Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องหูฟังครับผม จับคู่กับ Sony NW-A55

PaEzbA

22/06/2019 18:42:18
0
สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกอยากขอคำแนะนำเรื่องหูฟังครับ กำลังมองหาหูฟังตัวใหม่มาจับคู่กับ Sony A55 ครับ เดิมใช้ Ostry KC06 อยู่แต่อยากอัพคุณภาพเสียงเพิ่มเลยเริ่มมองหาหูฟังตัวใหม่มาจับคู่ครับ งบประมาณ 4,000 ไม่มี+- ตัวที่ดูเอาไว้แล้วมี Ibasso IT01 กับ Kinera H3 ครับ ผมชอบแนวเสียงของ KC06 แต่ติตรงเบสมันน้อยและยังไม่คุณภาพพอครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มช่วยแนะนำด้วยครับหรือมีตัวไหนที่นอกเหนือจากที่ผมดูไว้ในงบ 4,000 ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

22/06/2019 20:12:36
1,057
ถ้าชอบเเนวKC06 ที่เสียงร้องเด่นๆ เนื้อหนาพอประมาณเเนะนำเป็น
IT01 อีกเช่นกันครับ เพราะให้เสียงที่หนาขึ้น เสียงร้องเด่นเหมือนเดิม เเละที่สำคัญเบสมาแบบเน้นๆโฟกัสได้ตรงเป้าเลยครับจากที่ไม่เคยได้ยินก็จะได้อารมณ์เพลงที่ฟังสนุกขึ้นไปอีกแบบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

PaEzbA

22/06/2019 21:23:06
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ถ้าชอบเเนวKC06 ที่เสียงร้องเด่นๆ เนื้อหนาพอประมาณเเนะนำเป็น
IT01 อีกเช่นกันครับ เพราะให้เสียงที่หนาขึ้น เสียงร้องเด่นเหมือนเดิม เเละที่สำคัญเบสมาแบบเน้นๆโฟกัสได้ตรงเป้าเลยครับจากที่ไม่เคยได้ยินก็จะได้อารมณ์เพลงที่ฟังสนุกขึ้นไปอีกแบบครับ

ขอบคุณครับคุณหลุยส์ เดี๋ยวจะเข้าไปลองฟังตัวเดโม่เป็น final test ด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องหูฟังครับผม จับคู่กับ Sony NW-A55"