Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ก๋วยเตี๋ยวเรือสำเร็จรูป (ซองนี้ต้องลอง)

somkiatr

17/06/2019 21:00:49
182

เป็นก๋วยเตี๋ยวสำเร็จรูปแบบซองเหมือนมาม่า ครับ แต่รสชาดนี่อร่อยเหมือนกินที่ร้านเลย แต่ต้องเติมผักบุ้งกับลูกชิ้นเพิ่มเอาเอง  รสเย็นตาโฟก็มีครับ ตามรูปเลย เอามาฝากพี่น้องไว้เป็นทางเลือกครับ
ใครที่ชอบกินมาม่าเป็นอาหารหลักลองดูได้ครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/06/2019 21:47:37
4,282
เพิ่งสังเกตุว่าเป็นยี่ห้อท่อสยามแฮะ 555

เมื่อ 20 ปี ท่าสยามนี่ดังมากเลย มีแทบทุกห้างในช่วงนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

opsmith

18/06/2019 10:41:00
4
อร่อยมากครับ. เหมือนกินที่ร้านเลย. แต่เราต้องหาผักกับลูกชิ้นมาใส่เอง. 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Hsung

19/06/2019 14:51:01
346

เจอ คห. บน ไปต่อไม่เป็นเลย เวปเฮียถึงไม่ปิดกั้นการโพส ก็อยากให้โชว์ ID address จะได้รู้ว่าคนโพสคนเดิมหรือเปล่า

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 5

Sonic Street Fighter

19/06/2019 16:02:41
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Hsung

เจอ คห. บน ไปต่อไม่เป็นเลย เวปเฮียถึงไม่ปิดกั้นการโพส ก็อยากให้โชว์ ID address จะได้รู้ว่าคนโพสคนเดิมหรือเปล่า

สนับสนุนเรื่องโชว์ IP Address ด้วยคนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

ลองดูครับ

19/06/2019 16:05:52
คห. ข้างบนถ่อยมากครับ รบกวนท่านสมาชิกที่ล็อกอินช่วยกดปุ่มแจ้งลบคอมเมนต์ให้หน่อยครับ (ปุ่มรูปถังขยะ) ผมกดไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

สมพร

19/06/2019 16:18:26
56
สนับสนุนการปิด Guest mode ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Artnoi

19/06/2019 17:13:45
425
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Sonic Street Fighter

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Hsung

สนับสนุนเรื่องโชว์ IP Address ด้วยคนครับ

ผมไม่เห็นด้วยนะครับ คนเราควรมี right to anonymity สิครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 9

Hsung

20/06/2019 13:34:20
346
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - Artnoi
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Sonic Street Fighter

ผมไม่เห็นด้วยนะครับ คนเราควรมี right to anonymity สิครับ
สิทธิเสรีภาพต้องอยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

สงสัย

20/06/2019 13:54:04
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - Hsung

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - Artnoi

สิทธิเสรีภาพต้องอยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญครับ

การตอบกระทู้แบบไม่ล็อกอิน การที่กระทู้ไม่แสดง IP address มันขัดรัฐธรรมนูญตรงไหนเหรอครับ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Enqless

21/06/2019 01:47:33
81
กลับมาเรื่องก๋วยเตี๋ยวซองหน่อยครับพี่ๆ

อยากทราบว่าหาซื้อที่ไหนครับ แล้วโซเดียมหลังซองเยอะไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

เหน่งบา

21/06/2019 06:47:24
1,866
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - Hsung

หลายอย่าง เช่น มารยาท จริยธรรม กาละเทศะ ก็ไม่ได้ระบุอยู่ในรัฐธรรมนูญ ไม่ได้เป็นกฎหมายครับ พี่Hsung
การอ้างแต่ว่า กฎไม่ได้ห้าม แต่เจตนามันเลว ต้องการกวนส้นตีน โดยใช้ถ้อยคำที่ถ่อย ทำให้เกิดความรู้สึกด้านลบกับคนอื่น ไม่ว่าเจ้าของกระทู้หรือคนที่มาอ่าน ก็คือการรบกวนผู้อยู่ร่วมในสังคมนั้นๆ

ผมเข้าใจและเห็นด้วยกับเหตุผลของคุณArtnoiนะครับ แต่หลายครั้ง คนในสังคม ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ ก็มีพวกไม่ดีมาปะปนและใช้ช่องว่างตรงนี้ทำร้ายความรู้สึกคนอื่นเหมือนกัน =*=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

สงสัย

21/06/2019 07:59:43
ความเห็น 9 กับความเห็น 12 อย่าพูดแบบครึ่งๆกลางๆค้างคาๆสิครับ ถ้าเก่งจริงก็ลองเสนอทางออกมาสิครับว่าถ้าคุณเป็นเจ้าของเว็บจะแก้ปัญหานี้ยังไง? การบังคับล็อกอินและการโชว์IPมันป้องกันไม่ให้มีคนถ่อยมาสมัครuserอวตารแล้วมาโพสต์ถ่อยๆได้จริงเหรอครับ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

สงสัย

21/06/2019 08:28:20
ขอถามคนที่ไม่เห็นด้วยกับคุณArtnoiหน่อยครับว่าusernameของคุณใช้ชื่อจริงนามสกุลจริงกันรึเปล่า? Hsungกับเหน่งบานี่ชื่อจริงนามสกุลจริงมั้ยครับ? 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Anonymousไง

21/06/2019 09:39:24
การคัดกรองก็เป็นเรื่องที่ดี 

การที่ใครผ่านไปผ่านมาก็พิมพ์เข้ามาได้เลย ก็ดูเป็นเรื่องสะดวก
หรืออาจจะเป็นสิ่งที่ทำให้ไม่มีความชั่งใจในการกระทำ อยากพิมพ์อะไรก็พิมพ์ไปได้แบบสุดโต่ง
เพราะยืนอยู่ในจุดที่ปลอดภัย 

