Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Mojo ตอนร้อน เสียงนุ่มกว่าตอนพึ่งเปิด มีใครรู้สึกไหมครับ

Xandromeda

22/06/2019 17:38:56
ซื้อ mojo มาใช้ได้น่าจะประมาณ 80Hr+ รู้สึกมาหลายครั้งแล้วว่า พอฟังเพลงไปเรื่อยๆ ตอนต้นที่เปิด จะได้เสียงแบบ จัดจ้าน แหลมมาเต็ม เบสหนัก แต่พอฟังไปสักพัก(1Hr++) ตอนมันร้อน รู้สึกว่าเสียงมัน smooth ขึ้นมาก (ตอนกลับมาฟังเพลงเดิม) แล้วรู้สึกว่าชอบเสียงแบบนี้มากกกกก 

คือสังเกตมาหลายครั้งมากครับ พอไปหาในทู้ head fi รู้สึกจะมีคนพูดถึงคนนึง 
เลยพยายามฟังมาเรื่อยๆจนมั่นใจ เลยมาถามเพื่อนๆว่าเป็นเหมือนกันไหมครับ หรือผมควรส่งเครมกับพี่หลุยส์ดีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

22/06/2019 18:07:06
1,057
โดยปกติถึงเเม้เครื่องเล่นเเละ source จะไม่ได้มีองค์ประกอบของหลอด เเต่ในบางรุ่นก็มีความเเตกต่างของเสียงที่หลังจากใช้ไปได้ซักพักเนื่องจากระบบที่เกี่ยวไฟฟ้าภายใน อย่างเช่น DAC บางรุ่นจะออกแบบให้ไม่มีสวิทช์ปิดเปิดเลยก็มีเพื่อที่จะได้เสียบปลั้กเเละ standby ตลอดเวลา

ส่วนกับ Mojo เท่าที่เคยลองมีความต่างอยู่บ้างนิดเหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แวะมาบอก

22/06/2019 21:51:10
แบตมันเริ่มหมดไงครับไฟเลี้ยงวงจรลดลงเรื่อยๆจุดทำงานของวงจรเปลี่ยนไปจากเดิมไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Xandromeda

22/06/2019 22:17:08
@คุณแวะมาบอก พอดีผมชาร์จไปฟังไป อะครับ เลยไม่น่ามีผลจากแบตไหมครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

cable-of-point

22/06/2019 23:15:22
13

ขออนุญาตนะครับ จากที่เคยลองช่วยเรื่องอุณหภูมิความร้อนในmojo ส่วนตัวว่าฟังดีขึ้นเยอะเลยครับ

*mojoถ้าชาร์ทไปเล่นไปด้วย แนะนำควรช่วยระบายความร้อนให้กับเครื่อง เพื่อถนอมอายุแบตครับ

ขอบพระคุณครับ
^____^^_^
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 1
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

kennyg

25/06/2019 19:50:24
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - cable-of-point

ขออนุญาตนะครับ จากที่เคยลองช่วยเรื่องอุณหภูมิความร้อนในmojo ส่วนตัวว่าฟังดีขึ้นเยอะเลยครับ

*mojoถ้าชาร์ทไปเล่นไปด้วย แนะนำควรช่วยระบายความร้อนให้กับเครื่อง เพื่อถนอมอายุแบตครับ

ขอบพระคุณครับ
^____^^_^

ลองติดระบายความร้อนแล้ว ติดให้ chip 2 ตัว เสียดีขึ้นชัดเลยครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"Mojo ตอนร้อน เสียงนุ่มกว่าตอนพึ่งเปิด มีใครรู้สึกไหมครับ"