Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตามหา IEM แนวเสียงใกล้เคียงกับ Solaris

Heigsenberg

25/03/2019 13:07:37
56
พอจะแนะนำ UIEM แนวเสียงใกล้เคียง solaris แต่ใส่สบายๆ บอดี้เล็กได้ไหมครับ ผมมี solaris แต่ตัดใจขายไปเพราะใส่แล้วหนัก และไม่กระชับกับรูปหูเท่าที่ควร แต่ผมชอบเสียงมากๆ เลยอยากมองหา IEM ตัวอื่นๆที่แนวเสียงใกล้เคียงครับ

Andromeda S เหมือนจะเล็กแต่หนัก กลัวใส่แล้วจะปวดหูเหมือน solaris
ไม่แน่ใจว่ามีตัวอื่นใกล้เคียงบ้างไหม งบ 10000 - 45000 ครับ

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

25/03/2019 18:05:20
1,057

ถ้าเหมือนนี่อาจจะยากมากครับเพราะรุ่นนี้เป็น Hybrid driver เเละใช้เทคโนโลยีของบริษัทเองหลายเเบบใกล้เคียงสุดอาจจะเป็น Andromeda เเต่ก็ยังคงเป็น Metal body

ถ้าแบบคล้ายๆก็จะมี Aroma Twin ที่เปิด bass mode ก็ให้เสียงที่จะเเจ้ง ฟังสนุก เเรงปะทะดี ให้รายละเอียดสูง เเละบอดี้เป็นอคริลิก ซึ่งน่าจะสวมใส่ได้ง่ายกว่าด้วยครับ เเต่ราคาก็ใกล้ๆกับ Solaris เลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Heigsenberg

25/03/2019 20:04:25
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ถ้าเหมือนนี่อาจจะยากมากครับเพราะรุ่นนี้เป็น Hybrid driver เเละใช้เทคโนโลยีของบริษัทเองหลายเเบบใกล้เคียงสุดอาจจะเป็น Andromeda เเต่ก็ยังคงเป็น Metal body

ถ้าแบบคล้ายๆก็จะมี Aroma Twin ที่เปิด bass mode ก็ให้เสียงที่จะเเจ้ง ฟังสนุก เเรงปะทะดี ให้รายละเอียดสูง เเละบอดี้เป็นอคริลิก ซึ่งน่าจะสวมใส่ได้ง่ายกว่าด้วยครับ เเต่ราคาก็ใกล้ๆกับ Solaris เลยครับ

ขอบคุณ คุณหลุยส์มากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

headradio

25/03/2019 23:46:52
47
เห็นด้วยกับคุณหลุยส์ครับ ถ้าเอาแนวเสียงใกล้เคียงสุดน่าจะเป็น Andro ครับ แต่ส่วนตัวผมว่า Solaris ใส่สบายกว่า Andro ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ตามหา IEM แนวเสียงใกล้เคียงกับ Solaris"