Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

งบ7พัน Beyerdynamic Custom game หรือ Sennheiser Game zero

zis3rd

20/04/2019 14:40:33
0
1. เน้นเล่นเกมเป็นหลัก / ดูหนังฟังเพลงเป็นรอง 2 ตัวนี้อันไหนเด่นกว่ายังไง
2. ส่วนตัวเคยใช้ Hyper x cloud alpha เสียงห่างกับ 2 ตัวนี้เยอะไหม

มีงบ 7000 ไม่รวมซาวน์การ์ด ถ้ามีตัวอื่นๆแนะนำ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
ปล.มีแผนจะอัพซาวน์การ์ด คิดว่าจะใช้คู่กับ Creative sound blaster G5 หรือ G6

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

20/04/2019 17:42:45
1,057
ถ้าเน้นซาวด์การ์ดเเยกสองรุ่นนี้จัดว่าดีมากสูสีกัันเลยครับ 
ทั้งวัสดุเเละงานประกอบที่ถือว่าอยู่ระดับเเนวหน้าทั้งคู่เลยครับ ฟังเพลงเสียงดี เล่นกมส์ก็ให้มิติที่สมจริง

Custom game  จะได้เปรียบเรื่องปรับเบสได้ครับ พื้นฐานเสียงออกไปทางเนื้อหนา ตอบสนองเสียงต่ำได้ดีมากๆ ให้เสียงที่ใหญ่ 

ส่วน Game zero จะสวมใส่สบายไม่อึดอัด โทนเสียงออกไปทางสมู้ท เบสนุ่มและลงได้ลึกมาก เสียงอาจจะไม่ทุ้มเท่า Beyer เเต่เสียงสูงก็จะตอบสนองได้ดีกว่าเช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

20/04/2019 21:43:28
107
ผมว่าไหนๆก็ไหนๆละ เก็บเงินจัด Audeze Mobius ไปเลยทีเดียวดีกว่าครับ ระบบทิศทางเสียงเค้าเจ๋งจริง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ผมว่านะ

20/04/2019 22:36:44
Hyper X Cloud 2 ก็ตอบโจทย์เพียงพอแล้วครับ ถ้าใช้ดูหนังเล่นเกม เกมเมอร์ใช้ในระดับการแข่งขันด้วยรุ่นนี้
หยิกหู 0
"งบ7พัน Beyerdynamic Custom game หรือ Sennheiser Game zero"