว และไตวาย ทันสมัย ติดตั้งและบำรุงรักษาง่ายด้วยตนเองไม่มีค่าใช้จ่าย ยกเว้นการเปลี่ยนไส้กรองตามระยะเวลา ไม่ยึดติดผนัง ไม่ใช้ไฟฟ้า แต่ใช้แรงดันน้ำประปา น้ำไหลจากด้านล่างขึ้นสู่ด้านบน อย่างสม่ำเสมอ 2.5 ลิตรต่อนาที มีคุณลักษณะและคุณสมบัติตรงตามหนังสือ Water for Life ทุกประการ ตามที่ ศ.ดร.นพ.สมศักดิ์ วรคามิน ปลัดสาธารณสุข อธิบดีกรมอนามัย และอธิบดีกรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ อายุการใช้งานสูงสุด 8 ปี หรือ 200,000 ลิตร ราคาหลักหมื่น หากจะเทียบกับไตที่ไม่สามารถถอดออกมาล้างได้ มือสองราคาไม่ต่ำกว่าล้านบาท (ท่านผู้อ่านควรพิจารณาเอง) เพราะเราต้องดื่มน้ำทุกๆวันๆละประมาณ 3 ลิตร น้ำดื่มที่มีคุณภาพคือน้ำที่จำเป็นต่อเซลล์อวัยวะทุกส่วนของร่างกาย สนใจติดต่อสอบถาม 08 6163 4488 , 08 6305 9625 , 08 6303 9205 E-mail: gps_thailife@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

บริษัท พี เอส วี ยูนิเทค จำกัด

27/09/2010 17:03:58

เรื่องเครื่องกรองน้ำ โทรปรึกษา เราสิครับ "บ.พี เอส วี ยูนิเทค จำกัด"

เราเป็นตัวแทน จำหน่ายตู้น้ำดื่มร้อนเย็น HYUNDAI
จำหน่ายเครื่องกรองน้ำดื่ม ทุกรุ่น ทุกขนาด
บริการเปลี่ยนไส้กรอง ,สารกรอง ,ตามหน่วงานราชการ,เอกชน,โรงเรียนชื่อดังหลายแห่งลูกค้าทั่วไป ตามบ้านเรือน
ดูแลเป็นรายปี และตลอดอายุการใช้งาน
ครบกำหนดการใช้งานจะโทรเตือน ส่วนลูกค้าจะใช้บริการหรือไม่ ก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ

มีทีมช่างบริการถึงบ้าน
มีอุปกรณ์ เครื่องกรองน้ำ ทุกชนิด
หากเครื่องเสีย ไม่ใช่ของที่ซื้อจาก บริษัท ฯ เรา ก็ยินดีรับซ่อม คิดค่าอะไหล่เป็นตัวๆไป

สามารถจัดให้ได้ตามต้องการ
ก่อนอื่น ต้องมีข้อมูลพื้นฐานนิดหน่อย เพื่อเลือกเครื่องกรองที่เหมาะสมกับความต้องการใช้
งบประมาณ
จำนวนผู้ใช้
ระยะทาง
พื้นที่ติดตั้ง
สภาพน้ำ เช่น น้ำประปา ,ประปา อปต.,น้ำคลอง
จะกรองน้ำดื่ม ,หรือ กรองน้ำใช้ เป็นต้น

สนใจสามารถสอบถามเพิ่มเติม โทร 02-978-5600-2
จ - ศ 08.00-17.00 www.psvunitech.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

ฝ่ายขาย

29/09/2010 18:35:24
www.everpurethailand.com

ชัดเจนและชัวย์ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

Tonsom

05/10/2010 08:52:32
ผมขอเเนะนำเครื่องกรองน้ำของ บ.ไบรท์ บลู คอปอร์เรชั่น เป็นเครื่องกรองน้ำเเบบ RO ครับ มีหลายรูปเเบบ หลายราคา ขึ้นอยู่กับความต้องการบริโภค เเละจำนวนผู้บริโภคครับ ทั้งนี้คำนึงถึงความสะอาดมาเป็นอันดับหนึ่งครับ ตามด้วยการบริการลูกค้าครับ ลองเข้าชมได้ที่ www.brightbluewater.co.th หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 087 - 7155696 ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

numfon

07/10/2010 21:14:46
แนะนำค่ะe-spingเป็นพยาบาล081-9288864
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

rapeephat

07/10/2010 23:07:41
ที่บ้านใช้ AMWAY ครับ ให้พี่ที่เป็นนักธุรกิจระดับสูงๆ ซื้อให้ครับ
สองหมื่นกว่าๆ ลดไป 21%
กรองเป๊ปซี่เป็นน้ำเปล่าได้ สุดยอดแล้วครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

khetsophon

27/10/2010 19:41:56
คุณจะพิจารณาอะไร เมื่อกำลังตัดสินใจเลือกซื้อเครื่องกรองน้ำคุณภาพดี สักเครื่อง
(ยี่ห้อ ราคา รายละเอียดทางเทคนิค การให้บริการหลังขาย ภาพรวมระยะยาว)

เพื่อนๆครับ ถ้าจะเปรียบเครื่องกรองน้ำ ก็เหมือนทีวี แอร์ ตู้เย็น เครื่องฟอกอากาศ หรือรถยนต์
ที่เรากำลังมองหาและต้องการซื้อมาใช้ ก่อนซื้อเราคงต้องสืบราคา ยี่ห้อ ข้อมูลต่างๆ
ที่เป็นประโยชน์ก่อนตัดสินใจซื้อ เพราะอำนาจเงินอยู่ที่ผู้บริโภคใช่ไหมครับ เมื่อพอใจและจ่าย
เงินไปแล้วเราจะต้องเคารพการตัดสินใจความคิดเรา บางทีเซลล์ก็มือใหม่ จ้องจะขายท่าเดียว
แต่หากเจอเซลล์มืออาชีพ ถูกอยู่เขาต้องการเงิน เขาต้องการยอดขาย แต่หัวใจของการให้
บริการด้านข้อมูลที่ลูกค้าพึงพอใจต้องมาก่อน เซลล์มืออาชีพเขาจะชี้ให้เราเห็นปัญหาใหญ่ๆ
ให้เราเห็น และปัญหาใกล้ตัวว่าคืออะไรให้เรายอมรับ เมื่อเราเคลียร์ปัญหาเขาจะเสนอวิธีแก้
ปัญหาด้วยผลิตภัณฑ์ที่ถูกออกแบบมาอย่างถูกวิธีเพื่อแก้ปัญหา(ในระยะยาว)ส่วนใหญ่เซลล์
อาจจะดีแต่ผลิตภัณฑ์แก้ปัญหา(ระยะสั้น)เหมือนลูกค้าจะพอใจ ซื้อแล้วปัญหาเหมือนจะจบ
แต่ความจริงกลับไม่จบ ผมเองก็เป็นผู้บริโภคที่ดีคนหนึ่ง เพราะคิดว่า หากเราต้องการของดี
และราคาถูก(ย่ากส์มาก) ของดีต้องคู่กับราคาแพง(เรารับได้ไหม) ต้องมาดูว่าจ่ายแล้วคุ้ม
ไหม ผมมาพิจารณาดูยี่ห้อ ราคา ข้อมูลเทคนิค อะไหล่ การติดตั้ง บริการหลังขาย ความ
ยากหรือง่ายที่จะกินน้ำ และคุณภาพหรือผลลัพธ์ที่ได้(การมองเหตุย้อนไปหาผลและการมอง
ย้อนผลกลับไปหาเหตุ) เมื่อผมตั้งโจทย์ความต้องการไว้ในใจแล้ว คุณจะไปตามหา หรือจะ
ให้คนให้ข้อมูลมาหาเองคุณต้องเลือก ถ้าผมเป็นคนใจง่ายคงตัดสินใจที่ยี่ห้อดัง ถ้าผมเป็นคน
ที่ต้องการความสบายใจผมคงเลือกราคา แต่หากผมต้องการคู่ชีวิตผมต้องใช้เวลาพิสูจน์ดีดี
เพราะเครื่องกรองน้ำก็เหมือนคู่ชีวิตผม เขาจะต้องเข้ามาอยู่ในครอบครัว ดูแลกันและกันนานๆ
ผมเลือกเครื่องกรองน้ำ บียอนด์วอเตอร์(Beyond Water)ก็เพราะ มีท่อกรองสูงถึง 7 ท่อกรอง
13 ขั้นตอน 16 ชั้นกรอง ติดตั้งง่าย ไม่ใช้ไฟฟ้า ต่อผ่านก๊อกประปาดื่มได้ทันที
สามารถกรองอนุภาคละเอียดถึง 0.22 ไมครอน(แทนR.O.)รังสี FIR(แทนหลอดUV)
เพราะหลอด UV ถ้าไฟฟ้าดับคุณหมดสิทธิ์กินครับ ถ้าน้ำมีตะกอนหรือโคลนก็ฆ่าเชื้อไม่ได้
KDF55R กำจัดคลอรีน 99.99%(ผมไม่เชื่อว่ามียี่ห้อใดทำได้) ผงคาร์บอนกัมมันต์ 2 ชั้น
สูงถึง 6 ท่ออายุการใช้งานนานกว่าชาวบ้าน 15-30 เท่าตัว เป็นยี่ห้อเดียวที่ใช้นวัตกรรม
สูงกว่าใคร คือน้ำไหลจากด้านล่างขึ้นสู่ด้านบนต้านแรงโน้มถ่วงโลก จำลองแบบบ่อน้ำแร่จาก
ธรรมชาติ การกระจายน้ำอย่างสม่ำเสมอ 2.5 ลิตรต่อนาที ให้แร่ธาตุที่จำเป็นแก่ร่างกายใน
น้ำกว่า 70 ชนิดโดยการเติมแร่ธาตุเข้าไป(ไม่ใช่อาศัยแร่ธาตุจากน้ำประปา) และทำให้น้ำ
มีสภาพโครงสร้างเล็กลงเป็นน้ำนาโน มีโมเลกุลหกเหลี่ยม มีสภาพเป็นด่าง และมีอ๊อกซิเจน
สูงกว่าน้ำธรรมดาถึง 3 เท่าตัวด้วยแท่งแม่เหล็ก(ถาวร)ขนาด 10,000 Gausses ทำจากแร่ธาตุ
นีโอไดเมียม หากท่านมีโอกาสดื่มน้ำสดจากเครื่องน้ำมีค่า ORP เป็นลบทำให้น้ำ
มีคุณสมบัติเป็นน้ำต้านมะเร็ง เพื่อนๆครับ นอกจากน้ำจะให้รสชาดดีเพราะดูดซึมได้ง่ายแล้ว
น้ำบียอนด์วอเตอร์จึงเหนือกว่าฉลากกว่าน้ำธรรมดาทั่วไปตรงที่เป็นน้ำดื่มในอุดมคติ คือเป็น
น้ำแร่ มีฤทธิ์เป็นด่าง โครงสร้างขนาดเล็ก อ๊อกซิเจนสูง และยังปลอดภัยสูงสุด คุณเอาคุณ
สมบัติที่ว่ามานี้ไปเปรียบเทียบกับทุกยี่ห้อดูซิว่ามีจุดไหนที่ด้อยกว่าครับ แถมอีกนิดครับเพราะ
เขาเป็นที่ 1 ใน 5 นวัตกรรมชิ้นเอกของโลก เขาได้รับรางวัล Super Excellent Brand of Asia
Pacific Award 2008 เขาได้รับการรับรองจาก 18 สถาบันน้ำ
ดื่มมาตรฐานจากทั่วโลก(ไม่ใช่แค่บางมาตรฐาน NSF) เขาได้รับการรับรองจากบริษัทประ
กันภัย Guaranteed by USD1,000,000 Products Liability Insurance
(เพื่อนๆลองดูสิครับว่าอะไรเขาจะกล้ารับรองได้มากมายขนาดนี้)แถมใส้กรองจากท่อกรอง
เดี่ยวท่อแรกอายุงาน 1-3 ปีหรือ 25,000 ลิตร ท่อคู่ที่หนึ่ง 100,000 ลิตรหรือ 4 ปี
ท่อคู่ที่สอง 150,000 ลิตรหรือ 6 ปี ส่วนท่อคู่ที่สาม 200,000 ลิตรหรือ 8 ปี คุณครับใช้จนลืม
เลยครับ ราคาเครื่องนี้คุณสมบัติขนาดนี้เขาขายยังไงถูกกว่าชาวบ้าน 36,020 บาท ผมว่า
ไม่ต้องมาลดราคาให้เสียเกรดหรอก เพราะเหนือกว่าชาวบ้านแต่ราคาหักเหลี่ยม
สำหรับบ้านผมนะครับ ทุกชีวิตต้องมีคุณภาพครับ แล้วคุณละครับ ถ้าคุณเลือกได้และ
มีสิทธิ์เลือก คุณจะเลือกอะไร ยี่ห้อ ราคา คุณภาพ หรือองค์ประกอบรวม

สนใจติดต่อ คุณเขตโสภณ 08 6303 9205 , 08 6305 9625
เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีที่สุดสำหรับคุณ บียอนด์วอเตอร์(Beyond Water)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

pandanam

27/10/2010 21:12:07
0
ขอเเนะนำบ้างครับ
แบบประโยชน์สุด ประหยัดสูงครับ
ของผมใช้แบบ 7ขั้นตอนครับ แต่ต่อเอง ถูกกว่ากันเยอะแยะครับ
เพียงเเต่ Housing อาจต้องทำเอง หาเอง ผมใช้ของหลายๆยี้ห้อก็ได้
ผมใช้ Pure ครับเเต่หาซื้อ เเต่ละUnit เอามาต่อๆกัน ใช้สายเบอร์4 เหมือนกัน
เเต่ละ Unit ก็มี fitting เสียบได้เหมือนกันอยู่เเล้ว ก็เอามาต่อๆกันไปครับ
มันก็คือการกรองน้ำเหมือนกัน ทำมากกว่าได้ด้วยเเต่ประหยัดเงินและสนุก
ของผมใช้ กรองน้ำประปาครับ 1. PP กรองหยาบ5ไมครอน 2.กรองละเอียด1ไมครอน
3.carbon กรองกลิ่นต่างๆ 4.Resin ปรับสภาพน้ำไม่เป็นน้ำกระด้าง
5.Post carbon 6.Post carbon 7. UV unit
1~6 ซื้อ แคปซูลของ Pure มาต่อ บวกสายอะไรอีกนิดหน่อย
หมดไป สามพันกว่า UV unit ใช้ของ Fujika พันกว่าบาท
ต่อเสร็จ ปล่อยน้ำกรองออกไปเหมือนBurn inเอาน้ำไปรดต้นไม้ล้างจานซัก
ชั่วโมง ผมก็ลองส่งแลป Test ที่ลำพูน ผลก็ OK ครับดีมาก
หรือท่านใดอยากลองต่อ เพิ่มอีกหลายๆท่อนก็ไม่ผิดกติกาครับ
กรองน้ำ ง่ายๆ เพราะเมื่อถึงเวลา คุณก็ต้องเปลี่ยน ต้องล้างเอง
อยู่เเล้วครัับ ชุดอะไหล่พวกนี้มีหมดครับ อย่ากังวลมากมาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

ฟ้าใสใจชื่นบาน

13/12/2010 23:48:24
ตอนนี้เป็นที่นิยมมากที่สุดในประเทศไทยเลยค่ะมาจากเกาหลีติดตั้งฟรีและยังมีบริการเปลี่ยนใส้กรองให้ทุกทุกสี่เดือนด้วยค่ะและตรวจเช็คทำความสะอาดเครื่องทุกทุกสองเดือนค่ะไม่มีค่าใช้จ่ายใดใดเลยค่ะและในกรุงเทพและปริมณฑลสามารถที่จะเช่าเครื่องในราคาเดือนละหกร้อยได้ด้วยพอเช่าครบสามปีเครื่องกรองน้ำนี้ก็จะเป็นของคุณไปเลยค่ะกรองได้สะอาดมากและยังมีบริการตรวจเช็คน้ำที่คุณใช้ดื่มในทุกทุกวันว่ามีอะไรเจือปนหรือสะอาดมากน้อยแค่ไหนด้วยค่ะฟรีทุกอย่างคุ้มสุดสุดค่ะสนใจติดต่อได้ที่ คุณกิตติพศเบอร์โทร 080- 0701340 ไปทั่วประเทศค่ะ และเครื่องกรองน้ำมีหลายรุ่นนะคะสวยๆด้วยใช้ได้ทั้งน้ำประปาและน้ำบาดาล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

กิด

05/02/2011 20:26:17
เครื่องกรองน้ำ e-Spring

มีความละเอียดในการกรองถึง 0.2 ไมคร่อน (ไตคนเรามีความละเอียด 0.3 ไมคร่อน ละเอียดที่สุดในโลก)
ซึ่งผลิตจาก คาร์บอนกำมัน ที่ผ่านการระเบิดแล้วอัดแท่ง ระเบิดแล้วอัดแท่ง ซ้ำแล้วซ้ำอีกจนได้ความละเอียดที่ต้องการ

