Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

(สปอยล์สุดๆ) ชวนคุยเรื่องหนัง Avengers Endgame สงครามเผด็จศึก

หมูหวาน

02/05/2019 15:52:12
573

จากกระทู้ของคุณ MaxxIE เห็นมีหลายๆท่านที่ดูมาแล้วประทับใจ และเกิดคำถามมากมายเกี่ยวกับหนัง เลยขออนุญาตมาเปิดกระทู้ใหม่
ท่านใดที่ดู Avengers Endgame แล้วประทับใจหรือสงสัยตรงไหน มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยจ้าา ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

02/05/2019 16:04:12
107
ผมให้ 9/10 ครับ

หัก 0.5 แต้มเพราะบัก Thor ถังเบียร์ ครับ 
ภาคที่แล้วนี่เท่สุด OPสุดในเรื่องเลย ภาคนี้โดนเนิร์ฟแบบอนาถเกิ๊น
ถ้าพุงแป๊บๆ นี่จะไม่ว่าเลย ดันพุงทั้งเรื่อง หมดสภาพAvengerแข็งแกร่งที่สุด เลย

กับอีก 0.5 แต้ม ตรงที่เนื้อเรื่องมันเฉพาะแฟนคลับเกินไป  ใครเป็นขาจรนี่มีหลับได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

02/05/2019 18:01:36
573
ทำไมตอนกัปตันย้อนเวลาเอาอัญมณีไปคืน ถึงพา Black Widow ตอนก่อนแลกชีวิตกลับมาไม่ได้

ทั้งทั้งที่กาโมร่าเคยโดนแลกชีวิต ดันกลับมาปัจจุบันพร้อมธานอสได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

JuneyJa

02/05/2019 19:03:31
733
จริงๆพามาได้ครับ แต่ก็ไม่ใช่ Black window คนเดียวกัน เป็น Black window ที่ลักพาตัวมาจากอีกมิตินึง ซึ่งก็จะทำให้ Black window อีกมิตินึงหายไปอีก เป็นการหลอกตัวเองเฉยๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 4

ClearSky_n_NiceBreeze

02/05/2019 21:46:58
214
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - หมูหวาน
ทำไมตอนกัปตันย้อนเวลาเอาอัญมณีไปคืน ถึงพา Black Widow ตอนก่อนแลกชีวิตกลับมาไม่ได้

ทั้งทั้งที่กาโมร่าเคยโดนแลกชีวิต ดันกลับมาปัจจุบันพร้อมธานอสได้
เป็นกาโมร่าและธานอสจากคนละมิติครับ จะเห็นว่าเธองงว่าไปรักกับสตาลอร์ดได้ยังไง กาโมร่าที่รักสตาลอร์ดก็แลกชีวิตกับโซลเจมที่โดนทำลายไปตอนต้นเรื่องครับ
ส่วนธานอสก็เปลี่ยนไปเลวร้ายมากขึ้นจากที่เห็นอนาคตของมิติหลัก เลยกลายเป็นว่าสนุกกับการที่จะได้ทำลายมนุษย์ให้สิ้นซากแทนที่จะเป็นจอมอุดมการณ์แบบอีกตัวตนนึงที่ตายไปแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

ClearSky_n_NiceBreeze

02/05/2019 22:24:07
214
ภาคนี้แบ่งบทยากเพราะว่าฮีโร่ที่สามารถจัดการธานอสตอนไม่มีถุงมือได้มีหลายคนเลย

1. Thor แข็งแกร่งและประสบการณ์ในการรบสูงที่สุดในทีม จริงๆไม่ต้องมีขวานก็ได้ แค่เอาค้อนวางทับก็หยุดธานอสได้แล้ว เพราะแข็งแกร่งมากแค่ไหนก็ยกไม่ขึ้นถ้าค้อนไม่ยอมรับ ภาคนี้เลยเนิฟให้อ้วนติดเบียร์ไปเลยเพื่อให้ไม่สามารถทำให้ธานอสล้มได้

2. Hulk ความแข็งแกร่งขึ้นกับระดับการโมโห และเพิ่มได้ไม่สิ้นสุด เวอร์ชั่นหนังเลยเนิฟให้ร่างหลักเป็นตัวฮาซะเลย

3. Dr. Strange มีเวทย์มากมายที่จัดการธานอสได้ แค่เวทย์โลกกระจกก็ขังธานอสได้ หรือใช้ประตูมิติผ่าธานอสเป็นสองซีกก็ยังได้ เลยโดนเนิฟโดยให้ในหนังตัว Dr. ยังไม่มีประสบการณ์ต่อสู้มากนัก อย่างแพ้ให้กับจอมเวทย์ในภาคที่แล้ว และในภาคนี้ก็โดนแยกออกไปจากลานต่อสู้ ด้วยการไปกันไม่ให้น้ำเข้ามาท่วมสนามรบซะเลย

