Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถามเครื่องเล่นเพลงเชื่อมต่อในรถครับ

Champ99

19/06/2019 21:22:54
จะรบกวนสอบถาม คือผมใช้ Astell sp1000 
ทีนี้ซื้อรถมาใหม่ แล้วไม่มีช่อง aux แล้วพอเอาสาย usb ของเครื่องเล่นมาเสียบ ระบบในรถก็ไม่ขึ้น 
แต่ระบบรถรองรับ apple car play 
แต่ถ้ามีทางเลือกก็อยากได้ เครื่องเล่นเพื่อเล่นไฟล์
คุณภาพสูง เลยจะรบกวนสอบถาม พอจะมีคำแนะนำ
ในเรื่องนี้มั้ยครับ 

ขอบคุณครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

19/06/2019 22:41:29
2,893

Alex เคยลองในรถต่อผ่านระบบบลูทูธและแบบต่อสายเข้าช่อง aux และก็สรุปว่าแบบต่อสาย aux ได้ผลเป็นที่น่าพอใจมากกว่าต่อผ่านบลูทูธของระบบเครื่องเสียงในรถบีเอ็มคันนั้นครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

19/06/2019 23:50:41
1,057
ถ้าไม่มีทางเลือกอื่นอาจจะใช้ bluetooth เชื่อมต่อเข้าไปที่รถได้ครับ ซึ่งคุณภาพเสียงโดยรวมยังถือว่าพอฟังได้ในระดับหนึ่งครับ
ซึ่ง bluetooth ที่ได้ก็จะเสียงดีกว่า Bluetooth จากเครื่องเล่นรุ่นเล็กๆอยุ่เช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Champ99

20/06/2019 07:20:11
Bluetooth ก็หาไม่เจอครับ ไม่รู้ว่าทำไม ตอนนั้น
ไปเที่ยวต่างจังหวัดลำโพงแบบพกพา ก้หา bluetooth จาก astell ไม่เจอ TT
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองดูครับ

20/06/2019 09:05:00
สำหรับเครื่องเสียงรถยนต์นั้นผมไม่อยากให้ซีเรียสจนเกินไปนะครับ เพราะอุปกรณ์ ลำโพงและสายสัญญาณต่างๆ ที่ติดรถมาให้จากโรงงานก็น่าจะเป็นของคุณภาพระดับเริ่มต้นจนถึงระดับกลางๆ เท่านั้น ไหนจะด้วยข้อจำกัดด้านหัองโดยสาร 4 ที่นั่ง ที่ไม่มีทางโฟกัสให้ฟังเพลงได้ดีครบทุกตำแหน่งที่นั่งได้ ต่อให้ใช้ Player ระดับเทพขนาดไหนมันก็จะไปติดคอขวดตรงนั้นอยู่ดีครับ
หยิกหู 0
"รบกวนสอบถามเครื่องเล่นเพลงเชื่อมต่อในรถครับ"