มีกระบวนการกรองน้ำด้วยแสงอุลตร้าไวโอเล็ท
โดยปรกติ เชื้อโรคและแบททีเรีย ตายที่ความเข้มแสง 18,000 ไมโครวัต
เชื้อไวรัส และ ซีต ตายที่ความเข้มแสง 35,000 ไมโครวัต
แต่ เครื่องกรองน้ำ e-Spring มีความเข้มแสงที่ 80,000 ไมโครวัต (ซึ่งสามารถกำจัดได้ ถึง 99.99%)
ซึ่งน้ำที่ผ่านการกรองในขั้นตอนนี้ จะเหมือนกับน้ำที่ต้มจนเดือด แล้วต้มต่อไปอีก 30 นาที

ผ่านการตรวจ และ รับรองมาตรฐานจาก NSF
มาตรฐานที่ 42 ผลกระทบด้านกายภาพ
มาตรฐานที่ 53 ผลกระทบด้านสุขภาพ (มาตรฐานนี้ผ่านยากกว่า 42 มาก)
มาตรฐาน ที่ 55 การบำบัดน้ำทางจุลชีววิทยาด้วยแสงอุลตร้าไวโอเล็ท (มีเพียงไม่กี่ยี่ฮ้อในโลกเท่านั้นที่ผ่านมาตรฐานนี้ ส่วนใหญ่จะผ่านแค่ 42 - 53 เท่านั้น)

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ คือ
1.ท่านสามารถนำเครื่องกรองน้ำเก่า (จะเก่าหรือจะพัง ยี่ฮ้อใดก็ได้) มาเป็นส่วนลด 3,000 บาท
2.สิทธิ์พิเศษผ่อน 0% 10 เดือน กับบัตรเครดิต หลากหลายธนาคาร

สนใจรายละเอียดเพิ่มเติม
สั่งซื้อ หรือ ต้องการให้ทำการสาทิตสินค้า ติดต่อ 086-5536074 กิด (นักธุรกิจแอมเวย์)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

Todz

05/02/2011 20:58:47
น้ำโซดา ที่กินกับสุรา....สะอาดดีนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

Amway ABO

11/02/2011 03:35:57
0
เครื่องกรองน้ำ eSpring
นวัตกรรมแห่งเครื่องกรองน้ำด้วยเทคโนโลยีชั้นสูง สะดวก ติดตั้งง่าย สามารถใช้งานได้ดีกับทุกระดับแรงดันน้ำภายในบ้าน ตั้งแต่ระดับต่ำมาก (15 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว หรือ 103.4 กิโลปาสกาล ) จนถึงระดับสูงมาก (125 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว หรือ 862 กิโลปาสกาล) สะดวกและประหยัดกว่าน้ำดื่มบรรจุขวด น้ำไหลแรง เติมเต็มแก้วหรือภาชนะบรรจุได้อย่างรวดเร็ว
นอกจากนี้ ด้วยไส้กรองที่สามารถถอดเปลี่ยนได้ ถูกออกแบบให้สอดคล้องกับความต้องการในการประกอบอาหารและบริโภคสำหรับครอบ ครัวขนาดหกคน ภายในระยะเวลาหนึ่งปี หรือ 5,000 ลิตร (1,320 แกลลอน) ซึ่งการเปลี่ยนไส้กรองคาร์บอนและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ททำได้อย่างง่ายดาย โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษตัวเครื่องผลิตจากพลาสติกที่ทนทานและรับแรงอัดได้สูง
รับประกันอะไหล่และค่าแรงเป็นระยะเวลาสามปี รวมทั้งรับประกันความพอใจได้รับการออกแบบให้มีรูปทรงสวยเพรียวและประหยัด พื้นที่ได้รับการออกแบบ ประกอบ และผลิตที่สำนักงานใหญ่ระดับโลกในสหรัฐอเมริกา

ประสิทธิภาพที่เหนือชั้นของเครื่องกรองน้ำ eSpring
- ทำลายเชื้อโรคที่มากับน้ำอย่างแบคทีเรียและไวรัสในน้ำดื่มได้มากกว่า 99.99%
- กำจัดสารปนเปื้อนที่ส่งผลต่อสุขภาพมากกว่า 140 ชนิด ได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมถึงสารตะกั่ว สารปรอท ธาตุกัมมันตรังสี และโปรโตซัวของปรสิต
- ลดปริมาณสารก่อมะเร็งที่อาจพบในน้ำดื่ม
- ผ่านการรับรองมาตรฐานสากล 3 ข้อ สำหรับคุณภาพน้ำจากองค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ (NSF International)
- ปรับปรุงรสชาติ กลิ่น และความใสสะอาดของน้ำ
- ไม่กำจัดแร่ธาตุที่มีประโยชน์ เช่น แคลเซียม แมกนีเซียม และฟลูออไรด์
- กำจัดคลอรีนได้อย่างมีประสิทธิภาพ
- กำจัดสารกำจัดศัตรูพืชและผลผลิตข้างเคียงจากสารกำจัดศัตรูพืชมากกว่า 30 ชนิดได้อย่างมีประสิทธิภาพ
- กำจัดอนุภาคที่มีขนาดเล็กถึง 0.2 ไมครอน รวมถึงแร่ใยหิน ตะกอน ฝุ่น และคราบแขวนลอยได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ต้องการสั่งซื้อสินค้า / ขอข้อมูลเพิ่มเติม
ขอรับบริการตรวจสอบคุณภาพน้ำ (กรุณาโทรจองเวลานัดหมายล่วงหน้า)
ขอรับชมประสิทธิภาพเครื่องกรองน้ำ (กรุณาโทรจองเวลานัดหมายล่วงหน้า)
บริการรับคืนเครื่องกรองน้ำเก่า และติดตั้งเครื่องกรองน้ำ eSpring ใหม่ ให้ถึงที่บ้าน(ฟรี)
กรุณาติดต่อ ที่ 084 910 2777 คุณเจ

โปรโมชั่นประจำเดือนนี้
1.ท่านสามารถนำเครื่องกรองน้ำเก่ายี่ฮ้อใดก็ได้ มาแลกเป็นส่วนลด 3,000 บาท
2.สิทธิพิเศษผ่อน 0% 10 เดือน กับบัตรเครดิตธนาคารธนาคารที่ร่วมรายการ
3.ของแถมจากบัตรเครดิตธนาคาร อีกมากมาย
กรุณาติดต่อ ที่ 084 910 2777 คุณเจ

ให้บริการในเขตกรุงเทพฯ ปริมณฑล และต่างจังหวัด(ทั่วประเทศ เรามีทีมงานผู้เชี่ยวชาญบริการประจำทุกภูมิภาค)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

ชาย

17/03/2011 15:27:39
อย่าเชื่อแต่เพียงโฆษณา และคำแนะนำเพียงเท่านั้น

**** คุณเคยคิดไหมว่าคนที่โฆษณาสินค้าน่ะ ได้ใช้สินค้าที่เขาโฆษณาหรือเปล่า ?????

สินค้าดี มักจะไม่มีราคาถูก
สินค้าราคาแพงก็ไม่ได้หมายความว่าจะดีเสมอไป อาจจะแพงเพราะค่าโฆษณาก็ได้นะ

หากถูกใจคุยกัน
0899261155 ชาย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

kongpop

02/06/2011 13:29:10
ตอนนี้ผมได้ติดตั้งเครื่องกรองนํ้าอาร์โอ ของ COWAY ดีที่สุดครับนํ้าสะอาดจิงๆเลย กินแล้วสบายใจด้วย ไม่ต้องจ่ายเงินหมื่น แถมยังนำมาทำกับข้าวหุงข้าว ต้มนํ้าชงกาแฟไม่มีสานปนเปือนใดๆเลย สนใจสอบถามรายละเอียด คุณ ก้อง 0892055458 กินนํ้าที่ดีดีกว่านะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

kaka

28/06/2011 16:00:59
ตอนนี้ดีที่สุดสำหรบเครื่องกรองน้ำคือ อีสปริง จากแอมเวย์ บริการจากนักธุรกิจถึงบ้านเลยอ่ะประทับใจจริงๆๆๆ ใครอยากรู้ข้อมูล ติดต่อเพื่อนเบอร์089-145-3199
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

usa 089-4436161

15/08/2011 12:33:45
ใช้อยู่ เครื่องกรองน้ำอาร์โอ ของ coway ดีกว่าแน่นอน บริการหลังการขายดีเยี่ยม
ใส้กรองราคาไม่แพง แถมมีระบบเช่า ถ้า coway ไม่ดีจริงคงไม่ให้ลูกค้าเช่าแน่นอน
สะดวกมีทั้งระบบ น้ำอุณภูมิห้อง น้ำร้อน น้ำเย็น ประหยัดค่าไฟไม่ต้องเปิดตู้เย็นบ่อย ประหยัดค่าน้ำดื่มแบบขวด ทำกับข้าว หุงข้าว กดใช้ได้เลย สะอาด แถมรูปทรงสวยงามอีกด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

อ้วน

28/08/2011 10:54:01
ตอนนี้ใช้ของ ตรา นกนางนวลอยู่ แต่ซื้อมาจาก อเมริกา ไม่รู้บ้านเรามีขายหรือเปล่าไปทีก็ซื้อไส้กรองมาหลายอันเลย แต่เดียวนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้ว มีใครเคยใช้ของตรานกนางนวลหรือเปล่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

27/10/2011 23:41:07
มีเครื่องกรองน้ำแนะนำครับeSprin มาตรฐานระดับโลก เป็นทางเลือกสำหรั
บคนที่ต้องการน้ำดื่มที่สะอาดและปลอดภัย ตัวผมก็ใช่อยู่ซึ่งมั่นใจมากเพราะมีระบบกรองที่ละเอียด0.02ไมครอนฆ่าเชื้โรคด้วยรังสีUV เหมือนในโรงพยาบาลที่ทำความสะอาดเครื่องมือแพทย์แต่ของเราความเข้มแสงUVจะมากกว่าสองเท่า ซึ่งไวรัสอะไรก็อยู่ไม่ได้ ขนาดกรองโค้กเป็นน้ำเปล่า แค่น้ำประปาเหลืองแค่นี่จิบจิบ สนใจติดต่อ085-801-6229 เพื่อสุขภาพของตัวท่านเองพ่อแม่ผมก็ทาน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

ปิยชาติ

04/11/2011 00:01:38
หมดปัญหาสำหรับน้ำดื่ม ในภาวะน้ำท่วมที่เกิดขึ้นในปัจจุบันสำหรับบ้านเรือน ที่พักอาศัย โรงงาน บริษัท ห้างร้าน ห้างสรรพสินค้า โรงเรียน มหาวิทยาลัย โรงพยาบาล คลีนิค ร้านอาหาร ภัตตาคาร คอนโดมีเนียม อพาร์ตเม้นท์ ฯลฯ ที่ยังซื้อน้ำถังคว่ำและซื้อน้ำขวดสำหรับดื่ม พบปัญหาการขาดแคลนน้ำดื่มเพราะรถขนน้ำไม่มาส่ง หรือออกไปซื้อน้ำดื่มที่ร้านค้าแต่ไม่มีน้ำขาย ปัญหานี้จะหมดไป เพียงโทรมาปรึกษาเราที่ คุณปิยชาติ 0852309717* โคเวย์ (Coway) บริการให้เช่าเครื่องกรองน้ำพร้อมบริการเปลี่ยนไส้กรองระบบอาร์โอ (R.O.) ราคาเช่าเริ่มต้นที่ 800 บาท ถึง 2,200 บาทต่อเดือน (แล้วแต่รุ่นของเครื่องกรองน้ำที่เช่า) ทำสัญญาเช่า 5 ปี (เครื่องกรองน้ำโคเวย์ (Coway) ที่ให้เช่าเป็นเครื่องใหม่) สามารถทำน้ำร้อน น้ำเย็น และน้ำธรรมดา ได้ในเครื่อง โดยต่อกับท่อประปาได้โดยตรง ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายในการซื้อน้ำถัง โดยไม่ต้องซื้อเครื่องทำน้ำร้อน น้ำเย็นอีกด้วย เหมาะสำหรับโรงงาน บริษัท โรงพยาบาล ร้านอาหาร คอนโดฯ ที่พักอาศัย และอื่นๆ ที่ต้องการความสะดวกสบาย โดยไม่ต้องคอยยกน้ำถังน้ำคว่ำ สนใจโคเวย์ (Coway) ติดต่อสอบถามได้ที่คุณปิยชาติ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

แมว

08/11/2011 09:44:34
เป็นสมาชิก AMWAY ค่ะ แบบซื้อใช้เองแต่ไม่ได้ขายสินค้า จะได้ส่วนลดขั้นต่ำ 20% และได้เงินปันผลคืนหากซื้อสินค้า ที่ใช้เพราะผลิตภัณฑ์ " บางชนิด " ใช้้ดีมีคุณภาพแและสมประโยชน์มากจริงๆ...จะสังเกตุได้ว่าผู้จำหน่ายอิสระที่ทำผลงานได้ยอดสูงๆได้ตำแหน่งสูงๆตามระบบของ MLM หลายคนเป็นแพทย์ ทันตแพทย์ เภสัชกรและอื่นๆ ทำให้สินค้ามีความน่าเชื่อถือมากยิ่งขึ้นในทุกๆด้าน

ที่บ้านไม่ได้ใช้เครื่องกรองน้ำ AMWAY ค่ะ up line ของเราจะใช้ความพยายามในการนำเสนอ สาธิตเครื่องกรองน้ำว่าดีจริง ก็ไม่ได้แอนตี้อะไรในตัวผลิตภัณฑ์แต่รำคาญที่ถูกนำเสนอบ่อยเกินไป เลยใช้ของ Lux ซะจะได้ตัดปัญหาการรบกวนเวลาส่วนตัว ได้ศึกษามาพอสมควรก่อนเลือกยี่ห้อนี้แม้ว่าราคาสูงไม่แพ้ AMWAY ถ้าซื้อของ AMWAY ยังได้เงินปันผลคืนมาตั้งหลายบาทึค่ะแถมสะดวกสบายพกพาไปไหนๆก็ได้เปลี่ยนไส้กรองเองได้ไม่ต้องง้อการบริการหลังการขาย...แต่ยังไงก็ยังไม่เปลี่ยนใจค่ะ

ไม่นานมานี้คุณแม่เค้ารู้จักตัวแทนจำหน่าย COWAY คุยกันถูกคอจนเค้ายกชุดตรวจสอบคุณภาพน้ำให้ฟรีๆ ชุดทดสอบนี้หาซื้อได้ทั่วไปตามร้านขายเครื่องมือวิทยาศาสตร์ คุณนายท่านซื้อน้ำทุกยี่ห้อที่มีขายในท้องตลาดและสติแตกมากที่ส่วนใหญ่ทดสอบแล้วไม่ผ่าน มีไม่กี่ยี่ห้อเช่น pure และยี่ห้อที่ผ่านระบบ reverse osmosis ที่ทดสอบแล้วผ่าน...จากนั้นก็เที่ยวไปทดสอบน้ำดื่มแบบถังและสติแตกอีกเพราะทดสอบแล้วไม่ผ่าน น้ำกรองที่บ้านเทียบกับน้ำประปาที่บ้านแล้วผลออกมาน้ำกรองชนะไปคะแนนเดียว เมื่อวานเลยโทรให้ช่างของบริษัท Lux มาเปลี่ยนไส้กรอง ทำความสะอาดทุกซอกทุกมุม เช้านี้เองคุณนายแม่เอาน้ำกรองมาทดสอบ...แม่จ้าว(โว๊ย)...ผลมันออกมาว่าไม่ผ่านอีกแล้ว ก็เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับชุดทดสอบที่ใช้ว่ามีความน่าเชื่อถือได้จริงหรือ?...ได้คำตอบมาแล้ว ตอนนี้คุณนายแม่หายสติแตกแล้วด้วย 555...ใช้เครื่องกรองน้ำที่บ้านอย่างสบายใจ ทั้งนี้ Lux ไม่มีเครื่องกรองน้ำระบบ RO เลยทั้งๆที่ในท้องตลาดเค้ามีกันเยอะแยะไป ทั้งนี้ไม่ได้โจมตีเครื่องกรองน้ำ COWAY นะคะ

การจะเลือกเครื่องกรองน้ำของคุณเอง ขอแนะนำว่าอย่าไปถามใครเลยค่ะ จะได้คำตอบหลากหลายจนตัดสินใจไม่ได้ หาข้อมูลเองดีที่สุด
1.ระบบ reverse osmosis ดีจริงหรือไม่?
2.ระบบ UV ที่ใช้ ดีจริงหรือไม่?
3.มาตรฐานของเครื่องกรองน้ำที่เหมาะสมและดีต่อสุขภาพ

เสียเวลาหาข้อมูลเองเถอะค่ะจะได้ความรู้ที่คุณไม่เคยรู้ ส่วนท่านที่ใช้เครื่องกรองน้ำที่เลือกแล้วว่าดีจริง จะได้ข้อมูลที่น่าตกใจค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

Khetsophon

30/01/2012 16:55:30
ถ้าจำเป็นต้องซื้อน้ำกินตลอดชีวิต คุณจะตัดสินใจเลือกดื่มน้ำอะไร