4. Captain Marvel แม้ธานอสมีถุงมือเธอยังรับพลังได้สบาย จนเขาต้องใช้ Power Gem ที่ทรงพลังที่สุดในจักรวาลต่อยหน้าหงายไป

5. Scarlet Witch เธอจะคล้าย Hulk ตรงที่พลังของเธอขึ้นกับสภาพจิตใจ แน่นอนเธอแค้นธานอสมากจนเกือบจะสลายร่างธานอสได้เลย

เลยทำให้ดูแล้วรู้สึกแปลกๆนิดหน่อยที่พวกเขาพลาดท่าเพื่อให้ตัวละครอื่นมีบท และไปสุดทางที่ไอรอนแมน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

หมูหวาน

02/05/2019 22:53:50
573
จริงๆผมว่าให้กัปตันมาเวลใส่ถุงมือแล้วดีดนิ้วก็น่าจะเรียบร้อย เพราะแข็งแกร่งจนถุงมือไม่น่าทำอันตรายได้ ดันให้บทบินอุ้มถุงมือไปมาอยู่นั่นแหละ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

MaxxIE

02/05/2019 23:11:33
107
ผมว่าธานอสตัวนี้มันเก๋าเกมส์กว่าในอินฟินิตี้วอร์เยอะเลยอ่ะครับ

ขนาดไม่มีถุงมือนะ แต่ทำไมผมรู้สึกว่ามันเก่งกว่าตอนมีถุงมือก็ไม่รู้

ผมว่าที่ตอนนั้นเล่นลิงชิงถุงมือกันก็น่าจะเพราะตั้งใจจะเอาไปโยนลงอุโมงค์ควอนตั้มกันนะครับ ไม่มีใครกล้าใช้เพราะกลัวแขนเดี้ยงแบบฮัลค์กัน  แต่ตอนสุดท้ายโทนี่คว้าไปดีดเพราะตอนนั้นมันเหลือแค่ทางเลือกเดียวแล้วครับ  เพราะโทนี่เป็นคนสร้างถุงมือ เลยสามารถควบคุมอนุภาคนาโนโยกย้ายวัตถุ ย้ายมณีมาใส่มือตัวเองได้

บอกตรงๆฉากนี้ ตอนหมอแปลกโชว์หนึ่งนิ้วขึ้นมาผมก็ใจหายแว๊บแล้วนะครับ อยู่ๆสมองนึกย้อนไปถึงตอนที่หมอแปลกขอให้ธานอสไว้ชีวิตโทนี่เลย  ตอนนั้นรู้แน่ๆเลยว่า โทนี่ต้องตายเพราะเป็นคนดีดถุงมือแน่ๆ

ตอนจบงงบทอี Thor สุดแล้ว ไปร่วมวงแก๊งค์การ์เดียนซะงั้น  มันต้องกลายเป็นคู่หูคู่ต๊องกับบักแดรกซ์แน่ๆ  555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

เหน่งบา

03/05/2019 07:29:43
1,866
เพิ่งไปดูรอบสี่ทุ่มมา กลับมาตะกี๊เองครับ(พิมพ์ไม่เสร็จ หลับไปก่อน) 5555 ก่อนไปดูเกือบห้ามใจไม่อยู่เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว ดีว่า มันอีกแป๊บเดียว เลยยังไม่ได้อ่าน ถ้ากระทู้นี้ตั้งมาก่อนหน้านี้เป็นวันๆอาจห้ามใจตัวเองไม่อยู่ก็ได้

หลายประเด็นที่งงๆนิดๆ ก็ได้ไขข้อข้องใจจากพี่น้องที่เข้ามาตอบกันครับ

ฉากหมอพิสดารยกนิ้วขึ้นมานิ้วเดียว ตอนดูในโรงผมรับมุกไม่ทัน คือก็เข้าใจว่า หมอบอกใบ้ให้โทนีใช้ถุงมือ เหลือทางเดียวแล้ว แต่ไม่ยอมพูด  มาถึงตอนนี้ ผมget แล้ว หมอแกพูดอยู่ก่อนหน้านี้แล้วว่า ถ้าแกพูดออกมา มันจะไม่กลายเป็นความจริง เพราะฉะนั้น หมอพูดไม่ได้ แต่บอกโทนี่โดยการยกนิ้วว่า "มันคือความเป็นไปได้หนึ่งเดียวในสิบสี่ล้าน ที่จะกำจัดทานอส  มีทางเดียวเท่านั้น"  เพราะเหตุนี้ หมอจึงยอมยกมณีให้ทานอสในภาคก่อนเพื่อแลกกับการขอให้ไว้ชีวิตไออ้อนแมน

