Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง DAC/AMP MOJO HUGO2

Heigsenberg

19/04/2019 09:06:26
56
พอดีเห็นช่วงนี้มีโปรของแบรนด์ Chord Electronic

สนใจ DAC/AMP มาใช้กับการฟัง iPhone, Laptop ของผม มีคำถามสองข้อครับ

1. ถ้าโดยทั่วๆไปผมฟัง in-ear IEM, CIEM กับเพลงจาก streaming, FLAC ทั่วๆไป ถ้าจัด HUGO2 ไปเลย จะอัพเกรดจาก MOJO เยอะไหมครับ ข้อดีที่ได้มาคุ้มราคาส่วนต่างจาก mojo เพิ่มขึ้นอย่างไรบ้างครับ หรือว่าเพียงแค่ MOJO สำหรับ iem ก็เพียงพอแล้ว (Overkill ไปหรือเปล่าครับ)

2. อนาคตผมอาจจะหา fullsize มาใช้งบสัก 20,000 บาท ถ้ามี HUGO2 จะ matching หูฟังง่ายไหมครับ หรือผมถ้าหา Dac/AMP ใหม่ที่เหมาะกับ Fullsize นั้นๆครับ

พอดีอยู่ ตจว หาเวลาไปฟังยากนิดหนึ่งครับ จะพยายามหาเวลาไปฟัง เลยสอบถามข้อมูลคร่าวๆ

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

19/04/2019 12:59:17
1,057
Hugo2 นั้นอัพเกรดจาก Mojo ขึ้นมาแบบเป็นรูปธรรมมากๆครับ ทั้งรายละเอียด เเรงขับ เเละหลายๆอย่างครับ

Hugo ให้เสียงโทนสว่างนิดๆ เเต่มีเนื้อเสียงที่สัมผัสง่าย เเม็ชชิ่งหูฟังได้ง่ายมากครับสามารถใช้เป็นตัวยืนจับคู่กับ source เเละ หูฟังรุ่นอื่นได้สบายๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Heigsenberg

22/04/2019 09:15:44
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
Hugo2 นั้นอัพเกรดจาก Mojo ขึ้นมาแบบเป็นรูปธรรมมากๆครับ ทั้งรายละเอียด เเรงขับ เเละหลายๆอย่างครับ

Hugo ให้เสียงโทนสว่างนิดๆ เเต่มีเนื้อเสียงที่สัมผัสง่าย เเม็ชชิ่งหูฟังได้ง่ายมากครับสามารถใช้เป็นตัวยืนจับคู่กับ source เเละ หูฟังรุ่นอื่นได้สบายๆครับ
ขอบคุณครับคุณหลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

โจ้

22/04/2019 12:49:28
30
ถ้าหากใช้ mojo แนะนำ sen hd650 ครับ เสียงเข้ากันมาก แนวอนาลอค
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง DAC/AMP MOJO HUGO2"