1. น้ำอาร์โอที่ไร้ประโยชน์ กับ น้ำแร่-พลังแม่เหล็ก-โมเลกุลเล็ก-ออกซิเจนสูง
2. ซื้อน้ำขวดขุ่นขาว ขวดใส กับ ติดเครื่องกรองน้ำที่มีประโยชน์และจ่ายถูกกว่า

ทุกคนต้องดื่มน้ำโดยเฉลี่ยวันละ 3 ลิตร(3,000 cc)

น้ำบรรจุขวด
• ขวดบรรจุน้ำ 600 cc ราคาขวดละ 10 บาท x 6 ขวด = 60 บาท(3 ลิตร)
• ขวดบรรจุน้ำ 1,000 cc ราคาขวดละ 20 บาท x 3 ขวด = 60 บาท(3 ลิตร)
หากดื่มทุกวันก็จะถึง 10,000 ลิตร เท่ากับจ่ายเงิน 100,000 บาท-200,000 บาท

แล้วจะมั่นใจได้อย่างไร ว่าน้ำดื่มบรรจุขวดสะอาด ปลอดภัย 100% แต่ที่แน่นอนที่สุดคือ ไม่มีแร่ธาตุ ไม่มีออกซิเจน และไม่รู้วัน เดือน ปีที่ผลิตและล้างไส้กรองที่แน่นอน

เครื่องกรองน้ำ
บียอนด์วอเตอร์(ทางเลือกที่ดีกว่า ปลอดภัย ได้สุขภาพ)
แนวคิดที่ว่า อย่างไรคุณก็ต้องดื่มน้ำตลอดชีวิตเกิน 10,000 ลิตร แน่นอนที่สุด
แต่บียอนด์วอเตอร์ให้คุณดื่มน้ำ 200,000 ลิตร โดยจ่ายเงินเพียงไม่เกิน 30,000 บาท
ปริมาณมากกว่าน้ำดื่มบรรจุขวด 20 เท่าและไม่ต้องควักเงินจ่ายมากถึง 200,000 บาท
• นวัตกรรมการกรองที่สะอาด ปลอดภัย 7 ท่อ 13 ขั้นตอน 16 ชั้นกรอง
• ไร้ผงตะกอน เชื้อโรค รา ไวรัส กลิ่น สี เคมี โลหะหนัก สารกัมมันตภาพรังสี
• ได้ดื่มน้ำในอุดมคติ น้ำแร่ นาโน พีเอช 7.4 ออกซิเจนสูง พลังแม่เหล็ก
• รับรองความปลอดภัยการดื่มสูงสุดถึง 1,000,000.000 ดอลล่าร์สหรัฐ
• 18 สถาบันชั้นนำทั่วโลกด้านความปลอดภัยของน้ำดื่มให้การยอมรับสูงสุด
• รางวัล 1 ใน 5 นวัตกรรมชิ้นเอกของโลก และ SUPER EXCELLENT BRAND

“เราคงไม่เอารถยนต์ราคาแพง ไปเติมน้ำมันเกรดต่ำๆใช่หรือไม่ หากต้องการใช้นานๆ”
รีบสั่งจองเป็นเจ้าเสียแต่วันนี้ โทรศัพท์ 0863039205 , 0863059625
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

p-water

31/01/2012 13:52:26
มีปัญหาเรื่องเครื่องกรองน้ำ / ใส้กรอง / อะไหล่/ ติดต่อได้ที่
p-water.com
081-831 2849
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

p-water

31/01/2012 14:12:57
เครื่องกรองน้ำแร่ อะไร ไม่ดีที่สุด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

น้องน้ำ

04/02/2012 21:51:52
แค่เรื่องน้ำ ก้อปวดหัวแล้ว เลือกไม่ถูกจิงจิง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

ประสิทธิ์

06/02/2012 15:36:20
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

เซกิ

12/02/2012 15:14:34
น้ำดื่มที่อร่อย กิชอบครับ

แต่ต้องเปลี่ยนสารกรองเดือนละครั้ง

ทั้งคาร์บอนและเรซินเดือนละสองร้อยคุ้มมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

พีพี วอเตอร์

13/02/2012 16:13:58
จำหน่ายเครื่องกรองน้ำ ปลีก-ส่ง
เครื่องกรองน้ำดื่ม น้ำใช้
ระบบ RO ระบบธรรมดา เครื่องกรองน้ำแร่ เครื่องกรองสแตนเลสมีทุกขนาด สารกรอง อุปกรณ์เครื่องกรองน้ำ ชุดผลิตน้ำดื่มเพื่อจำหน่าย ชุดน้ำดื่มสำหรับโรงเรียน ชุมชน สำนักงานต่างๆ
ตู้น้ำหยอดเหรียญ โรงงานอุตสาหกรรม
สนใจติดต่อ พีพี วอเตอร์
ตั้งอยุ่ 298/65 ถ.มิตรภาพ4 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา
โทร 044-927-006,082-220-1440 086-342-2205
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

ไข่มุก

14/02/2012 13:50:10
เราขอแนะนำเครื่องกรองน้ำกิฟฟารีนนะคะ..น้องคนเล็กใช้ชงนมตั้งแต่7วัน ปลอดภัยดีไม่มีปัญหาใด จะมีทั้งแบบไม่ใช้ไฟฟ้าและใช้ไฟฟ้าติดผนัง เป็นน้ำแร่ธรรมชาติบริสุทธิ์ดื่มแล้วปลอดภัย มีรับประกันตัวเครื่อง และความพึงพอใจค่ะ
หรือถ้าใช้แล้วมีปัญหาด้านใดสามารถติดต่อสอบถามได้ตลอดเลย 24 ชม.จะมีวิทยากรด้านนี้โดยตรงเป็นผู้ดูและ ราคามาตราฐานถูกกว่าหลายๆตัวด้วย แต่ถ้าอยู่ในเขตกรุงเทพเด๋วไปติดตั้งให้ด้วยนะคะ..รับรองความพึงพอใจจากผู้ใช้จริงเป็น10ปีเลย ว่าของเค้าดีจริงๆค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

ไข่มุก

14/02/2012 13:53:54
เราอาจจะตอบปัญหาไม่เก่งเท่าไหร่ แต่เราสามารถที่จะเก็บข้อคิดเห็นที่มีคนถามไปหาข้อมูลมาให้...พร้อมกับให้วิทยากรติดต่อกลับหาในทันที ถ้าสนใจจริงๆ สามารถติดต่อเราได้นะ
สามารถลด25 เปอร์เซนต์ได้ด้วย ยินดีที่ได้มาแลกเปลี่ยนความรู้โพสนี้ค่ะ 0897914073 / 0894002922
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

lonelyplanet

24/02/2012 11:20:23
แถวนี้แม่งเถื่อนว่ะ. hard sale. แสดด. เฮียแกหนีแทบไม่ทัน5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

somcha

02/03/2012 11:38:08
0
ใช้เครื่องกรองน้ำของ Mitsubishi cleansui อยู่ค่ะ เป็นเครื่องกรองน้ำที่ได้รับความไว้วางใจสูงสุดเป็นอันดับ 1 ในประเทศญี่ปุ่น ไม่ได้เชียร์นะค่ะ แต่ของเค้าดีจริงๆ ติดตั้งง่าย คุ้มค่ากับราคาเลยค่ะ แค่ Mitsubishi ก็เชื่อใจแล้วค่ะ http://www.buycleansui.co.th
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

Uthen

02/03/2012 12:01:19
17
ใช้แอมเวย์ครับ สวยดี เป็นของตกแต่งได้เลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

เฮียหมี

02/03/2012 16:11:36
2
ผมได้เครื่องกรองน้ำแล้วค้าบบบบบบ เมื่อปีที่แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

gigie

08/03/2012 15:43:29
ยาปลูกผมนครหลวงการแพทย์ เป็นของคลีนิคนครหลวงการแพทย์ แถวสะพานปิ่นเกล้าค่ะ มีที่เดียว ไม่มีสาขาค่ะ

ส่วนได้ผลไหม จากประสบการณ์ของแฟน เห็นผลค่ะ แล้วจากคำบอกกล่าวของลูกค้าหลายๆๆคนก้อบอกเห็นผลค่ะ

แต่การเห็นผลนั้น ไม่สามารถกำหนดเดือนได้ บางคนก้อเห็นตั้งแต่เดือนแรกเลย แต่บางคนอาจต้องรอถึงเดือนที่ 4

ยาจะมีสองสูตรคะ ต้องทานสูตรแรก 3 เดือน หลังจากนั้นก็ทานสูตรสองตลอดไม่มีเปลี่ยนแล้วคะ

แต่ไม่เกิน 4 เดือนเห็นผลแน่นอนค่ะ

โทรถามข้อมูลก่อนตัดสินใจได้

086-8820808 จีจี้ 0813010709 โย สนใจโทรมาได้เลย(*ของแท้ต้อง จีจี้และโย เท่านั้น*)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

อู๊ดครับ

09/03/2012 12:24:03
รับซื้อกระเพาะปลา,หน่อแรด,ตู้โต๊ะไม้สัก,เครื่องลายคราม,เครื่องเงินถมทอง,พระเก่า
ติดต่อได้ที่ 081-8759913*
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

ann

12/03/2012 10:29:27
ขายเครื่องกรองน้ำ Amway e-sping เพิ่งเปลี่ยนใส้กรองใหม่ ราคา 12,000 บาท ติดต่อได้ที่ 0812568635
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

ธนพร

15/03/2012 16:29:26
0
ที่นี่เด็ดกว่าเยอะค่ะเรื่องคุณภาพของเครื่องกรอง และบริการหลังการขายที่คิดว่าดีที่สุดที่เคยเจอมาจากหลายๆบริษัท ราคาก็สมเหตุสมผลที่สำคัญเขาเน้นบริการค่ะ ไม่ซื้อไม่เป็นไรบริการเสมือนเราคือคนสำคัญที่สุด มีcall center 24 ชั่วโมง www.purewatercircles.comโทรสอบถามได้ตลอดเขาให้ข้อมูลกลางๆไม่เน้นขายมาก แต่ให้ความรู้ ส่วนตัวคิดว่า RO และRO +UV ยังเป็นระบบที่น่าใช้และสบายใจมากที่สุดเพราะสะอาดหมดจดไม่เหลืออะไรให้ระแวงและรู้กันแบบสากลค่ะไม่ใช่คนขายพูดเท่านั้นแต่นักวิจัยเรื่องคุณภาพน้ำดื่มทั่วโลกให้ข้อมูลเหมือนกัน ราคาอาจสูงกว่าแบบ UF แต่คุ้มค่ากับสุภาพของทุกคนในครอบครัวอีกอย่างถ้าเทียบกับน้ำขวด เครื่องกรองถูกกว่าเยอะค่ะ และตามจริงแล้วขวดพลาสติคที่เขาขายน้ำให้เราก็ไม่ปลอดภัย100%อยู่แล้ว ใครจะรู้ได้ว่าน้ำในขวดที่ขายอยู่บรรจุไว้นานเท่าไหร่แล้ว น้ำจากเครื่องกรองที่บ้านเรากรองมาก็ดื่มเลยไม่ต้องเสี่ยงกับแบคทีเรียเพราะบรรจุนานและแสงแดดที่อาจโดนได้ ยิ่งอายุของน้ำกรองน้อยเท่าไหร่ก็ยิ่งปลอดภัยและสะอาดมากกว่าเท่านั้นค่ะ อย่าลืมว่าน้ำคือสิ่งที่สำคัญที่สุดในเรื่องโภชณาการ เราเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยเพื่อได้คุณภาพที่ดีกว่าก็เป็นเรื่องที่สมควรทำ ลองดูนะคะถ้าเห็นต่างยังไงช่วยเขียนมาบอกกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

Pimol

17/03/2012 09:09:43

eSpring
ESPRING WATER TREATMENT
เครื่องกรองน้ำภายในบ้านชนิดแรกที่ผสานเทคโนโลยีการบำบัดน้ำชั้นยอดเข้าไว้ด้วยกัน คือ ไส้กรองคาร์บอนกัมมันต์ชนิดอัดแท่งที่ผ่านการจดสิทธิบัตรแล้วและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ท พร้อมเพิ่มประสิทธิภาพด้วยคุณลักษณะอื่นๆ จึงช่วยให้คุณและสมาชิกในครอบครัวมีน้ำดื่มที่สะอาดใส และมีรสชาติดีกว่าเดิม ด้วยคุณสมบัติ

• กำจัดแบคทีเรียและไวรัสบางชนิดที่อาจปนเปื้นในน้ำซึ่งเป็น สาเหตุให้เกิดโรคได้ถึง 99.99%*

• กำจัดสิ่งปนเปื้อนที่ส่งผลต่อสุขภาพมากกว่า 140 ชนิด **

• เทคโนโลยีหลอดอุลตร้าไวโอเล็ทของเครื่องกรองน้ำ eSpring สามารถกำจัดซีสต์(Cysts)ได้ถึง 99.9 %***

• ปรับปรุงรสชาติ กลิ่น และความใสของน้ำ

• ไม่กำจัดแร่ธาตุที่มีประโยชน์ เช่น แคลเซียม แมกนีเซียม และฟลูออไรด

• ไส้กรองสามารถถอดเปลี่ยนได้ และได้รับออกแบบให้สอดคล้องกับความต้องการในการประกอบอาหารและบริโภคสำหรับครอบครัวขนาด 6 คน ภายในระยะเวลา 1 ปี หรือ 5,000 ลิตร ขึ้นอยู่กับว่าจะถึงกำหนดใดก่อน

• ใช้เทคโนโลยีการเชื่อมต่อกระแสไฟฟ้าแบบไร้สาย เพื่อเพิ่มความปลอดภัยและความเชื่อมั่น

• สมาร์ทชิพส์อิเล็กทรอนิกส์ จะแสดงผลบนจอภาพทำให้ไม่ต้องกังวลหรือจดจำ และจะเตือนเมื่อถึงกำหนดเปลี่ยนชุดไส้กรองคาร์บอนและหลอดหลอดอุลตร้าไวโอเล็ท

• จอแสดงภาพอิเล็กทรอนิกส์จะเริ่มต้นทำงานใหม่โดยอัตโนมัติ เมื่อการเปลี่ยนชุดไส้กรองคาร์บอนและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ทอันใหม่เสร็จสมบูรณ์

• การเปลี่ยนชุดไส้กรองคาร์บอนและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ททำได้อย่างสะดวกง่ายดาย โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษ

• ตัวเครื่องผลิตจากพลาสติกที่ทนทานและรับแรงอัดได้สูง

• ได้รับการออกแบบให้มีรูปทรงสวยเพรียว ประหยัดพื้นที่ และติดตั้งได้อย่างง่ายดาย

• หลอดอุลตร้าไวโอเล็ทจะทำงานเฉพาะเมื่อเปิดน้ำเท่านั้น น้ำจึงมีอุณหภูมิปกติอยู่ตลอด และเนื่องจากหลอดไฟไม่ได้ทำงานตลอดเวลา จึงไม่สิ้นเปลืองพลังงานไฟฟ้า

• ผ่านการรับรองมาตรฐานสากล 3 ข้อสำหรับคุณภาพน้ำจากองค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ NSF International คือ มาตรฐาน NSF/ANSI ที่ 42, 53 และ 55

• ได้รับตราสัญลักษณ์โกลด์ ซีล จากสมาคมคุณภาพน้ำ (The Water Quality Association หรือWQA) ซึ่งเป็นมาตรฐานการผลิตในเรื่องประสิทธิภาพการทำงาน ความสามารถในการกรอง และความสามารถในการกำจัดสารปนเปื้อนต่างๆ ในน้ำดื่ม

• รับประกันคุณภาพผลิตภัณฑ์เป็นระยะเวลา 3 ปี รวมทั้งรับประกันความพอใจ 90 วัน * รับรองผลการทดสอบจากห้องทดลองอิสระ ตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Agency หรือ U.S.EPA)

* แบคทีเรียตัวแทนที่ใช้อ้างอิงและทดสอบนี้ ได้แก่ Raoultella terrigena ไวรัสตัวแทนที่ใช้อ้างอิงและทดสอบนี้ ได้แก่ Poliovirus, Rotavirus, Coliphage MS-2 (ยกเว้น ไวรัส Coliphage MS-2 เป็นไวรัสที่ไม่ก่อให้เกิดโรค (non-pathogenic virus) แต่ทนทานต่อการฆ่าเชื้อ ซึ่งสามารถกำจัดได้ 99.97%) รับรองผลการทดสอบจากห้องทดลองอิสระ ตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Protection Agency หรือ U.S. EPA)

** รับรองผลการทดสอบจากห้องทดลองอิสระ ตามมาตรฐานขององค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ (NSF International) คือ มาตรฐาน NSF/ANSI ที่ 42, 53 และ 55 และตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Protection Agency หรือ U.S. EPA)