ไม่รู้สิแฮะ ไม่รู้ว่าคาดหวังมากเลยรู้สึกว่า ผมให้คะแนนได้ไม่สูงอย่างที่หวังก็เป็นได้  ผมให้ 8 ครับ
ไม่ถึงกับมีจุดไม่ชอบหรอก แต่บางช่วงผมว่ามันเอื่อยไปหน่อย คล้ายๆแบ่งสัดส่วนไม่ลงตัวเท่าที่ควร ช่วงต้นๆนี่ไม่ต้องแช่ซีนอารมณ์กันมากเท่านั้นก็ได้ ซีนอารมณ์มันควรเล่น แต่ใช้เวลาเยอะไปนิดนึง เลยเบียดเวลาของช่วงอื่นไปนิด 

มันfin สำหรับแฟนมาร์เวล ในการที่ได้ย้อนมาเห็นทั้งหมดของทุกคน ได้เห็นบทสรุปที่สวยงาม กินใจของหนังชุดขนาดใหญ่ที่สุดที่เคยมีการสร้างกันมา แต่น้ำหนักของบทในหนังเรื่องนี้ มันทำได้ไม่ดีเท่าภาคก่อนด้วซ้ำครับ

แล้วก็ฉากต่อสู้น้อยไปหน่อย ทั้งปริมาณ และความกระแทกใจ ความพีคความถึงใจ..ถ้าเทียบกับภาคก่อนหน้านี้ ทั้ง Infinity war หรือกระทั่งในหนังที่ไม่ใช่Avengers อย่าง civil war

ช่วงกลางเรื่อง โดยเฉพาะฉากการย้อนเวลาไปในหลายๆภาคนี้โอเคเลยครับ  ^ ^ เราเคยเห็นฉากย้อนเวลามาแล้วในหนังนับเรื่องไม่ถ้วน แต่ยังไม่เคยเจอเป็นชุดๆ ยังไม่เคยเจอการย้อนแบบเป็นล่ำเป็นสันที่ละหลายๆภาคแบบนี้  โดยเฉพาะฉากกับตันปะทะกัปตันนี่เด็ดมาก 555

การย้อนเวลานี่เป็นวิธีการย้อนกลับไปให้เห็นหน้าประดานักแสดงทั้งหลายทั้งตัวเล็กตัวน้อยตัวประกอบกันได้อย่างทั่วถึงและแนบเนียนครับ ตรงนี้ขอชื่นชมที่อุตส่าห์นึกมุก ที่ยังไม่ลืมพวกเขา

มุกThorอ้วนผมว่ามันลากยาวเกินไป น่าจะเล่นพอหอมปากหอมคอถึงแค่กลับจากย้อนเวลาก็พอ นี่ลากจนจบเรื่อง และเราจะไม่ได้เห็นThor เล่นโดยคริส เฮมเวิร์ธอีกแล้ว น่าจะมีภาพของThorในครั้งสุดท้ายที่สวยกว่านี้
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 9

เหน่งบา

03/05/2019 07:38:53
1,866
อีกนิดคือ สิบปีที่ผ่านมา บางคนก็ร่วงโรยลงไปพอดูเลยนะครับ นอกจากเขาจะอิ่มตัวกับบท มันก็ถึงเวลาอยู่เหมือนกัน อย่างกัปตันนี่ก็จางๆลงมาหน่อยละ ไม่หล่อเช็ดเท่าตอนปีต้นๆ ดูใกล้ๆแล้วเห็นชัดเจนอยู่ สคาร์เล็ตก็แก่ลงไปเยอะ(ตรงนี้ผู้หญิงเสียเปรียบ) ที่จริงก็ตั้งแต่หนังเรื่องก่อนหน้านี้แล้ว ถ้าเทียบกับ Avengers สองภาคแรก คนอื่นไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ พี่โรเบิร์ตกลายเป็นว่า แก่เข้าฝักอยู่แล้ว ดูไม่ค่อยรู้สึกว่าแก่ขึ้น ถถถ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

redondo16

03/05/2019 08:58:03
55
Thor อาจจะยังเห็นเขาใน Guardians of the Galaxy 3 แต่ก็ขึ้นอยู่กับ Marvel ว่าจะวางแผนและเจรจากับคริสได้หรือเปล่า แต่ก็คงอีกนานเพราะเจมส์ กันน์ ผกก ติดถ่ายกับอีกเรื่องนึง

