Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำการซื้อ amp หูฟังครับ

tee_win

06/07/2019 16:18:49
ผมมีหูฟังที่ขับไม่ยากอยู่บางตัว (Ananda, Ultrasone signature pro, HE400i) ใช้ต่อจาก LGV30 หรือเกมมิิ่งโน้ตบุค เสียงก็ดังเพียงพอแล้ว แต่อยากปรึกษาว่าจะมี amp ตัวไหนที่ซื้อมาแล้วใช้ได้กับหูฟังพวกนี้ (หรือหูฟังตัวอื่นๆเผื่อซื้อ หรือเปลี่ยนในอนาคต) ที่จะทำให้เสียงดีขึ้นอีกมั้ยครับ (ทำให้เสียงเต็มอิ่มขึ้น)

เคยลองใช้ mojo กับหูฟังที่มีอยู่ ทำให้เสียงบางเกินไป ไม่ค่อยชอบครับ

signature pro เสียงฟังสนุก พกพาง่าย แต่รู้สึกว่าถ้าเสียงหนักแน่นกว่านี้จะเพอร์เฟ็คเลยครับ (เสียงร้องตอนนี้จะบางๆ)   ส่วน ananda ก็รู้สึกว่าเสียงดีมากๆอยู่แล้ว  แต่ถ้าบังเอิญมีแอมป์ทืี่ใช้กับ signature pro และ ananda ด้วย ก็จะดีเลยครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/07/2019 17:57:19
1,057
ถ้าเป็นแอมป์พกพาลองดู Aroma A100 เลยครับ
รุ่นนี้เเรงขับดี บาลานซ์เสียงดีมาก โทนเสียงกระจ่าง ให้น้ำหนักเสียงที่ดี เเรงปะทะดี และเวทีเสียงกว้าง
น่าจะเเม็ชชิ่งกับรุ่นที่มีอยู่ได้ดีเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tee_win

06/07/2019 19:36:36
ขอบคุณมากครับคุณหลุยส์  จะลองเช็คดูครับ
หยิกหู 0
"ขอคำแนะนำการซื้อ amp หูฟังครับ"