*** ซีสต์ (Cysts) ตัวแทนที่ได้อ้างอิงและทำการทดสอบนี้ ได้แก่ Giar lamblia และ Cryptosporidium ซึ่งได้ทำการทดสอบตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Protection Agency หรือ U.S.EPA)

eSpring
เครื่องกรองน้ำภายในบ้านชนิดแรกที่ผสานเทคโนโลยีการบำบัดน้ำชั้นยอดเข้าไว้ด้วยกัน คือ ไส้กรองคาร์บอนกัมมันต์ชนิดอัดแท่งที่ผ่านการจดสิทธิบัตรแล้วและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ท พร้อมเพิ่มประสิทธิภาพด้วยคุณลักษณะอื่นๆ จึงช่วยให้คุณและสมาชิกในครอบครัวมีน้ำดื่มที่สะอาดใส และมีรสชาติดีกว่าเดิม ด้วยคุณสมบัติ

• กำจัดแบคทีเรียและไวรัสบางชนิดที่อาจปนเปื้นในน้ำซึ่งเป็น สาเหตุให้เกิดโรคได้ถึง 99.99%*

• กำจัดสิ่งปนเปื้อนที่ส่งผลต่อสุขภาพมากกว่า 140 ชนิด **

• เทคโนโลยีหลอดอุลตร้าไวโอเล็ทของเครื่องกรองน้ำ eSpring สามารถกำจัดซีสต์(Cysts)ได้ถึง 99.9 %***

• ปรับปรุงรสชาติ กลิ่น และความใสของน้ำ

• ไม่กำจัดแร่ธาตุที่มีประโยชน์ เช่น แคลเซียม แมกนีเซียม และฟลูออไรด

• ไส้กรองสามารถถอดเปลี่ยนได้ และได้รับออกแบบให้สอดคล้องกับความต้องการในการประกอบอาหารและบริโภคสำหรับครอบครัวขนาด 6 คน ภายในระยะเวลา 1 ปี หรือ 5,000 ลิตร ขึ้นอยู่กับว่าจะถึงกำหนดใดก่อน

• ใช้เทคโนโลยีการเชื่อมต่อกระแสไฟฟ้าแบบไร้สาย เพื่อเพิ่มความปลอดภัยและความเชื่อมั่น

• สมาร์ทชิพส์อิเล็กทรอนิกส์ จะแสดงผลบนจอภาพทำให้ไม่ต้องกังวลหรือจดจำ และจะเตือนเมื่อถึงกำหนดเปลี่ยนชุดไส้กรองคาร์บอนและหลอดหลอดอุลตร้าไวโอเล็ท

• จอแสดงภาพอิเล็กทรอนิกส์จะเริ่มต้นทำงานใหม่โดยอัตโนมัติ เมื่อการเปลี่ยนชุดไส้กรองคาร์บอนและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ทอันใหม่เสร็จสมบูรณ์

• การเปลี่ยนชุดไส้กรองคาร์บอนและหลอดอุลตร้าไวโอเล็ททำได้อย่างสะดวกง่ายดาย โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษ

• ตัวเครื่องผลิตจากพลาสติกที่ทนทานและรับแรงอัดได้สูง

• ได้รับการออกแบบให้มีรูปทรงสวยเพรียว ประหยัดพื้นที่ และติดตั้งได้อย่างง่ายดาย

• หลอดอุลตร้าไวโอเล็ทจะทำงานเฉพาะเมื่อเปิดน้ำเท่านั้น น้ำจึงมีอุณหภูมิปกติอยู่ตลอด และเนื่องจากหลอดไฟไม่ได้ทำงานตลอดเวลา จึงไม่สิ้นเปลืองพลังงานไฟฟ้า

• ผ่านการรับรองมาตรฐานสากล 3 ข้อสำหรับคุณภาพน้ำจากองค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ NSF International คือ มาตรฐาน NSF/ANSI ที่ 42, 53 และ 55

• ได้รับตราสัญลักษณ์โกลด์ ซีล จากสมาคมคุณภาพน้ำ (The Water Quality Association หรือWQA) ซึ่งเป็นมาตรฐานการผลิตในเรื่องประสิทธิภาพการทำงาน ความสามารถในการกรอง และความสามารถในการกำจัดสารปนเปื้อนต่างๆ ในน้ำดื่ม

• รับประกันคุณภาพผลิตภัณฑ์เป็นระยะเวลา 3 ปี รวมทั้งรับประกันความพอใจ 90 วัน * รับรองผลการทดสอบจากห้องทดลองอิสระ ตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Agency หรือ U.S.EPA)

* แบคทีเรียตัวแทนที่ใช้อ้างอิงและทดสอบนี้ ได้แก่ Raoultella terrigena ไวรัสตัวแทนที่ใช้อ้างอิงและทดสอบนี้ ได้แก่ Poliovirus, Rotavirus, Coliphage MS-2 (ยกเว้น ไวรัส Coliphage MS-2 เป็นไวรัสที่ไม่ก่อให้เกิดโรค (non-pathogenic virus) แต่ทนทานต่อการฆ่าเชื้อ ซึ่งสามารถกำจัดได้ 99.97%) รับรองผลการทดสอบจากห้องทดลองอิสระ ตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Protection Agency หรือ U.S. EPA)

** รับรองผลการทดสอบจากห้องทดลองอิสระ ตามมาตรฐานขององค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ (NSF International) คือ มาตรฐาน NSF/ANSI ที่ 42, 53 และ 55 และตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Protection Agency หรือ U.S. EPA)

*** ซีสต์ (Cysts) ตัวแทนที่ได้อ้างอิงและทำการทดสอบนี้ ได้แก่ Giar lamblia และ Cryptosporidium ซึ่งได้ทำการทดสอบตามมาตรฐานของสำนักงานพิทักษ์สิ่งแวดล้อมแห่งสหรัฐอเมริกา (The United State Environmental Protection Agency หรือ U.S.EPA)
สนใจติดต่อ 081-9264339

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

palmmy_srisakad

19/03/2012 11:15:15
เว็ปเฮียนี่หลากหลายจริงๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

reborn_pa

23/03/2012 10:05:33
ขออนุญาตแนะนำแหล่งขายเครื่องกรองน้ำค่ะ
อยู่แถวๆ สวนสยาม ชื่อร้าน "โอมอริยะ" เป็นร้านขายกลุ่มตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญ เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ กล่องหยอดเหรียญ ตู้เติมเงินมือถือ ตู้น้ำมันหยอดเหรียญ เครื่องกรองน้ำ ไส้กรอง สารกรอง รวมทั้งอุปกรณ์และอะไหล่ที่เกี่ยวเนื่องในกลุ่มสินค้าดังกล่าว ลูกค้าจะได้รับการบริการ คำแนะนำ และได้สินค้าที่มีคุณภาพในราคาย่อมเยาว์ หรือจะปรึกษาสอบถามก็ได้นะค่ะ
มีการให้บริการหลังการขาย ทั้งตรวจเช็คสภาพ ซ่อมแซม พร้อมโปรโมชั่นที่น่าสนใจมาก
ติดต่อได้ที่ 02-5183005 ขอบอกว่าพนักงานที่นี่เป็นกันเองกับลูกค้ามากค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

drmanabae

25/03/2012 00:47:09
ใช่ๆเว็บเฮียนิหลากหลายจริง หาในกุเกิ้ลเจอ ผมเนี่ยเระแฟนพันธ์แท้ แอมแวร์เลยครับใช้มาหมดแล้ว แต่ก่อนเคยขาย แต่ไม่ขายแล้วครับมาใช้สินค้าแทนเพราะไม่ว่าง

1. เครื่องกรองน้ำ 2. ยาสีฟัน 3. น้ำยาล้างจาน แชมพูล้างรถ ของมันดีจริงครับแต่แม่มแพง

คนเลยใช้แค่เครื่องกรอง RO กากๆ ส่วนยี่ห้อ cosway ผมว่าใกล้เคียงกับแอมเวย์เลยครับ
สรุปเครื่องกรองน้ำ แนะนําแอมเวย์ กับ cosway เท่านั้นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

30/03/2012 14:59:42
ร้าน พีพี วอเตอร์ จำหน่ายเครื่องกรองน้ำดื่มน้ำใช้
ร้านมี2สาขา นะครับ และรับติดตั้งทั่วประเทศ ให้คำปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับน้ำโดดยเฉพาะ
สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 044-927-006 มือถือ 082-220-1440
รับรองไม่ผิดหวังครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

gps_thailife

19/04/2012 15:49:40
น้ำดื่มที่ดีที่สุดต้อง"สะอาดบวกสุขภาพด้วย"คุณภาพคู่ควรราคา คุณภาพ(เครื่องกรองน้ำบวกชีวิต)ต่ำราคาย่อมต่ำ ส่วนคุณภาพ(เครื่องกรองน้ำบวกชีวิต)สูงราคาย่อมสูงตามลำดับ แต่ถ้าต้องการซื้อเครื่องกรองน้ำบวกความคุ้มครองชีวิต 1,000,000 U$ หากดื่มน้ำแล้วเป็นอันตรายถึงชีวิต(เพราะเป็นเครื่องกรองน้ำยี่ห้อเดียวที่แถมประกันชีวิตสูงที่สุดถึง 40 ล้านบาทเลยทีเดียว เราดื่มน้ำเพราะร่างกายต้องการน้ำ น้ำที่ดีควรสะอาด ดีต่อสุขภาพทั้งคุณและครอบครัว ราคาถูกที่สุดเพียง 36,000 บาทเมื่อเทียบกับการเปลี่ยน"ไต"ข้างละ 3 ล้านบาท(ไตมือสอง) อย่ารอให้สายแล้วจึงคิดแก้ สนใจรีบสั่งจองด่วนเฉพาะ 100 ท่านเท่านั้น(หมดแล้วหมดเลย) ติดต่อคุณเขตโสภณ โทรศัพท์ 08 63039205 , 08 63059625
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

พีพีวอเตอร์

22/04/2012 09:05:17
พีพี เวอตร์ จำหน่ายยเครื่องน้ำทุกระบบ
-เครื่องกรองน้ำดื่ม น้ำใช้ภายในบ้าน
-น้ำดื่มหยอดเหรียญ
-เปลี่ยนสารกรอง ใส้กรองน้ำทุกยี่ห้อ
-ชุดผลิตน้ำดื่มเพื่อการจำหน่าย
-ชุดน้ำดื่มสำหรับองค์กร โรงเรียน อนามัย สำนักงานต่างๆ
-ชุดกรองน้ำบาดาล น้ำปะปา น้ำบ่อ น้ำเค็ม
-ยินดีให้คำปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับน้ำ

*พีพีวอเตอร์*
ได้ดำเนินธุรกิด้านเครื่องกรองน้ำและเครื่องใช้ไฟฟ้า โดยจำหน่ายเครื่องกรองน้ำ สารกรองน้ำ ใส้กรอง และอะไหล่การกรองน้ำ รวมถึงการออกแบบระบบการกรองน้ำ น้ำบาดาล น้ำบ่อ ออกแบบชุดผลิตน้ำดื่ม โรงเรียน สำนักงานต่างๆ มาเป็นเวลานากว่า 15 ปี และได้ขยายสาขาไปกว่า 3 สาขา
** ด้านการบริการ**
พีพีวอเตอร์มีทีมงานช่างที่ประสบการณ์เรื่องน้ำ สามารถตรวจสอบคุณภาพน้ำเบื้องต้นได้เพื่อให้งานที่ออกมา สามารถใช้งานได้จริงและทนทาน ใช้ได้นานหลายปี และยังมีบริการหลังการขายตลอดอายุการใช้งาน
**การคัดสรรวัสดุที่มีคุณภาพ***
พีพีวอเตอร์เลือกวัสดุที่มีคุณภาพโดยเฉพาะสแตนเลส ต้องให้มีคุณภาพ ทนทานต่อสภาพน้ำ และแรงดันน้ำ โดยจะคำนึงถึงความปลอดภัยของลูกค้าเป็นหลัก
ติดต่อสอบถามโทร 044-927-006 , 082-220-1440 , 086-342-2205
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

พีพีวอเตอร์

22/04/2012 09:17:00
สถาบันวิจัยโภชนาการ มหาวิทยาลัยมหิดล เพิ่งวิเคราะห์วิจัยเสร็จหมาดๆ จริงๆแล้ว คนไทยดื่มน้ำ RO กันมาตั้งนานหลายปีแล้ว…น้ำขวดที่วางขายกันตามท้องตลาด ส่วนหนึ่งก็เป็นน้ำที่ผลิตจากกระบวนการ RO (REVERSE OSMOSIS) เหมือนกัน

“น้ำดื่ม น้ำบรรจุขวดที่ขายในบ้านเราส่วนใหญ่ประมาณ 80 เปอร์เซ็นต์ ใช้กระบวนการผลิตแบบกรอง” รศ.ดร.วิสิฐ จะวะสิต รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยโภชนาการ เกริ่นให้ความรู้เรื่อง การผลิตน้ำดื่มในบ้านเรา
ขั้นตอนการผลิตน้ำดื่มแบบยอดนิยม เริ่มตั้งแต่การสูบน้ำดิบ (น้ำประปา/น้ำบาดาล/น้ำบ่อ) กรองด้วยคาร์บอน ก็ถ่านนั่นแหละ เพื่อกรองสี กรองกลิ่น ต่อด้วยใช้เรซินกรองแคลเซียม กับแมกนีเซียมออกไป

จากนั้นกรองหยาบด้วยฟิลเตอร์ขดเชือก เพื่อกรองเศษผงตะกอนขนาด 10 ไมครอนขึ้นไป เสร็จแล้วกรองละเอียดด้วยกระบอกเซรามิก กรองจุลินทรีย์ตัวจิ๋วขนาด 0.3-1 ไมครอน อย่างสาหร่าย ตะไคร่น้ำ แล้วตามด้วยการฆ่าเชื้อโรคด้วยแสงยูวี (อัลตราไวโอเลต) หรือระบบโอโซน

นี่เป็นขั้นตอนการกรองน้ำดื่มที่ได้มาตรฐานทั่วไป…สะอาด เหมาะแก่การบริโภค ส่วนการกรองอีกแบบที่เรียกว่า RO…จะให้ความสะอาดมากกว่า กรองการใช้แรงดันสูงฉีดน้ำให้ผ่านเยื่อบางๆ ที่เรียกว่า “Membrane” เยื่อนี้สามารถกรองน้ำให้สะอาดได้มากกว่า…เพราะกรองได้เล็กละเอียด ถึงขนาดกรองโมเลกุล กรองอะตอมของน้ำได้เลย

เชื้อโรค จุลินทรีย์ไม่ต้องพูดถึง ไม่มีทางหลุดผ่านเยื่อกรองนี้ได้
ถึงระบบ RO จะกรองได้สะอาดจัด ดร.วิสิฐ บอกว่า น้ำที่ได้จากการ กรองระบบนี้เลยมีข้อด้อย น้ำรสชาติไม่อร่อย…ไม่เหมือนการกรองแบบธรรมดา

นอกจากนั้น ในบ้านเรายังมีระบบทำความสะอาดน้ำอีกแบบ กรองได้ดีกว่าระบบ RO นั่นก็คือ การกรองแบบที่เรียกว่า Deionized water ระบบนี้ไม่เพียงกรองสิ่งสกปรก แร่ธาตุสารอาหารที่อยู่ในน้ำเท่านั้น… ประจุไฟฟ้าที่อยู่ในน้ำยังถูกกรองออกไปด้วย
ในน้ำจะมีแต่น้ำอย่างเดียว…ไม่มีอะไรเจือปนเลย

น้ำสะอาดบริสุทธิ์ที่จะได้จากการกรองแบบนี้ ทำขึ้นมาเพื่อนำไปใช้ผสมยา ใช้ในห้องทดลอง รวมทั้งใช้เติมแบตเตอรี่รถยนต์
ที่เราหลงผิดเรียกกันว่าน้ำกลั่น จริงๆแล้วเค้าไม่ได้กลั่น…แต่ใช้วิธีกรองแบบ Deionized water นี่ต่างหาก

น้ำสะอาดบริสุทธิ์ตัวนี้แหละ…ที่ไม่ควรดื่ม!

ส่วนน้ำอย่างอื่นๆ กรองแบบทั่วไป กรองแบบ RO ก็ดื่มได้
เพราะหลังจากมีข่าวว่าน้ำดื่ม RO อันตราย ผศ.ดร.รัชนี คงคาฉุยฉาย หัวหน้าฝ่ายเคมีทางอาหาร สถาบันวิจัยโภชนาการ ได้เก็บรวบรวมตัวอย่างน้ำทั้งหมด 29 ชนิด มาตรวจวิเคราะห์
ตั้งแต่ น้ำฝน, น้ำประปา, น้ำประปาต้ม, น้ำผ่านเครื่องกรองที่ติดตั้งตามบ้าน, น้ำผ่านเครื่องกรองของหอพักพยาบาล

น้ำดื่มบรรจุขวดที่วางขายกันตามท้องตลาด, น้ำดื่มที่ผ่านกระบวนการกรองแบบ RO รวมทั้งน้ำแร่อีกหลายยี่ห้อ ที่วางขายกันตามซุปเปอร์มาร์เกต สรุปง่ายๆ…น้ำอะไรที่สะอาดพอจะดื่มได้ ดร.รัชนี เอามาตรวจวิเคราะห์หมด

เพื่อเปรียบเทียบให้เห็นกันจะจะ รู้กันให้ชัด น้ำ RO กับน้ำดื่มทั่วไป มีแร่ธาตุแตกต่างมากมายแค่ไหน ถ้าไม่ดื่มน้ำพวกนี้ ร่างกายจะขาดแร่ธาตุ เกลือแร่ จนเป็นเหตุให้ต้องป่วยล้มตาย พิกลพิการเหมือนอย่างที่เขาว่ากันหรือเปล่า?

