Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรึกษาสายเชือกหูฟังBeoplay H5

bbgc

10/07/2019 22:55:16
0

หูฟังBeoplay H5 ใช้ได้ไม่ถึงปีสายเชือกก็เป็นแบบนี้ค่ะ

โดยเฉพาะช่วงที่สายต้องอ้อมไปด้านหลังคอ ตรงปุ่มปรับระดับเสียง(อาจเป็นเพราะคอเราสั้นด้วยเลยทำให้มันงอตรงนั้นเยอะ) กับอีกนึงคือส่วนตรงกลางเส้นค่ะ 

กลัวว่าถ้าฝืนใช้แบบนี้ต่อไปจะมีปัญหากับการฟังในภายหลังถ้าเกิดปัญหาแบบนี้ขึ้นต้องทำอย่างไร อยู่ในประกันมั้ย หรือมีที่ไหนรับพันสายใหม่บ้างคะ

ขอบคุณค่ะ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/07/2019 23:30:46
1,057
สายแบบเชือกหุ้มภายนอกจะมีข้อดีคือสวยเเละช่่วยในเรื่องความทนทานภายนอก
เเต่จะมีข้อเสียคือถ้าเกิดการบิดตัวคงรูปไปนานๆตัวเชือกหุ่มอาจจะบีบสายภายในแบบในรูปได้ครับ
เบื้องต้นอาจจะค่อยๆกดสายภายในให้เข้ารูปหรือหมุนตามเกลียวให้ฉนวนภายในกลับเข้าไปในเชือกน่าจะช่วยให้ดีขึ้นได้บ้างครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bbgc

12/07/2019 10:05:13
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
สายแบบเชือกหุ้มภายนอกจะมีข้อดีคือสวยเเละช่่วยในเรื่องความทนทานภายนอก
เเต่จะมีข้อเสียคือถ้าเกิดการบิดตัวคงรูปไปนานๆตัวเชือกหุ่มอาจจะบีบสายภายในแบบในรูปได้ครับ
เบื้องต้นอาจจะค่อยๆกดสายภายในให้เข้ารูปหรือหมุนตามเกลียวให้ฉนวนภายในกลับเข้าไปในเชือกน่าจะช่วยให้ดีขึ้นได้บ้างครับ

แล้วถ้าต้องการซ่อมสามารถส่งเครมหรือมีร้านข้างนอกรับทำมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

13/07/2019 11:51:19
1,057
น่าจะซ่อมหรือเปลี่ยนไม่ได้ครับเพราะตัวเชือกไม่สามารถถอดหรือเปลี่ยนได้ครับ
เเต่ยีงคงใช้งานได้ปกติครับเพราะจะมีฉนวนภายในอยู่อีก 1 ชั้น ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เปรโก

13/07/2019 12:24:09
เส้นด้ายที่ทอเกิดผิดรูป เบื้องต้นควรใช้มือรูด,รีดให้ด้ายเรียงตัว
ถ้ามีจุดติดขัดมากไป ควรใช้มีดโกน,คัตเตอร์กรีด(อาจต้องหาอะไรมาหุ้มรอยกรีด)
หยิกหู 0
"ปรึกษาสายเชือกหูฟังBeoplay H5"