Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังน้องใหม่ทีครับ

uknowwhozz

19/03/2019 17:49:58
มองหาหูฟัง in ear อยู่ครับ มีสายได้
ต่อกับไอโฟน/pc ขอมีไมค์ด้วย
ฟังแนว pop jazz alt เป็นส่วนใหญ่ครับ
เพื่อภาพชัดขึ้นจะเป็นอัลบั้ม aim and ignite ของวง fun. แจ๊สก็ฟัง sinatra elvis natking cole ละก็ชอบพวก earth wind and fire ด้วยครับ
งบ 4000
รบกวนพี่ๆด้วยครับ ผมไม่ค่อยรู้ technical terms นะครับ แต่จะพยายามทำความเข้าใจครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

19/03/2019 18:17:30
107
ลองดู RHA MA600i ดูครับ ไปสืบๆมารู้สึกจะมีแค่ตัวนี้มั้งที่ได้ครบตามที่อยากได้ ได้ประกัน3ปีด้วย

แต่ผมไม่เคยฟังนะ เคยฟังแต่รุ่นที่มันไม่มีไมค์อะครับ เพราะผมรำคาญที่ไมค์มันจะคอยถ่วงให้หูฟังหลุดจากหูตลอดเลย

ส่วนเรื่อง technical terms ไม่ต้องไปใส่ใจมันมากครับ ตั้งแต่ผมรู้จักร้านเฮียมั่นมานี่ ผมก็เลิกอ่านสเปคข้างกล่องไปละ เพราะมันช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

lookphong

22/03/2019 10:48:54
ถ้าอยู่กทม.ไปลองฟังดีกว่าครับ อาจเจอพวกนอกสายตา เจอหูถูกใจในราคาเบากว่า หรืออาจบานปลาย แต่ได้อย่างใจก็เป็นได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

22/03/2019 10:57:47
1,057
เเนะนำ ATH LS70is เลยครับรุ่นนี้มีไมค์ใช้กับมือถืแได้เลยครับ
จะเด่นเรื่อง Vocal ให้เสียงที่กระจ่่าง เบสมีปริมาณกำลังดี  ฟังพวก pop vocal jazz ได้ดีใกล้เคียงกับที่ต้องการเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังน้องใหม่ทีครับ"