Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามปัญหาขั้ว mmxc

Miikoco

03/05/2019 19:52:27
0
สวัสดีครับ
Se535 ของผมมีเสียงคลิ้กๆเวลาขยับหรือไปกดแตะบางตังหวะบริเวณสายที่ติดขั้ว mmxc เฉพาะข้างซ้าย(ใช้งานปกติครับไม่มีเสียงช็อต แต่รำคาญบางจังหวะ) เมื่อก่อนผมใช้ se215 แต่นานมากแล้ว ไม่ได้สังเกต ไม่แน่ใจว่าปกติมั้ยครับ

*กระทู้แรกครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

03/05/2019 23:22:34
1,057
MMCX ถ้าใช้นานๆอาขมีปัญหาเรื่องขั้วสัมผัสนิดหน่อยครับ   เบื้องต้นอาจจะถอดขั้สเเล้วเสียบใหม่
หรือหาสำลีเล็กๆทำความสะอาดภายในตัวรับดูครับ เพราะอาจมีคราบเหงื่อหรือออกไซด์ติดอยู่ ทำให้หน้าสัมผัสไม่ครบ 100% ในบางจังหวะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Miikoco

03/05/2019 23:33:18
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
MMCX ถ้าใช้นานๆอาขมีปัญหาเรื่องขั้วสัมผัสนิดหน่อยครับ   เบื้องต้นอาจจะถอดขั้สเเล้วเสียบใหม่
หรือหาสำลีเล็กๆทำความสะอาดภายในตัวรับดูครับ เพราะอาจมีคราบเหงื่อหรือออกไซด์ติดอยู่ ทำให้หน้าสัมผัสไม่ครบ 100% ในบางจังหวะ
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามปัญหาขั้ว mmxc"