ถ้าไม่ใช่คนที่ตาม Marvel มาหลายๆเรื่อง คงไม่อินมาก แต่คนที่ดูทุกเรื่อง หรือเกือบทุกเรื่อง น่าจะชอบกับหลายๆฉาก โดยเฉพาะการเคลียร์ปมของหลายๆคนเช่น โทนี่กับฮาเวิร์ด Thor กับแม่ และ Capกับเพกกี้ รวมถึงอีกหลายๆฉากที่หยอดมาให้แฟนๆโดยเฉพาะ เช่น เฮล ไฮดราจากปาก Cap, Cap ถือค้อนและโล่, ฉากรวมทีมฮีโร่หญิงเฉพาะกิจ เป็นต้น

เห็นด้วยที่บางช่วงดูอืดๆไปนิด ฉากสู้รวมท้ายเรื่องหลายๆคนบทน้อยไปหน่อย เช่น บัคกี้หรือ blackpanther แต่ภาพรวมก็โอเค ดูแล้วฟิน อิ่มดี ให้ซาๆอีกนิดว่าจะไปดูซ้ำอีกรอบ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 11

crabfather

03/05/2019 09:33:20
166
เรื่องรับบทตัวละครตัวหนึ่งนานจนอิ่มตัวไม่อยากเล่นต่อแล้วนี่เข้าใจว่านักแสดงน่าจะเป็นกันแทบทุกคนนะครับ อย่างซีรี่ส์ The X-Files ตั้งแต่ยุคทศวรรษที่ 1990 ทั้งหมด 9 season กับภาคหนังโรงอีก 2 ยังอุตส่าห์มี season ที่ 10 กับ 11 ได้ จน Gillian Anderson ที่รับบทเป็น Agent Dana Scully ก็ประกาศว่าจะไม่เล่นซีรี่ส์นี้อีกแล้วหลังจาก season 11 แฟนคลับอย่างเราคงได้แต่ทำใจ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

MaxxIE

03/05/2019 11:26:59
107
เอาจริงๆนะ ผมว่ามันน่าจะรวม Infinity War กับ End Game เข้าเป็นภาคเดียวได้นะครับ

โดยตัด ช่วงที่กลายเป็นฝุ่น กับ ช่วงย้อนเวลา ออกไป
เพราะสองช่วงนี้ ดูยังไงมันก็คือการสร้างโจทย์กับแก้โจทย์ตัวเองเฉยๆ ครับ

น่าจะได้หนังที่ออกมาสนุกกระชับกว่านี้
(แต่ก็อาจจะไม่ประทับใจเท่านี้ เพราะไม่มีฉากหมอแปลกวาร์ปเพื่อนมาช่วยกันสู้)

ปล.ไปไล่อ่านความเห็นในที่ต่างๆ ฮาสุดตรงที่บอกว่า หลังจากดูเรื่องนี้แล้ว มีกำลังใจฟิตหุ่นให้ได้แบบ Thor 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

Hsung

03/05/2019 11:36:26
346
หนังสั้นไปหน่อย การกลับอดีตเพื่อคลายปมของแต่ละคนก็ดูดี ในโรงเก็บรายละเอียดได้ไม่ครบ คงรอดูตอนหลัง

อยากให้ /1 /2 แบบแฮรี่ แต่คงเดือดร้อนกระเป๋าตังค์ไปอีก ตอนจบไม่อลังการเท่าไหร่ สู้ตอนที่แล้วไม่ได้ แต่จบคือจบครับ

การเกลี่ยบท เป้นเรื่องยากมาก บางคนบทนิดเดียว บางคนบทเยอะมาก อย่างเจ้กัปตันที่เพิ่งดู เปิดมาอย่างอลังการ

แต่เพราะไม่ใช่พระเอก เลยโดนฟาดกระเด็นหายไปเลย 555 ท้ายๆ กลายเป็นโรเจอร์ ที่มีขโมยซีน จากการเรียกค้อนธอร์มาสู้กับนอส

