Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

JBL FLIP3 ควรอัพเกรดเป็นอะไรดีระหว่าง Harman Onyx 3 หรือ JBL charge 3 หรือ JBL Extreme

Ohm Normal

07/06/2019 13:28:30
0

เนื่องจากผมมี JBL FLIP 3 แต่ด้วยอายุของมันเริ่มพอสมคสรแล้วเลยอยากจะอัพเกรดเพิ่มเป็นตัวใหม่

1. Harman Onyx 3

เสียงดีมาก ดีในทุกย่าน

แต่ความสามารถในการพกพาต่ำ (เลยเกิดการลังเล)

2. JBL charge 3

การพกพาสะดวก

เสียงดีแต่อาจจะไม่เท่า Harman Onyx 3 (เลยเกิดการลังเล)

3. JBL Extreme

พกพาสะดวกแต่น้อยกว่า JBL charge 3

เสียงดีแต่ไม่แน่ใจเมื่อเปรียบเทียบกับ Harman Onyx 3

ราคาแพงกว่าตัวเลือกแรก (เลยเกิดการลังเล)

แต่ในใจเล็งไปที่ JBL charge 3

แต่เกรงว่าเสียงที่ได้จาก JBL charge 3 จะไม่ดีเท่า Harman Onyx 3 เลยลังเลสุดๆ

ปล.1  ผมเคยฟัง Harman Onyx 3 มาแล้ว แต่ยังไม่เคยลองฟัง JBL charge 3 ใครเคยฟังมาแล้วช่วยบอกทีครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

07/06/2019 15:29:37
107
ผมละว่าExtreamมันพกสะดวกกว่าเพื่อนนะครับ เพราะมันมีสายสะพายมาให้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

07/06/2019 15:32:26
573
ถ้าเน้นเสียงร้องหวานๆ นุ่มนวลสุภาพขึ้นมาหน่อย แนะนำให้ไปทาง Onyx ครับ แต่ถ้าชอบเสียงสไตล์ JBL เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
คงต้องไปทาง xtreme เลยครับ เพราะถ้าเอา Charge มาเสียงจะต่างจากเดิมไม่เยอะจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ohm Normal

07/06/2019 18:53:35
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - หมูหวาน
ถ้าเน้นเสียงร้องหวานๆ นุ่มนวลสุภาพขึ้นมาหน่อย แนะนำให้ไปทาง Onyx ครับ แต่ถ้าชอบเสียงสไตล์ JBL เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
คงต้องไปทาง xtreme เลยครับ เพราะถ้าเอา Charge มาเสียงจะต่างจากเดิมไม่เยอะจ้าาา
ขอบคุณครับ ตอนแรกผมเองก็เห็นว่าน่าจะไป Charge แต่อาจจะชอบแนวๆ ตึ๊บๆ สงสัยจะได้ไป Extreme ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"JBL FLIP3 ควรอัพเกรดเป็นอะไรดีระหว่าง Harman Onyx 3 หรือ JBL charge 3 หรือ JBL Extreme"