Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังทั้ง 2 ข้างดังไม่เท่ากันหลังจากเสียบตัวแปลงพอร์ท Lightning เกิดจากอะไรครับ

Yoyo123a

30/06/2019 01:10:34
16
คือหูฟังผมใช้ฟังเพลงจาก iPhone เป็นหลักโดยเสียบจากตัวแปลง Lightning เป็น 3.5 เมื่อก่อนก็ไม่เคยมีปัญญาอะไร จนมาช่วงหลังๆรู้สึกว่าข้างซ้ายมันดังกว่าข้างขวา ก็ปรับชดเชยไป นึกว่าตัวแปลงผมเริ่มไปแล้ว จนเอาไปเสียบกับ MacBook ก็ยังได้ยินเสียงไม่เท่ากัน ผมก็ยังนึกว่าเป็นที่หูฟัง จนเอาหูฟังอีกตัวมาเสียงกับ iPhone ก็เริ่มมีอาการเดียวกันคือข้างซ้ายดังกว่าข้างขวา แล้วเอาไปฟังกับอย่างอื่นก็ได้ยินไม่เท่ากันด้วยด้วยเหมือนกัน สรุปสาเหตุมันเกิดจากอะไรครับ แล้วพอจะมีวิธีซ่อมให้มันกลับมาดังเท่ากันทั้งสองข้างเหมือนเดิมไหมครับ (คือซ่อมที่ตัวหูฟังเลย ไม่ใช่ปรับชดเชยเสียง เพราะ TIDAL ใน MacBook ผมขับตรง มันปรับชดเชยไม่ได้ครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

30/06/2019 11:26:08
1,057
ตัวเเปลง Lightning อาจจะเสียครับอาจจะมีสายข้างในหรือจุดเชื่อมต่อที่เสื่อมสภาพ ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวอื่นก็น่าจะใช้งานได้ปกติละครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังทั้ง 2 ข้างดังไม่เท่ากันหลังจากเสียบตัวแปลงพอร์ท Lightning เกิดจากอะไรครับ"