ผลการตรวจน้ำดื่มหาแร่ธาตุ 7 ชนิด…โซเดียม (Na), โปแตสเซียม (K), คลอไรด์ (Cl), แคลเซียม (Ca), แมกนีเซียม (Mg), เหล็ก (Fe) และ สังกะสี (Zn)

ปรากฏว่า น้ำดื่มทุกชนิด มีปริมาณแร่ธาตุสารอาหารน้อยใกล้เคียงกัน… แทบไม่แตกต่างกันเลย ขนาดน้ำฝน น้ำจากธรรมชาติ ยังมีแร่ธาตุบางตัวน้อยกว่าน้ำประปาซะอีก แม้แต่น้ำแร่ราคาแพง ที่ว่าแน่ มีแร่ธาตุมากกว่าน้ำดื่มอย่างอื่น…ก็มีไม่เท่าไร
ไม่เพียงพอต่อความต้องการของร่างกายแต่ละวัน
หัวหน้าฝ่ายเคมีทางอาหาร ยกตัวอย่าง…น้ำแร่ยี่ห้อหนึ่ง มีโซเดียมสูงถึง 56.5 ไมโครกรัม ต่อ 100 มิลลิลิตร แต่ร่างกายเราต้องการโซเดียมวันหนึ่ง 2,400 มิลลิกรัม หรือวันละ 2.4 ล้านไมโครกรัม
ถ้าจะให้ได้โซเดียมเท่าที่ร่างกายต้องการ…ต้องดื่มน้ำแร่นี้วันละ 4,200 ลิตร มนุษย์หน้าไหนจะดื่มได้ขนาดนั้น…คนเราต้องดื่มน้ำวันละลิตรครึ่งเท่านั้นเอง
แร่ธาตุอื่นๆในน้ำดื่มทั้ง 29 ตัวอย่างก็เช่นกัน มีแร่ธาตุน้อยมาก… ในระดับไม่มีนัยสำคัญ ต่อความต้องการของร่างกายแม้แต่น้อย

ผลการตรวจวิเคราะห์ ดร.รัชนี สรุป…คนเราได้แร่ธาตุจากอาหารเป็นหลัก ร่างกายคนเราไม่ได้หวังพึ่งสารอาหารแร่ธาตุจากน้ำแต่อย่างใด “ร่างกายคนเราต้องการน้ำเพื่อรักษาความสมดุลในร่างกาย ไม่ให้ระดับเคมีในร่างกาย มีความเป็นกรดเป็นด่างมากจนเกินไป ต้องการน้ำเพื่อไปชำระของเสียส่วนเกิน ออกไปจากร่างกาย ต้องการน้ำเพื่อรักษาความชุ่มชื่นให้กับผิวหนัง”

เหมือนอย่างที่เราทานเค็มมาก จะเกิดการกระหายน้ำ ร่างกายต้องการน้ำเพื่อไปเจือจาง ความเค็มให้น้อยลง และชะล้างความเค็มส่วนเกินให้ออกไปจากร่างกาย

ดร.รัชนี ยังบอกอีกว่า น้ำที่ไม่ควรดื่มคือน้ำสะอาดบริสุทธิ์ ที่เกิดจากกระบวนการ Deionized water สะอาดบริสุทธิ์ แม้แต่ประจุไฟฟ้ายังไม่ หลงเหลือ น้ำบริสุทธิ์จนบริสุทธิ์ ไม่ควรดื่มก็เพราะร่างกายเรายังหวังพึ่งประจุไฟฟ้า ในน้ำมาช่วยปรับความสมดุลของร่างกาย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

gps_thailife

22/04/2012 17:23:15
โครงการ รณรงค์ดื่มน้ำสะอาดเพื่อสุขภาพ(บำบัดโรคอวัยวะเสื่อม โรคชรา โรคร้ายแรง)

ปัจจุบันมีผู้ป่วยด้วยโรค 2 ประเภทคือ
โรคติดเชื้อ เช่น ไข้หวัด โรคปอดอักเสบ
โรคอวัยวะเสื่อม คือ โรคที่เกิดจากพฤติกรรมการบริโภคที่ผิดวิธี เช่น โรคหัวใจ โรคเบาหวาน โรคความดัน โรคมะเร็ง ฯลฯ

น้ำดื่มที่ไม่ปลอดภัย ส่งผลให้เลือดเป็นกรดหรือเป็นพิษ ทำให้อวัยวะภายในเสื่อมพร้อมๆกัน กลายเป็นโรคเรื้อรังที่รักษาไม่หาย
ดังนั้น น้ำดื่มที่สะอาดอย่างเดียวไม่เพียงพอ ต้องประกอบด้วยคุณสมบัติที่ถูกต้องเหมาะสมกับมนุษย์ถึง 4 ประการคือ

คุณสมบัติของน้ำดื่มในอุดมคติ(Ideal Water)
น้ำมีแร่ธาตุ(Mineral Water) คือมีแร่ธาตุที่จำเป็นแก่ร่างกาย เช่น แคลเซียม แมกนีเซียม ฯลฯ
มีฤทธิ์เป็นด่าง(Alkaline Water) คือมีค่าพีเอช 7.4 ใกล้เคียงกับเลือดของมนุษย์ สามารถต้านมะเร็งได้
มีโมเลกุลเล็ก(Micro Cluster) สามารถชะล้างสารพิษออกจากเซลล์และสามารถนำพาสารอาหารเข้าสู่เซลล์ได้ง่าย
น้ำมีความปลอดภัยจากสารปนเปื้อนที่เป็นอันตรายต่อมนุษย์
(โปรดอย่าลืม! น้ำที่คนกินแล้ว "ดี" ย่อมมีการบอกต่อแบบไม่สิ้นสุด "เกิดเป็นธุรกิจน้ำดื่มเื่อสุขภาพได้ทันที")

แล้วเราจะหาน้ำที่มีคุณสมบัติครบทั้ง 4 ข้อได้จากไหน
แค่คุณรู้จักคุณสมบัติของน้ำดื่มในอุดมคติ(Ideal Water) ก็มีคนคิดออกแบบไว้เสร็จเรียบร้อยแล้ว คุณก็เพียงแค่เลือกเอา
ไปใช้ให้ถูกต้อง ถูกวิธีการ กับตัวคุณเองและคนที่คุณรักเท่านั้นเอง และทั้งหมดนี้มีครบอยูใน บียอนด์วอเตอร์(Beyond Water)

บียอนด์วอเตอร์(Beyond Water) คือเครื่องกรองน้ำดื่มในอุดมคติ พลังมหัศจรรย์ที่ให้พลังชีวิต
คุณสามารถซื้อสุขภาพดีไปดูแลตัวคุณเองทั้งครอบครัวได้เลย แบบไม่ต้องคิดมากอีกต่อไป เพราะ
เป็นเครื่องผลิตน้ำดื่มในอุดมคติ(Ideal Water) ที่เหมาะกับมนุษย์ที่สุดในโลก
รับรองขีดความสามารถและประสิทธิภาพความปลอดภัยโดย 18 สถาบันมาตรฐานโลก
คุ้มครองชีวิตโดยบริษัทประกันชีวิต AIG สูงสุดถึง 1,000,000 ดอลล่าร์สหรัฐหากดื่มน้ำนี้เสียชีวิต
รางวัลเกียรติยศ Super Excellent Brand Asia Pacific Award 2008
ราคาถูกที่สุดในโลกเมื่อเทียบกับข้อ 1-4 เพียง 36,020 บาท
(เครื่องกรองราคาต่ำๆไม่สามารถทดแทน "ไต" ที่สูญเสียไปแล้วได้ "ไตมือสอง" ราคาข้างละ 3 ล้านบาท)

คุณสามารถเป็นเจ้าของเครื่องกรองน้ำระบบนาโนเทคโนโลยี บียอนด์วอเตอร์(Beyond Water) ได้แล้ววันนี้
รับชำระผ่านบัตรเครดิต ติดต่อ คุณเขตโสภณ โทรศัพท์ 08 63039205 , 08 63059625
" สุขภาพดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องเลือกเอง "
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

ppwater

24/04/2012 14:31:01
0

จำหน่ายเครื่องกรองน้ำ สารกรองน้ำ ใส้กรอง ชุดผลิตน้ำเพื่อการจำหน่าย
พีพีเวอตร์ จำหน่ายยเครื่องน้ำทุกระบบ

เครื่องกรองน้ำดื่ม น้ำใช้ภายในบ้าน น้ำดื่มหยอดเหรียญ เปลี่ยนสารกรอง ใส้กรองน้ำทุกยี่ห้อ ชุดผลิตน้ำดื่มเพื่อการจำหน่าย -ชุดน้ำดื่มสำหรับองค์กร โรงเรียน อนามัย สำนักงานต่างๆ -ชุดกรองน้ำบาดาล น้ำปะปา น้ำบ่อ น้ำเค็ม -ยินดีให้คำปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับน้ำ

ติดต่อสอบถาม
Email: ppwaterkorat@hotmail.com
website: www.wanchaiwater.com
โทรศัพท์: 044927006,044601001,0863422205
.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

aoodtop

24/04/2012 15:48:06
0
เดินเข้าร้าน "เครื่องกรองน้ำเพียว" ได้ทุกสาขา ผมใช้มานานละ ดีที่สุดแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

นนะนน

30/05/2012 00:43:52
สุดยอดกระทู้ มีเซลเข้ามาทุกยี่ห้อเลือกไม่ถูกเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

แอน

01/06/2012 16:27:40
ใครที่กำลังมองหาเครื่องกรองน้ำ ตัดสินใจไม่ได้ซักที เราช่วยคุณตัดสินใจได้ค่ะ
เครื่องกรองน้ำขนาดกะทัดรัด แต่คุณภาพคับถ้วยค่ะ
- ไส้กรองสามารถถอดเปลี่ยนได้ และได้รับออกแบบให้สอดคล้องกับความต้องการในการประกอบอาหารและบริโภค สำหรับ ครอบครัวขนาด 6 คน ภายในระยะเวลา 1 ปี หรือ 5,000 ลิตร ขึ้นอยู่กับว่าจะถึงกำหนดใดก่อน
- กำจัดแบคทีเรียและไวรัสบางชนิดที่อาจปนเปื้นในน้ำซึ่งเป็น สาเหตุให้เกิดโรคได้ถึง 99.99%*

- กำจัดสิ่งปนเปื้อนที่ส่งผลต่อสุขภาพมากกว่า 140 ชนิด **

- เทคโนโลยีหลอดอุลตร้าไวโอเล็ท สามารถกำจัดซีสต์(Cysts)ได้ถึง 99.9 %***

- คงคุณค่าของแร่ธาตุที่มีประโยชน์ เช่น แคลเซียม แมกนีเซียม และฟลูออไรด์
ลองดูการทำงานของเครื่องก่อนค่ะ ไม่ต้องรีบตัดสินใจ
**** สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะคะ โทร. 089-055 3461 แอนค่ะ ****

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

ออย

12/07/2012 09:42:30
Coway ค่ะ ตัดกังวลการบำรุงดูแลรักษา น้ำรสชาดดี คุ้มค่าค่ะ
มีทั้งระบบ เช่า ผ่อน สด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

มนุษย์ดัน

12/07/2012 22:17:47
เว็ปเฮียมีทุกสิ่งให้เลือกสรร 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

ธีร์จุฑา

08/08/2012 01:27:02
รับสมัครพนักงาน Part time จำหน่ายสินค้าประเภทเครื่องกรองน้ำ และเครื่องกรองอากาศไม่มีข้อผูกมัดใดๆ
อัตราการจ่ายค่าตอบแทน เครื่องกรองน้ำเครื่องที่1 = 1,500บาท เครื่องที่ 2=2,000บาท เครื่องที่3=2,500บาท สูงสุดที่ 3,000บาท ไม่จำกัดจำนวนเครื่อง
เครื่องกรองอากาศเครื่องที่1 = 2,000บาท เครื่องที่ 2=3,000บาท เครื่องที่3=4,000บาท สูงสุดที่ 5,000บาท ไม่จำกัดจำนวนเครื่อง
สนใจสามารถสอบถามรายละเอียดได้ที่ 087-901-7362 (ภูเมธ), 090-416-9767(ธีร์จุฑา) ,085-095-0250 (ส่วนกลาง)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

โก้

19/08/2012 01:20:19
เครื่องกรองน้ำ eSpring (อีสปริง)
• ผ่านการรับรองมาตรฐานสากล 3 ข้อสำหรับคุณภาพน้ำจากองค์กรส่งเสริมอนามัยแห่งชาติระหว่างประเทศ NSF International คือ มาตรฐาน NSF/ANSI ที่ 42, 53 และ 55 (ไม่มียี่ห้อใดในประเทศไทย ผ่าน3 มาตราฐาน)

ราคา 29,095 บ. พร้อมรับส่วนลดตามโปรโมชั่นในแต่ละเดือน

สนใจติดต่อ 084-4584449 โก้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

Kangenthai

08/09/2012 23:28:40
0
ขอโทษผมอาจตอบไม่ตรงคำถามมากนักเพราะเครื่องที่ผมจะแนะนำไม่ใช่เครื่องกรองน้ำ แต่เป็นเครื่องผลิตน้ำของ Enagic Kangen Water® Japan (OEM)
ราคาจำหน่ายเท่ากันทั่วโลกครับ(+ภาษีและค่าขนส่ง) แสนสาม
(เป็นเครื่องที่ บิล เกท และดารา คนมีชื่อเสียงในเมกาและทั่วโลก ซื้อไปใช้)http://3.bp.blogspot.com/-X9Pz_6wxgFU/UBlzs4mKwQI/AAAAAAAAAcM/3N18LLL5zx8/s640/Bill+Gates+Owns+Magic+Johnson+Donald+Trump.jpg
http://kangenthai.blogspot.com/2012/08/why-athletes-celebrities-drink-kangen.html

ผลิตน้ำได้ 5 ประเภท ใช้ดื่ม ความงาม ล้างผักผลไม้ ฆ่าเชื้อ ทำความสะอาด เป็นเครื่องเดียวที่ ญี่ปุ่นรับรองว่าเป็นเครื่องมือแพทย์ ฯลฯ
ดูรายละเอียดได้ที่ Enagic.com หรือ http://kangenthai.blogspot.com
สนใจได้รายะละเอียดเพิ่มเติมหรือนัดไปทดสอบ
ติดต่อ 085-064-5624 Rangsiman
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

นายตัวเอง

05/11/2012 13:50:45
ตอนนี้ใช่เครื่องกรองน้ำของแอมเวย์อยู่ก็ดีนะ แต่มันต้องเปลี่ยนใส้กรองทุกปีไม่ไหว ลำพังซื้อเครื่องก้อแพงมากแล้ว ขอบอกว่าไม่ประทับใจเลย ไม่ต่างอะรัยกับซื้อน้ำกินเลยพี่น้อง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

Kangenthai

12/11/2012 12:57:12
0

สำหรับท่่านที่สนใจเรื่องสุขภาพอย่างจริงจัง มีปัญหาน้ำหนักส่วนเกิน เจ็บป่วย ถ้าท่านได้ดื่มน้ำที่ดีมีคุณสมบัติครบ ก็สามารถช่วยล้างสารพิษตกค้างในร่างกายได้
น้ำดื่มที่ดี น้ำดื่มในอุดมคติมีคุณสมบัติอย่างไร
ซึ่งท่าน ศ.ดร.นพ. สมศักดิ์ วรคามิน ท่านได้เขียนหนังสือเล่มนี้มา ประมาณ 8 ปีแล้ว ซึ่งบอกลักษณะสำคัญสำหรับน้ำที่ดี สำคัญๆ อยู่ 4 ข้อคือ
1.น้ำต้องปราศจากการปนเปื้อน
2.ต้องเป็น Alkaline (น้ำด่าง)
3.ต้องมีโมเลกุลขนาดเล็ก(Micro Cluster)
4.ต้องมีค่า ORP เป็นลบตั้งแต่ 200 ขึ้น(Anti-Oxidant)
ซึ่งท่านได้เขียนมาก่อน และตรงกับคุณสมบัติของ เครื่องทำน้ำ Enagic Kangen Water จากประเทศญี่ปุ่นทุกข้อพอดี
(วิธีวัดค่าต้องวัดได้ด้วยเครื่องมือทางวิทยาศาสตร์ ไม่ใช่บอกว่าแค่มี ต้องวัดค่าได้ด้วยว่ามีเท่าไหร่ ถึงจะเชื่อถือได้ เหมือนคุณบอกว่ามีเงิน 1 บาทก็บอกได้ว่ามี ล้านบาทก็บอกได้ว่ามีเหมือนกัน การโฆษณานั้นชอบบอกข้อมูลไม่หมด)
http://kangenthai.blogspot.com/2012/05/water.html
สนใจเรื่องนี้จริงจัง ค่อยโทรสอบถาม 08 5064 5624 รังสิมันตุ์ เทียนหิรัญ
ติดตามทางเคเบิ้ลช่อง MVTV Variety ได้ทุกวันเวลา 11.00-11.30
ดูออนไลน์ http://mvtv.co.th/wp/tv.php?channel=variety
ขอบคุณครับ ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพดี ห่างไกลจากการเจ็บป่วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

zetathix

12/11/2012 16:02:20
เซลล์รุมทึ้งกระทู้ -..-
น้ำอัลคาไลน์ส่วนใหญ่ใช้ในแล็บหรือธุรกิจอาหารมังครับ จะเอามาใช้ตามบ้าน ประเทศไทยยังรายได้ไม่พร้อมครับ ยกเว้นมีเงินก็ซื้อไป
อาจจะต้องรอโถส้วมอัตโนมัติมาก่อน...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

