Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรียนเฮียมั่น เรื่องโฆษณาของเว็บพนัน

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

22/06/2019 06:17:33
113
ปัจจุบันมีคนเข้ามาใส่ลิ้งค์ของเว็ปพนันมากเหลือเกิน  ขอเฮียช่วยหาวิธีกำจัดด้วย  มันอันตรายต่อเยาวชนและทำให้ต้องเสียงเวลาเข้ามาดูมาก (รวมถึงเสียอารมณ์) ครับ  เฮียช่วยทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

22/06/2019 06:31:34
เฮียน่าจะไม่มีเวลามานั่งดูแลโดยตรงนะผมว่า อาจจะใช้วิธีเดิมคือ พบเห็น แจ้งให้เฮียแกลบ

หรือไม่ก็อีกวิธีนึงบังคับสมัครสมาชิกในการคอมเม้น อันนี้น่าจะช่วยได้ระดับนึง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

22/06/2019 07:39:26
107
ผมว่าถ้าบังคับให้สมัครสมาชิกก่อนถึงจะแนบลิ้งค์ได้  น่าจะโอเคนะครับ

ถ้าไม่สมัครก็ให้มันขึ้นเป็นURLเฉยๆ ไม่สามารถกดแล้วเปิดหน้าเว็บนั้นๆได้

แต่ถ้าสมัครแล้ว ถึงจะขึ้นเป็นตัวอักษรสีฟ้าๆ ให้กดไปหน้าเว็บนั้นๆได้
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Endurance

22/06/2019 10:13:56
109
เบื่อมาก วันก่อนก็มีพวกดูดส้วมมาโพส  คิดได้ไงวะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

22/06/2019 23:38:50
4,282
ปัญหาของการใช้งานเว็บรวมถึงสื่อโซเชียลต่างๆก็คือพวก Bot ที่ปล่อยโฆษณาลามก เว็บโป๊ และเว็บพนัน

โดยตัวเว็บมั่นคง ตอนนี้ป้องกันจากการเขียนโปรโปรแกรมเพื่อปล่อยลิงค์ต่างๆได้ในระดับนึงแล้วครับ คือระบบมีการแก้ไขเพื่อป้องกันไปแล้วครับ

แต่ปัญหาจริงๆคือ ทุกวันนี้การโฆษณาเว็บพนันนั้นใช้คนจริงๆเป็นคนสมัครแล้วโพสข้อความต่างๆเข้ามาครับ คนเหล่านี้ค่าแรงจ้างวันละ 800-1000 บาท มีหน้าที่สมัครไปตามเว็บบอร์ดและเฟซบุ๊ค แล้วโพสข้อความโฆษณาเชิญชวนให้เล่นเว็บพนัน

อันนี้เป็นปัญหาใหญ่ระดับชาติก็ว่าได้ เพราะตอนนี้เวลาเราเข้ากลุ่มต่างๆใน facebook ก็จะเห็นได้อยู่บ่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมใช้วิธีแมนวลเอา คือถ้าเห็นผมจะลบทันทีอยู่แล้วครับ เรามีระบบแจ้งเตือนให้ลบ และผมจะคอยดูให้ตลอดครับ

ยอมรับจริงๆว่าแก้ยาก เพราะพอพัฒนาเป็นคนจริงๆ เค้าก็ลงมือทำเหมือนเป็นสมาชิกจริงๆน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองดูครับ

23/06/2019 00:02:56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - MaxxIE

ผมว่าถ้าบังคับให้สมัครสมาชิกก่อนถึงจะแนบลิ้งค์ได้  น่าจะโอเคนะครับ

ถ้าไม่สมัครก็ให้มันขึ้นเป็นURLเฉยๆ ไม่สามารถกดแล้วเปิดหน้าเว็บนั้นๆได้

แต่ถ้าสมัครแล้ว ถึงจะขึ้นเป็นตัวอักษรสีฟ้าๆ ให้กดไปหน้าเว็บนั้นๆได้

การแนบลิงก์+แปะ YouTube ยังจำเป็นและมีประโยชน์สำหรับการตอบกระทู้ของคนที่ไม่ได้ล็อกอินอยู่นะครับ โดยเฉพาะการอ้างอิงแหล่งข้อมูลเพื่อความน่าเชื่อถือของการตอบกระทู้ ถ้าไปตัดสิทธิตรงนี้ก็จะเกิดความไม่สะดวกทั้งคนถามและคนตอบกระทู้นะครับ
หยิกหู 0
"เรียนเฮียมั่น เรื่องโฆษณาของเว็บพนัน"