การป้องกันก็มีด้วยกันหลายทาง อย่างบังคับ Login, สมัครโดยมีขั้นตอนVerify, ฯลฯ
มันก็ไม่ได้เป็นสิ่งที่ Absolutely เป็นเรื่องยากที่จะแก้ปัญหาใดๆได้แบบ 100%Perfect 
แต่ก็ต้องหาหนทางให้ปัญหามันทุเลาลง

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

สงสัย

21/06/2019 10:12:32
เห็นด้วยกับความเห็น 15 ครับ ทดลองใช้ระบบที่ว่านี้ซักเดือนนึงก่อนก็ได้ครับว่าworkมั้ย ถ้าไม่workก็เปลี่ยนกลับเป็นระบบเดิม ส่วนตัวผมไม่เดือดร้อนอะไรนะ ถ้าบังคับล็อกอินผมก็แค่เลิกโพสต์ถาวรครับ ขอเป็นสมาชิกประเภทROM(read only member) ใครตั้งกระทู้ถามปัญหาอะไรก็ให้พวกที่ล็อกอินกับพนักงานร้านมั่นคงตอบกันไปก็แล้วกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Hsung

21/06/2019 15:04:18
346

ถึงไม่ใช่ชื่อจริง แต่นามแฝงผมก็มีอัตลักษณ์ชัดเจนครับ คุยกันสามารถย้อนเรื่องเก่าที่คุยได้ รู้พื้นฐานตัวตนพอสังเขป

ส่วนความเห็นบน เหมือน spam ที่มากวน ไม่มีรูปลักษณ์ ไม่มีที่มา ไม่มีความน่าเชื่อถือ ไม่รู้ว่าคุยกับใคร เหมือนคนเดินผ่านไปมา

ช่างเถอะ เรื่องการโพสความเห็น ขอแค่มีมารยาทในการใช้ภาษา ก็คุยกันได้ครับ

ปล. ถามหน่อย คห. 10  11 13 16 เป็นคนๆ เดียวกันมั้ย เพราะเมื่อไม่ล็อกอิน ใครๆ ก็น่าใช้ชื่อนี้ได้

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Artnoi

21/06/2019 15:05:02
425
ผมไม่รู้ว่ารัฐธรรมนูญบ้านเรามีมั้ยนะครับ แต่ผมชอบดูคลิปฝรั่ง เวลาเค้าพูดเรื่อง privacy เค้ามักจะพูดถีง rights to anonymity ครับ ซึ่งผมก็เห็นด้วยมากๆ ถึงส่วนตัวผมจะไม่เคยถอดล็อกอินเลย (เพราะผมขี้โม้ครับ 55555) แต่ผมคิดว่า ถ้าซักวัน มีเรื่องที่ผมอยากพูดอยากบอก เช่นสมมติว่าผมรู้มาว่ามีสมาชิกบอร์ดไปฆ่าคนมา หรือไปโกงอะไรมาในเว็บบอร์ด (สมมตินะครับ) แล้วผมรู้ การที่ผมไม่ถอดล็อกอิน ไม่ซ่อนตัว มันทำให้ผมไม่สามารถสื่อสิ่งที่ผมอยากจะพูดได้อย่างปลอดภัยน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 19

สงสัย

21/06/2019 15:27:24
ประโยคสุดท้ายของคุณArtnoi ในความเห็น18นี่แหละครับคือเหตุผลที่ผมและหลายๆคนตอบกระทู้โดยไม่ล็อกอิน ในโลกอินเทอร์เน็ตนั้นการอยู่แบบไร้ตัวตนทำให้ผมรู้สึกปลอดภัย กล้าพูด กล้าแสดงออก ไม่ต้องกลัวว่าจะถูกคุ้ยประวัติหรือถูกล่าแม่มดครับ อย่าไปเหมารวมว่าคนไม่ล็อกอินคือspamเลยครับ ดูที่เนื้อหาดีกว่า ทุกคนควรมีสิทธิตอบกระทู้โดยไม่ต้องแสดงตัวตนครับ ใครเกรียนใครถ่อยก็ว่ากันไปจัดการกันไปแต่อย่าเหมารวมครับ การที่คุณHsungใช้นามแฝงมันก็แสดงให้เห็นอยู่ในตัวแล้วว่าคุณเห็นด้วยกับคุณArtnoiนั่นแหละเพียงแต่คุณอาจจะยังไม่รู้ตัว คุณArtnoiเค้าพูดผิดตรงไหนคุณยังบอกไม่ได้เลย สำหรับผมนั้นง่ายๆครับ เมื่อไหร่ก็ตาม ถ้ารู้สึกว่าโพสต์แล้วไม่ปลอดภัยผมก็ไม่โพสต์ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

No one, just want to comment

10/05/2020 10:17:23
เห็นด้วยกับการไม่จำเป็นต้องระบุตัวตนในการแสดงความคิดเห็นครับ
แต่ทั้งหมดทั้งมวลถ้าเจ้าของเว็บเขาไม่ให้ทำ ก็ถือว่าเป็นสิทธิในความเป็นเจ้าของเว็บ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

///

11/05/2020 10:54:29
 ในหนังจีนส่วนมากพวกอ้างตัวเป็นฝ่ายธรรมะ มักจะเป็นผู้ร้ายหรือตัวโกง แต่พวกมาร หรือถูกกล่าวหาว่าเป็นมาร
สุดท้ายแล้วมักจะเป็นคนดี หรือพระเอก
หยิกหู 0
"ก๋วยเตี๋ยวเรือสำเร็จรูป (ซองนี้ต้องลอง)"