Kangenthai

13/11/2012 00:01:42
0
ดีครับใครไม่พร้อมอย่าไปหาซื้อมาใช้ ไปซื้อ ipad iPhone ดีกว่า
เพราะทั่วโลกเค้าลงทุนเรื่องสุขภาพกว่าไทยเรา จึงซื้อติดตามบ้านกันทั้งนั้น ประเทศเรา มะเร็งถึงมีอัตราตาย อันดับ 1 ของประเทศไทยแล้วตอนนี้
ชีวิตคุณมีค่าเท่าไหร่ ถ้ามีค่า 100 บาทก็ไปซื้อ น้ำ ro ที่เป็นกรดลิตรละบาทดื่ม แต่ถ้าคุณคิดว่าชีวิตคุณมีค่ามากกว่าราคาเครื่องทำน้ำดื่ม ค่อยมาซื้อเครื่องผลิตน้ำคังเก้น
ชีวิตของคุณๆเลือกเองไม่มีใครไปห้ามได้ มะเร็งคุณก็มะเร็งคุณเอง ไม่ได้ไปติดใคร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

zetathix

13/11/2012 11:12:43
สภาวะกรดในร่างกายเสี่ยง แต่ถ้าหายใจลึกๆถี่ๆ ก็ทำให้ค่าอัลคาไลน์ในเลือดสูงขึ้นได้แล้ว
ผมเชื่อครับว่าของคุณดี แต่ ดี ไม่ใช่เรื่องเดียวกับ เหมาะสม...
ปัจจุบันผมซื้อน้ำแร่ทานสลับกับน้ำจากเครื่อง am ครับ
ขอบคุณที่ห่วงใยชีวิตของผม อย่าลืมห่วงชีวิตคุณเองนะครับ
ความตายนั้นแน่นอน เป็นของทุกคน ไม่ต้องซื้อหา...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

ปรัชญา

15/11/2012 14:04:50
ผมรักครอบครัวมาก น้ำเป็นสิ่งสำคัญสำหรับ ผมจึงสรรหาเครื่องกรองที่ดีมีคุณภาพมากที่สุด
ลองใช้มาหลายยี่ห้อมาก ทุกอย่างที่กล่าวมาข้างบน ลองมาเกือบหมดแล้ว ผมไม่ได้เข้าข้างใครครับ ผมเลือกเครื่องกรองน้ำของบริษัท ซูเลียน ดีมากครับกินกันทั้งเคลือญาติเลย มีเครื่องเดียว จะกรองใส่ถังน้ำดื่ม 100ลิตรไว้ มีก็อก ญาติฯมาก็มากดเอาไปดื่ม คนแก่ก็ชอบดื่ม ท่านบอกว่าดื่มน้ำอันนี้แล้วรูสึกว่าร่างกายมีแรง ไม่ค่อบปวดเมื่อย ผมก็ดื่ม ดื่มกันมา สองปีกว่าและ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

อุดม

26/11/2012 17:58:45
เลือก eSpring ด้วยคนครับ
มีเพื่อนมาสาธิตให้ดูก่อนซื้อ น่าสนใจมากครับ
ช่วงนี้ สมัครสมาชิก 100 บาท แล้วซื้อของใช้ 500 บาท (ไป 600 แล้ว)
แต่ได้ลดราคาสมาชิก จาก 29,095 เหลือ 26,095 บาท ลดไป 3,000 บาท
ผ่อน 0% 10 เดือน กับบัตรเครดิต แล้วยังได้ของแถมจากบัตรเครดิตอีกต่างหาก
ผมเพิ่งสั่งซื้อไปหมาด ๆ ครับ
ใครอยากดูสาธิต ติดต่อได้ครับ 0896996344 (อุดม)
พาเพื่อนไปสาธิตให้ดู

อ้อ 100 บาท ที่สมัครสมาชิกไป เขาพาผมไปตรวจสุขภาพผิว กระดูก ผม อีกนะ
รู้สึกคุ้มค่าจริง ๆ ครับ

ใครที่อยู่ใกล้ ๆ คุณโก้ ก็ติดต่อคุณโก้ได้ ผมเชื่อว่า เงื่อนไขเดียวกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

ota_hay

30/11/2012 23:32:18
3
วันนี้เครื่องกรองน้ำ lux ที่บ้านเจ๊งหลังจากรับใช้ผมและครอบครัวมา 5 ปี
ไฟเข้าแต่เปิดไม่ติด แกะดูฟิวส์ก็ยังไม่ขาด งงเหมือนกัน

สรุปแล้วเฮียซื้อเครื่องกรองน้ำ uf ยี่ห้ออะไรเหรอครับ ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ
ผมกำลังดู ๆ ของ pure ct01uv แต่ที่จันทบุรีไม่มีร้านตัวแทนจำหน่ายเลย
แต่จำได้ว่ามีขายใน lotus ซึ่งผมกลัวเรื่องบริการหลังการขายจะสู้ศูนย์ไม่ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

Kangenthai

02/12/2012 22:11:04
0

เครื่องกรองน้ำในไทยเกือบทุกชนิด มีแค่ 1ใน4 ข้อของหนังสือน้ำดื่มในอุดมคติ โดยศ.ดร.นพ.สมศักดิ์ วรคามิน (Prof.Somsak Varakamin M.D.,Dr.PH.)
ลักษณะของน้ำดื่มในอุดมคติที่มีคุณประโยชน์กับร่างกายมนุษย์มีดังนี้
1. ปราศจากสารปนเปื้อนทางเคมี และมีแร่ธาตุ
2. มีโครงสร้างโมเลกุลขนาดเล็ก ทำให้แทรกซึมสู่เซลล์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
3. เป็น alkaline
4.มีค่า ORP(Oxidation Reduction Potential) เป็นลบซึ่งก็คือสารต้านอนุมูลอิสระ
ผมยังไม่เห็นเครื่องที่ขายอยู่ตอนนี้ ทำน้ำได้เหมือน Enagic เลย
อย่ามานำเครื่องผลิตน้ำนี้ไปเปรียบเทียบกับเครื่องกรองน้ำครับ คนละเรื่องกัน
http://www.youtube.com/watch?v=gO5ksDR66Ws&feature=share&list=PLFFF2FF063716F164

http://kangenthai.blogspot.com/2012/08/why-athletes-celebrities-drink-kangen.html
ลองศึกษากันดูก่อนแล้วกันครับ ถกเถึยงกันได้ แต่ขอให้เปิดรับข้อมูล แล้วไปคิดกันเอง ว่าสิ่งนี้จะดีสำหรับตัวคุณไหม ถ้าคิดว่าน่าจะดีกับคุณก็ติดต่อมา ถ้าไม่ก็ลืมๆไปซะ
ขอบคุณครับ
Rangsiman Kangenthai
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

mai

10/12/2012 21:27:19
แล้วยี่ห้อ aquasana เห็นมีขายในบุญถาวรดีไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

Kangenthai

16/01/2013 22:17:32
0
ข่าวดี...สำหรับท่านที่ต้องการซื้อเครื่องทำน้ำ Enagic Kangen
ต้องการทดลองดื่มน้ำคังเก้น ก่อนซื้อเครื่องไว้ติดที่บ้าน
เนื่องจาก การจราจรในกรุงเทพ มีปัญหามาก การเดินทางมาซื้อน้ำไปทดลองดื่มลำบาก เสียเวลาและค่าใช้จ่ายมาก น้ำมีน้ำหนักพอสมควร ทำให้ผู้สูงอายุ ผู้ป่วย หลายท่านเสียโอกาสในการทดลองดื่ม
Kangenthai เปิดบริการ Delivery จัดส่งน้ำคังเก้น เพื่อทดลองดื่ม....ฟรีถึงบ้าน หรือ Office (เฉพาะสมาชิกรายเดือน)
ติดต่อ ด่วน...รับบริการจำนวนจำกัด เฉพาะ 100 ท่านเท่านั้น
(โทรสอบถามพื้นที่ให้บริการ 081 514 5615 )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

วัฒนศิลป

24/01/2013 22:13:16
everpure จากอเมริกา ทั้งชุด ทั้งดี และคุ้ม
ครอรีนหายเกลี้ยง
ใช้ดีไร้ปัญหาจุกจิกกวนใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

oceanfilter

26/01/2013 14:03:56
0

ไส้กรองคาร์บอน Ocean Carbonblock filter
ขนาด 10, 20 นิ้ว
ไส้กรองแอคทิเวเต็ดคาร์บอนบล็อก ไส้กรองน้ำชนิดอัดแท่ง ผลิตจากแอคทิเวเต็ดคาร์บอน (วัสดุธรรมชาติกะลามะพร้าว) ที่มีพื้นที่ผิวและรูพรุนจำนวนมาก ร่วมกับเทคนิคการขึ้นรูปที่เป็นเทคโนโลยีเฉพาะ สำหรับผลิตไส้กรองน้ำแอคทิเวเต็ดคาร์บอนบล็อก ทำให้โครงสร้างของไส้กรองน้ำ มีโครงข่ายคาร์บอนที่มีความหนาแน่นสูง จึงมีประสิทธิภาพดูดซับได้ดี
- ผลิตจากกะลามะพร้าว 100%
- ความละเอียด 5 ไมครอน
- มีพื้นที่ผิวและรูพรุนสำหรับการดูดซับจำนวนมาก
- ใช้ระบบกำจัดโลหะในกระบวนการผลิต อันเป็นสาเหตุการเกิดสนิมบนผิวไส้กรองคาร์บอน
- ผลิตจากแอคทิเวเต็ดคาร์บอน ที่มีค่าดูดซับไอโอดีนนัมเบอร์ มากกว่า 600 มก./ก.
- คุณสมบัติ ดูดซับคลอรีน สี กลิ่น
- อายุการใช้งานมากกว่า 5,000 ลิตร ที่ความเข้มข้นของคลอรีน 5 pp
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

oceanfilter

26/01/2013 15:19:47
0

ขอแนะนำไส้กรองคาร์บอน http://oceancarbonblockfilter.lnwshop.com>OceanCarbonblockFilter
ขนาด 10, 20 นิ้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

เกษ

03/02/2013 11:43:55
อยากซื้อใส้กรองเคร่ืองกรองน้ำยี่ฟ้อ alvano ซึ่งเป็นเคร่ืองทำน้ำร้อนและน้ำเย็นอยู่ในเครื่องเดียวกัน หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ เพราะในเคร่องจะมีใส้กรองแปดอันค่ะ แต่หาซื้อไม่ได้ ใครรุ้ช่วยบอกด้วยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

Kangenthai

11/02/2013 12:19:07
0
การเลือกซื้อสินค้า ควรเลือกบริษัทที่มีการรับรองจากนานาประเทศ คุณจะไม่มีปัญหาเรื่องบริการและอะไหล่ ยิ่งเครื่องกรองน้ำยี่ห้อแปลกๆ ระวังครับส่วนมากใช้แล้วทิ้ง
สนใจเครื่องทำน้ำ Alkaline ต้อง Enagic ของประเทศญี่ปุ่นเท่านั้น
การดูแลรักษาง่าย แม้เครื่องราคาสูง
แต่อายุใช้งาน 15 ปี แค่ทำตามด้านล่าง
ไส้กรองใช้ได้ 12,000 ลิตร ประมาณ 4 พัน
ผงล้างแผ่นไททาเนียมทองคำขาว เดือนละครั้ง 60 บาท
แค่นี้เท่านั้นเอง สนใจติดต่อ 08 1514 5615
ในความเป็นผมอย่าดื่มเลยครับน้ำที่เป็นกรด
ดูบทความ น้ำดื่มในอุดมคติ
ของท่าน ศ.ดร.นพ.สมศักดิ์ วรคามิน ว่าน้ำที่ดีควรมีคุณสมบัติอย่างไร
http://bit.ly/Xcj4b3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

THM

11/02/2013 16:32:20
0
จากกระทู้ถามความรู้เรื่องเครื่องกรองน้ำ กลายเป็นกระทู้ขายของ(โดยเฉพาะขายตรง)ซะงั้น

จะกรองบ้าบออะไรที่สำคัญคือ ราคาเครื่องเท่าไหร่ ราคาฟิวเตอร์เท่าไหร่ เปลี่ยนตอนไหน กรองน้ำได้สะอาดแน่ และที่สำคัญรสชาติน้ำถูกปาก

ที่ขายแพงๆ อี...บ้าบออะไรไม่ใช้ว่าจะดีที่สุด (ขายตรงของราคาแพงทั้งนั้น)

กรอง RO ไม่มีแร่ธาตุ ก็ซื้อน้ำแร่ดื่่มซะซิ ถ้ากลัวสะอาดเกินไปก็ไปหยอดเหรียญรองน้ำซื้อเอาตามหน้าหอพัก กรองแม่งไม่ค่อยเปลี่ยนกันสกปรกแน่

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

kangenthai

04/03/2013 22:52:02
แพงอย่าไปซื้อมาครับ ผมขอร้อง
เพราะคนที่ซื้อไม่เคยบอกว่าแพงเลย บอกว่าคุ้มค่า
มีแต่คนที่ไม่ได้ซื้อบอกแพง แปลกจริงๆคนเรา
เหมือนไปถามคนที่ไม่เคยนั่งเครื่องบิน ว่านั่งเครื่องบินดีไหม
กลับกล้าตอบว่าอย่านั่งนะอันตราย เดินไปดีกว่า
5555 เหมือนเวลาจะซื้อสินค้าอีกยี่ห้อหนึ่งว่าดีไหมกลับไปถามคนที่ไม่เคยใช้ เฮ้องง
คุณบอกขายตรงแพง เคยรู้ไหมว่าสินค้าธรรมดาทุกอย่างต้นทุนเท่ากันครับ40 ค่าการตลาด 60 ไม่ว่าคุณไปซื้ออะไรมาใช้ ต้นทุนเท่ากัน
ซื้อของ 100 บาทต้นทุนที่ของบริษัท คือวัตถุดิบ คนงาน โรงงาน แค่ 40 ครับ อีก 60 เป็นค่าการตลาด จ่ายให้ยี่ปั๊ว กับค่าโฆษณากับน้องอั้ม พี่เบิร์ด
ผิดกับขายตรงคือเค้าไม่จ้างพนักงานขาย คนที่ขายลงทุนค่าใช้จ่ายการตลาดแทนบริษัท 60 ที่ต้องจ่ายให้อั้ม มาจ่ายให้ตัวแทน ตามยอดการขายๆน้อยก็เหมือนซาปั๊ว ขายมากก็เหมือนยี่ปั๊ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

คนจันท์

03/04/2013 10:12:08
เอาเครื่องที่ไม่โอเวอร์เคม ใช้เหตุผล สาธิตให้ดูได้ มีมาตรฐานรับรองจากองค์กรไม่หวังผลกำไรถ้ามันดีตามโอเวอร์เคม ซื้อไปไว้ รพ.ให้คนไข้กิน รับรองเมืองไทยไม่มีคนป่วย อย่าขายของโดยเหตุแก่เงินมาก มันจะไม่มั่นคง เหนื่อยตลอดชีวิต
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

earn_ds

04/04/2013 10:36:48
เครื่องกรองน้ำที่ดูเหมาะสมด้วยคุณภาพและราคา คือเครื่องกรองน้ำ e-spring จาก amway ครับ เพราะด้วยไส้กรองคาร์บอน จุึงทำให้กรองน้ำได้อย่างมีประสิทธิภาพไม่สูญเสียแร่ธาตุ กรองได้ถึง 5000 ลิตร เมื่อเทียบราคาจากการกรองแบบอื่นหรือการเลือกซื้อน้ำจากเซเว่นหรือร้านค้า ซึ่งคุ้มมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

earn_ds

08/05/2013 11:22:39
อยากได้ข้อมูลเครื่องกรองน้ำ e-spring ติดต่อ 084-6677506
*ไม่ต้องซื้อเพราะความเกรงใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

ArmZ

05/06/2013 18:00:31
ผมว่าใช้อะไรก็ใช้ไปเถอะครับ ขอให้มันบริโภคได้ก็พอ
ถ้าคนขาดน้ำนิอันตรายนะครับ
ถ้าอยากได้ประโยชน์ก็ทานอาให้ครบ5หมู่ ออกกำลังกาย
พักผ่อนให้เพียงพอ เดียวสุขภาพร่างกายก็แข็งแรงครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