ซีนนั้นนอสเล่นใหญ่มาก เหมือนทีมมาเวลจะไม่มีทางสู้ พลิกไป พลิกมาจริงๆ

ปล. เป็นหนังซุปเปอร์ฮีโร่มาก รุมสู้ตัวร้ายตัวเดียว แมนจริงๆ  
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 14

หมูหวาน

03/05/2019 18:09:35
573
ผู้กอบกู้จักรวาลตัวจริงน่าจะเป็นหนูครับ เพราะมันบังเอิญวิ่งไปโดนสวิทช์ ทำให้ Ant-Man หลุดจาก มิติ Quantum มาบอกทุกๆคน 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ก๊วกกี้

03/05/2019 19:02:50
37
ฉากที่ฮาที่สุดต้องยกให้ฉาดที่ฮัลค์ 'แอ็คห้าว'​ ตอนที่ย้อนไปในช่วงโลกิบุกโลก ชาวบ้านเขาเงียบละ ผมยังหัวเระคนเดียวต่ออีก 5 วิ 555

ที่พี้คสุดต้องยกให้ 'แค็ปเดี่ยวธานอส' ถ้าให้ฮอลลีวูด​ทำดรากอนบอล ต้องทำให้ได้แบบนี้อะ นับว่าเป็นไฟท์ซีนที่ดีที่สุดซีนนึงเท่าที่ผมดูหนังมาเลย

ส่วนความเห็นผมในฉากไฟนอลแบ็ทเทิลนี่​ผมว่าทำไม่ถึง กราฟที่พุ่งขึ้นไปสูงสุดตอนที่แค็ปประกาศ avengers assemble ค่อยๆ ดิ่งลงๆ จากฉากย่อยที่ยัดมาแบบไม่จำเป็น และเหล่าฮีโร่หลักที่ดูทำอะไรไม่ค่อยจะได้ (ฉากสนามบินใน civil war ดีกว่า) และการฆ่าบอสที่เอาจริงน่าจะทำได้โดยไม่ต้องมีใครตาย

แต่รวมๆ สนุกมากครับ  เป็น 3 ชม. โคตรคุ้ม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 16

redondo16

03/05/2019 23:21:27
55
มีข่าวคริส แฮม ต่อสัญญากับ marvel ละ น่าจะได้เห็น Thor ใน GoG 3 แน่ แต่หนังเดี่ยวจะมีไหมยังนึกไม่ออกจะเล่นประเด็นไหน 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

MaxxIE

04/05/2019 08:40:57
107
ผมว่าต่อไปอาจจะเหมารวมThor เข้าเป็นแก๊งค์GotG นะครับ ไหนๆก็มาทางสายฮาเหมือนกันแล้ว

เป็น GotG ที่แข็งแกร่งที่สุด 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 18
ความคิดเห็นที่ : 19

หมูหวาน

06/05/2019 18:08:16
573
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - Lekkiki

ลองเล่นดูเหมือนกันครับ มีกดอีกทีเอากลับมาด้วยแฮะ 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

somkiatr

06/05/2019 21:25:17
182
ผมยังไม่ได้ดูครบทุกภาค  มีข้อสงสัยว่าตัวทานอสมีที่มาที่ไปยังไงครับ และ ถุงมือทานอสมาจากไหน ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

หมูหวาน

06/05/2019 22:10:52
573
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - somkiatr
ผมยังไม่ได้ดูครบทุกภาค  มีข้อสงสัยว่าตัวทานอสมีที่มาที่ไปยังไงครับ และ ถุงมือทานอสมาจากไหน ครับ

ผมไปเจอใน Wiki ครับพี่สมเกียรติ เขียนไว้ละเอียดเลยครับ แล้วก็ภาคที่ต้องดูก่อน Endgame คือ  Infinity War ครับ ไม่งั้นไม่รู้เรื่องแน่ๆ
https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%98%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%AA
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

redondo16

09/05/2019 13:21:00
55
เมื่อวานดูซ้ำอีกรอบ ความสนุกลดลงไปหน่อยเพราะรู้หมดละ แต่ได้เห็นรายละเอียดหลายๆอย่างที่ดูรอบแรกไม่เห็นหรือไม่ทันสังเกต

เช่น สีหน้าตัวละครในหลายๆฉาก ตอนโทนี่เจอพ่อ  หรือบัคกี้ก่อนสตีฟจะย้อนเวลาเอาเจมไปคืน ราวกับรู้อยู่แล้วว่าสตีฟไม่กลับมาแน่

