Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำอยากเปลี่ยนหูฟังจาก westone w50

rpyy426

05/06/2019 08:16:39
0
ปัจจุบันใช้ westone w50 + grado RS1e อยู่ครับไม่ได้มีอุปกรณ์เสริมแต่อย่างใด

หลักๆจะเน้นใช้ฟังกับโทรศัพท์ซะมากช่วงหลังเดินทางบ่อยไม่ค่อยมีโอกาสใช้ rs1e ใช้ w50 บ่อยกว่า
อยากอัพเกรดหูฟังตัวเองแต่ยังไม่สะดวกเข้าไปที่ร้านมั่นคงรบกวนกูรูชี้เป้าแนะนำหน่อยครับ ว่ามีตัวไหนน่าเล่นหรือน่าอัพเกรดไปเล่น เข้าร้านไปได้ไปลองฟังทีเดียว

ขอเป็นสไตล์ in-ear นะครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

05/06/2019 12:05:38
1,057
ในตลาดยังคงมีหลายรุ่นที่ดีกว่า W50 ครับเเต่โจทย์อาจจะกว้างไปนิดเพราะช่วงราคาหูฟัง ณ เวลานี้ไปไกลมากครับ
เเต่ถ้าแบบราคาไม่หลุดไปไกลเกินเเนะนำ Campfire Solaris เลยครับ  รุ่นนี้ให้เสียงที่ครบเครื่อง เนื้อเสียงหนา มิติดี เบสเเน่นเเละลงได้ลึกมาก น่าจะเห็นผลขึ้นมาอีกระดับหนึ่งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

rpyy426

09/06/2019 04:05:10
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ในตลาดยังคงมีหลายรุ่นที่ดีกว่า W50 ครับเเต่โจทย์อาจจะกว้างไปนิดเพราะช่วงราคาหูฟัง ณ เวลานี้ไปไกลมากครับ
เเต่ถ้าแบบราคาไม่หลุดไปไกลเกินเเนะนำ Campfire Solaris เลยครับ  รุ่นนี้ให้เสียงที่ครบเครื่อง เนื้อเสียงหนา มิติดี เบสเเน่นเเละลงได้ลึกมาก น่าจะเห็นผลขึ้นมาอีกระดับหนึ่งเลยครับ

วันนี้ได้มีโอกาสไปลองติดใจตัว m9 มากๆครับแต่ลืมลอง Solaris เลยมองไปว่าถ้าจะจบกับ z1r เพราะค่ายเดียวกันกับ m9 จำเป็นต้องมีอุปกรณ์เสริมไรไหมครับ ฟังกับโทรศัพทเพียวๆ + คอมพิวเตอร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

09/06/2019 12:08:03
1,057
inear ต่อตรงเล่นได้เลยครับทั้ง M9 เเละ Z1 ต่อกับมือถือขับได้หมดจดเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำอยากเปลี่ยนหูฟังจาก westone w50"