Kengโคราช

11/06/2013 12:51:31
ผมว่าของLuxคับ มีกรองน้ำประปาแบบทั้งบ้านเลย ทุกก๊อกสอาดและยังมีกรองในบ้านอีกตัวของLuxมีหลอดแสงuvถึง60ไมโควัดด้วยทั้งนี้ทั้งนั้นเชื้อโรกตายแน่นอน ถามว่าแน่ใจหรอว่าฆ่าได้ตามกรมอนามัยโลกหรือNsfเนี้ยเค้าตั้งแค่40ไมโควัดซึ่งฆ่าได้แน่นอน หลายคนคงคิดว่าเครื่องเล็กจะกรองได้หรอ Luxยังมีเครื่องกรองสนามกรองทั้งบ้นเลยทีเดียวรับรองแค่เึรื่องกรองสนามก้อสอาดแล้วแล้วยังมาผ่านเครื่องเล็กที่มีuvอีกโหพอๆน้ำดื่มที่มีคุณภาพเลยโทรมาสอบถามได้นะคับ. 0884484639
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

ROVER

17/07/2013 01:12:40
0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

Sontaya

13/09/2013 21:26:41
0

สวัสดี ครับ
สำหรับเครื่องกรองน้ำ ขอแนะนำ ระบบ RO ครับ มั่นใจ ว่าสะอาด กรองละเอียด ถึง 0.0001 ไมครอน ถ้าเป็นห่วงเรื่องแร่ธาต ก็สามารถ ไส้กรองน้ำด่าง ซึ่งจะปรับสภาพน้ำ ให้เป็นด่าง และ
มีแร่ธาต เพิ่มเติม ปัจจุบัน เครื่องกรองน้ำ อาร์โอ ราคาถูกลงมาก ยินดี ให้ข้อมูลครับ

สนธยา 081-4293527 http://jswaterfilter.nanasupplier.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

numfon

17/09/2013 12:48:57
สนใจข้อมูลเปรียบเทียบแอมเวย์อีสปริงติดต่อ083-0436926//0835814888 นะคะ ส่วนตัวครอบครัวใช้4เครื่องค่ะ(พี่น้องอยู่กันคนละที่อะค่ะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

sweetmelon

27/09/2013 14:02:05
0
พวกเครื่องกรอง ไส้เรากรองเราใช้บริการของ www.marinewatersupply.com ของเค้าดีนะ จากนอกนะ พวกไส้กรอง อเมริกา สวีเดน มีบริการหลังการขาย รับประกันตัวเครื่อง ลองโทรไปถามที่ร้านได้ รู้สึกจะมีหน้าร้านแถวสุขุมวิท ราคาไม่แพงมาก เทียบกับคุณภาพ ไปซื้อแถวสวนสยามไม่ไหว ไกล ของยังดูไม่ค่อยดีเหมือนมาจากจีนเลยอ่ะ เลยเอาแต่ตัวเครื่องแล้วเปลี่ยนไส้กรองเป็นของดีๆแทน ผ่าเอาไส้กรองคาร์บอนออกมาดู เกล็ดมันไม่เท่ากันเลยอ่ะ ผงๆแตกหักก้อเยอะ มาใช้ของแพงนะแค่สภาพเกล็ดก็เห็นความแตกต่างละ เกล็ดคาร์บอนเท่าๆกัน ไม่มีเศษแตกหัก ทดสอบกับน้ำยาเช็คคลอรีนแล้วคลอรีนหายเกลี้ยง อย่างว่าแหละถูกและดีไม่มีในโลก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

mrtwater

03/11/2013 11:36:28
0
น้ำนับเป็นองค์ประกอบที่สำคัญของร่างกายของเรา แต่น้ำนอกจากจะนำสิ่งดีๆ สู่ร่างกายของเรา น้ำก็ยังสามารถนำพาสิ่งที่ไม่ดีเข้าสูร่างกายของเราได้ด้วยเช่นกัน เพราะฉะนั้นการรับประทานน้ำสะอาดจึงเป็นสิ่งที่สำคัญที่เราไม่ควรมองข้าม หลายคนอาจกังวลว่าการหาเครื่องกรองน้ำดี ๆ สักอันมาไว้ติดบ้านหรือที่ทำงานนั้นเป็นเรื่องยุ่งยาก ทั้งเครื่องกรองน้ำก็มีราคาแพงด้วย ที่ทีวอเตอร์เราบริการเครื่องกรองน้ำราคาประหยัดแต่คุณภาพดี เป็นสินค้านำเข้าที่มียอดขายสูง มีความปลอดภัย ติดตั้งง่ายใช้งานสะดวก เพราะเรามองเห็นความยุ่งยากของท่าน เราจึงคัดสรรค์สินค้าดี ๆ มีคุณภาพและราคาที่ท่านเป็นเจ้าของได้ สนใจรายละเอียดเกี่ยวกับเครื่องกรองน้ำของเราติดตามได้ที่ http://www.twatercm.com/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

Psuwar

05/02/2014 23:55:38
เพื่อมีคนมาแอบอ่าน. เอาง่ายเลยครับ
ซื้อรุ่นที่รับประกันเครื่องเกิน1ปี ขึ้นไป มีอะใหล่ ซ่อมได้ มีศูนย์บริการ เครื่องเก่าเกินห้าปียังมีอะใหล่ขาย เลืือกไว้ก่อนเลย
ไม่พอใจก็เอามาคืนได้ภายในเวลากำหนดตามเงื่อนไขแบบมีเหตุผล ที่สากลทั่วไปกระทำกัน
ซื้อแล้วมีส่วนลดคืนกลับมาให้หรือมีโปรโมชั้นของแถม
มีมาตราฐาน NSF มากกว่าสองข้อขึ้นไป ไม่เกี่ยวกับ มอก นะคนละมาตราฐานกัน
ราคาไม่ต้องสนใจ เอาว่า ราคาเครื่องตั้งหารสิบปีแล้วคิดว่าคุ้มกับราคาซื้อเครื่องใหม่หรือเปล่า เอาอันนั้นแหละ
โทรตามคนขายได้ตลอดเวลา มาซ่อมได้ทุกเวลา ไม่มีข้ออ้างการบริการ
ใส่กรองเปลี่ยนตามเวลาไม่นานเกินไปไม่เร็วเกินไป เน้น ต้องเปลี่ยนใหม่เท่านั้น เพราะเชื่อโรคมันอยู่ที่ตัวกรองนั้นแหละ ถ้าไม่ทิ้งมันก็จะสะสมไปเรื่อยๆ
ราคาน้ำต่อลิตรเมื่อหารกับใส่กรองที่เปลี่ยนต่อครั้งต้องไม่สูงเกินไป
ก่อนจาก เอาว่ายี้ห้อให้แนะนำเพื่อนแล้วได้เงินใช้ เลือกไว้เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

ภมร ปันมาเรือน

13/03/2014 00:38:21
กิฟฟารีน เครื่องกรองน้ำอัลคาไลน์ ทำน้ำแร่ พลังแม่เหล็ก คุณภาพระดับโลก ราคาคนไทย ใบรับประกัน 2 ปี อะไหล่ ศูนย์บริการ 114 ศูนย์ทั่วประเทศ หาข้อมูลจาก Net หรือ google ได้เลยครับ ติดต่อคุณภมร 087-343-8968
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

pam-sun

14/03/2014 03:20:05
1
ไปซื้อที่แถวๆสวนสยาม ดีและถูกมากครับ ส่วนคุณภาพ ก็ไม่ต่างกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

doctork

29/05/2014 00:44:19
0

สวัสดีครับ ผมขอรบกวนฝากข้อมูลไว้พิจารณาครับ ผมจำหน่ายเครื่องกรองน้ำดื่ม น้ำใช้ ไส้กรอง ที่มีคุณภาพ ราคาประหยัดสั่งตรงจากโรงงานครับ

มีทั้งเครื่องกรองน้ำใช้ Bigblue 20 นิ้ว เครื่องกรองน้ำ 5 ขั้นตอนแบบ Reverse osmosis (RO)
เครื่องกรองน้ำ 5 ขั้นตอนแบบ UV, เครื่องกรองน้ำ 5 หรือ 4 ขั้นตอน แบบ Ultra filtration (UF)

ผมอยากให้ทุกท่าน ทุกครัวเรือน มีน้ำสะอาดดื่ม โดยที่ไม่ต้องจ่ายเงินซื้อเครื่องกรองน้ำหรือไส้กรองแพงๆ ครับ ของถูกและดียังมีอยู่นะครับ

ผมยินดีบริการ ให้คำแนะนำ และส่งสินค้าทั่วประเทศครับ สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติม หรือติดต่อโทรสอบถามได้ตลอดเวลาครับ

พิเศษ สั่งซื้อวันนี้ รับสิทธิพิเศษ
1.แถมฟรี ไส้กรอง Sediment filter(PP) 1 อัน
2.ยินดีติดตั้งให้ฟรีครับ

โทร : 096-1807813
Email : thaimessale@gmail.com
http://www.watersystemtoyou.com/
https://www.facebook.com/watersystemtoyou

ขอบคุณครับ
Doctor k
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

gps

07/07/2014 17:10:37
น้ำประปา...ใช้อุปโภคหรือบริโภคดี?

แหล่งน้ำดิบมาจากไหน ห้วย หนอง คลอง บึง นา สวน มารวมกันในแม่น้ำเจ้าพระยา มีทั้งจุลินทรีย์ เชื้อโรค ไวรัส สารเคมี ยาฆ่าแมลง ตะกั่ว ปรอท โลหะหนัก ยาอาบศพ ศพคน หมาเน่า โรงงานอุตสาหกรรม ฯลฯ ประปาสูบน้ำเข้ามาไว้ในบ่อพัก เติมสารส้ม คลอรีนปูนขาว ถ้ากินได้จริงมีระบบกรองน้ำอะไร ราคาเท่าไร ลองไปหาหนังสือ น้ำเพื่อชีวิต Water for Life อ่านดู แต่งโดย ศ.ดร.นพ.สมศักดิ์ วรคามิน อ้างอิงจากตำราทั่วโลกทั้งไทย-อังกฤษ

น้ำประปาเติมคลอรีน ถ้าเอาน้ำประปามาต้มคลอรีนจะเปลี่ยนรูปเป็นไตรฮาโลมีเทนหรือสารก่อมะเร็ง สารส้มหรืออลูมินั่มซัลเฟตถ้ากินบ่อยๆมากๆจะทำให้ความจำเสื่อมหรือเป็นอัลไซเมอร์ ตัว 100 ขา ไข่ปลิง ไข่พยาธิ ต้มน้ำแล้วตายจริงหรือ ไข่ปลิงต้องใช้ความร้อน 400-500 องศาคาดว่าจะตาย แต่ปัจจุบันเติบโตได้ดีในร่างกายมนุษย์

อย่าเสี่ยงกับสารเคมี ถ้าเราเลือกได้จะเลือกเสี่ยงหรือเลือกชัวร์ ถ้าเสี่ยงชีวิตก็ไม่มีค่าอะไร แต่ถ้าเลือกชัวร์เครื่องพิมพ์ธนบัตรเดินได้ก็มีประสิทธิภาพใช้งานได้อีกต่อไปนานๆ อย่าลืมว่าอวัยวะในร่างกายไม่มีอะไหล่ป้ายแดงเปลี่ยนนะครับ อย่าทำเป็นเล่นไป

เครื่องกรองน้ำในบ้านเราที่มีให้เลือกใช้
1.เครื่องกรองน้ำสะอาด ราคาประมาณ 30,000 บาท
2,เครื่องกรองน้ำด่าง ราคาประมาณ 30,000 บาท
3.เครื่องกรองน้ำโมเลกุลเล็ก ราคาประมาณ 30,000 บาท
4 เครื่องกรองน้ำแร่ ราคาประมาณ 30,000 บาท
5.เครื่องกรองน้ำออกซิเจนสูง ราคาประมาณ 30,000 บาท

ร่างกายของเราต้องการน้ำที่มีคุณสมบัติทั้ง 4 ข้อคือ
1.น้ำสะอาด
2.น้ำด่าง
3.น้ำโมเลกุลเล็ก
4.น้ำแร่
5.น้ำออกซิเจนสูง
ถ้าเราซื้อครบทั้ง 5 ข้อ ต้องใช้เงิน 30,000x5=150,000 บาท ไหวไหมครับ

วันนี้ ซูเลียน มีเครื่องกรองน้ำประสิทธิภาพสูงชื่อ บียอนด์ วอเตอร์

สามารถผลิตน้ำสะอาด ปลอดภัย เป็นน้ำแร่ เป็นน้ำด่าง เป็นน้ำโมเลกุลเล็ก เป็นน้ำออกซิเจนสูง และเป็นน้ำพลังแม่เหล็ก สามารถกรองคลอรีนได้ถึง 99.99% ติดตั้ง
ก็ง่าย บำรุงรักษาง่าย ไม่ต้องใช้ไฟฟ้าและไม่ต้องกลัวไฟดูด ไฟช๊อต ไม่เป็นอันตรายแก่เด็ก ค่าบำรุงรักษาก็แสนจะถูกแค่ปีละ 2,000 กว่าบาท แต่ราคาแสนจะถูกแค่เพียง 30,000 ต้นๆเอง ด้วยท่อกรองที่มากถึง 7 ท่อ 13 ขั้นตอนการกรองซ้ำจนคุณมั่นใจ ผมในฐานะผู้บริโภคจำเป็นต้องพิจารณาก่อนซื้อ ไม่ใช่ดูยี่ห้อแล้วตัดสินใจได้ทันที ถ้าราคาใกล้เคียงกันเราต้องพิจารณาในรายละเอียด กระทั่งการทดลองดื่มด้วยตนเองก่อนซื้อ

การรับประกันเครื่องกรองน้ำ บียอนด์ วอเตอร์
สูงสุดถึง 18 สถาบันน้ำดื่มมาตรฐานทั่วโลก ทั้งยังสามารถป้องกันสารกัมมันตภาพรังสีได้แสดงว่าเขาคิดถึงอนาคตด้วย KDF55 สามารถป้องกันคลอรีนได้ 99.99% และยังช่วยยึดอายุคาร์บอนกัมมันต์ได้ถึง 15-30 เท่าตัว ถ้าไม่มีก็ต้องจ่ายแพงและไวขึ้น นอกจากนั้นบริษัทประกันชีวิตยังกล้าการันตีว่าถ้าดื่มแล้วเป็นอันตรายกับชีวิต กล้าจ่าย 1 ล้านดอลล่าร์หรือ 30 ล้านบาทไทย ซึ่งไม่มีบริษัทใดสามารถทำได้ ผมในฐานะผู้บริโภคต้องใช้สิทธิให้เต็มที่ และยังมีรางวัล 1 ใน 5 นวัตกรรมชิ้นเอกของโลก และรางวัลชนะเลิศการประกวด Super Excellent Brand จาก Asia-Pacific Award 2008 อีกเพื่อความั่นใจว่าคุณจะได้เครื่องกรองน้ำชั้นดีและสมราคาที่คุณได้จ่ายไป ผมจึงตัดสินใจทันที 2 เครื่องแบบไม่ต้องลังเลสงสัยอะไรอีกเลย ทุกวันนี้มีความรู้เรื่องน้ำ มีความสุขเมื่อดื่ม

น้ำดื่มเป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับทุกคนในครอบครัว ไตทำหน้าที่กรองของเสีย แต่คนฉลาดอย่างคุณคงไม่คิดเอาไตมากรองแทนเครื่องกรองน้ำห่วยๆใช่ไหมครับ ไตไม่มีป้ายแดงต้องรอรับบริจาคจากคนตาย คุณคงไม่คิดเอาอะไหล่ชั้นดีคือร่างกายที่มีคุณภาพดีมาใช้กับเครื่องกรองน้ำราคาถูกอย่างแน่นอน ใช่หรือไม่ อย่างน้อยคนที่คุณรักเขากำลังโตวันโตคืนสมองและร่างกายต้องการน้ำดื่มที่มีประสิทธิภาพมาใช้งาน

อยากเป็นคนสุขภาพดี เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีกว่า ต้อง เครื่องกรองน้ำ บียอนด์ วอเตอร์

สนใจน้ำดื่มคุณภาพติดต่อ 08-6303-9205,09-2691-2945
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

สมบัติ

18/08/2014 13:49:27
เครื่องกรองน้ำ อีสปริงที่ใช้มาปีกว่าก็ดีค่ะ แต่แปลกใจตรงที่พอครบเปลี่ยนไส้กรอง ยางที่อยู่รอบใส้กรองที่เป็นสีดำ ๆ เส้นเล็ก ๆ ค่ะ มีรอดแวง สองสามที่ ทั้งที่เป็นสินค้าใหม่ พอเราเปลี่ยนใ้ส้กรองเสร็จเปิดน้ำปรากฎว่าน้ำไหลออกมาจากเครืองนองเต็มพื้น เราก็ว่ามันเกิดอะไรขึ้น พอสำรวจดีๆ เปรียบเทียบอันเก่ากะอันใหม่ ปรากฎว่ายางรอบใส้กรองใหม่มีรอยแวง เราก็เลยเปลี่ยนยางเอากันเก่ามาใส่ใส้กรองอันใหม่ อาการน่ำไหลออกนอกเครื่้องก็หาย ราคาก็แพงแต่สินค้าไม่ผ่านการตรวจสอบหรือย่างไรค่ะ แอมเวย์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