แต่ก็เสียดายตอนบวก all cen ท้ายเรื่อง หลายคนบทน้อยจริงๆ บัคกี้ยิงปืนฉากเดียว, ดร ไปสร้างเขื่อน, ไอรอนแพทริออต (วอร์แมนชีน) หาย, ฟอลค่อนโผล่ฉากเดียว, สตาร์ลอร์ดแทบจะไม่โผล่ฉากสู้ ขนาดชูรี่กับเป๊ปเปอร์ยังได้ยิงเลเซอร์ใส่ทานอสเลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 23

เหน่งบา

10/05/2019 01:47:48
1,866
ไปซ้ำรอบสองมาเหมือนกันครับ กลับมาตีหนึ่งกว่านี่เอง ก็โอเคครับ
เหมือนคุณ Redondo คือดูรายละเอียดที่ดูคราวแรกไม่ทัน
อย่างตอนเกือบๆจบ กัปตันจับมือกับฟอลค่อน มือซ้ายกัปตันนิ้วนางมีแหวนแต่งงานด้วย เพิ่งสังเกตเห็นรอบนี้ ^ ^
ยังคิดเหมือนรอบแรกคือ ตอนต้นเล่นซีนอารมณ์นานไปหน่อย ไม่ได้สัดส่วนกับตอนท้ายที่เอาจริงเข้าก็แจกบทไม่ทั่วครับ
ตัวละครเยอะเกิ๊นนนน...คงเยอะสุดเท่าที่มีการสร้างหนังกันมาแล้ว ไม่ว่าหนังประเภทอะไร

ฉากกัปตันเดี่ยวทานอสนี่น่าจะสุดๆของเรื่องนี้แล้วครับ ถึงใจแม่ยกสุดแล้ว แต่เทียบกับที่ผ่านมาฉากบู๊ในภาพรวมสู้ไม่ได้ทั้ง Civil war(หลายฉาก) Infinity war (ไออ้อนแมน ด็อกเตอร์สเตรนจ์ กับทานอส)

ดูแล้วก็ดูได้อีกครับ อย่างไรก็ชอบ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

redondo16

10/05/2019 08:55:52
55
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - เหน่งบา
ไปซ้ำรอบสองมาเหมือนกันครับ กลับมาตีหนึ่งกว่านี่เอง ก็โอเคครับ
เหมือนคุณ Redondo คือดูรายละเอียดที่ดูคราวแรกไม่ทัน
อย่างตอนเกือบๆจบ กัปตันจับมือกับฟอลค่อน มือซ้ายกัปตันนิ้วนางมีแหวนแต่งงานด้วย เพิ่งสังเกตเห็นรอบนี้ ^ ^
ยังคิดเหมือนรอบแรกคือ ตอนต้นเล่นซีนอารมณ์นานไปหน่อย ไม่ได้สัดส่วนกับตอนท้ายที่เอาจริงเข้าก็แจกบทไม่ทั่วครับ
ตัวละครเยอะเกิ๊นนนน...คงเยอะสุดเท่าที่มีการสร้างหนังกันมาแล้ว ไม่ว่าหนังประเภทอะไร

ฉากกัปตันเดี่ยวทานอสนี่น่าจะสุดๆของเรื่องนี้แล้วครับ ถึงใจแม่ยกสุดแล้ว แต่เทียบกับที่ผ่านมาฉากบู๊ในภาพรวมสู้ไม่ได้ทั้ง Civil war(หลายฉาก) Infinity war (ไออ้อนแมน ด็อกเตอร์สเตรนจ์ กับทานอส)

ดูแล้วก็ดูได้อีกครับ อย่างไรก็ชอบ ^ ^
ผมว่ากระชับช่วงต้นเรื่องตอนไปสับทานอสแขนเดี้ยง กับ time skip 5 ปีก่อนแผนปล้นเวลา แล้วไปเพิ่มเวลาตอนบวกกันท้ายเรื่อง น่าจะดีกว่านี้หน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

nine_kao

10/05/2019 09:10:18
7
เรื่องนี้ถ้าจะดูให้ได้อรรถรสแนะนำ IMAX ครับ ตอนนี้ยังมีเวลาอีกถึงวันที่ 15 นี้ไม่งั้นโปรแกรมหนังใหม่สัปดาห์หน้ามาจะโดนแทนที่โรงซะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"(สปอยล์สุดๆ) ชวนคุยเรื่องหนัง Avengers Endgame สงครามเผด็จศึก"