Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ SONY IER-M7 vs XBA- N3AP

supatatt

30/03/2019 16:20:41
2
เนื่องด้วยว่า ก่อนหน้านี้มี XBA N1 ไว้ในครอบครอง แต่ยังติดใจปลายเสียงแหลมของ N3 จึงได้ทำการปล่อย  N1 ไป
ทีนี้เมื่อวานกะว่าจะไปสู่ขอเจ้า N3 มาครอบครองแต่ดันไปหยิบ M7 ที่อยู่ข้างๆมาลอง เปิดโลกใหม่เลยครับกับแนวเสียงที่ได้ สมูท นุ่ม แต่ในใจลึกๆแล้ว ยังคงตัดสินใจไม่ได้ว่า ฟังสนุก กับฟังเพราะ เลือกไม่ถูกจริงๆครับ
ฟังแนวเพลง mainstream rock pop hip-hop ทั่วไปครับ
N3 ฟังสนุกกว่าจริงๆ แต่ ความสมูทและดีเทล+เสตจของ M7 นั้นก้เหนือกว่าจริงๆ
ควรไปทางไหนดีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

30/03/2019 18:27:24
1,057
ถ้าเน้นเรื่อง Detail ให้เสียงที่สมจริง M7 จะเด่นกว่าอยู่พอสมควรเลยครับ เพราะจะจูนเสียงให้ต่างจากรุ่นก่อนๆของ Sony อยู่พอสมควรเลยครับ เเละดีไซน์ก็สวมใส่ได้ง่ายอีกด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

supatatt

30/03/2019 18:32:49
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ถ้าเน้นเรื่อง Detail ให้เสียงที่สมจริง M7 จะเด่นกว่าอยู่พอสมควรเลยครับ เพราะจะจูนเสียงให้ต่างจากรุ่นก่อนๆของ Sony อยู่พอสมควรเลยครับ เเละดีไซน์ก็สวมใส่ได้ง่ายอีกด้วยครับ

ถ้าอยากให้ m7 ฟังสนุก คัลเลอร์ ขึ้นมาอีกหน่อย เปลี่ยนสาย หรือ ใช้ amp พอช่วยได้มั้ยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

armpawin

31/03/2019 10:36:14
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - supatatt
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ถ้าอยากให้ m7 ฟังสนุก คัลเลอร์ ขึ้นมาอีกหน่อย เปลี่ยนสาย หรือ ใช้ amp พอช่วยได้มั้ยครับ

ผมว่าการเปลี่ยนสายหรือใช้แอมป์มันไม่ทำให้ signature เสียงเปลี่ยนขนาดนั้นนะครับ ผมว่าถ้าอยากเปลี่ยนเสียงเปลี่ยนแนวจริง ๆ ใช้ equalizer น่าจะเห็นผลชัดเจนกว่านะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ SONY IER-M7 vs XBA- N3AP"