Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำเครื่องอัดเสียง เน้นอัดเสียงประชุมอย่างเดียว

popja

29/04/2019 21:53:52
0
พอดี เดิมมี ss note4 อยู่แล้วเจ้งไป มันใช้อัดเสียงประชุมดีมากครับมีเนื้อเสียงดี
หลังจากมันพังไปแล้ว หาอะไรมาอัดก็ยังสู้ไม่ได้
ที่บ้านมี sony  จำรุ่นไม่ได้ครับ ตัว 4 พันต้นๆ กับ panasonic rr-xs420 ก็ยังสู้ไม่ได้ คือเนื้อเสียงได้ยินชัดไม่เท่าน ss note4 ครับ
เลยอยากให้ช่วยแนะนำตัว recorder เน้นอัดเสียงประชุมล้วนๆ แบบได้เนื้อเสียงฟังชัดๆเคลีย์ๆ
ใครพอทราบรบกวนด้วยครับ งบขอราคาไม่เกิน 4 พันครับ
ขอบคุณมากครับ
ปล.ถ้าราคาแรงกว่าแล้วดีกว่าหลายขุมก็แจ้งมาได้เลยครับ ^_^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

29/04/2019 22:47:41
573

ลองดูเป็น zoom H1 เลยครับ เก็บเสียงได้สมจริงเป็นธรรมชาติ รู้สึกว่าเพิ่งเปลี่ยน model ใหม่ด้วย เป็น zoom h1n

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

popja

05/06/2019 07:07:45
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน

ลองดูเป็น zoom H1 เลยครับ เก็บเสียงได้สมจริงเป็นธรรมชาติ รู้สึกว่าเพิ่งเปลี่ยน model ใหม่ด้วย เป็น zoom h1n

ขอบคุณมากครับ ผมหารีิวิวดูแล้ว ลองฟังเสียงจาก youtube แล้วเสียงที่ได้คมมากครับ เดี๋ยวจะไปหาจัดมาลองใช้งานดูนะครับ แต่เห็นว่ารุ่นใหม่ h1n เสียงมันสู้ h1 ไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำเครื่องอัดเสียง เน้นอัดเสียงประชุมอย่างเดียว"