อุ๊อิ๊

01/09/2014 16:38:09
เครื่องกรองน้ำน่าจะเป็นระบบRO และ น้ำอัลคาไลน์ นะคะ อุ๊คิดว่ามันสุดยอดแล้วคะ
ของยี่ห้อPurePro นะคะ ของเขาแบรด์น USA รับประกันว่า เพมาะกับทุกคนจริงๆคะใส่ใจสุขภาพกันดีกว่านะคะ สนใจ ติดต่อได้คะ 085-178-1931 คุณอุ๊อิ๊ คะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

p-water

05/12/2014 10:00:46
เครื่องกรองน้ำอะไรก็ดีทั้งนั้นครับ ขึ้นอยู่ว่าเราจะอาน้ำอะไรมากรอง(ผ่านเครื่องกรอง) และเราต้องการเอาน้ำที่ได้ไปทำอะไรต่างหาก ยกตัวอย่างนะครับ
1) น้ำปรปา กรุงเทพฯ (ประปานครหลวง) เราสามรถใช้กรองอะไรก็ได้ ตามที่เราเห็นสวมควร เพราะเป็นน้ำที่ผ่านการบำบัดมาแล้ว (กรองมาแล้ว) ส่วนจะพอใจหรือไม่ ก็แล้วแต่ความชอบ (ผมเคยได้คุยกับลูกค้าที่ชอบดื่มน้ำประปา กทม.) ท่านบอกผมว่ามีดี มาก แต่อีกหลายคนบอกไม่ดี นี่ก็แล้วแต่วิธีคิดครับ
2). สำหรับน้ำประปาชุมชน น้ำคลอง น้ำบ่อ แนะน้ำให้ใช้เป็นระบบ อาโอ ครับ เพราะน้ำดังกล่างมีสารอันตรายจื่อปนมาก ยังไม่ได้มีการกรอง ก่อนน้ำไปจ่ายให้ประชาชน ใช้ ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

บ้านกรองน้ำรามอินทรา

26/12/2014 16:21:27
บ้านกรองน้ำรามอินทราครับเดียวจะเเนะน้ำให้ครับ 02-5098240
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

ืnong

10/02/2015 21:20:02
เครื่องกรองน้ำบียอนด์ วอเตอร์ (ระบบพลังงานแม่เหล็ก กรองได้แม้แต่น้ำบาดาล) ได้รับประกาศษณีบัตรรับรองจ เครื่องกรองน้ำบียอนด์ วอเตอร์ (ระบบพลังงานแม่เหล็ก กรองได้แม้แต่น้ำบาดาล) ได้รับประกาศษณีบัตรรับรองจ

รหัสสินค้า : 5202
ยี่ห้อ : Beyound Water Bio-Active Reforming System
รุ่น : Beyound Water Bio-Active Reforming System
สภาพสินค้า : สินค้ามือใหม่
Links : คลิกลิงค์ที่เกี่ยวข้อง
ราคา :30000.00 ฿
ราคาปกติ : 40500.00 ฿
Add to Cart
Share with Friends
facebook delicious digg twitter google reddit mixx
รายละเอียดสินค้า : เครื่องกรองน้ำ ระบบพลังงานแม่เหล็ก น้ำที่กรองได้จะเป็นน้ำแร่สามารถกรองแม้แต่น้ำบาดาลได้สะอาดดีและปลอดภัย

เป็นเครื่องกรองน้ำที่ให้คุณภาพสูงสุดด้วยวิทยาการที่ล้ำยุค กับความสดชื่นที่ท่านสัมผัสได้ ในความบริสุทธิ์จากเครื่องกรองน้ำ พลังงานแม่เหล็กสามารถกรองน้ำให้สะอาด บริสุทธิ์ ดำรงไว้ซึ่งพลังงานที่มีอยู่ในน้ำ มิให้สูญเสียไปและได้รับประกาศนียบัตรรับรองจากทั่วโลก 18 สถาบัน ติดตั้งง่ายสะดวก

ค่าบำรุงรักษาเพียงเล็กน้อยจุดเด่นของเครื่องกรองน้ำ Beyond Water

1. สามารถกรองน้ำได้สะอาดสูงสุดถึง 99.99% เหนือกว่าเครื่องกรองน้ำใดๆในโลก
2. เป็นการกรองในระบบซึมซับจากล่างซึมขึ้นบน จำลองแบบจากธรรมชาติโดยการกรองในระบบ 5 ขั้นตอน 7 ไส้กรอง
3. มีแร่ธาตุที่จำเป็นที่ร่างกายต้องการใช้ครบถ้วน
4. เป็นน้ำที่มีฤทธิ์เป็นด่างที่มีค่าความเป็นด่างสูงสุดถึง 9.2 pH (โดยปกติน้ำดื่มที่ดีที่สุดมีเพียง 8.5 pH)
5. เป็นน้ำที่มีโครงสร้างโมเลกุลขนาดเล็ก คือ 4-5 โมเลกุลต่อกลุ่มน้ำ โดยปกติน้ำประปาทั่วไปจะอยู่ที่ 10-13 โมเลกุลต่อกลุ่มน้ำ
6. ไม่มีสิ่งปนเปื้อนซึ่งเป็นอันตรายต่อสุขภาพปนมากับน้ำ เช่น คลอรีน จุรินทรีย์ ไวรัส โปรโตซัว ซีส ไข่พยาธิ คริปโตสโปริเดียม ไถอะเดีย พืชจำพวกสาหร่าย ตะไคร่น้ำ สารเคมี โลหะหนัก สารกัมมันตะรังสีที่มากับน้ำอื่นๆอีกมากมายได้รับการรองรับให้เป็นน้ำดื่ม ได้ 30 วันโดยปลอดภัย (ปกติน้ำจากเครื่องกรองน้ำอื่นๆ จะดื่มได้เพียง 7 วันไม่เกิน 14 วันเท่านั้น )
7. ไม่ต้องใช้ไฟฟ้า สามารถติดตั้งที่ไหนก็ได้8. มีอายุการใช้งานยาวนาน ไส้กรองที่ 1 มากกว่า 3 ปี (25,000 ลิตร) , ท่อกรองที่ 2 มากกว่า 4 ปี (100,000 ลิตร) , ท่อกรองที่ 3 มากกว่า 6 ปี (150,000 ลิตร) , ท่อกรองที่ 4 มากกว่า 8 ปี (200,000 ลิตร)9. เครื่องกรองน้ำแร่ Beyond Water มีแร่ธาตุ KDF 55 และแร่ธาตุอื่นๆ ที่ได้จดสิทธิบัตรในสหรัฐอเมริกา
8. เป็นเครื่องกรองน้ำที่ได้รับมาตรฐานรับรองจากสถาบันวิเคราะห์น้ำทั่วโลกกว่า 20 สถาบันเป็นเครื่องยืนยันคุณสมบัติพิเศษของเครื่องกรองน้ำ Beyond Watertm1. นวัตรกรรม Nano Silver ที่สามารถขจัดเชื้อโรคได้ถึง 99.99%2. ดุจแหล่งน้ำธรรมชาติ3. มีคุณสมบัติที่เหมาะสมกับร่างกายมนุษย์4. มีกระบวนการสร้างพลังงานชีววิทยา
9. การไหลเวียนของเลือดมีออกซิเจนมากขึ้น ทำลายเอนไซม์สารก่อมะเร็ง
10. ชำระล้างสารตกตะกอนที่เป็นอันตรายของผู้ที่เป็นโรคข้ออักเสบ ข้ออักเสบเรื้อรัง
11. มีคุณสมบัติสูงในการแยกธาตุหรือสารรวมกับออกซิเจน และขจัดสมมติฐานของโรคอันตราย
8. ช่วยเพิ่มสารที่มีอยู่ในธรรมชาติ ต่อต้านสารทำลายเซลล์ กระตุ้นสารต่อต้านให้มีความแข็งแรง
9. ปรับระดับเซลล์กระตุ้นและเร่งชำระล้างเซลล์ที่เสียให้ออกไป
10.เพิ่มและแยกกลุ่มโมเลกุลในน้ำ และทำหน้าที่ขจัดสารพิษในน้ำ
11.ปรับสภาพของเซลล์ให้เล็กลงเพื่อความพอเหมาะ และส่งผลกระทบน้อยที่สุดต่อสภาพแวดล้อมจากสถาบันวิเคราะห์คุณภาพน้ำดื่มมาตรฐานสากลถึง 18 สถาบัน เช่น

1.ได้รับการรับรองจากสถาบัน KDF ว่าสามารถขจัดสารเคมี ทุกชนิดออกได้หมด 100%
2.ได้รับการรับรองมาตรฐาน 42&53 จากสถาบัน NSF ซึ่งเป็นมาตรฐานน้ำสากล
3.ได้รับการรับรองจากสถาบันปรมณูเพื่อสันติว่าสามารถขจัดรังสีปรมาณูออกได้หมด
4.ผ่านการทดสอบจาก SIRIM ของอเมริกาสามารถขจัดเชื้อแบคทีเรียออกได้ 100%
5.ได้รับการรับรอง ISO 9002 จากประเทศอังกฤษ (และจากสถาบันอื่นอีก 13 สถาบัน ฯลฯ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

pam-sun

11/02/2015 15:02:18
1
ไปสวนสยามเลยพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

somkiatr

11/02/2015 18:26:10
182
ไปขุดกระทู้เก่าขึ้นมาขายของอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

Sirawut Inpang

19/02/2015 23:08:38
ยังไงก็อาร์โอครับเพราะโรงงานส่วนใหญ่ที่เขาผลิตกันขอ อย.จะเป็นระบบอาร์โอทั้งนั้นครับน้ำสะอาดแร่ธาตุน้อย น้ำแร่ธาตุมากสะอาดแค่ไหนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

ณัฏฐ์ธนัน ศีปทุมทาดาธนนน์

10/06/2015 15:56:10
ชั้นเลิศ มิเนอรัล พอท วอเตอร์ แห่งซีบีพี. ประเทศไทย ใช้ดี สำหรับกรองน้ำดื่ม มีเกลือแร่ ดูแลรักษาง่าย ไม่ต้องใช้พลังงานใด ๆ นอกจากการไหลลงตามธรรมดา ปกติแห่งน้ำ ประสิทธิภาพไส้กรอง 20,000 ลิตร หรือ น้ำไม่ไหลแล้ว นั่นแระจึงต้องเปลี่ยน คุ้มครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

wish

28/06/2015 15:41:21
กำลังหาเครื่องกรองน้ำใช้อยู่ครับ ใช้แบบไหนดีครับระหว่าง ro กับ uf
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

pam-sun

28/06/2015 17:24:33
1
ro จะกรองได้หมดจดมาก กรองจนไม่เหลืออะไรเลย ถามว่าสะอาดไม๊ รับรองว่าสะอาด แต่รสน้ำจะจืดไม่อร่อยเท่ากับ uf นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

pam-sun

28/06/2015 17:29:50
1
uf กรองละเอียดน้อยกว่า ro แต่ระบบ uf นี้ก็มีการใช้ในระบบอุตสาหกรรมยา ซึ่งถามว่าสะอาดไม๊ ผมว่าเพียงพอเลยแหละ น้ำก็หวานอร่อย ถ้าคุณไม่มีธงว่าจะเอา ro ผมแนะนำ uf ครับ แต่เวลาซื้อผมแนะนำให้เลือกดูที่ไส้กรองด้วย ปัจจุบันนี้ที่นิยมใช้กันก็จะเป็นระบบ ไส้กรอง 5 ขั้นตอน
ได้แก่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

นุจรี วงค์พมิตร

25/08/2015 13:47:13
แนะนำเครื่องกรองน้ำ Beyond Water ของซูเลียนคะ มี 7 ไส้กรองในเครื่องกรองน้ำ น้ำมีแร่ธาตุที่ร่างกายต้องการ มีฤทธิ์เป็นด่างอ่อนๆ มีออกซิเจนในน้ำ สอบถามได้นะคะ 096-846-5188
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

Kangenthai

13/10/2015 15:44:30
ก่อนซื้อเลือกได้ ราคาสูง หรือต่ำก็มีความแตกต่างกันเสมอ
Enagic Kangen Water เป็นระดับเครื่องมือแพทย์ยี่ห้อเดียวในโลก
The Gold Standard in Water Ionization
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

Best

18/03/2016 10:33:33
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

เติ้ง

07/05/2016 13:43:45
ผมอ่านข้อความมาหลายคนที่มาแสดงความเห็น มีหลายคนก็ช่วยกันคิด ดีครับ ได้มุมมองหลายๆด้านในการช่วยตัดสินใจสำหรับคนที่อยากเลือกซื้อเครื่องกรองหรืออยากได้เครื่องกรองมาสักเครื่อง พออ่านไปหลายๆหน้าคงเริ่มสับสนละว่าเอาอันไหนดี ต่างก็มีดีกันทั้งนั้น ก็คงต้องเลือกตามจุดประสงค์การนำไปใช้ครับว่ากรองดื่ม หรือกรองใช้ หรืออยู่กัน 2-4 คน หรือมากกว่านั้น ไม่เป็นไรครับ จากประสบการณ์ช่างเครื่องกรองน้ำคงพอข่วยได้ไม่มากก็น้อย ไลทักกันได้ครับ 089-346-1913 หรือ Line id : terng0007coway ครับ ยินดีแลกเปลี่ยนความรู้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

somchaisrimung

13/12/2016 03:44:39
การตัดสินใจ อยู่ที่ตัวคุณ เหมือน คุณจะใช้เครือข่ายมือถือ มาถามในนี้ว่า True Dtac AIS ค่ายไหนดี มันก็มีตอบ ไม่ดีทั้ง 3 และดี ทั้ง 3 ขึ้นอยู่กับความรู้สึกของคนใช้ค่ายนั้นๆ

ต่างคนต่างโจมตีกันไปมา ตัดสินที่ความจริงสิครับ เครื่องกรองน้ำบางยี่ห้อ เขาส่งไปให้หน่วยงานกลางสหรัฐที่ทำการทดสอบคุณภาพเครื่องกรองน้ำ มีหลายเครื่อง หลายยี่ห้อผ่านมาตรฐานหมด แต่เครื่องบางเครื่อง บางยี่ห้อ ไม่เคยส่งให้เขาทดสอบเลย แต่บอกว่า ของตัวเองดี ของตัวเองถูก (ถ้าดีจริง ก็ต้องกล้าส่งไปให้เขาทดสอบยืนยันคุณภาพสิ)

ที่เคยรู้มา มีบางยี่ห้อ ส่งไปให้เขาทดสอบแล้วผลออกมาไม่ผ่าน หลังจากนั้นเขาผลิตรุ่นใหม่ก็ไม่ส่งให้ทดสอบอีกเลย

เป็นความเห็นส่วนตัวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

ปอ ครับผม

28/06/2017 00:36:15
อะไรก่อได้ครับที่มันคุ้ม ซื้อมาแล้วไม่ต้องซ่อมบ่อยๆ ไม่ใช้ไฟฟ้า

ใส่กรองดูแลง่ายไม่แพง สำคัญคือสะอาดและมีคุณภาพ

ผ่านมาตรฐานการรับรองระดับสากลหลายๆรางวัล

ของแบบนี้ขึ้นอยู่ที่การนำเสนอที่สำคัญคือเราต้องชอบและเห็นว่าดีจริงๆ

เพราะมันต้องอยู่ดูแลสุขภาพเราและครอบครัวไปแสนนาน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

Rei TN

30/06/2017 09:32:12
9
ผมใช้ Stiebel รุ่น Fountain 
http://www.stiebeleltronasia.com/TH/productdetail.php?productcateid=3&producttypeid=46&productseriesid=70&id=89

ไม่ต้องต่อไฟฟ้า เครื่องสวย ค่าไส้กรองประมาณ 2890 บาท
กรองได้ 4000ลิตร ใช้ได้1ปี 
ยังไงก็คุ้มกว่าซื้อน้ำกินแน่นอน 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

surachai_pal

05/07/2017 10:23:31
9

ผมซื้อเครื่องกรองน้ำของ Amway เมื่อสิบกว่าปีก่อน
ตอนนั้นซื้อ เพราะช่วยลูกน้องเก่า  ที่เพิ่งหัดขาย Amway

จ่ายเงินไป  สองหมื่นกว่า ซื้อไส้กรองสำรองไว้ พร้อมหลอด UV
ยังไม่ได้แกะมาใช้เลย  เพราะความจริง ผมซื้อน้ำดื่มกิน 10 ปี ยังไม่ถึงสองหมื่น

หากมีท่านใดสนใจ   อยากขายออกเหมือนกัน
ติดต่อได้ที่ surachai_pal@hotmail.com

Line : surachai_paleenivet

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำด้วยครับ"