Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเเนะนำเกี่ยวกับ 7 ตัว นี้หน่อยครับ

ดีครับ ผมชื่ออาร์ต

16/04/2019 23:23:07
0

ช่วยเเนะนำเกี่ยวกับ 7 ตัว นี้หน่อยครับ

billie jean

vs

Campfire Audio Orion

vs

inear stage driver 1

vs

fender fxa5

vs

noble audio trident

vs

ls300is

vs

shure se 535

ฟังเพลง pop 80
k- pop บ้างเเต่ไม่เน้น
rock 90
เเล้วก็วง pause 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/04/2019 23:59:10
1,057
billie jean   เสียงหนา เบสลูกโต เด่นย่านกลางเเละทุ้ม
Campfire Audio Orion  รุ่นนี้เบสหนัก กระเเทกกระทั้น เเหลมไม่จัดมาก บอดี้งานสวยมาก
inear stage driver 1  รุ่นนี้ให้เสียงกระจ่าง ปรุงแต่งน้อย เบสปานกลาย บาลานซ์เสียงดี
noble audio trident   รุ่นนี้จะเด่นเสียงเเหลมเเละเสียงเบสที่ถูกบูสขึ้นมา ออกเเนวฟังมันส์ๆ โทนเสียงออกไปทางสว่างนิดๆครับ
shure se 535 เสียงจะกระด้างนิดนึง  เสียงร้องเด่นเเละสมจริงมาก ให้หัวโน็ตชัด เบสน้ำหนักดี ปริมาณปานกลาง เสียงมีเอกลักษณ์

ถ้าเเนวที่ว่ามาฟังได้ทุกตัวเลยครับ  ขึ้นอยู่กับว่าชอบให้โทนเสียงเด่นไปทางไหนมากกว่ากัน อาจจะเข้ามาทดลองฟังเทียบอีกทีหรือใช้ข้อมูลเบื้องต้นลองตัดสินใจอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ดีครับ ผมชื่ออาร์ต

17/04/2019 00:17:07
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
billie jean   เสียงหนา เบสลูกโต เด่นย่านกลางเเละทุ้ม
Campfire Audio Orion  รุ่นนี้เบสหนัก กระเเทกกระทั้น เเหลมไม่จัดมาก บอดี้งานสวยมาก
inear stage driver 1  รุ่นนี้ให้เสียงกระจ่าง ปรุงแต่งน้อย เบสปานกลาย บาลานซ์เสียงดี
noble audio trident   รุ่นนี้จะเด่นเสียงเเหลมเเละเสียงเบสที่ถูกบูสขึ้นมา ออกเเนวฟังมันส์ๆ โทนเสียงออกไปทางสว่างนิดๆครับ
shure se 535 เสียงจะกระด้างนิดนึง  เสียงร้องเด่นเเละสมจริงมาก ให้หัวโน็ตชัด เบสน้ำหนักดี ปริมาณปานกลาง เสียงมีเอกลักษณ์

ถ้าเเนวที่ว่ามาฟังได้ทุกตัวเลยครับ  ขึ้นอยู่กับว่าชอบให้โทนเสียงเด่นไปทางไหนมากกว่ากัน อาจจะเข้ามาทดลองฟังเทียบอีกทีหรือใช้ข้อมูลเบื้องต้นลองตัดสินใจอีกทีครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

17/04/2019 06:30:57
15
คำถามว่าโหดแล้วคนตอบสุดกว่า 5555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ช่วยเเนะนำเกี่ยวกับ 7 ตัว นี้หน่อยครับ"