Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกหลังจากได้ Final Audio E3000

เป็นใครไม่บอก

09/03/2019 20:25:08

--- ขออนุญาติไม่ใช้ล็อคอินครับ 'ถึงจะไม่แพงแต่ก็แอบซื้อ' ---
อยากให้เปลี่ยนชื่อในเว็บบอร์ดได้มากครับเฮีย

- หาหูฟังแบบไม่คล้องหูมาใช้ฟังตอนทำงาน - 
มาเห็นเจ้าE3000 ราคากำลังดี กดสั่งซื้อได้รับของเมื่อวาน
ฟังครั้งแรกผิดหวังนิดนึง แนวเสียงไม่ตรงสเปคเท่าไหร่
สำหรับผมคือเบสเยอะเกินไป ปกติฟังแต่อคูสติกใสๆจนชิน

- ฟังไป 1วัน กลับมาชมแทนน่าจะยังทัน -
เบสเด่นเหมือนมีวูฟเฟอร์ ลงลึก อิมแพคดี , มีบวมล้นไปตีกับเครื่องดนตรีอื่นบ้างในบางเพลง 
แต่เสียงย่านกลางก็ยังเคลียร์ใสชัดเจนอยู่ ย่านแหลมก็คมชัดกำลังดีไม่กุดไม่ขาดหาย
เสียงร้องเหมือนจะถอยนิดหน่อย นักร้องชายอิมเมจเสียงใหญ่ นักร้องหญิงแอบๆไปนิดนึง
สเตจโปร่งฟังสบายหู ถึงเบสจะเด่นก็ไม่รู้สึกว่าอึดอัดเลย

- พึ่งใช้แค่วันเดียวอาจจะตัดสินเร็วเกินไป แต่ตอนนี้แฮปปี้ดี -
ใครฟังแนว POP หรือ EDM น่าลองมาก , R&B นี่เฉิดฉายเลย

แนวเสียงไม่ตอบโจทย์นัก แต่2,290บาทได้คุณภาพน่าพอใจมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

09/03/2019 23:23:24
1,866
ได้เทียบกับ RE 400 ที่ลดราคาลงมาอยู่ในพิกัดเดียวกันมั้ยครับ
ผมกำลังคิดจะมองๆอินเอียร์เสียบตรงระดับนี้พอดี  และได้พิจารณาเปรียบเทียบตัวอื่นในระดับเดียวกันก่อนตัดสินใจไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

09/03/2019 23:36:58
เอาตรงๆเสียงมันก็ตามราคาแหละครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

10/03/2019 00:08:51
4,282
555 ชื่อในเว็บบอร์ดมันเปลี่ยนไม่ได้ครับ แต่ถ้าไม่สะดวกใจก็สามารถโพสแบบไม่มีล็อคอินได้ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

William H.

10/03/2019 01:50:31
ถ้าอ่านเนื้อหากระทู้ แล้วทำความเข้าใจดีๆ ไม่ได้เกี่ยวกับเสียงตามราคาหรอกครับ

ปัญหาอยู่ที่เจ้าของกระทู้สั่งออนไลน์มาใช้ ซึ่งเป็นไปได้สูงอยู่แล้วที่จะได้หูฟังไม่ตรงกับแนวที่ต้องการ ไม่ว่าจะเป็นหูฟังราคาระดับไหน

ผมสังเกตมานานละ ตามกลุ่มหูฟังจะมีคำถามซ้ำๆ หูฟัง A เทียบกับหูฟัง B เสียงเป็นยังไง ซึ่งยังไม่มีร้านไหนในออนไลน์ที่ตอบโจทย์เรื่องนี้ได้

ถ้าร้านออนไลน์ตอบโจทย์เรื่องพวกนี้ได้ หรือให้คำตอบใกล้เคียงกับความต้องการของลูกค้ามากที่สุด จะเป็นร้านที่ได้เปรียบที่สุด

ตอนนี้เห็นแว้บๆมีบางร้านที่รีวิวทำคลิปเสียง Demo หูฟัง มันไม่ได้ให้เสียงตรงเป้ะ แต่ถ้าเปิดเปรียบเทียบสลับไปมาก็พอจะเดาแนวเสียงได้อยู่บ้าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เป็นใครไม่บอก

10/03/2019 05:25:08
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เหน่งบา
ได้เทียบกับ RE 400 ที่ลดราคาลงมาอยู่ในพิกัดเดียวกันมั้ยครับ
ผมกำลังคิดจะมองๆอินเอียร์เสียบตรงระดับนี้พอดี  และได้พิจารณาเปรียบเทียบตัวอื่นในระดับเดียวกันก่อนตัดสินใจไหม

เอ ไม่เคยลองRE400เหมือนกัน (ทีแรกว่าจะซื้อRE400นี่ล่ะครับ แต่เคยได้ยินมาว่าคุณภาพสายไม่ค่อยดี ไม่แน่ใจว่าปรับปรุงไปแล้วหรือยัง)

ถ้าพิกัดนี้เคยใช้ Zero Audio Tenore อยู่ครับ (ซื้อใหม่เพราะเจ้านี่พังน่ะหล่ะ 555)
ไม่รู้ว่าคุณเหน่งบาเคยลองไหม แต่แชร์ไว้เผื่อมีประโยชน์ละกัน 

Tenore - เบสกระชับกว่า เสียงกลาง-เสียงแหลมสดชัดกว่ามาก กีต้าร์คมกริบ ฟังเสียงกีต้าร์อคูสติกแกะเพลงดี
E3000 - โทนเสียงWarmหนา เบสลูกโต ,เสียงกลาง-เสียงแหลมนุ่มนวลเหมือนถอยหลังออกไปนิดนึง แต่ยังได้ยินชัดเจนครับ

คิดว่าE3000 จัดเรียงชิ้นดนตรีได้เป็นระเบียบและเปิดพื้นที่ให้มากกว่าครับ Tenoreได้ความคมชัดสดเหมือนจ่อหู

ถ้าไม่ชอบเบสล้นๆ อาจจะไม่ชอบE3000 แต่รวมๆคิดว่าเป็นหูฟังที่ฟังค่อนข้างสบายนะ มีแต่เบสที่ดุแต่ย่านอื่นค่อนข้างสุภาพครับ 

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คห.4 ปกติถ้ามีเวลาก็เข้าไปลองที่ร้านอยู่เรื่อยๆอยู่แล้วครับ
พอดีตัวที่ใช้ฟังตอนทำงานมันพัง ก็เลยหาตัวใหม่แล้วกดสั่งทันที
ดูราคาเหมาะสมกับความอยากลองล้วนๆครับ แทบไม่ได้หาข้อมูลอ่านรีวิวด้วยซํ้า 5555

เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์การซื้อแบบBlind แล้วบังเอิญ'ว้าว'น่ะครับ
ไม่ได้จะคอมเพลนเรื่องซื้อของมาแล้วไม่ถูกใจอะไร
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
"ขอตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกหลังจากได้ Final Audio E3000"