Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยด้วย! JVC HA-FW01 ข้างซ้ายดับครับ

sirpssb

13/06/2019 22:05:37
0
ตัวนี้ผมซื้อมาจากญี่ปุ่นครับ อายุเกือบ 4 ปีแล้ว รู้สึกรักและผูกพันกับมันมาก วันดีคืนดีข้างซ้ายดับครับ ดับไปเลย ไม่มีเสียงรอดออกมาเลย ไม่รู้ว่าสายขาดในหรืออะไร จะส่งซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

13/06/2019 22:55:38
1,057
เบื้องต้นลองถอดสายเเล้วสลับข้างเสียบฟังดูครับ ถ้าดับข้างเดิมเเสดงว่าเสียที่ตัวหูฟังน่าจะซ่อมไม่ได้
เเต่ถ้าเสียงดับสลับข้างจากเดิมเเสดงว่าสายเสีย  ก็สามารถถอดเปลี่ยนสาย MMCX เส้นอื่นได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

sirpssb

13/06/2019 23:28:31
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
เบื้องต้นลองถอดสายเเล้วสลับข้างเสียบฟังดูครับ ถ้าดับข้างเดิมเเสดงว่าเสียที่ตัวหูฟังน่าจะซ่อมไม่ได้
เเต่ถ้าเสียงดับสลับข้างจากเดิมเเสดงว่าสายเสีย  ก็สามารถถอดเปลี่ยนสาย MMCX เส้นอื่นได้เลยครับ
ลองถอดสลับข้างกันแล้ว สรุปเป็นที่สายครับ คงต้องเปลี่ยนสายตามระเบียบ ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยด้วย! JVC HA-FW01 ข้างซ้ายดับครับ"