Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพงสายแดงดำต่อคอมได้มั้ยครับ

pozzthanapat

19/04/2019 14:44:53
0

ที่บ้านมีลำโพง Sony MHC-GZR777D ที่มีสายแดงดำอะครับ แล้วทีนี้อยากเอามาใช้ต่อกับคอมพอจะได้มั้ย ถ้าได้ต้องมีอุปกรณ์อะไรมั่งครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

19/04/2019 17:03:15
2,893

เอาชุด sony นี้มาเป็นลำโพงให้คอมได้เลยครับ

สิ่งที่ต้องหามาใช้ก็แค่ สาย มินิ 3.5 to RCA เท่านั้นเอง

หัวมินิ 3.5 เสียบเข้าคอม
หัว RCA ให้เสียบไปเข้าข้างหลังของ sony ที่ช่อง Video/Sat Audio In

เวลาใช้งานก็ให้เลือก input ของ sony ไปที่ VIDEO/SAT แล้วก็ปรับโวลลุ่มทั้งที่คอมและที่ sony เอาครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ลำโพงสายแดงดำต่อคอมได้มั้ยครับ"